[Funland] Có cụ/mợ nào đã từng ngủ ở tàu trên vịnh Hạ Long ?

hminh2005

Xe điện
Hôm qua lớp chúng em có họp dự kiến mời các thành viên +Gấu (Sói) làm 1 chuyến từ HN đi xuống Hạ Long rồi ngủ trên tàu 1 đêm nhân dịp tròn năm nhập học ĐH. Sáng hôm sau ăn sáng xong thì rút. Tuy nhiên có mấy điểm cần tham khảo các cụ đã từng trải nghiệm:
1. Đi từ HN-HL bây giờ chỉ khoảng 2h. Vậy chả lẽ xuống là lên tàu ngay từ trưa, nhiều thời gian trên tàu quá không ? Tuy nhiên cũng có người nói lên đó đi ra chỗ hạ neo thì có thể tắm, bơi thuyền .... cũng hết time
2. Nếu ngủ lại trên vịnh thì nên chú ý điều gì nhất để đảm bảo an toàn, vui chơi hát hò vui vẻ ?
3. Trọn gói đi 2N/1Đ thì thiệt hại khoảng bao nhiêu ?
4. Nên đi thời gian nào thì thích hợp ? Và chọn tour của bên nào ?

Thanks các cụ/mợ cho ý kiến

ocean08

Xe điện
Em đi mấy năm trc, 2 ngày 1 đêm. Giá 2,5-3tr/người. Tàu đón khách từ khoảng 12h trưa ngày đầu, trả khách cũng tầm trưa, đầu giờ chiều hôm sau.
Đi tầm tháng 10 đến tháng. 4 năm sau là biển êm, ít gió bão, giông lốc.
Đi thì Cụ chọn các tàu 4-5 sao mả đi, nhiều tàu lăm. Họp lớp thì thuê cả tàu cho thoải mái.

toimuondie

Xe container
Cách đây tầm 30 năm, hồi đấy bọn em là sinh viên về Hạ Long chơi thuê tàu đi thăm vịnh. Lúc về bờ là tầm 5h chiều. Ông lái tàu gạ bọn em thuê tàu để lang thang trên vịnh cả đêm uống rượu, đánh bài... Nói chung giá cũng rẻ.
Bọn em đồng ý, hóa ra ông ấy thả trôi. Ban đầu uống rượu cũng thấy vui, nhưng sau cũng oải và mệt. Đặc biệt đến đêm thấy rất lạnh (bọn em đi mùa hè nhé).
Vì vậy em nghĩ cụ đi thì nên thuê mấy cái du thuyền, dạng khách sạn 5 sao trên biển ấy, google cái ra cả mớ.

between legs

Xe máy
Thanh niên đi là nhất, đêm ngoài hát hò, câu mực thì có tiết mục đếm sao và tập đánh vần

Đông Gioăng

Xe tăng
Cách đây mấy tháng có thớt rồi, cụ mà tìm được thì đủ thông tin luôn.
Em chỉ góp tí ý là chỉ nên đi thành viên lớp ĐH với nhau. Gấu-sói ở nhà. Gấu-sói đi đủ chỉ nên là trong 1 nhóm chơi thân chứ cả lớp sẽ rất phức tạp.

haidongtay

Xe điện
Chán phèo

Nhimtiu

Xe lăn
Hôm qua lớp chúng em có họp dự kiến mời các thành viên +Gấu (Sói) làm 1 chuyến từ HN đi xuống Hạ Long rồi ngủ trên tàu 1 đêm nhân dịp tròn năm nhập học ĐH. Sáng hôm sau ăn sáng xong thì rút. Tuy nhiên có mấy điểm cần tham khảo các cụ đã từng trải nghiệm:
1. Đi từ HN-HL bây giờ chỉ khoảng 2h. Vậy chả lẽ xuống là lên tàu ngay từ trưa, nhiều thời gian trên tàu quá không ? Tuy nhiên cũng có người nói lên đó đi ra chỗ hạ neo thì có thể tắm, bơi thuyền .... cũng hết time
2. Nếu ngủ lại trên vịnh thì nên chú ý điều gì nhất để đảm bảo an toàn, vui chơi hát hò vui vẻ ?

