Chi hội Cộng đồng mishubitshi jolie

phongthanhauto

Xe buýt
hic...em chưa đi chiếc chk nào trừ hôm lên xe anh...nên chịu. tiếc hôm of hội OS e ko đi thử mấy chiếc chk đc cho là cực ngon...ko thì cũng có tí đánh giá chi tiết...
còn về nặng lái anh cho e hỏi chút, xe a mới bị hay lâu rồi? thước lái anh Phục hồi lần nào chưa? dầu trợ lực a thay lâu chưa? có xúc bình dầu không( trong bình dầu trợ lực có lưới lọc, có bác đã thay oan bơm trợ lực do tắc lưới) chủ nhật này anh em mình sẽ mổ xẻ vấn đề này. ( trường hợp mà thước lái đã phục hồi thì khỏi kiểm tra anh nhé, không thể nhẹ như zin được, giống xe em, e đang chờ xem cụ nào chết thước lái em tháo xe e bán luôn, e làm cái thước mới )
Xe anh mua lại của người quen nên biết khá rõ nguồn gốc.
Thước lái chắc chắn chưa động đến, đang định đi bảo dưỡng lại thì nghe H. nói thế nên anh lại thôi.
Dầu trợ lực thì sau hôm off vừa rồi có mang qua Tân Bình thay, cậu thợ có tháo hẳn bình dầu ra, đem ra ngoài xịt rửa.
Dòng xe của Daihatsu thì anh anh nhiều rồi, Mitsu thì mới chạy Jolie thôi, lúc mới mua cũng đã thấy xe Jolie tay lái có vẻ nặng hơn dòng xe Daihatsu nói chung nhưng cũng không cảm giác nặng hơn nhiều lắm. Khoảng 3-4 tháng thì có khi cảm giác nặng hơn thật, giống như non hơi bánh trước ấy, đi bơm 2 bánh trước thì cũng đỡ đỡ. Nhưng hôm chạy thử xe của mấy anh em thì anh mới thấy nó nặng hơn thật, loay hoay mãi mà chưa tìm ra nguyên nhân mới tức chứ.

golbad jolie204

Xe buýt
Xe anh mua lại của người quen nên biết khá rõ nguồn gốc.
Thước lái chắc chắn chưa động đến, đang định đi bảo dưỡng lại thì nghe H. nói thế nên anh lại thôi.
Dầu trợ lực thì sau hôm off vừa rồi có mang qua Tân Bình thay, cậu thợ có tháo hẳn bình dầu ra, đem ra ngoài xịt rửa.
Dòng xe của Daihatsu thì anh anh nhiều rồi, Mitsu thì mới chạy Jolie thôi, lúc mới mua cũng đã thấy xe Jolie tay lái có vẻ nặng hơn dòng xe Daihatsu nói chung nhưng cũng không cảm giác nặng hơn nhiều lắm. Khoảng 3-4 tháng thì có khi cảm giác nặng hơn thật, giống như non hơi bánh trước ấy, đi bơm 2 bánh trước thì cũng đỡ đỡ. Nhưng hôm chạy thử xe của mấy anh em thì anh mới thấy nó nặng hơn thật, loay hoay mãi mà chưa tìm ra nguyên nhân mới tức chứ.
nếu thước lái bình thường không xì nhớt thì không nên động đến...còn nếu nó đã chảy nhớt ra hai bên rotuyn lái trong thì thay cho nhanh, phục hồi 5 ăn 5 thua coi chừng tiền mất mà tật nặng hơn đó anh( cũng không loại trừ bơm trợ lực tèo a nhé)

cuonghuy

Xe hơi
nếu thước lái bình thường không xì nhớt thì không nên động đến...còn nếu nó đã chảy nhớt ra hai bên rotuyn lái trong thì thay cho nhanh, phục hồi 5 ăn 5 thua coi chừng tiền mất mà tật nặng hơn đó anh( cũng không loại trừ bơm trợ lực tèo a nhé)
Đúng đấy , trước xe tôi cũng sửa đi sửa lại vài ba lần không xong . Giải pháp cuối cùng là thay mới hết hơn 7 củ

