[Thảo luận] Chuyện nhạt cuối tuần - 3 hộp sữa

Mr.Funny

Xe tải
Chuyện nhạt chả có gì, kể ra cho đỡ bức xúc.
Em để xe lòng đường Hoa Lư, hàng ngày đi làm sớm nên để xe dưới biển P. Sáng nay vào đóng tiền đi tham quan cho F1 nên đến cơ quan vào khoảng 7h55.
HẾT CHỖ ĐỖ!!!
Bà chị GTCC bảo để xe gần cổng Triển lãm Vân Hồ chị trông cho, không sao đâu.
OK. GỬI TIỀN VÀ VÀO CƠ QUAN.
10h30 bà chị a nhô bảo xuống đánh xe ra chỗ đỗ, tưởng như mọi khi có chỗ trống bà chị báo để đánh vào. Phi xuống định ra đánh xe vào bãi thì đã thấy 1 bầy các bạn xanh lá mạ, xanh nước biển và gần 1 chục bạn xanh tàu lá chuyên ăn hôi đứng đó rồi. Tính ra xin xỏ tí nhưng thấy bạn xanh nước biển ăn nói cục súc quá mặc dù tuổi đời bạn cao mà không thấy chữ VĂN con nhà bà HÓA nằm ở trên đầu, chắc bạn để dưới mít rồi nên líu thèm xin thằng con nào hết, sai thì chịu, lập biên bản đi để anh còn đi làm.
XONG, LẬP!!! Giam bằng hẹn 3.5.2011 ( TSB đúng ngày nghỉ mới đau).
Em hỏi các cụ mợ là trong trường hợp đó thì bà chị GTCC nên phải làm thế nào? Tự đi lấy bằng cho em hay em nên làm thế nào?
Vodka các cụ mợ.
À, có một vài vấn đề chia sẻ với các cụ:
1. Đợt này làm điểm cho đủ chỉ tiêu nên các bạn chịu khó ra quân lắm, khi đi toàn chơi nguyên đội hình rầm rộ nên máu lắm. Các cụ mợ nên đỗ xe cẩn thận kẻo mất xèng.
2. Giải đáp thắc mắc một số cụ về việc thu bằng LX có được lái xe không, em có hỏi một cụ Cục phó Cục GT về việc này, cụ ấy bẩu lái thoải con gà mái, đừng vi phạm gì là được[..] Vi phạm thì giơ giấy ra thì sẽ được châm trước. Tuy nhiên lỗi nặng sẽ giữ Đăng ký hoặc giam xe. Có lẽ trong trường hợp nhẹ chắc ý cụ là áp dụng mấy phương án giải thoát, nặng thì chịu.;;)
2. Đợt tới em đang tính có lẽ chuyển đi 2b vậy. 4b căng thẳng quá, đi làm phải trước 7h45 đến cơ quan, không là không có chỗ đỗ xe. Xe đến CQ là nằm chết dí 1 chỗ không dám lấy ra vì lấy ra là hết chỗ đỗ khi quay lại.
Túm cái váy lại, giờ em vẫn lái được trong 30 ngày bị giam bằng, chỉ không hiểu là tính từ ngày nào thôi: từ ngày bạn xanh nước biển giữ bằng hay ngày ra QDD xử phạt. Mong các cụ có kinh nghiệm giải đáp giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Ôi cái cuộc đời...Đời dân đen bây giờ là bể nhục!
Giống Chí quá muốn làm người lương thiện sống tốt cũng chạ được...Mà Bá Kiến Bây giờ nhiều quá!
Đếm sơ sơ như kụ thì có đến hơn chục rồi.

Chỉnh sửa cuối:

BangKieu

Xe tải
cụ cứ đi thôi.nhưng nó hẹn cụ ngày giải quyết như thế kia em e là cụ fair quay lại quá khứ mất rồi...:))

spyface

Xe hơi
hix, nộp phạt thì nộp thôi.
Nhưng cũng phải nói thật là em cũng rất ghét cái kiểu nói năng thô lỗ cục súc của một số người đi làm nhiệm vụ như vậy, phản cảm lắm.

