Có được quay đầu ở nút giao đường Láng - Nguyễn Chí Thanh không?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi tôi đi hướng Cầu Giấy theo đường Láng đến ngã 4 giao với Nguyễn Chí Thanh. Đến nút đó tôi có đựơc phép quay đầu bên trái không (nghe bảo vậy là không được)? Nếu không thì phải đi theo hướng Trần Duy Hưng rồi sang Nguyễn Chí Thanh mới được lộn lại thì rất mệt??

Winstorm07

Xe container
Các cụ cho hỏi tôi đi hướng Cầu Giấy theo đường Láng đến ngã 4 giao với Nguyễn Chí Thanh. Đến nút đó tôi có đựơc phép quay đầu bên trái không (nghe bảo vậy là không được)? Nếu không thì phải đi theo hướng Trần Duy Hưng rồi sang Nguyễn Chí Thanh mới được lộn lại thì rất mệt??
Ngay cột đèn đỏ chỗ đó có cái biển cấm ô tô rẽ trái mà bác (trừ xe Bus), bác chịu khó nhìn biển sẽ thấy thôi.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Như thế thì bất hợp lý thật! Đi vòng vừa xa, vừa gia tăng mật độ giao thông, trong khi đó quay đầu thì chẳng ảnh hưởng đến ai vì chỗ đó khá rộng. Tôi thấy xe máy toàn quay đầu nên hôm nọ cũng quay theo. Sau đó mới giật mình nhớ hình như không được quay đầu ...

TVPL

Xe container
Ngay cột đèn đỏ chỗ đó có cái biển cấm ô tô rẽ trái mà bác (trừ xe Bus), bác chịu khó nhìn biển sẽ thấy thôi.
Đâu nhỉ, sáng đi làm em vẫn thấy ối cụ quay tại đó mà ?
Để mai em đi qua đó nhòm lại cái biển cấm đó xong confirm với các cụ nhá, em dự nếu có thì không hợp lý, cái ngã tư đó bịt lâu rồi mà.

Winstorm07

Xe container
Đâu nhỉ, sáng đi làm em vẫn thấy ối cụ quay tại đó mà ?
Để mai em đi qua đó nhòm lại cái biển cấm đó xong confirm với các cụ nhá, em dự nếu có thì không hợp lý, cái ngã tư đó bịt lâu rồi mà.
Chiều em đọc bác ý viết thì em hình dung nhầm tưởng bác ý nói rẽ trái từ TDH vào đường Láng thì đúng là bị cấm. Còn đi đúng như bác ý nói thì em kô nhớ chính xác lắm nhưng hình như vẫn phải rẽ vào TDH rồi vòng quay đầu lại chứ kô được rẽ trái ngay đâu ạ.

TVPL

Xe container
Em vừa đi qua đới ! Confirm là khá nhạy cảm, tốt nhất là không quay đầu tại đó nếu có chốt :)
Chỗ đó rộng, thoáng, không có biển biếc gì cả nhưng lại có 2 vạch vàng liền chạy suốt tương đương với giải phân cách cứng roài.
Theo em thì lúc đường đông thì quay vô tư, lúc vắng thì cụ chịu khó rẽ TDH vòng lên NCT mà quay lại cho nó lành.

cwise

Xe container
Em vừa đi qua đới ! Confirm là khá nhạy cảm, tốt nhất là không quay đầu tại đó nếu có chốt :)
Chỗ đó rộng, thoáng, không có biển biếc gì cả nhưng lại có 2 vạch vàng liền chạy suốt tương đương với giải phân cách cứng roài.
Theo em thì lúc đường đông thì quay vô tư, lúc vắng thì cụ chịu khó rẽ TDH vòng lên NCT mà quay lại cho nó lành.
Em đoán có lẽ là di tích từ ngày vẫn còn đèn xanh - đỏ ở chỗ này, sau đó đã bỏ vì bịt ngã 4.
Theo em hiểu thì quay đầu vô tư, Biển cấm rẽ trái đó dành cho việc cấm rẽ trái vào Nguyễn Chí Thanh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Liberty150i

Xe tải
đi đến gần đấy thì liếc mắt sang trái,nếu không có trương tuần thì quay vô tư.còn không thì phải đi vòng thôi.các chú trương tuần chưa bao giờ đứng đấy từ ngày bịt mất cái ngã tư...

cwise

Xe container
đi đến gần đấy thì liếc mắt sang trái,nếu không có trương tuần thì quay vô tư.còn không thì phải đi vòng thôi.các chú trương tuần chưa bao giờ đứng đấy từ ngày bịt mất cái ngã tư...
Chính vì cái biển đó là tàn tích từ xưa nên chẳng ai ở đó cả. Chỉ có tác dụng cấm rẽ trái vào nguyễn Chí thanh thôi ạ.

BinhTran

Xe máy
Chỗ đó em vẫn quay bình thường, giở Luật ra xxx thua là cái chắc.

Son Vu

Xe tăng
Vấn đề rẽ trái này cũng đã có thớt nói rồi. Biển cấm rẽ trái (123a) thì không được quay đầu. Nhưng biển cấm oto rẽ trái (103c) thì không cấm quay đầu. Tức là ta quay đầu được.