Nếu đi tầm 20-40 người thì có thể thuê 01 tàu 20 phòng như em này là hợp lý cụ nha. Tàu thì nhiều con lắm nhưng chuẩn dv và phòng ốc thì cũng k nhiều lắm đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Em chỉ góp tí ý là chỉ nên đi thành viên lớp ĐH với nhau. Gấu-sói ở nhà. Gấu-sói đi đủ chỉ nên là trong 1 nhóm chơi thân chứ cả lớp sẽ rất phức tạp.
Only sơmi thôi, rơ mooc vứt lại k có hậm hực k ăn k uống về lại cãi nhau ;))

vnhn

Xe tăng

Thời gian check in là khoảng 11h, lên tàu là khoảng 12h, sau đó ổn định mọi thứ rồi khoảng 13h ăn trưa. Tùy theo tàu mà chương trình sẽ có khác nhau. Có tàu sẽ đi theo tuyến Lan Hạ, có tàu chạy tuyến 2 Hạ Long. Thông thường đi tuyến 2 Hạ Long thì lên Titop, hang Luồn, hang Sửng sốt. Tuyến Lan Hạ thì sẽ ít điểm hơn như ngồi đò hang Sáng tối, thăm động Trung Trang trên đảo Cát Bà... Cái này khi book tàu họ sẽ show chương trình cho cụ xem. Tùy vào từng tàu thì sẽ có mức giá khác nhau. Tàu 4-5* giá cũng đắt chứ ko rẻ. Được cái ko phải lo ăn uống, tất cả all in one rồi. Dịch vụ trên tàu thì kể cả tàu gỗ 3* vẫn luôn ok, chỉ là phòng ốc sẽ kém hơn tàu sắt. Trên tàu ăn uống thì ko nên 123 zô như trên bờ vì khách nước ngoài nhiều, họ không thích. Còn sau giờ ăn mà hát karaoke thì thoải mái, zô bét nhè cũng được, nhưng đến 10h tối là nghỉ.

Tuan Can

Xe container
Ngày đi chơi thì vui, nhưng tối chán phèo cụ ah. Ở đất liền vui hơn. Tối ngoài việc lên boong hóng gió còn lại thì chả có vị gì. Sóng dt 3g thì không có.

banchaophoi

Xe tải
Hè năm 2022 cơ quan em đi. 2N1Đ 2,5Tr/người. Em nhớ là phải 2h chiều mới đc lên tàu to nhận phòng nên cả đoàn đói meo. Phòng ốc cũng rộng rãi hơn em tưởng, sạch sẽ, tiện nghi. 4-5h chiều có bơi lội ngoài vịnh và chèo thuyền kayak. Chiều có trà chiều trên boong. Tối thì hát hò hoặc câu mực. Trưa hôm sau trả phòng, ăn trưa trên tàu rồi về HN.

gnud_ht

Xe buýt
Nhà em đi hồi 2019, lúc ấy toàn khách Tây. Nó sẽ có trọn gói Limousine đón cụ từ Hnoi lúc 8h thì phải. 10h lên thuyền ra vịnh thả neo giữa vịnh. Ăn bữa trưa. Chiều có cano đón ra đảo đc bơi và trèo kayak. Tối có ăn bữa tối. Sáng ăn bữa sáng xong đc đi thăm hang động gì thì phải. Xong 10h vào bờ.
Nghỉ dưỡng 2N1Đ là chán. Năm đó chắc 2,5-3tr/ng thì phải

jazzzzz

Xe lăn
Tàu kiểu gì, sang hay bình dân.
Nhà em năm nào cũng đi nhưng chỉ đi Lan Hạ, 3 ngày 2 đêm.
Book xong là có xe đưa đón từ HN.

xedieu

Xe cút kít
Nói chung là chán!

Phỡn

Xe tăng
Năm ngoái nhà ông anh em đi về kêu như vạc, 3tr5/vé mà phòng chật chội, cũng chả có gì chơi.

Em đồng quan điểm với cụ.
Đứa nào học với nhau thì đi. Đứa ko học thì đi làm gì cho rách việc.
Bạn bè học cùng đi chơi với nhau nó thoải mái, có vợ/chồng đi cứ phải tiếp đón, khách khí mất vui. Đứa nào vợ/chồng ghen thì cho nó ở nhà.