Doan Thanh Dat

Xe máy
các cụ cho em hỏi 1 tí ạ. Thực ra là 3 tí

Tí 1: Em đã thay đèn trần bằng bóng LED và đã sáng hơn nhiều rồi. Tuy nhiên em vẫn muốn lắp thêm 1 dải led dài chạy dọc cửa gió điều hòa khoang sau. Nhà em hay đi đường dài buổi tối, cho bọn trẻ con đọc sách, chơi bời gì thì sáng sủa một chút. Em muốn hỏi ở đây là nếu mình lắp nhiều bóng quá, đấu dây vào cùng với đèn trần khoang sau, như vậy có sợ quá công suất của cái đèn trần đó không. Trần em cũng là trần nỉ nguyên bản, không biết có chạy dây ngầm được không nhỉ.

Tí 2: Hqua em nghe nhạc và bật quạt lâu quá ( không nổ máy) bị sập nguồn acu. Sau phải nhờ 1 anh taxi kích. Em thấy anh ấy dùng dây tự tạo, hình như là dây trần phú 2x2.5mm. Em muốn tự tạo một cái dây như thế dài tầm 3m nhưng dùng dây 2x4mm có ok không ạ. Dây 4mm theo em nhớ chịu được tầm 35A (max). Em thấy các dây bán sẵn trông cũng không to lắm nhưng ghi dòng rất cao, tới mấy trăm A. Chả hiểu thế nào.

Tí 3: em định vứt cục acu này lên xe, có gì tự cứu hộ, có được không ạ. Cục này em bình thường em để ở nhà, mùa hè mất điện thì cắm quạt và đèn 12V cho bọn trẻ. Không biết có kích được đề xe không?

Tí 4: Xe em là 2003 đời đầu, nên không có chỗ để cốc với các thứ linh tinh sau cần số và phanh tay, hỏi mấy chỗ cũng không có. các cụ có cụ nào chế cái này đẹp đẹp không ạ.

cuonghuy

Xe hơi
Chủ nhật mấy giờ off đấy golbad jolie 204

phongthanhauto

Xe buýt

Tí 3: em định vứt cục acu này lên xe, có gì tự cứu hộ, có được không ạ. Cục này em bình thường em để ở nhà, mùa hè mất điện thì cắm quạt và đèn 12V cho bọn trẻ. Không biết có kích được đề xe không?

Tí 4: Xe em là 2003 đời đầu, nên không có chỗ để cốc với các thứ linh tinh sau cần số và phanh tay, hỏi mấy chỗ cũng không có. các cụ có cụ nào chế cái này đẹp đẹp không ạ.
Tí 1+2 em không biết (Nhưng dây câu bình em thấy ngoài chợ Trời có bán loại tự làm, trông sợi lõi đồng và 2 đầu kẹp chắc chắn ra phết)
Tí 3 Ác quy theo xe trong sách HDSD dòng 28Ah, cái của cụ dòng 20Ah, nếu xạc căng em nghĩ vẫn đề nổ được
Tí 4 Cụ nghiên cứu cái này xem có hợp không
http://phukienotoaz.vn/116-khay-de-coc-gan-khe-ghe.html

golbad jolie204

Xe buýt

Tí 1: Em đã thay đèn trần bằng bóng LED và đã sáng hơn nhiều rồi. Tuy nhiên em vẫn muốn lắp thêm 1 dải led dài chạy dọc cửa gió điều hòa khoang sau. Nhà em hay đi đường dài buổi tối, cho bọn trẻ con đọc sách, chơi bời gì thì sáng sủa một chút. Em muốn hỏi ở đây là nếu mình lắp nhiều bóng quá, đấu dây vào cùng với đèn trần khoang sau, như vậy có sợ quá công suất của cái đèn trần đó không. Trần em cũng là trần nỉ nguyên bản, không biết có chạy dây ngầm được không nhỉ.

Tí 2: Hqua em nghe nhạc và bật quạt lâu quá ( không nổ máy) bị sập nguồn acu. Sau phải nhờ 1 anh taxi kích. Em thấy anh ấy dùng dây tự tạo, hình như là dây trần phú 2x2.5mm. Em muốn tự tạo một cái dây như thế dài tầm 3m nhưng dùng dây 2x4mm có ok không ạ. Dây 4mm theo em nhớ chịu được tầm 35A (max). Em thấy các dây bán sẵn trông cũng không to lắm nhưng ghi dòng rất cao, tới mấy trăm A. Chả hiểu thế nào.

