[Thảo luận] [ Clip ] Đối phó CSGT bắn tốc độ theo kiểu bắt ma.

phuongnguyen18

Xe tải
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=B-3FpHmoRRA[/YOUTUBE]

PHẢI CỨNG NHƯ CỤ NÀY MỚI ĐƯỢC !!! [..]

nguyenduy32

Xe buýt
Học hỏi này cụ [@trm712;330974]

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Như vậy là dừng kiểm tra hành chính nếu không có sai phạm ( Giấy tờ đầy đủ ) thì được đi không mất xèng , còn không phải kiểm tra hành chính thì phải thông báo lỗi có bằng chứng lỗi cho người điều khiển phương tiện . Cảm ơn chủ thớt , từ giờ trở đi nhà cháu khi bị dừng bởi xxx thì phải hỏi cho rõ đúng không ạ ?

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
Xxx cầm tay lâu nhỉ, mà xxx đc phép dừng xe kt hành chính trên đg cao tốc bất thình lình mọi nơi ạ mọi xe nào muốn sao?

hbu082

Xe container
Học tập cụ chủ.

Bondiahinh

Xe hơi
Ở góc độ nào đấy cụ chủ đã chống người thi hành công vụ đấy, xxx thừa sức được kiểm tra hành chính ko cứ là cụ có đi quá tốc độ hay ko. Còn cụ luôn đi đúng luật GT là tốt nhưng ko vi phạm bao giờ thì cũng còn phải xem cụ ạ. E thấy cụ có vẻ ác cảm với xxx nên xuống xe 1 cái là giọng cụ đã cứng ngắc rồi.

Mini Bus

Xe hơi
Già nắn, rắn buông đây mà ;)).

khkdgs

Xe điện
bắc ninh toàn báo quá tốc độ lẻ 7. em thật. toàn lẻ 7 mồm.

hbu082

Xe container
Ở góc độ nào đấy cụ chủ đã chống người thi hành công vụ đấy, xxx thừa sức được kiểm tra hành chính ko cứ là cụ có đi quá tốc độ hay ko. Còn cụ luôn đi đúng luật GT là tốt nhưng ko vi phạm bao giờ thì cũng còn phải xem cụ ạ. E thấy cụ có vẻ ác cảm với xxx nên xuống xe 1 cái là giọng cụ đã cứng ngắc rồi.
Nghĩa là ở trên đường csgt muốn dừng xe ai cũng đc hả cụ?

phuongnguyen18

Xe tải
Như vậy là dừng kiểm tra hành chính nếu không có sai phạm ( Giấy tờ đầy đủ ) thì được đi không mất xèng , còn không phải kiểm tra hành chính thì phải thông báo lỗi có bằng chứng lỗi cho người điều khiển phương tiện . Cảm ơn chủ thớt , từ giờ trở đi nhà cháu khi bị dừng bởi xxx thì phải hỏi cho rõ đúng không ạ ?
Xxx cầm tay lâu nhỉ, mà xxx đc phép dừng xe kt hành chính trên đg cao tốc bất thình lình mọi nơi ạ mọi xe nào muốn sao?
Bẩm các cụ : CSGT khi dừng xe người tham gia giao thông thì khi làm việc với người điều khiển phương tiện phải nêu rõ lí do dừng xe là gì.
Thông thường có 2 lí do:
Thứ nhất là chỉ lỗi : có nghĩa là CSGT thấy phương tiện phạm luật, gọi vào báo lỗi và xử phạt.
Thứ hai là kiểm tra hành chính thông thường : bằng lái, giấy tờ xe, bảo hiểm, đăng kiểm..

Các cụ đi đúng luật mà dừng xe cụ thì đừng dại đưa giấy tờ cho nó cầm. Nếu bảo cụ vi phạm thì phải chỉ rõ lỗi, chứng cứ đâu. Mà gặp các cụ rắn nó sẽ chuyển qua đòi xem giấy tờ, các cụ phải bảo nó xác định là chỉ " kiểm tra hành chính thông thường " thì mới đưa. Đầy đủ thì đi thôi. ( thông thường cứ xách dien thoại ghi hình lại, không cứ chỉ vào camera hành trình mà bảo là đang ghi lại hết để nó không làm bậy )

Còn nếu quả thực đi sai thì chỉ lỗi, xem hình ảnh...tâm phục khẩu phục thì OK, xuất trình giấy tờ rồi nộp ngân sách nhà nước ( hay mềm dẻo, trà nước gì em không biết :D)

p/s : thậm chí các cụ có quyền hỏi xem XXX đang kiểm tra làm việc theo chuyên đề nào, giấy tờ đâu... Các cụ OF nhà mình nắm luật kinh lắm đấy.

