Click - Cùng khám phá

Troy

Xe tải
Thưa các bác.
Sau một thời gian cưỡi em vợ 2 Click 1.4 em phát hiện ra một số điểm thú vị sau:
1. Sau khi tắt hết khóa điện, các bác vẫn có thể kéo kính lên được (y). Nhưng tính năng này chỉ có tác dụng trong khoảng 15-20s sau khi tắt khóa điện, nếu bác đã mở cửa ra thì tính năng này cũng không hoạt động
--> Tác dụng, sau khi tắt điện, nếu thấy cửa kính chưa kéo lên, các bác không cần bật điện mà vẫn kéo được kính lên(y)
2. Đèn pha ăn theo khóa điện. Khi các bác tắt khóa điện thì đèn pha tự động tắt theo, chẳng bao giờ sợ quên đèn hết acqui :69:. Cái này còn hay ở chỗ nếu tắt máy thì tắt pha, tắt nốt điện thì các loại đèn còn đang bật (đèn gầm, đèn trên tablo, ..) cũng tắt theo.
3. Nổ máy phải đạp côn, cái này thì chỉ có xe MT mới có & cũng giống như xe AT cài chế độ D phải đạp phanh. Em thấy tính năng này cũng rất hay, nhỡ các bác có để quên số thì cũng không sợ em nó vọt đi khi đề
Em đã chạy thử một vài em Getz thì không thấy tính năng số 3, số 1 và 2 thì em chưa thử, không biết có không hay là HMV cắt hết roài.
Nào, mời các bác cùng tìm hiểu & phọt lên cho anh em tham khảo nhé:^) (b)

busycat555

Xe hơi
em tưởng tắt khóa điện nhưng hệ thống đèn pha cốt, còi, đèn hazard khẩn cấp vẫn phải dùng được vì lý do an toàn chứ

Kia

Xe tải
Xe bác là Click w hay i vậy bác ?

Troy

Xe tải
Em là Click W bác ạ

Hazard thì vẫn dùng được, nhưng fa, cốt thì không dùng được, thế nên em chả bao giờ sợ hết acqui vì quên tắt điện cả :69:

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Em là Click W bác ạ

Hazard thì vẫn dùng được, nhưng fa, cốt thì không dùng được, thế nên em chả bao giờ sợ hết acqui vì quên tắt điện cả :69:
Con xe nhà em thì khi đang bật đèn, rút khìa khóa ra đèn vẫn sáng, nhưng mở cửa thì lại tự tắt(y)

HeoCon

Xe hơi
Em cũng mới cưới vợ xong- ClickW (vợ cả, hàng zin luôn). Nghe bác giới thiệu tính năng hay quá, mời bác ly votka nghe (b).
Mà bác có kinh nghiệm về cái volang của nó không, chỉ giáo dùm em làm thế nào để nó nhẹ bớt đi tẹo???:^). Hàng mới mà sao em vần nó cứ như thể UAZ.:'(

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Thưa các bác.

1. Sau khi tắt hết khóa điện, các bác vẫn có thể kéo kính lên được (y). Nhưng tính năng này chỉ có tác dụng trong khoảng 15-20s sau khi tắt khóa điện, nếu bác đã mở cửa ra thì tính năng này cũng không hoạt động
--> Tác dụng, sau khi tắt điện, nếu thấy cửa kính chưa kéo lên, các bác không cần bật điện mà vẫn kéo được kính lên(y)
tính năng này nhiều xe có lắm bác ạ

REE

Xe đạp
Thêm cả sưởi gương hậu nữa!

