[Funland] Chuyện vay ngân hàng theo kiểu bia kèm lạc

fishazt

Xe buýt
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (OF nhà mình có cái box Bất động sản này uy tín cực, thông tin rõ ràng, giá công khai luôn, ban đầu em cũng khá bất ngờ nhưng tìm hiểu kỹ thì hóa ra trên đấy toàn người thật nhà thật, cò mồi chắc đói ăn nên chạy hết rồi). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng em phát sinh giao dịch với ngân hàng này -_-!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy x-(

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân thì phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (Cái này chắc hôm nào phải cảm ơn riêng các min mod). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy L
Chốt lại éo vay nữa chứ cụ, rút hết xiền về...và tìm kiếm vay NH khác....chứ có ai bắt cụ đc đâu...phải cứng lên chứ..

butchikim

Xe ba gác
Thế vẫn chưa xong đâu, cụ cứ yên tâm tận hưởng nhé. Khách hàng chỉ là thượng đế khi ngấp nghé cửa ... còn bước chân vào rồi thì cứ xác con bà định ;))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghe thằng nhân viên tín dụng làm gì.

Chạy thẳng vào phòng giám đốc của nó mà chửi, đảm bảo không giải ngân ngay cho cụ em đi đầu xuống đất. KHÔNG CÓ QUY ĐỊNH NÀO ÉP KHÁCH HÀNG PHẢI MUA BHNT MỚI CHO VAY CẢ.

Pvsc

Xe ba gác
Em thấy bank nào cũng như nhau, cụ ra bank cột điện vậy :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Những khoản/đối tượng vay mà lý lẽ hoặc hồ sơ nó rõ ràng đến mức được hay không được thì dễ lắm, hoặc là làm toáng lên là tại sao tại sao; hoặc là éo giao dịch nữa (vì có cố cũng íu được - trừ khi hai bên cấu kết cố tình làm sai)

Còn có những khoản/đối tượng mà hồ sơ nó khù khoằm kiểu linh động được thì cũng đủ lý do để được; mà máy móc bảo không thì cũng đủ lý do/lý lẽ để nói không thì sẽ có những kiểu mầy "linh động" với tau (kiểu quà cáp hay mua bảo hiểm cho tau) thì tau "linh động" cho mầy.
Làm íu gì có kiểu mầy cứng nhắc với tau là không gì cả; mày mầy lại đòi tau "linh động" cho mầy. Khôn thế !!!!

Chốt lại éo vay nữa chứ cụ, rút hết xiền về...và tìm kiếm vay NH khác....chứ có ai bắt cụ đc đâu...phải cứng lên chứ..
Thế vẫn chưa xong đâu, cụ cứ yên tâm tận hưởng nhé. Khách hàng chỉ là thượng đế khi ngấp nghé cửa ... còn bước chân vào rồi thì cứ xác con bà định ;))
Cụ nghe thằng nhân viên tín dụng làm gì.

Chạy thẳng vào phòng giám đốc của nó mà chửi, đảm bảo không giải ngân ngay cho cụ em đi đầu xuống đất. KHÔNG CÓ QUY ĐỊNH NÀO ÉP KHÁCH HÀNG PHẢI MUA BHNT MỚI CHO VAY CẢ.
Em thấy bank nào cũng như nhau, cụ ra bank cột điện vậy :D

fishazt

Xe buýt
Cụ bán nhà cho em nhiệt tình mà tốt lắm cụ à! em chỉ sợ cụ ấy bán cho ai mất :(

Cuocsongma579

Xe hơi
Em thấy vài ngân hàng bây giờ đều có kiểu này đấy cụ,không phải chỉ mình ngân hàng cụ hay giao dịch đâu ạ.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Ban đầu khi tư vấn và nhận hồ sơ, nhân viên phải có trách nhiệm tư vấn đầy đủ CÁC ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ để đáp ứng về mặt hồ sơ, giấy tờ mà ngân hàng yêu cầu.

Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Căng. Tự dưng mất cmn 25 củ. Cụ cho xin tên NH để em tránh.

xebobabanh17201

Xe điện
Đến thằng VCB nó còn bắt mình mua bh cháy nổ trong khi cdt nó mua rồi.

vneseman

Xe lăn
Tương lên tên NH lên là có khi chú nhân viên kia được bêu tên ấy. Chuyện có thật thì cụ làm gì phải ngại.