TVPL

Xe container
Vấn đề rẽ trái này cũng đã có thớt nói rồi. Biển cấm rẽ trái (123a) thì không được quay đầu. Nhưng biển cấm oto rẽ trái (103c) thì không cấm quay đầu. Tức là ta quay đầu được.
Cái này thì cụ chuẩn, biển 103c không cấm oto quay đầu.
Nhưng trong thớt này thì không có cái biển nào đâu ợ, có mỗi 2 cái vạch vàng liền từ lâu rồi thôi. Như ý kiến 1 số cụ trên này, qua đó liếc 1 cái, không thấy xxx thì quay vô tư, thấy thì xuôi TDH quay lên cho nó lành.

h_mdc

Xe điện
Em chẳng hiểu cụ chủ hỏi gì? Nếu cụ đi hướng Cầu Giấy theo đường Láng (đích đến là Cầu Giấy) gặp mấy cái chắn chỗ đầu cầu cuối NCT thì cụ phải rẽ phải ra NCT, đi một đoạn có lối rẽ trái sang đường, vòng lại gặp lại đường Láng thì rẽ phải để đi Cầu Giấy, như vậy có liên quan gì đến Trần Duy Hưng?
Bịt ngã tư này thành 2 cái ngã 3 thường có gì cấm đoán đâu.

Mazda còi

Xe tải
Nhà em ở đường Láng giữa đoạn NCT và Láng Hạ, đi trên đường Láng em quay đầu cả hai nơi tuốt... miễn là nhớ vòng hẳn qua vạch kẻ sơn giành cho người đi bộ.

Trước có chú XXX nhãi ranh định phang em nhưng em chơi cứng nói tao quay đầu có đè vào phần đường cho người đi bộ đâu mà mày ách tao ? Lần sau nhớ nhìn cho rõ là có đè vạch hay không rồi mới tuýt còi nhá ! Đừng có làm mất thời giờ của nhân dân ...:D:D:D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng hiểu cụ chủ hỏi gì? Nếu cụ đi hướng Cầu Giấy theo đường Láng (đích đến là Cầu Giấy) gặp mấy cái chắn chỗ đầu cầu cuối NCT thì cụ phải rẽ phải ra NCT, đi một đoạn có lối rẽ trái sang đường, vòng lại gặp lại đường Láng thì rẽ phải để đi Cầu Giấy, như vậy có liên quan gì đến Trần Duy Hưng?
Tôi nói quay đầu bên trái luôn để quay ngược về Cầu Giấy, còn đi vòng vèo như trên thì nói làm gì!

Chỉnh sửa cuối:

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thường xuyên đi qua nút này, đúng là cụ phải rẽ phải hướng Trần Duy Hưng rồi quay đầu lại mới đúng luật. Biển cấm oto rẽ trái to đùng thế mà

Chỉnh sửa cuối:

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ này nhầm hướng đường Láng đi từ Ngã Tư Sở, cụ chủ hỏi hướng đi từ Cầu Giấy đến cầu Trung Hoà phải rẽ phải sang TDH rồi vòng lại cơ mà, có được rẽ trái ngay đầu cầu Trung Hoà không

h_mdc

Xe điện
Em xin lỗi bác chủ thớt vì không hiểu ý bác: vòng trở lại (vòng trái) ngay trước khi chạm vào NCT. Em chỉ thấy xe máy vòng lại thôi còn otô thì cấm. Ở cầu Láng Hạ sang Lê Văn Lương, khi qua cầu từ phía LVL sang Láng Hạ xe máy vòng lại hoặc rẽ trái được còn otô thì không.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ đã có ý kiến, nhưng toàn trái ngược nhau :-?. Khi nào thử kiểm tra chính xác biển báo ở đó xem như thế nào?

cwise

Xe container
Em xin lỗi bác chủ thớt vì không hiểu ý bác: vòng trở lại (vòng trái) ngay trước khi chạm vào NCT. Em chỉ thấy xe máy vòng lại thôi còn otô thì cấm. Ở cầu Láng Hạ sang Lê Văn Lương, khi qua cầu từ phía LVL sang Láng Hạ xe máy vòng lại hoặc rẽ trái được còn otô thì không.
Cám ơn các cụ đã có ý kiến, nhưng toàn trái ngược nhau :-?. Khi nào thử kiểm tra chính xác biển báo ở đó xem như thế nào?
Cụ này nhầm hướng đường Láng đi từ Ngã Tư Sở, cụ chủ hỏi hướng đi từ Cầu Giấy đến cầu Trung Hoà phải rẽ phải sang TDH rồi vòng lại cơ mà, có được rẽ trái ngay đầu cầu Trung Hoà không
Em thường xuyên đi qua nút này, đúng là cụ phải rẽ phải hướng Trần Duy Hưng rồi quay đầu lại mới đúng luật. Biển cấm oto rẽ trái to đùng thế mà
Cấm rẽ trái sang NCT bác ạ, quay đầu thoải mái, Chẳng thằng điên nào lại bắt phải rẽ phải qua cầu trung hòa, vòng lên NCT rỗi lại rẽ trái, rẽ phải cả.

CHiều chủ nhật em có đi qua, hình như cái biển đó đã bị gỡ bỏ rồi ạ.