4eyes10

Xe buýt
Túm cái váy lại, giờ em vẫn lái được trong 30 ngày bị giam bằng, chỉ không hiểu là tính từ ngày nào thôi: từ ngày bạn xanh nước biển giữ bằng hay ngày ra QDD xử phạt. Mong các cụ có kinh nghiệm giải đáp giúp em.
Tính từ ngày nóa giữ bằng của cụ chứ!
Đằng nào cũng bị giữ, cụ cứ kệ *** nó đến qua hết tuần nghỉ lễ rồi hãy đi lấy QĐ nộp phạt

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xin chia buồn. Nhưng văn của bác giống hệt cái nick của Bác :21:

HUNGSMUN

Xe container
Dạo này xxx làm lưới vét hay sao ấy? Đi hàng đàn, bệnh nào cũng bắt nhưng vưỡn kiêng thằng xe ga đầu trần...thế mới hay...Ngày lễ sắp đến rồi, thế nào mà chả phải có tý "quà" cho lãnh đạo.

now_what

Xe điện
Chuẩn bị chỉ được đi xe theo ngày chẵn lẻ rồi lo gì ko có chỗ đỗ xe hở cụ. hú hú

dongkijote

Xe điện
Chuyện nhạt chả có gì, kể ra cho đỡ bức xúc.

Cụ chỉ được đi xe trong những ngày chờ hẹn giải quyết thôi, khi có quyết định: Tước giấy phép lái xe thì Cụ không được đi. Em thề!
Lúc áo xanh lập biên bản, cụ có nói là người của các anh bảo tôi đỗ ở đây và đã thu tiền rồi không?

dapvocaydan

Xe điện
Sao cụ không lôi chị GTCC ra nhể, còn nước còn tát

wayyss

Xe hơi
Tính từ ngày có quyết định xử phạt cụ, chứ không phải ngày nó thu bằng. Còn chưa có quyết định, cụ cứ cầm giấy hẹn đi thoải mái

Mr.Funny

Xe tải
Cụ chỉ được đi xe trong những ngày chờ hẹn giải quyết thôi, khi có quyết định: Tước giấy phép lái xe thì Cụ không được đi. Em thề!
Lúc áo xanh lập biên bản, cụ có nói là người của các anh bảo tôi đỗ ở đây và đã thu tiền rồi không?
Em đã Vodka các cụ zồi đới.
@Cụ Đông: Bẩm cụ, cái mợ đó mặt đang còn xanh như mít nhái khi bạn xanh nước biển dọa sẽ thu giấy phép của mợ đó thì em còn nước non gì nữa. Ngẩng mặt cho đáng anh hùng tí, chạ xin xỏ thằng nèo cả. Mợ đấy cũng có tí trách nhiệm khi cầm BB của em để đi lấy GPLX về nhưng ko được, em cũng thông cảm, bẩu thôi để em tự lo. Hài nhất là trước lúc ký biên bản em bẩu bạn xanh nước biển trẻ: Các bạn thông cảm cho mình đánh xe ra chỗ khác, còn không thông cảm thì cứ đưa BB mình ký, nhưng mình nói trước, CQ mình ở đây, nhà mình cũng gần đây, các bạn ngày nào cũng làm đúng luật mình ủng hộ, không kêu ca. Nhưng nếu các bạn ăn bẩn mình choạch được mình hứa ngay lập tức cả đội bạn lên tất cả các báo đới, liệu mà giữ thân.
Thấy bạn ấy mặt đần thối, nghệt ra rồi bẩu: Anh qua xin anh đội trưởng 1 câu xem có được không?.
Em bèn bẩu: Thôi đưa biên bản đây, anh ký chứ anh líu có quen xin xỏ thằng ăn tục nói cũng tục.
Em ký xong đi, cất xong xe trong Triển lãm quay ra giơ máy choạch mấy phát, thấy xanh các loại đang xúm xít quanh Matiz đỏ định làm gì đó, nhìn thấy em choạch tản ra biến sạch.
EM THỀ EM SẼ GIỮ LỜI HỨA. :-bdLàm ăn phải giữ chữ TÍN, phỏng các cụ???

bocun

Xe buýt
Đợt này sắp bầu cử...XXX tranh thủ kiếm tí thành tích để báo công

kinhlupden

Xe hơi
@Cụ Đông: Bẩm cụ, cái mợ đó mặt đang còn xanh như mít nhái khi bạn xanh nước biển dọa sẽ thu giấy phép của mợ đó thì em còn nước non gì nữa. Ngẩng mặt cho đáng anh hùng tí, chạ xin xỏ thằng nèo cả. Mợ đấy cũng có tí trách nhiệm khi cầm BB của em để đi lấy GPLX về nhưng ko được, em cũng thông cảm, bẩu thôi để em tự lo. Hài nhất là trước lúc ký biên bản em bẩu bạn xanh nước biển trẻ: Các bạn thông cảm cho mình đánh xe ra chỗ khác, còn không thông cảm thì cứ đưa BB mình ký, nhưng mình nói trước, CQ mình ở đây, nhà mình cũng gần đây, các bạn ngày nào cũng làm đúng luật mình ủng hộ, không kêu ca. Nhưng nếu các bạn ăn bẩn mình choạch được mình hứa ngay lập tức cả đội bạn lên tất cả các báo đới, liệu mà giữ thân.
Thấy bạn ấy mặt đần thối, nghệt ra rồi bẩu: Anh qua xin anh đội trưởng 1 câu xem có được không?.
Em bèn bẩu: Thôi đưa biên bản đây, anh ký chứ anh líu có quen xin xỏ thằng ăn tục nói cũng tục.
Em ký xong đi, cất xong xe trong Triển lãm quay ra giơ máy choạch mấy phát, thấy xanh các loại đang xúm xít quanh Matiz đỏ định làm gì đó, nhìn thấy em choạch tản ra biến sạch.
Cụ chuẩn. Cụ làm thế là đẹp.
Tác phong rất đàn ông: không xin thằng nào, không ép cô nào, không ngại màu nào :))

