Có 1 tỷ nên mua chung cư nào?

Dangtoankts

Đi bộ
Mấy năm thuê nhà ở để gom góp tài sản, giờ cũng có 1 tỷ trong tay, tính mua 1 căn hộ để thoát cảnh ở nhà thuê. Hiện giờ đang phân vân giữa HH Linh Đàm hoặc Kim Văn Kim Lũ, do giá cả và diện tích phù hợp, lại có nhà ở luôn. Em thì đi làm ở khu ĐH Giao Thông, mua ở Linh Đàm thì xa nhưng tiền ít nên cũng không dám đòi hỏi gì nhiều. Tuy nhiên do chưa ở 2 khu này bao giờ nên hỏi các cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nên chọn chỗ nào, hoặc có dự án nào ngon bổ rẻ để em tham khảo.

Hoacomay17

Xe tăng
Làm khu đại học giao thông thì bạn ra chỗ Intracom cầu diễn ngon bổ rẻ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Làm khu đại học giao thông thì bạn ra chỗ Intracom cầu diễn ngon bổ rẻ
Intracom chắc ko rẻ lắm chứ cụ, e thì thấy ở Linh Đàm nhiều quán ăn, ai thích ăn vặt ở đó hợp lý, nhưng ai thích ko gian thoáng thì ko ở được, ở đó lúc nhúc nếu dắt trẻ con đi phải cảnh giác

sirius6688

Xe điện
HH thì ổn đó cụ ko thiếu thứ j tiện cho sinh hoạt, vướng mắc mỗi cái đi lại thang máy đông, phù hợp cho ng ko phải đi lại giờ giấc cao điểm. 1 tỷ tiền mặt cụ sẵn rồi thì cố vay thêm bank it là có nhiều lựa chọn mà, đi từ khu Linh đàm này ra DH giao thông thì hơi xa

Hay Xịt Lốp

Xe hơi
Cụ mua xala hà đông ko. Em có căn 70m2 full nội thất giá 1,3 tỏi.

Hoacomay17

Xe tăng
Intracom chắc ko rẻ lắm chứ cụ, e thì thấy ở Linh Đàm nhiều quán ăn, ai thích ăn vặt ở đó hợp lý, nhưng ai thích ko gian thoáng thì ko ở được, ở đó lúc nhúc nếu dắt trẻ con đi phải cảnh giác
INtracom loanh quanh 20 thôi. Nếu muốn rẻ nữa thì xuôi theo đó 1-2km có mấy chung cư gần đại học công nghiệp còn rẻ nữa. Vì bạn chủ thớt này làm ở đại học giao thông nên đi làm theo tuyến cầu diễn, hồ tùng mậu cực tiện, sau này có đường sắt trên cao thì chỉ một bước chân là lên xuống.
Linh đàm nhiều quán ăn, còn khu dưới này thì nhiều nhà hàng. Thủ phủ mỹ đình thì khỏi chê

Dangtoankts

Đi bộ
Một lý do nữa để em chọn ở khu vực HH là do nhu cầu đi lại của gia đình em và họ hàng bạn bè đều nằm trong Đống Đa, Ba Đình. Chứ khu cầu Diễn em chưa bao giờ đi loanh quanh lên đó.
Phía đó có dự án IRIS nghe nói cũng ổn nhưng cuối năm 2019 mới giao nhà nên em vẫn lăn tăn.

