Thảo luận Civic 1.8E 2018 có mùi khét khi chạy tốc độ cao

hoandinhyb

Đi bộ
Em xin kính chào các cụ ạ!
Em mới tậu con civic 1.8E 2018 của người quen, mọi thứ đều ổn cho đến khi con xe này chạy tốc độ từ 120KM/H trở đi các cụ ạ.
Em có thử vài lần thì lần nào cũng vậy, e để số S hay số D thì khi lên 120 hay 140 đều khá là nhàn nhã, nhưng ngay khi e nới ga thì khi xe đi chậm lại là lúc đó e ngửi thấy mùi khét dạng như lông tóc bị cháy cả khi điều hoà lấy gió trong hay gió ngoài. Nhưng cứ đều đều 100 hay 110 thì không thấy mùi gì cả, cho dù có đạp lút cán thì chỉ cần chưa qua mốc 110 là chưa có mùi gì cả. E có vào gara quen để kiểm tra thì toàn bộ khoang máy lúc đang nóng hừng hực vẫn không có mùi gì cả, chỉ là mùi nhiệt độ cao bình thường thôi ạ. E cũng có hỏi vài gara khác, thì 1 chỗ bảo là có thể do khí thải bị quẩn lại phần đít xe rồi vào xe theo đường thông khí ở cốp xe; E có gọi cho a quản đốc ở xưởng dịch vụ Honda Mỹ Đình thì a đó bảo đó là do ép ga ép số nên vậy, không có gì đáng lo ngại cũng không cần kiểm tra gì cả. Cũng có chỗ bảo e là do lốp cháy. do khi vừa mua xong e cũng thay nguyên dàn chân mit hơn chục củ ạ.
Vậy, em kính mong cụ nào có kinh nghiệm vụ này có thể tư vấn giúp e vớiạ, e xin chân thành cảmơn các cụạ

ncs

Xe buýt
Xe mình Honda jazz chạy đường 5b có lúc lên 130 còn đều 120 chẳng có mùi gì. Chắc chắn có lỗi gì đó mới ngửi thấy khét.