1: không nên câu kéo nhiều dây dợ loàng ngoằng trên xe, cụ muốn sáng thêm nên mua đèn đọc sách trên xe hơi..., độ chế giống cụ Dũng hàn thuyên cấy thêm tẩu thuốc phía sau, lấy nguồn trực tiếp.
2. dây câu bình cụ mua dây 2x10 nhưng dây đơn nhé, 2,5 2x4 2x6 đều nhỏ ko nên dùng, còn dây bán sẵn họ ghi thì e ko biết muốn ngon bổ rẻ chỉ dùng theo cách của e, và mua 4 cái kẹp loại tốt( chợ bán nhiều nhé)
3. cụ muốn thử coi bình có đề được không thì tháo bình trên xe ra lắp bình này vào đề thử coi nổ ko, phương án 2 là dùng như e

4. cụ muốn đẹp bền và lâu dài thì chơi cái này 2 củ khoai nhé( vn bán khoảng 3,5 củ)

cụ còn thắc mắc hay chỗ nào khônh đúng ý cụ thì cụ hỏi tiếp

Tí 1: bác biết tháo lắp và hiểu một chút về điện 1 chiều thì hoàn toàn tự làm được ợ!( dây điện đi sau ốp điều hòa , điện lấy lệnh từ đèn trần, nguần câu trực tiếp từ acc hoặc acquy.( để tuyệt đối an toàn phải Dùng rơ le 4 chân và cầu chì, dây điện phải quấn băng dính).
Tí 2 và 3: dây câu bình cụ nên mua ngoài chợ khoảng 200 nghìn 1 cặp, nếu muốn tự làm thì cụ mua 2 cặp kìm to và mua 6m dây điện dùng cho máy hàn( vì điện trở lớn lên dây câu là loại nhiều sợi đồng nhỏ ).
Bình cũ của cụ thì nên để ở nhà dùng quạt cho các cháu vì chắc nó ko đủ để đề máy đâu! Mới lại nạp nó lích kích, khi cần dùng thì bình lại hết điện.giờ trên thị trường có bán pin kích nổ, nếu muốn cụ chọn hãng uy tín đầu tư 1 bộ vừa sạc điện thoại vừa kích nổ được bìn,Em hay nghịch nên cũng đt 1 bộ này.
Tý 4 của cụ là xe chưa có ngựa và cốp tỳ tay phải ko ạ? Nếu đúng thì cụ mua cốp tỳ tay trên mạng rồi về chế cháo lại. Còn kỹ hơn thì cụ nhờ Hiệp xem có ngựa zin theo xe jolie ko? Đặt 1 cái về lắp vào là đẹp ợ !

golbad jolie204

Xe buýt

Thợ mình đi tháo taplo thỉnh thoảng cũng làm hết bình nên mình thì chơi loại này.
e định sáng mai qua anh... cầm cho anh 4 ổ ngậm và giằng gạt mưa luôn, a thay vô xe nào nếu mai thong thả e thay luôn cho trong khi chờ đợi, mai có ai đu ra bác.Dũng cùng e thì yahoo nhé... tomylong đi cùng anh mai a đưa nốt mấy món cho của chú có.một bọc to.

e định sáng mai qua anh... cầm cho anh 4 ổ ngậm và giằng gạt mưa luôn, a thay vô xe nào nếu mai thong thả e thay luôn cho trong khi chờ đợi, mai có ai đu ra bác.Dũng cùng e thì yahoo nhé... tomylong đi cùng anh mai a đưa nốt mấy món cho của chú có.một bọc to.
Ok H. Mai ra alo nhé!

cuonghuy

Xe hơi
Các cụ cho hỏi không biết có cái công tắc lên kính này bán không ạ. Giá khoảng bao nhiêu ? của em bị liệt 1 cái cửa sau bên phụ (Em mượn tạm hình của cụ khác để cho dễ hình dung)