quangnguyen85

Xe đạp
Mấy năm thuê nhà ở để gom góp tài sản, giờ cũng có 1 tỷ trong tay, tính mua 1 căn hộ để thoát cảnh ở nhà thuê. Hiện giờ đang phân vân giữa HH Linh Đàm hoặc Kim Văn Kim Lũ, do giá cả và diện tích phù hợp, lại có nhà ở luôn. Em thì đi làm ở khu ĐH Giao Thông, mua ở Linh Đàm thì xa nhưng tiền ít nên cũng không dám đòi hỏi gì nhiều. Tuy nhiên do chưa ở 2 khu này bao giờ nên hỏi các cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nên chọn chỗ nào, hoặc có dự án nào ngon bổ rẻ để em tham khảo.
Cụ nghía qua cái 18 Phạm Hùng ấy cụ, có tỏi 2 là đc căn 2 ngủ rồi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
INtracom loanh quanh 20 thôi. Nếu muốn rẻ nữa thì xuôi theo đó 1-2km có mấy chung cư gần đại học công nghiệp còn rẻ nữa. Vì bạn chủ thớt này làm ở đại học giao thông nên đi làm theo tuyến cầu diễn, hồ tùng mậu cực tiện, sau này có đường sắt trên cao thì chỉ một bước chân là lên xuống.
Linh đàm nhiều quán ăn, còn khu dưới này thì nhiều nhà hàng. Thủ phủ mỹ đình thì khỏi chê
e trc ở gần Intracom cứ nghĩ nó đắt ạ, chứ ko đắt thì quá hợp lý, nó cũng tiện đi làm với cụ chủ, mà cũng giáp Hồ Tùng Mậu chứ đừng đùa. Linh Đàm thì e ko dám ở vì ồn ã quá ạ

gà toy

Xe buýt
EM CÓ CĂN Ở TỨ HIỆP HƠN TỎI, CHẮC CỤ KO MÁU, CHÚC CỤ SỚM MUA NHÀ

Thanhtbg

Xe hơi
1 tỷ của cụ là tiền tươi hay vay rồi? Nếu tổng công lực chỉ 1 tỷ thì HH và KVKL là hợp lý, theo em thì 2 khu đó như nhau. Em đã ở KVKL rồi và cũng chuyển đi rồi. Khuyên cụ là yếu thì tạm mua nhà ông Thản cũng ok, nhưng khi nào đủ khỏe thì phải bay luôn

Nhà Chuối

Xe hơi
Nhà em mới mua KVKL 920tr
Mọi thứ em thấy cũng OK, tiền nào của nấy thôi. Trừ việc đông dân kinh hồn :D

Hoacomay17

Xe tăng
1 tỷ của cụ là tiền tươi hay vay rồi? Nếu tổng công lực chỉ 1 tỷ thì HH và KVKL là hợp lý, theo em thì 2 khu đó như nhau. Em đã ở KVKL rồi và cũng chuyển đi rồi. Khuyên cụ là yếu thì tạm mua nhà ông Thản cũng ok, nhưng khi nào đủ khỏe thì phải bay luôn
Bạn mình ở KVKL tòa ct12A

Thi thoảng qua chơi thì thấy mấy cái ntn
Thang máy đông dã man, đợi nhau thôi rồi, nhiều khi không tranh nhau chen thì khó lên đc lắm. Nhưng được cái nó bố trí chẵn lẻ cho thang máy nên đỡ hơn tẹo
Cư dân thì ồn ào, nói chung ngủ trưa thì hơi vất vì trẻ con đạp xe huỳnh huỵch ngoài hành lang
Chất lượng dịch vụ thì không ở nên không rõ lắm
Nói chung anh chị nào tính không thích ồn ào, thích không gian yên tĩnh nghỉ ngơi mỗi khi đi làm về thì tốt nhất đừng mò vào. Còn ngược lại bạn nào thích ồn ào và ngắm gái khi chờ thang máy thì kvkl lại là lợi thế :D

Túm lại, các cụ nói cấm có sai, tiền nào của nấy

Red2010

Xe điện
1 tỷ nếu thích tập thể cụ inbox e. Hơn 40m2 sổ vuông vắn full đồ, hành lang chung rộng 3,2m ( như cái sân), mật độ dân thấp, chất lượng XD còn rất tốt vì xây năm 2003.

bttthanvinh

Đi bộ
1 tỏi cụ có muốn mua chung cư của Mipec k? Ở chỗ đoạn Xala thôi. 1 tỏi là được căn 2 ngủ, 2 vệ sinh rồi. Cụ quan tâm em gửi thông tin cho.