Bondiahinh

Xe hơi
Chính sác cụ ạ, nhưng cụ cứ yên tâm là cụ có đầy đủ giấy tờ, ko vi phạm bất kỳ cái gì thì chắc mấy đồng chí cũng ko rảnh để dừng xe cụ đâu vì chẳng cá kiếm đc gì cả.

hbu082

Xe container
Chính sác cụ ạ, nhưng cụ cứ yên tâm là cụ có đầy đủ giấy tờ, ko vi phạm bất kỳ cái gì thì chắc mấy đồng chí cũng ko rảnh để dừng xe cụ đâu vì chẳng cá kiếm đc gì cả.
Nhưng theo em biết thì lại không phải vậy cụ ạ.
Nếu không có lỗi thì không được dừng xe.
Còn nếu là tổng kiểm tra hành chính thì phải có chuyên đề, có chữ ký và dấu của giám đốc công an cấp quận/huyện trở lên cơ ạ.

provtc

Xe container
Cụ này nói ra em nghe đã thấy dốt, tốt nhất lần sau cụ nên đọc lại luật, muốn dừng xe kiểm tra hành chính phải có chuyên đề mới kiểm tra được nhé.

Bondiahinh

Xe hơi
Cụ tỏ ra nguy hiểm quá, chính cụ cũng công nhận là họ có quyền dừng xe để kiểm tra hành chính nhé. Thế nên em mới muốn nói là khi xxx dừng xe kiểm tra thì các cụ cũng nên vui vẻ hợp tác xong rồi lại đi chứ có sao đâu, cứ coi là chuyện thường ngày ở phố huyện đi. Có cụ còn nhát gan đến nỗi ko dám đưa giấy tờ ra thế mới chán chứ.

phuongnguyen18

Xe tải
Cụ tỏ ra nguy hiểm quá, chính cụ cũng công nhận là họ có quyền dừng xe để kiểm tra hành chính nhé. Thế nên em mới muốn nói là khi xxx dừng xe kiểm tra thì các cụ cũng nên vui vẻ hợp tác xong rồi lại đi chứ có sao đâu, cứ coi là chuyện thường ngày ở phố huyện đi. Có cụ còn nhát gan đến nỗi ko dám đưa giấy tờ ra thế mới chán chứ.
Cụ này nói ra em nghe đã thấy dốt, tốt nhất lần sau cụ nên đọc lại luật, muốn dừng xe kiểm tra hành chính phải có chuyên đề mới kiểm tra được nhé.
em không có ý kiến gì, tuy nhiên em bổ sung là khi dừng xe nó phải xác nhận với mình là mình không vi phạm gì hết, chỉ có kiểm tra hành chính bình thường thôi thì mới đưa. Chứ mới vào mà đưa giấy tờ trước chả khác nào cầm dao mà cầm đằng mũi. XXX muốn vặn vẹo sao mà không được.

2CUN

Xe buýt
Mấy đồng chí xxx ở đoạn qua cầu Phù Đổng có lần dừng em lại, bảo em đi sai làn, em hỏi biển phân làn đâu lại chỉ xuống gầm cầu Thanh Trì ( đoạn đường QL5 ấy).
Em bảo đó là QL5 còn đây là QL1 thế là các đồng chí ấy lại đòi kiểm tra giấy tờ rồi cho đi. Em không cãi chắc cũng mất vài lit rồi. Nhiều bác tài đi ở đoạn này cũng hay bị bắt sai làn vô lý vậy lắm.

ngựa thồ

Xe tăng
[-O<
ông này đã dốt lại còn hay trình bày. học lại luật và xem lại các thông tư đi. gọi nhanh là mấy thằng chứ đồng chí cái con khỉ. chính tả viết cũng sai: chính xác chứ không...sác.

Chỉnh sửa cuối: