[Funland] Chuyện khó xử khi đi mượn xe

CB4OO

Xe hơi
Xe nhà em bị học láp trước, chưa có phụ tùng thay nên mượn xe ông anh chạy về quê có công chuyện. Xe đi ngon lành chả vấn đề gì, e đi cũng từ tốn nên k có tai nạn hay quá tốc độ. Đi về em vẫn đổ đầy bình và rửa xe trả chủ.
Chỉ duy nhất 1 chuyện khiến em lăn tăn là phát hiện ra dây cảm biến ô xy bị rách, có thể do chuột cắn hoặc hoặc tác động gì đó e cũng chịu. Đi trong ngày nên khả năng bỏ xe qua đêm bị chuột cắn là không có. E có nói chuyện với chủ xe họ cũng ok nói để hôm tới đi kiểm tra xem thế nào. Xe họ để ở hầm k có chuột bao giờ, mới BD 5/2024. Em biết con O2 này khá đắt, nhất là xe mới con outlander này CKD phụ tùng toàn japan thế này cũng chả có hàng OEM mà thay. Xe hoạt động bình thường, e hy vọng là nó chỉ cắn lớp vỏ thôi chứ chưa cắn vào lõi dây điện. Trường hợp này có bác nào gặp chưa và nên xử lý thế nào?

supporter

Xe điện
Em cứ tưởng cụ mượn siêu xe.
Chuột cắn thì nối nó vào, chết thì thay, tầm 2-3 triệu chứ mấy. chả hiểu quan hệ của cụ với chủ xe như thế nào mà phải lăn tăn cái này

New Audi R8

Xe buýt
Xe nhà em bị học láp trước, chưa có phụ tùng thay nên mượn xe ông anh chạy về quê có công chuyện. Xe đi ngon lành chả vấn đề gì, e đi cũng từ tốn nên k có tai nạn hay quá tốc độ. Đi về em vẫn đổ đầy bình và rửa xe trả chủ.
Chỉ duy nhất 1 chuyện khiến em lăn tăn là phát hiện ra dây cảm biến ô xy bị rách, có thể do chuột cắn hoặc hoặc tác động gì đó e cũng chịu. Đi trong ngày nên khả năng bỏ xe qua đêm bị chuột cắn là không có. E có nói chuyện với chủ xe họ cũng ok nói để hôm tới đi kiểm tra xem thế nào. Xe họ để ở hầm k có chuột bao giờ, mới BD 5/2024. Em biết con O2 này khá đắt, nhất là xe mới con outlander này CKD phụ tùng toàn japan thế này cũng chả có hàng OEM mà thay. Xe hoạt động bình thường, e hy vọng là nó chỉ cắn lớp vỏ thôi chứ chưa cắn vào lõi dây điện. Trường hợp này có bác nào gặp chưa và nên xử lý thế nào?
Cụ thiện chí thì cưa đôi chi phí

Slimz

Xe buýt
Chắc lại có bác vào phán ko có xe hay xe hỏng sao ko thuê xe hay đi taxi/xe khách mà cứ phải mượn xe ;))

CB4OO

Xe hơi
Em cứ tưởng cụ mượn siêu xe.
Chuột cắn thì nối nó vào, chết thì thay, tầm 2-3 triệu chứ mấy. chả hiểu quan hệ của cụ với chủ xe như thế nào mà phải lăn tăn cái này
Cụ thiện chí thì cưa đôi chi phí
E đề nghị chủ xe cho góp 1 nửa rồi mà họ từ chối các cụ à. Em với chủ xe ae chơi thân với nhau từ thời thanh niên, lúc họ lập nghiệp thì e hỗ trợ cho mấy năm, giờ thì khá giả rồi

Diep1979

Xe container
Chắc lại có bác vào phán ko có xe hay xe hỏng sao ko thuê xe hay đi taxi/xe khách mà cứ phải mượn xe ;))
Đúng là thế cụ ạ
Cháu mà lỗi xe thì đi taxi hoặc xe khách.
Mượn mõ rách việc, chưa kể đi đường nọ kia nữa

Tiền xăng khéo quá tội tiền taxi, xe khách. Vừa nhàn vừa có đứa lái, tha hồ chén anh chén chú

Nhà cháu chạy sedona 2021, vừa mua thêm con i10 cỏ để dự phòng 1 xe bận, hoặc hỏng còn có cái mà đi

coquay

Xe container
Chính sợ phải gặp tình huống như vậy đi đâu mà e ko có xe là e đi thuê có lái luôn cho nhanh năm chắc 1 2 lần phải thuê xe

tamtu34

Xe buýt
Thuê cuốc taxi cho nhanh, mượn làm gì cho phiền phức. Nói chung cái trò mượn xe là nên tránh.

vandatAT

Xe container
Bị từ trước (khả năng cao) còn đen thì đến lúc cụ đi nó bị. Còn ban ngày như cụ nói thì loại khả năng chuột gặm (mà nếu chuột gặm thì nhìn là biết vì nó có đặc trưng). Thôi thì cứ 50/50 cho vui vẻ. Chứ giờ suy đoán do ai cũng mệt.
Nên tóm lại là mượn xe rất loằng ngoằng

duytrong

Xe lăn
Chả hiểu các cụ thế lào chứ Nhà Em thì chưa bao giờ mượn xe của ai, mặc dù gia đình cũng như bạn bè rất nhiều người có xe. Và em cũng chả cho ai cầm lái xe nhà em mặc dù là xe gì. Chấp nhận nhiều người không bằng lòng.

duytrong

Xe lăn
Thôi đã mượn xe rồi thì giờ tìm nguyên nhân hỏng xe làm gì, mang đi sửa đúng chỗ chủ xe yêu cầu thôi. Rút knh nghiệm.