[Thảo luận] Cơ động đêm

Việt Anh Kc

Xe đạp
Các cụ ạ, bọn cơ động càng ngày càng bố láo. :-t:-t:-t
Chuyện là tối qua em đang đi xe máy trên đoạn đường vắng thì đột nhiên 2 thanh niên cơ động vượt lên tạt đầu xe em.
CĐ1:- Tuýtttttttt.............. Yêu cầu anh dừng xe.
Em: Có chuyện gì thế anh?
CĐ1: Anh điều khiển xe máy không có đèn chiếu hậu. Anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra.

Em chạy ra đằng sau kiểm tra lại xe thì đèn hậu không sáng thật. Không biết nó cháy khi nào. Lúc phanh thì nó vẫn nháy đèn đỏ còn đi thì nó không sáng.
Em: Vâng giấy tờ em đây anh. Em đi không để ý đèn hậu nên không biết. Lỗi này phạt bao nhiêu tiền hả anh?
CĐ1: Lỗi không đèn chiếu hậu phạt từ 350K - 1200K. (Em đoán là bọn này làm tiền rồi)
Em: Các anh lập biên bản cho em để em đi có việc.

2 Thanh niên cơ động không chịu lập biên bản cứ đứng chờ em đưa tiền đút lót nhưng em không đưa. Xong 2 thanh niên bắt đầu cầm giấy tờ bảo về chốt lập biên bản bảo em đi theo.
Cứ đi được 20m 2 thanh niên lại đi chậm bằng xe em và bảo.

CĐ: Thế bây giờ MÀY thích thế nào? có thích 7 ngày sau nộp phạt 2 triệu không?

Em kiên quyết đòi biên bản. 20m tiếp theo.

CĐ: Thế MÀY có thích không bao giờ lấy lại được giấy tờ không? (em không nói gì cứ đi tiếp)

20m tiếp chúng nó lại tạt đầu xe em. Khi em đỗ lại thì chúng nó dở giọng côn đồ.

CĐ: MÀY CHƯA BỊ ĂN ĐÒN BAO GIỜ NÊN MÀY CHƯA KINH HẢ?

Lúc này em kinh thật các cụ ạ. Đường thì tối lại ít xe đi lại. Chúng nó côn đồ đánh em thì em chết. Thế là em móc ví rút ra 100k đưa chúng nó. Chúng nó không chịu. Bắt em vóc ví ra để chúng nó soi đèn xem có nhiều tiền không. May mà em không mang nhiều. Bị chúng nó thịt mất 200k. Em thiết nghĩ bọn này là chó đói làm càn rồi. Vì mấy trăm bạc mà dở giọng không khác gì côn đồ.

Cảm ơn các cụ đã giành vài giây cuộc đời nghe em ca thán. Cũng nhân đây em khuyên các cụ có tiền giấu đi, đừng để hết ở ví không là bị thịt luộc ngay. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà lại. :-h:-h:-h:-h

202

Xe container
Chuyện chả rõ ràng gì cả. Lúc nào ở đâu...

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Em chả cần biết lúc nào ở đâu. Xưa nay vẫn vậy... Ko ý kiến gì thêm. E đi đêm ko bh để nhiều tiền và nữa là xe máy thì các anh cơ con nhà ông động vượt tạt đc đầu e cũng nhọc.

chikhoa

Xe tải
cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm ah

Amateur07

Xe hơi
Có thể là trường hợp cá biệt, chứ nói đi cũng phải nói lại có cảnh sát cơ động tuần tra đêm cũng giúp thành phố an toàn hơn mà?
Liệu có phải cụ gặp mấy chú cơ động đểu ko nhỉ?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em gặp vài lần, xin nhưng không cho

Ka_nhep

Xe tăng
Có thể là trường hợp cá biệt, chứ nói đi cũng phải nói lại có cảnh sát cơ động tuần tra đêm cũng giúp thành phố an toàn hơn mà?
Liệu có phải cụ gặp mấy chú cơ động đểu ko nhỉ?
Chỉ cướp của người lành thôi cụ ạ, gặp hổ báo thật thì chúng chủ động tránh xa. Có lần em gặp đuổi 1 thanh niên, nó chạy qua cửa khẩu chỗ ra bãi Nghĩa Dũng, 2 thằng cơ động không dám đuổi nữa, chắc đã được bài học rồi nên bỏ con mồi.

binhsu7273

Xe cút kít
không clip thiếu ghi âm lại đi 1 mình .không thể tin nổi .mấy bà bán nước bẩu vậy :)):)):))

sam_i10

Xe hơi
em tin chắc đây là câu chuyện đêm khuya :D

hongminhphat

Xe điện
em bị một lần gần nhà ko mũ ,ko giấy tờ đứng nói chuyện 1 lúc ,bảo nhắc nhở tha cho lần này

Lý Láo Lở

Xe máy
Thế mà em chả bao giờ được các em ấy hỏi?!