Troy

Xe tải
Em cũng mới cưới vợ xong- ClickW (vợ cả, hàng zin luôn). Nghe bác giới thiệu tính năng hay quá, mời bác ly votka nghe (b).
Mà bác có kinh nghiệm về cái volang của nó không, chỉ giáo dùm em làm thế nào để nó nhẹ bớt đi tẹo???:^). Hàng mới mà sao em vần nó cứ như thể UAZ.:'(
Vô lăng của Click hơi nhỏ và trơn nên bác có cảm giác nặng.
Hôm qua em vừa mua 1 quả bọc vô lăng da, cảm giác lái khác hẳn, chắc, đầm tay, nhẹ hơn hẳn, lượn lách dễ dàng hơn nhiều, bác thử mà xem.
Tuy nhiên có một điều là khi bọc cái đó vào bác sẽ thấy xấu đi một chút vì cái vô lăng nguyên bản của mình được khâu da khá nuột. Anyway, em thấy lái sướng hơn hẳn.
Bác thử đi rồi mời em votka nhé hehe

Jim74

Xe tăng
Thưa các bác.
Sau một thời gian cưỡi em vợ 2 Click 1.4 em phát hiện ra một số điểm thú vị sau:
2. Đèn pha ăn theo khóa điện. Khi các bác tắt khóa điện thì đèn pha tự động tắt theo, chẳng bao giờ sợ quên đèn hết acqui :69:. Cái này còn hay ở chỗ nếu tắt máy thì tắt pha, tắt nốt điện thì các loại đèn còn đang bật (đèn gầm, đèn trên tablo, ..) cũng tắt theo.
3. Nổ máy phải đạp côn, cái này thì chỉ có xe MT mới có & cũng giống như xe AT cài chế độ D phải đạp phanh. Em thấy tính năng này cũng rất hay, nhỡ các bác có để quên số thì cũng không sợ em nó vọt đi khi đề
Em đã chạy thử một vài em Getz thì không thấy tính năng số 3, số 1 và 2 thì em chưa thử, không biết có không hay là HMV cắt hết roài.
Nào, mời các bác cùng tìm hiểu & phọt lên cho anh em tham khảo nhé:^) (b)
Các tính năng này thì KIA MN cũng có đầy đủ, thậm chí là hơn ở cái khoản tắt khóa điện mà vẫn để đèn pha ở chế độ bật thì đèn cốt vẫn sáng khoảng 20s cho bác có ánh sáng vào nhà rồi mới tắt..

REE

Xe đạp
Ko biết click có cần lắp thêm đồ gì ko nhi? Bác nào có ý kiến gì ko?

Troy

Xe tải
Theo em bác chỉ cần lắp cái màn DVD & camera lùi là ổn, chả cần gì thêm

DAMEFA

Xe buýt
lắp thêm cái chắn bùn cho gầm xe, ko có đi bẩn máy lắm

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Các tính năng này thì KIA MN cũng có đầy đủ, thậm chí là hơn ở cái khoản tắt khóa điện mà vẫn để đèn pha ở chế độ bật thì đèn cốt vẫn sáng khoảng 20s cho bác có ánh sáng vào nhà rồi mới tắt..
Sao KM 2008 không có nhể?:^) :^) :^)

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Thưa các bác.
Xe của em thì tắt khoá rồi rút chìa ra khỏi ổ đèn vẫn chưa tắt, chỉ khi bác mở cửa thì nó mới tắt. Còn nếu mở cửa trước rồi mới tắt máy thì đèn cũng chưa tắt, chỉ khi bác rút chìa khỏi ổ thì nó mới tắt. Trong catalogue xe em nói đó là ổ khoá thông minh.:P
Chốt: xe em các đèn còn ăn theo cả cửa nữa

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Em vừa lấy xe chiều nay, công nhận là vô lăng nặng vãi. Đi lâu nó có nhẹ không nhỉ?

atlink2

Xe tải
Em vừa lấy xe chiều nay, công nhận là vô lăng nặng vãi. Đi lâu nó có nhẹ không nhỉ?

Có, nhẹ hơn đấy bác ạ, đi lâu quen rồi nên sẽ cảm thấy nhẹ hơn thôi mà, :D.

Jim74

Xe tăng
Bác Jim74 cho hỏi có phải xe của bác là KM 2009 không? sao bác CHH nói KM 2008 không có? :^)
Xe em Picanto EX 2007 các bác ợ, cái này em thấy nó cũng bình thường mà. Chắc bác không định nói với em là 2008 của bác không có chức năng này nhé