Có cụ nào biết lập trình cứu em với ạ :((:((

vipauto

Xe hơi
Website
fordgiaiphong5s.com
Chuyện là thế này các cụ ạ! Trước em có thuê một người thiết kế và quản trị website cá nhân của em, nhưng dạo gần đây vì 1 vài lý do khiến em không hài lòng nên em đã cắt hợp đồng và tự quản trị website. Nhưng vấn đề là em lại không giành lắm về code kiếc, hay lập trình web này nọ mà chỉ biêt post bài thôi. Mọi chuyện vẫn bt cho đến ngày hôm qua em mở trang web của em lên thì không truy cập được nữa. Em gọi điện cho bên cung cấp domain, hosting nhờ kiểm tra hộ thì người ta nói cái này là do có người đã thay đổi code trong mục indext gì đó. Em hoang mang quá các cụ ạ! :((
Cụ nào giành về cái món này làm ơn bắt bệnh và tư vấn giúp em chút nhé! Em xin cảm ơn và hậu tạ cf ạ :). Địa chỉ website của em như này ạ:
http://vipauto.com.vn/
Mong sớm nhận được các com men của các cụ!

vipauto

Xe hơi
Website
fordgiaiphong5s.com
Ui! Các cụ đâu hết cả rồi mà cái thớt của em nó trống trơn thế này ạ???:((

Toyota Celica

Xe container
Cụ quảng cáo website khéo phết :)) , mất quyền truy cập thì cụ khôi phục lại pass của Admin là vào thoai

Control của Cpanel có không ?

MinhBum

Xe container
Chuyện là thế này các cụ ạ! Trước em có thuê một người thiết kế và quản trị website cá nhân của em, nhưng dạo gần đây vì 1 vài lý do khiến em không hài lòng nên em đã cắt hợp đồng và tự quản trị website. Nhưng vấn đề là em lại không giành lắm về code kiếc, hay lập trình web này nọ mà chỉ biêt post bài thôi. Mọi chuyện vẫn bt cho đến ngày hôm qua em mở trang web của em lên thì không truy cập được nữa. Em gọi điện cho bên cung cấp domain, hosting nhờ kiểm tra hộ thì người ta nói cái này là do có người đã thay đổi code trong mục indext gì đó. Em hoang mang quá các cụ ạ! :((
Cụ nào giành về cái món này làm ơn bắt bệnh và tư vấn giúp em chút nhé! Em xin cảm ơn và hậu tạ cf ạ :). Địa chỉ website của em như này ạ:

Chắc cụ chủ đã fix xong lỗi, chứ e vẫn xem xe nhà cụ ợ :))

TranPhuongQuynh

Xe đạp
Cụ cẩn thận nhé, nó hack được một lần thì sẽ hack lần thứ 2 đấy ạ.

ruby_eagle

Xe điện
Mợ vipauto ơi, có cần em giúp gì ko? ;))

ZIL.135

Xe buýt
Web cụ vẫn bt mà, cụ PR có bài bản nhẩy :))

linkng

Xe tăng
Cụ đuổi nhân viên mà không hiểu về bảo mật, bây giờ lại phải năm nỉ nó không thì báo công an về web bị hack để họ lấy lại code hoặc là backup lại toàn bộ dữ liệu.

dht

Xe điện
Cụ phải có mật khẩu quản trị của người viết web, và cụ phải đổi ngay mật khẩu đó cho an tâm.

nongdanit

Xe buýt
không khéo người viết web lại tạo một tài khoản mặc định để ng ta kiểu gì cũng vào được thì ác ôn, cụ nên nhờ ai đó biết lập trình để kiểm tra lại việc này.

TranPhuongQuynh

Xe đạp
Website của NASA còn bị tấn công nữa là. :D <<tất nhiên là site chính của nó thì không việc gì>>

vipauto

Xe hơi
Website
fordgiaiphong5s.com
Ôi! Em cảm ơn các cụ! Em vô tâm quá. Sau khi lập cái thớt thì Website của em nó lại hoạt động bt, em cũng bận nên hôm nay mới về đến nhà và nhận được cái com men chia sẻ của các cụ! Em cảm ơn các cụ nhiều lắm! hoàn toàn không phải là em PR đâu ạ! Mà thực sự là hôm đó web nó có vấn đề thât các cụ ạ
! Lúc truy cập vào web thì nó hiện lên cái cửa sổ Joomla và ghi là web đang bảo trì. Có cả tài khoản admin nữa. Khi mình đăng nhập vào cái tài khoản admin thì nó truy cập vào web như bt. Nhưng, đấy là em có tài khoản mới truy cập được. CÒn nếu giả sử có khách hàng muốn truy cập vào website thì chịu vì làm gì có tài khoản admin ạ! Em đồ rằng cái người làm web cho em đã gây nên cái chuyện này. Nhưng, em không có kiến thức về cái này nên không làm thế nào được ạ! Như ý kiến của các cụ ở trên là đồi Pass thì em cũng đã hỏi qua nhân viên kỹ thuật của công ty mà em thuê hosting thì thấy nói là ko có tác dụng vì ngừoi ta viết cái code gì đó thì người ta có thể lấy quyền truy cập lại. :((. Em không biết phải làm như nào nữa các cụ ạ! Em cũng nhờ bên đó backup lại rồi. Không biết như thế đã ổn chưa nữa! Chỉ sợ người kia lại giở trò gì nữa thì không biết em có đỡ được không?? Có gì chắc lại phải phiền đến các cụ tư véo giúp em :(. Thanks các cụ đã giành thời gian chia sẻ ạ!

vipauto

Xe hơi
Website
fordgiaiphong5s.com
Cái này khả năng rất cao cụ ạ! Nếu là như thế thì giải pháp giành cho em là như nào hở cụ ??:((
không khéo người viết web lại tạo một tài khoản mặc định để ng ta kiểu gì cũng vào được thì ác ôn, cụ nên nhờ ai đó biết lập trình để kiểm tra lại việc này.

ruby_eagle

Xe điện
Tình hình ló nà như vậy đấy cụ! Cụ giúp em đi ạ! :)
Cái món HTML với PHP này em học từ đời nào rồi, ko biết bây h còn áp dụng đc j ko nữa. ~X(
Mà mợ cần em giúp trực tiếp hay gián tiếp ợ. :D

Mr.KC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái món HTML với PHP này em học từ đời nào rồi, ko biết bây h còn áp dụng đc j ko nữa. ~X(
Mà mợ cần em giúp trực tiếp hay gián tiếp ợ. :D
Cụ học qua rồi thì kiểu gì Cụ nhìn Code cũng hiểu dù ít hay nhiều ^^
Hi vọng Cụ giúp đc cho Mợ chủ.

MinhBum

Xe container
Lúc truy cập vào web thì nó hiện lên cái cửa sổ Joomla và ghi là web đang bảo trì. Có cả tài khoản admin nữa. Khi mình đăng nhập vào cái tài khoản admin thì nó truy cập vào web như bt. Nhưng, đấy là em có tài khoản mới truy cập được. CÒn nếu giả sử có khách hàng muốn truy cập vào website thì chịu vì làm gì có tài khoản admin ạ!
Hôm đọc bài cụ và hnay e vữn thấy nó thế này cụ ợ :)