Bokap

Xe điện
Em chả cần biết lúc nào ở đâu. Xưa nay vẫn vậy... Ko ý kiến gì thêm. E đi đêm ko bh để nhiều tiền và nữa là xe máy thì các anh cơ con nhà ông động vượt tạt đc đầu e cũng nhọc.
Chiêu của em ngày SV hay lang thang đêm là : chỉ bỏ tiền lẻ vào ví, lúc gặp banh ra "bố có bằng này, chúng mày ăn không, không thì nhịn" và "các bác thông cảm em vừa bị thịt trên kia (đường ....) hết tiền rồi, giờ đang trên đường về"

Đức Phệ

Xe hơi
bác dúi 1 lít từ đầu thì xong rồi =))

Longhai260

Xe máy
Em mà vào trường hợp này là 2 thằng lên báo luôn, em lúc nào cũng có camera body.

Ô TÔ PRO

Xe máy
Các cụ ạ, bọn cơ động càng ngày càng bố láo. :-t:-t:-t
Chuyện là tối qua em đang đi xe máy trên đoạn đường vắng thì đột nhiên 2 thanh niên cơ động vượt lên tạt đầu xe em.
CĐ1:- Tuýtttttttt.............. Yêu cầu anh dừng xe.
Em: Có chuyện gì thế anh?
CĐ1: Anh điều khiển xe máy không có đèn chiếu hậu. Anh xuất trình giấy tờ cho chúng tôi kiểm tra.

Em chạy ra đằng sau kiểm tra lại xe thì đèn hậu không sáng thật. Không biết nó cháy khi nào. Lúc phanh thì nó vẫn nháy đèn đỏ còn đi thì nó không sáng.
Em: Vâng giấy tờ em đây anh. Em đi không để ý đèn hậu nên không biết. Lỗi này phạt bao nhiêu tiền hả anh?
CĐ1: Lỗi không đèn chiếu hậu phạt từ 350K - 1200K. (Em đoán là bọn này làm tiền rồi)
Em: Các anh lập biên bản cho em để em đi có việc.

2 Thanh niên cơ động không chịu lập biên bản cứ đứng chờ em đưa tiền đút lót nhưng em không đưa. Xong 2 thanh niên bắt đầu cầm giấy tờ bảo về chốt lập biên bản bảo em đi theo.
Cứ đi được 20m 2 thanh niên lại đi chậm bằng xe em và bảo.

CĐ: Thế bây giờ MÀY thích thế nào? có thích 7 ngày sau nộp phạt 2 triệu không?

Em kiên quyết đòi biên bản. 20m tiếp theo.

CĐ: Thế MÀY có thích không bao giờ lấy lại được giấy tờ không? (em không nói gì cứ đi tiếp)

20m tiếp chúng nó lại tạt đầu xe em. Khi em đỗ lại thì chúng nó dở giọng côn đồ.

CĐ: MÀY CHƯA BỊ ĂN ĐÒN BAO GIỜ NÊN MÀY CHƯA KINH HẢ?

Lúc này em kinh thật các cụ ạ. Đường thì tối lại ít xe đi lại. Chúng nó côn đồ đánh em thì em chết. Thế là em móc ví rút ra 100k đưa chúng nó. Chúng nó không chịu. Bắt em vóc ví ra để chúng nó soi đèn xem có nhiều tiền không. May mà em không mang nhiều. Bị chúng nó thịt mất 200k. Em thiết nghĩ bọn này là chó đói làm càn rồi. Vì mấy trăm bạc mà dở giọng không khác gì côn đồ.

Cảm ơn các cụ đã giành vài giây cuộc đời nghe em ca thán. Cũng nhân đây em khuyên các cụ có tiền giấu đi, đừng để hết ở ví không là bị thịt luộc ngay. Phòng bệnh hơn chữa bệnh mà lại. :-h:-h:-h:-h
Không may cho cụ gặp phải cơ động này rồi. Có lần em gặp cơ động xin cho đi ngay mà

ngungo thien ly

Xe container
Để mai em cho đệ em hay về khuya, có trang bị ghi âm ghi hình để làm mồi nhử mấy con xxx này để hâm nóng lại youtube nhé, cụ bị dọa oánh để nôn thì em cũng thấy điên tiết, toshiba nó

RR Evoque

Xe tăng
Em thì dự là cơ động lởm.
Hôm em về đêm - 2g sáng gặp 2 anh cơ động lởm ở đoạn KCN Ngọc Hồi.
Em cũng biết 1 tí về đội, tổ của CSCĐ khi làm nhiệm vụ, nên có hỏi qua qua.. thì các bạn ý....ngẩn tò te..

thaohoang

Xe đạp
Không biết các cụ thế nào chứ em gặp bọn này coi như số đen gặp phải cướp, ít nhất cũng mất 100k

istvn

Xe máy
Đắng lòng cho cụ em mong gặp chẳng được. Được lần duy nhất các chú lập chốt chán cầu Phù Đổng, đang đà xuống dốc, đủ giấy tờ, đòi xem cả bảo hiểm, thế là bị em nạt cho 1 trận tội ngu, tưởng gà định thịt. Thịt không được gạ em đi cho sớm.