KEY18

Xe hơi
Bên m đang nhận hồ sơ mua nhà ở xã hội của Eurowindow, diện tích từ 65-69m, giá cao nhất chỉ trên 1 tỷ xíu, Quý IV/2018 nhận nhà luôn. Nếu cụ quan tâm thì liên lạc cho Mr Hiển để được tư vấn nhé. 01293200999

Bounty Hunter

Xe máy
Welcome to FLC 18 Phạm Hùng cụ ơi =))

tieudaovnt

Xe tăng
1 tỏi 2 pn giờ ngoài khu bác Thản ra thì chỉ có ít lựa chọn ở vùng ven thôi cụ ơi. Phía đường 32 thì có tân tây đô cách giao thông chắc 10 km ( khu này tiện ích đủ cả, tội thấy dân kêu chất lượng kém,1 tỏi là có 3 ngủ). Phía ĐLTL thì có khu viglacera tây mỗ ( đường 70 bụi bặm, lại gần trại giam, khu nhà máy gạch, và hiện mùi hôi rất khó chịu), khu An Khánh hoài đức( rẻ, thoáng, tiện ích vừa phải, dở là ngập hầm chui, năm 2-3 lần, nếu có tiền thì cho con học vinschool full từ mần non lên trung học). Phía khu Hà Đông thì bạt ngàn, 1 tỷ tha hồ chọn, xa la, kiến hưng, dương nội,phú lãm...( khu này tiện ích đầy đủ, mật độ còn thoáng, tội đường vào nội đô tắc kinh hoàng, khá bon chen, đi đến chỗ làm của cụ hơi xa đường). Nếu e là cụ em sẽ chọn khu An Khánh. Còn nếu cố lên được tầm 1,2-1,5 tỷ thì làm căn của flc cũng ngon đấy cụ ạ.

huyan0702

Xe hơi
1 tỏi 2 pn giờ ngoài khu bác Thản ra thì chỉ có ít lựa chọn ở vùng ven thôi cụ ơi. Phía đường 32 thì có tân tây đô cách giao thông chắc 10 km ( khu này tiện ích đủ cả, tội thấy dân kêu chất lượng kém,1 tỏi là có 3 ngủ). Phía ĐLTL thì có khu viglacera tây mỗ ( đường 70 bụi bặm, lại gần trại giam, khu nhà máy gạch, và hiện mùi hôi rất khó chịu), khu An Khánh hoài đức( rẻ, thoáng, tiện ích vừa phải, dở là ngập hầm chui, năm 2-3 lần, nếu có tiền thì cho con học vinschool full từ mần non lên trung học). Phía khu Hà Đông thì bạt ngàn, 1 tỷ tha hồ chọn, xa la, kiến hưng, dương nội,phú lãm...( khu này tiện ích đầy đủ, mật độ còn thoáng, tội đường vào nội đô tắc kinh hoàng, khá bon chen, đi đến chỗ làm của cụ hơi xa đường). Nếu e là cụ em sẽ chọn khu An Khánh. Còn nếu cố lên được tầm 1,2-1,5 tỷ thì làm căn của flc cũng ngon đấy cụ ạ.
Cụ này nhận xét tương đối chuẩn
Thêm 1 lựa chọn là mấy dự án phía chân cầu Thăng Long cũng phù hợp
Tân Tây Đô của Hải Phát đang bị kêu la nhiều, nhất là nước sinh hoạt
Khu An Khánh đợt ngập vừa rồi khỏi về nhà luôn... =))
nếu ko ngại xa chạy ra khu Hà Đông có khá nhiều lựa chọn và hợp lý
Mua ở Đại Thanh hoạc HH Linh Đàm thì có nhiều người đang bán lại, với tầm giá 1 tỷ cũng dễ lựa chọn rồi.