[Funland] Có 50tr muốn chơi tứng khoán có được không các cụ.

Mercedes_Benz

Xe điện
Chào các cụ. Hiện tại cháu có ít tiền khoảng 50 tiệu vnd đồng, cháu định gửi ngân hàng mà nhìn cái lãi suất chán quá, loanh quanh lại thấy có chứng khoán cũng hay hay muốn chơi thử. Vậy theo các cụ thời điểm này có nên chơi trứng không ạ? và nếu chơi thì nên mở ở sàn nào uy tín? cộng với nên đầu tư vào cổ phiếu của công ty nào an toàn hiện nay? Cháu chống chỉ định các cụ tư vấn em đầu tư vào bóng bánh lô đề cờ bạc nhé, cháu xin chân thành cảm ơn.

ddthoa

Xe tăng
Chơi dc, cụ lên sàn fpt ấy cho nó nhiều tiện ích. Ôm vài cai cổ phiếu ngân hàng còn đang rẻ. Cụ cất tủ, 10-20 năm sau lấy ra bán mua nhà cho con.

zin_zin_hn

Xe điện
Giờ trứng thối rồi còn chơi làm chi, mua tờ sổ số ích nước lợi nhà

wind190690

Xe máy
Em cũng có ý tưởng như cụ chủ.Nhưng số vốn ít hơn và chưa hiểu gì cả, cụ nào hiểu biết vào giải đáp đi ợ

Gentra hn

Xe buýt
E cg lót dép hóng vụ này.

crane car

Xe tải
Ra thả con lô cụ ơi, chứng cổ gì cái thời buổi này=))

Mercedes_Benz

Xe điện
Chơi dc, cụ lên sàn fpt ấy cho nó nhiều tiện ích. Ôm vài cai cổ phiếu ngân hàng còn đang rẻ. Cụ cất tủ, 10-20 năm sau lấy ra bán mua nhà cho con.
10 - 20 năm cơ à cụ, em tính ngắn hạn vài năm thôi ạ, nếu hiều quả thì em lại bơm thêm vào. Các cụ đừng xui em đánh lô, em không khoái bộ môn đấy

Mercedes_Benz

Xe điện
Giờ trứng thối rồi còn chơi làm chi, mua tờ sổ số ích nước lợi nhà
Lúc khó mà mình dám chơi thì mới có hy vọng được cụ ạ, lúc trước đất rẻ bảo mua thì ai cũng kêu mua làm gì ai ở, mua gì nơi xa xôi, vậy mà đến bây giờ thì cụ biết rồi đấy.

one

Xe điện
Em rất dị ứng cái trò xin tư vấn gì cũng có cụ vào bảo làm con đề/lô ở OF. Fun thì fun thật, nhưng nó cứ trẻ trâu làm sao ý. Cụ chủ đã đề nghị từ đầu mà vẫn có cụ vào nói lô đề xổ số được, đến chịu!

Em cũng đang có ít tiền nhàn rỗi như cụ chủ và cũng có option cổ cánh. Em nghĩ nên chọn cp của các công ty sản xuất hàng hoá thật, kiểu như hàng tiêu dùng, thực phẩm, dược phẩm ý. Mình không hiểu biết, cứ mua cất tủ thì nên mua của cty nào mà mình chỉ cần ra chợ là biết nó còn hoạt động tốt hay không ý. Mấy mã ngân hàng e là hơi ảo.

Mercedes_Benz

Xe điện
Em rất dị ứng cái trò xin tư vấn gì cũng có cụ vào bảo làm con đề/lô ở OF. Fun thì fun thật, nhưng nó cứ trẻ trâu làm sao ý. Cụ chủ đã đề nghị từ đầu mà vẫn có cụ vào nói lô đề xổ số được, đến chịu!

Em cũng đang có ít tiền nhàn rỗi như cụ chủ và cũng có option cổ cánh. Em nghĩ nên chọn cp của các công ty sản xuất hàng hoá thật, kiểu như hàng tiêu dùng, thực phẩm, dược phẩm ý. Mình không hiểu biết, cứ mua cất tủ thì nên mua của cty nào mà mình chỉ cần ra chợ là biết nó còn hoạt động tốt hay không ý. Mấy mã ngân hàng e là hơi ảo.
Cụ nghĩ sao cổ phiếu FPT, Vài chục năm nữa nó như MAI CỜ RÔ SỐP thì được nhờ cụ nhỉ :D

quangp5

Xe điện
cách đây 10 năm em cũng như cụ nhưng không lăn tăn gì mà chỉ chờ có đủ 50tr để đánh chứng. Bây giờ em cám ơn chứng nhiều lắm. Nếu có nhiều cụ cũng đang đặt câu hỏi như thế này thì chứng còn lên nữa đấy ạ.

