Chi hội CLB Ford EcoSport

richter

Xe buýt
Có vấn đề khi kết nối và đồng bộ giữa Lu.920 với SYNC trên xe Ford Eco Sport. Mặc dù cùng là phần mềm của Microsoft xong Lu.920 không nhận SYNC trên xe, không kết nối ( Không nhận mã đồng bộ cấp trên xe Ford) khi dùng kết nối Bluetooth. Xin Mod. và các AE có kinh nghiệm vụ này giúp đỡ. Xin cảm ơn !
Ps. Đã kiểm tra cả xe Ford và Lu. kết nối Bluetooth với các ĐT khác bình thường ( thậm chí tìm và kết nối rất nhanh)
Bác cứ làm lại đi, lần đầu tiên kết nối con HTC one( chạy android 4.1) của tui với em ecosport cũng không được, loay hoay 10p cũng không ra.

Sau đó chả hiểu sao nó lại kết nối, hehe, hình như lúc đầu là tui để Ford tìm HTC, sau đó để HTC tìm Ford hay ngược lại. Nói chung là bác cứ kết nối theo kiểu thằng này tìm thằng kia và thằng kia tìm thằng này để kết nối.

Những lần sau thì mặc kệ nó, bác cứ lên xe khởi động ô tô là nó auto kết nối cực nhanh, gần như ngay sau khi khởi động.

Chỉnh sửa cuối:

quocnguyen62

Xe đạp
Bác cứ làm lại đi, lần đầu tiên kết nối con HTC one( chạy android 4.1) của tui với em ecosport cũng không được, loay hoay 10p cũng không ra.

Sau đó chả hiểu sao nó lại kết nối, hehe, hình như lúc đầu là tui để Ford tìm HTC, sau đó để HTC tìm Ford hay ngược lại. Nói chung là bác cứ kết nối theo kiểu thằng này tìm thằng kia và thằng kia tìm thằng này để kết nối.

Những lần sau thì mặc kệ nó, bác cứ lên xe khởi động ô tô là nó auto kết nối cực nhanh, gần như ngay sau khi khởi động.
Cám ơn Cụ richter E. đã có 1 lần kết nối rồi! Sau đó kết nối thêm con tablet thì mất không đồng bộ được với Lumia 920 nữa! Đã dò lại mãi mà chưa được ! Đưa vào nơi mua Ford Thudo- Capital Ford các chú dịch vụ BH ra thể hiện mãi không được ....các chú lảng hết và báo ĐT có vấn đề!!!!!!! Vấn đề là ở các chú vì nó kết nối bluetooth với các ĐT khác BT bình thường - Thậm chí còn rất nhanh! Không biết dò ntn cho đúng mới lên hỏi các cụ có kinh nghiệm để kết nối!
Ps. Không dùng SYNC cũng được xong lạibức xúc vì xe mình có tính năng SYNC mà không dò để xài được !!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

doanbach_kts

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi em Ecosport Titanium giờ ở Hà Nội chỗ nào rổ giá ngon ngon không nhỉ, e đang muốn rước một em về quá @@. Cám ơn các cụ rất nhiều ạ! :D

namnguyen27119

Xe tải
Các cụ cho e hỏi em Ecosport Titanium giờ ở Hà Nội chỗ nào rổ giá ngon ngon không nhỉ, e đang muốn rước một em về quá @@. Cám ơn các cụ rất nhiều ạ! :D
cụ qua chỗ em đi ạ, giá rẻ bất ngờ, phục vụ nhiệt tình ạ, e ở ford hà nội 94 ngô thì nhậm, hai bà trưng

tree

Xe tải
Bản eco Titatinium màu đen giờ giá cả thế nào nhỉ, cụ nào sale cho em giá vào inbox với. Em đang cân nhắc làm em này trong tháng tới.

vc1

Xe đạp
Em đang muốn mua con Ecosport Titanium ở Hà Nội . Cụ nào có giá sale hoặc biết chỗ nào giá ngon thì inbox hoặc chỉ cho em với. Vodka chờ sẵn ạ.

richter

Xe buýt
À, bác xóa *** nó kết nối với con tablet đi, hồi tui lấy mất chú saler đi đăng ký, đăng kiểm kết nối với mấy máy của các chú ấy làm con xe của tui nó cũng báo lỗi.

Tui xóa mấy cái kết nối đó và kết nối lại con HTC của tui rồi set HTC là defaul, từ đó chạy ngon choét :).

BinBon13

Đi bộ
Các cụ các bác cho e hỏi xíu. E cũng đang định cưới e Eco titanium về cơ mà đang hơi lăn tăn khoản nó sản xuất trong nước. Nghe nói xe sx trong nước đi nhanh tã lắm, k biết xe này có thế k, bác nào đi rồi cho e ý kiến với. Cảm ơn các bác nhiều.

quocnguyen62

Xe đạp
À, bác xóa *** nó kết nối với con tablet đi, hồi tui lấy mất chú saler đi đăng ký, đăng kiểm kết nối với mấy máy của các chú ấy làm con xe của tui nó cũng báo lỗi.

Tui xóa mấy cái kết nối đó và kết nối lại con HTC của tui rồi set HTC là defaul, từ đó chạy ngon choét :).
Sau nhiều lần thử kết nối bluetooth với các loại điện thoại khác nhau + hỗ trợ từ Nokia VN kết luận là Lumia 920 không cùng đời bluetooth với Ecosport nên không kết nối được! Dán thêm 10.99 mil vào để đổi tên sang Lumia 930 OK ngay !

huydongtq

Đi bộ
Chào các bác, e mới đặt con Eco Tita đỏ Ruby. Lái mới chưa có kinh nghiệm e này, mong các bác nhiệt tình chỉ bảo. Chúc các bác luôn khỏe, phát tài!

Nhaquenb

Đi bộ
Các bác cho e hỏi tí e vừa lấy e ecosport titanium ma đèn táp lo nó ko sáng chỉ sáng mỗi 3 cái kim thì là xe nó vậy hay la e no bị ls mong mg chỉ giáo

Nhaquenb

Đi bộ
Em đang muốn mua con Ecosport Titanium ở Hà Nội . Cụ nào có giá sale hoặc biết chỗ nào giá ngon thì inbox hoặc chỉ cho em với. Vodka chờ sẵn ạ.
Fort thăng long 630 titanium e vừa lấy có km trải sàn vs dán kính đó bác

thng

Đi bộ
Chào các cụ

Sao search: ecosport hanoi team thì FB toàn báo là không tìm thấy nhỉ. Mới tậu vợ 2 tita, có cần thủ tục gì để tham gia nhóm FB này không?

Cua cắp Chuối

Xe đạp
Cần gì đâu ợ. Cụ thích e át cụ ngay. Chỉ sợ,kaka

Mình chuẩn bị rước 1 em Eco về...cho mình hỏi: sau 1 thời gian chạy xe Eco, bạn có thấy OK với quyết định của mình ko?