Cháu mà có nhiều $ cháu cũng đàn ông như cụ

Tribute

Xe container
Tính từ ngày có quyết định xử phạt cụ, chứ không phải ngày nó thu bằng. Còn chưa có quyết định, cụ cứ cầm giấy hẹn đi thoải mái
Theo NĐ 128 về xử phạt vi phạm hành chính thì thời hạn giam bằng tính từ ngày tạm giữ bằng, bị giam bằng tức là bị tước quyền sử dụng GPLX nên coi như chưa có bằng. Các cụ có thể cầm cái biên bản để đi cho đến hết thời hạn giam bằng đến nộp phạt rồi lấy bằng luôn vì cái QĐ xử phạt nó được lập sẵn trong vòng 5 ngày sau khi có biên bản về đội, đến ngày đó là hết hiệu lực. Tuy nhiên, nếu dính lỗi sau ngày hẹn nộp phạt là xxx có thể quy kết các cụ vào lỗi "Điều khiển phương tiện mà không có GPLX" lúc đó là nặng xiền lắm đấy. Mà chẳng may có gây tai nạn trong thời gian bị giam bằng là "họa vô đơn chí" đấy.

Trích NĐ128 nói:
Điều 11. Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề Việc tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề theo Điều 16 của Pháp lệnh được quy định như sau:
1. Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề là hình thức xử phạt bổ sung, được áp dụng kèm theo hình thức xử phạt chính trong trường hợp cá nhân, tổ chức vi phạm nghiêm trọng quy định sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề. Giấy phép chứng, chỉ hành nghề là các loại giấy tờ do cơ quan nhà nước, người có thẩm quyền cấp cho các tổ chức, cá nhân theo quy định của pháp luật để cho phép tổ chức, cá nhân đó kinh doanh, hoạt động, hành nghề trong một lĩnh vực nhất định hoặc sử dụng một loại công cụ, phương tiện nhất định. Giấy phép, chứng chỉ hành nghề quy định tại Điều này không bao gồm giấy đăng ký kinh doanh, các loại chứng chỉ gắn với nhân thân người được cấp không có mục đích cho phép hành nghề.
2. Tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề được áp dụng có thời hạn hoặc không thời hạn và được quy định đối với hành vi vi phạm hành chính cụ thể, tùy thuộc vào tính chất, mức độ của hành vi vi phạm đó.
Thời hạn áp dụng đối với hình thức xử phạt tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn tối đa không quá 12 tháng; đối với hình thức tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề không thời hạn thì thời hạn áp dụng từ 12 tháng trở lên.
Thời hạn tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề được tính từ thời điểm tạm giữ giấy phép, chứng chỉ hành nghề. Trường hợp một người cùng một lúc thực hiện nhiều hành vi vi phạm hành chính mà các hành vi này bị tước quyền sử dụng cùng một loại giấy phép, chứng chỉ hành nghề thì chỉ áp dụng tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề có thời hạn dài nhất quy định đối với các hành vi vi phạm; nếu không cùng một loại giấy phép, chứng chỉ hành nghề thì áp dụng riêng đối với từng hành vi.
Thời hạn bị tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề và các trường hợp cụ thể bị áp dụng tước quyền sử dụng giấy phép, chứng chỉ hành nghề được quy định tại các nghị định của Chính phủ về xử phạt vi phạm hành chính trong từng lĩnh vực quản lý nhà nước.

WhiteGet

Xe điện
Cụ viết hay quá, vuốt cụ :) Từ lúc BXD ko cho CBCNV gửi xe trong cơ quan, phố Hoa Lư này chật cứng xe, mệt thật.

jinyo89lie

Xe tăng
"giết nó" cụ phải "giết nó"o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)

Nine

Xe điện
Em rất khâm phục cụ. Mời cụ 1 ly

pocket

Xe buýt
Tiếc nhỉ, nếu cụ ghi âm đc đoạn vô văn hóa vào có khi đêk dám giữ gì cuả cụ.