Mercedes_Benz

Xe điện
cách đây 10 năm em cũng như cụ nhưng không lăn tăn gì mà chỉ chờ có đủ 50tr để đánh chứng. Bây giờ em cám ơn chứng nhiều lắm. Nếu có nhiều cụ cũng đang đặt câu hỏi như thế này thì chứng còn lên nữa đấy ạ.
Cảm ơn cụ, cụ có thể tư vấn thêm cho em các vấn đề liên quan đến chứng khoán không ạ

one

Xe điện
Cụ nghĩ sao cổ phiếu FPT, Vài chục năm nữa nó như MAI CỜ RÔ SỐP thì được nhờ cụ nhỉ :D
FPT cũng là cp tốt, em nghĩ vậy vì cty này cũng chịu khó làm ăn, mặc dù có mảng nó làm ăn có vẻ hơi chụp giật nhưng được cái toàn đánh vào sự dễ dãi của dân mình nên tầm nhìn vài năm là vẫn ngon, thêm nữa là nó kinh doanh đa dạng, lỗ đây có kia lãi bù vào. Em lâu nay cho rằng em chọn cp bằng suy nghĩ như thế là đúng kiểu tiểu thương, nhưng hoá ra lại giống bác Buffet mới chết. :D

Chỉnh sửa cuối:

căngthẳng

Xe tăng
Xác đinh "chơi" thì sẽ mất tiền đấy, ko có chơi gì mà ko mất tiền cả

Kd thì khác

so.young

Xe tải
E mua FPT từ những ngày đầu chơi ck. Và hàng năm nhận cổ tức bằng tiền hoặc chia cp đều khá hài lòng. Cp ngân hàng theo e k phải là ảo như cụ gì ở trên nxet mà là cp nặng mông thôi, khi ttrg tăng mạnh thì cũng chỉ túc tắc vài line, nhưng khi ttrg giảm thì lại khá an toàn,k bị giảm nhiều.

quangp5

Xe điện
Cảm ơn cụ, cụ có thể tư vấn thêm cho em các vấn đề liên quan đến chứng khoán không ạ
Cái lợi nhất của việc chơi chứng là bản lĩnh cụ ạ. Bản lĩnh được thể hiện ở những lúc mất khoản tiền lớn mà vẫn coi nhẹ như lông hồng b-). Nếu cụ chiến thắng được trong thị trường CK có nghĩa là cụ đã chiến thắng được chính bản thân mình, làm chủ được cảm xúc của mình!

nscd

Xe buýt
Chào các cụ. Hiện tại cháu có ít tiền khoảng 50 tiệu vnd đồng, cháu định gửi ngân hàng mà nhìn cái lãi suất chán quá, loanh quanh lại thấy có chứng khoán cũng hay hay muốn chơi thử. Vậy theo các cụ thời điểm này có nên chơi trứng không ạ? và nếu chơi thì nên mở ở sàn nào uy tín? cộng với nên đầu tư vào cổ phiếu của công ty nào an toàn hiện nay? Cháu chống chỉ định các cụ tư vấn em đầu tư vào bóng bánh lô đề cờ bạc nhé, cháu xin chân thành cảm ơn.
Chơi đi cụ.
Xem về sau còn được bao nhiêu tiền, lại lên đây hỏi tiếp

wind190690

Xe máy
các cụ toàn bảo chơi làm em cũng máu quá :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
@ bác Benz: Cụ Oaren Bốc phét bắt đầu chơi Trứng với ít hơn 50 triệu mà.
Xét trên quan điểm lợi nhuận, hiện tại tôi cho là Gửi Bank an toàn và hiệu quả hơn.
Ví dụ, bác mua 50 cổ phiếu mà bác cho là tốt nhất.
Xét trên cổ tức, bác thua Bank, hiện là 7.5-7.9% per anno.
Xét trên Giá cổ phiếu lên / xuống, chắc là bác thua, không giữ được vốn. Ở Bank thì bác giữ được.