Cap Còm

Xe điện
Thôi, mua BH cũng tốt, mua cho mình chứ có mất đi đâu. chỉ trách nv ko nói rõ thôi.

xebobabanh17201

Xe điện

Linhsmall

Xe tải
Chuyện Toyota bán bia kèm lạc ở xứ ta chắc chẳng bác nào chưa nghe qua, còn chuyện muốn ngân hàng giải ngân phải mua kèm bảo hiểm thì đây là lần đầu em được biết.

Đầu đuôi là hai vợ chồng em đã chốt mua căn của 1 cụ trên chợ bất động sản OF (Cái này chắc hôm nào phải cảm ơn riêng các min mod). So với giá tiền thì căn đấy rẻ mà cụ ấy đúng là chủ lại cho em giá tình thương OF nữa nên ưng càng thêm ưng nhưng tài chính của em hơi ngắn vì vậy vẫn phải vay thêm bank 300tr nữa. Theo kế hoạch thì em rút sổ tiết kiệm ở ngân hàng em gửi rồi vay thế chấp tài sản để được giải ngân 300tr kia luôn ở ngân hàng đó nhưng đây chắc chắn sẽ là lần cuối cùng em phát sinh giao dịch với ngân hàng này -_-!. Trước giờ em toàn gửi chứ chưa vay bao giờ vì vậy em đã cẩn thẩn và hỏi rất kỹ giấy tờ cũng như các khoản phí cần phải đóng. Ban đầu mọi thứ đều suôn sẻ, nhân viên tư vấn cũng hẹn em ngày giải ngân luôn! chắc mẩm đã xong nên em chốt luôn với cụ OF bán nhà ngày giao tiền. Đây chính là sai lầm lớn nhất của em :(. Rồi vẫn là cậu nhân viên chắc chắn khoản vay của em sẽ được giải ngân đúng thời gian dự kiến đấy gọi cho em kêu khoản vay của em không thành công rồi gợi ý em mua gói bảo hiểm nhân thọ và bảo hiểm khoản vay thì sẽ đạt đủ điều kiện. Lúc đấy em mới ngớ người ra, cảm giác như mình bị lừa! Nhưng vì trót chốt thời gian giao tiền với tiếc công tìm được căn ưng và cũng ngại với cụ OF kia nên em bị rơi vào thế bí! Mặc dù em đã có bảo hiểm nhân thọ ở Manulife và đã phải trả nhiều khoản phí trước đó nhưng vẫn phải đồng ý mua thêm bảo hiểm của ngân hàng để được giải ngân đúng thời gian dự kiến. Chốt lại, em phải mua bảo hiểm của ngân hàng trị giá 25tr để có khoản vay 300tr.

Việc ngân hàng ép khách hàng phải mua bảo hiểm là sai hay đúng vậy các bác, có chính sách nào của họ quy định rõ ràng không hay phía ngân hàng và nhân viên của họ tự hiểu với nhau vậy! em cảm giác như bị họ lừa vậy L
Bạn e làm ngân hàng thì có kiểu muốn giải ngân nhanh thì nhân viên đó phải bán đc kèm bảo hiểm thì sẽ đc ưu tiên giải ngân cụ ạ, khi nhân viên đã báo là chốt ngày giải ngân rồi thì chính tỏ là giaya tờ của cụ k có vấn đề j cả, chỉ là giờ ngoài phải kiếm khách vay tiền thì nhân viên còn phải bán kèm cả bảo hiểm nữa thì boss mới cho giải ngân ý cụ

Dân Tổ

Xe container
Thế là bố láo rồi cụ thớt ạ, cụ cứ đưa thẳng tên NH lên đây, trên OF này khối cụ mảng này sẽ tư vấn cụ nhiệt tình luôn. Đừng để cái trò mất dạy đó của thằng ôn kia làm lỡ mất cơ hội mua nhà cụ ạ.

fishazt

Xe buýt
bọn NH nó chó lắm, sẽ có đủ lý do để giải thích vì sao cụ phải mua.
Có chạy vào chửi thằng GĐ chi nhánh cũng vậy thôi, nó làm câu hồ sơ của a ko đủ đk là xong, mời a đi NH khác
Thế thành cái thói chung rồi! các cụ trên này cũng bảo bank nào cũng thế, VCB còn bắt mua bảo hiểm nữa thì âu cũng là cái may của em khi chốt mất luôn 25tr cho xong việc