Chuyên gia Hardtop bắt bệnh dùm em với!!!

dangthanhluan

Xe máy
Sau khi ấn nút Engine Start/Stop thì đề kê èo èo rồi khói từ nắp ca pô bốc lên, em chả hiểu chuyện gì, kiểm tra thì phát hiện ra dây lửa của đề bị cháy sém và đứt đôi. Không biết có cái cầu chì nào bị cháy không nhưng nếu cầu chì bị cháy thì làm sao dây điện bị cháy và đứt ngang được, có lẽ do đề bị dính nên gây ra đoản mạch. Mong bác Hard bốc thuốc dùm em. Cảm ơn bác nhiều lắm!

Cái dây lửa vào đề nó bị đứt thế này đây :

Cụ cho thêm 5 xu ảnh ở cái bảng cầu chì đi, bảng cầu chì khoang máy nhé, cụ mở nắm ra rồi cờ hụp!!!!

chiphoi18

Xe hơi
:ohmy: Sao dậy cụ ơi!?! Em hổng rành dụ này lắm nhưng cũng chia buồn cùng cụ, khổ thân cụ, em đoán: đoản mạch do nước hoặc ..chuột :redface:

Từ ngày biết cầm cái cle đến giwof em chưa nhìn thấy quả nào giã man con ngan như thế này, trường hợp này có thể do bọn cà số máy nó làm rơi cái cle vào đây thì mới đứt được cái dây to như vậy. Cụ chủ thớt làm cả quả ảnh về cụm cực (+) trên bình điện nhá!!!!!

manhodessa

Xe tải
Úi trời ơi may mà cụ không bị hỏa hoạn , ơ sao cầu chì không cháy hả cụ HT ? Bác đi mấy ngày rồi mà bị thế buồn thế bác chủ thớt , cẩn thận vì xe SF 2010 đấy không bác HT lại bó tay

Cuabien

Xe điện
Sao lại có quả đứt dây dị dạng thế này không biết ??? :102:

dangthanhluan

Xe máy
Xe mua về gắn biển số giả chạy vì đang chờ biển số mới, tối qua chạy vô tư, không có ngập nước gì hết các cụ ợ, cũng không có để quên gì hết. Tối đi về để đó, sáng ra đề bị dính chưởng.

Hộp cầu chì :

Rơ le đề vẫn nhảy tách tách sau khi bị cháy

Cầu chì ngay cọc dương không sao :

Cầu chì to này trên bảng cầu chì cũng ok:

Cọc âm, khi xảy ra sự cố cọc mát nóng ran nên em phải tháo ra :

Con ốc ở cọc + nóng quá ngả màu tím :

Toàn cảnh cọc + :

manhodessa

Xe tải
Cụ HT băt mạch nhanh nhanh để anh em còn biết cách tránh vụ này . Trông nó hơi lạ , hôm qua xe em rửa cái bơm lọc xăng nó đầy khaong máy , gặp quả như thế này lên báo VNexpress là cái chắc :102:

dangthanhluan

Xe máy
Em xui quá các cụ ợ, xe thì mới mua mà gặp sự cố rồi, xe người ta mua cùng đợt với mình thì chạy vô tư, rầu thúi ruột luôn. Cũng mong cho nó chỉ hư cái đề thôi, vì còn order bên Hàn được, nghe bác chuyên gia bên Việt Hàn nói khoảng 5tr. Bác HT giúp em không thôi em nhảy sông Sài Gòn mất :'(

OK! Để em ngâm tí đã, trước mắt cụ kiểm tra mấy cái cầu chì 150A, 175A đi đã, nhìn như vậy thôi nhưng mà nó chết rồi, cụ tháo ra, dùng đồng hồ thông mạch đo đi. Xe cụ có cái cảm biến ở cự (-) ấy, cái đấy mới là rách việc!!!!!!!!
Cái đề chưa chắc đã chết đâu, cụ vào hãng mua cái bộ chổi than mới là lại OK thôi mà.

dangthanhluan

Xe máy
Cái cảm biến ở cực âm là cái nào hở cụ, mà cái cảm biến đấy chắc không sao đâu vì khi gắn cực âm vào xe vẫn bình thường ngoại trừ chuyện nổ máy. Bây giờ hết bình thường rồi vì tối qua em tháo cọc mát ra để cả đêm, sáng dậy một số bộ phận đã không làm việc được : sunroof không hoạt động, ghê chỉnh điên phải bật nguồn lên mới hoạt động, smartkey không hoạt động, cd, kính hậu gập điện cũng không hoạt động. Mà hình như đề chưa chết vì khi xảy ra em rờ vào đề thấy không nóng nhưng tiếng đề nghe lạ lắm...Không biết chổi than của 2009 với 2010 có dùng chung được không. Để em thử kiểm tra xem. Còn mấy thứ khác chắc em để mai thợ của hãng lên kiểm tra bác ơi, sợ đụng vào nó không bảo hành cho thì chết dở.

Cái cảm biến ở cực âm là cái nào hở cụ, mà cái cảm biến đấy chắc không sao đâu vì khi gắn cực âm vào xe vẫn bình thường ngoại trừ chuyện nổ máy. Bây giờ hết bình thường rồi vì tối qua em tháo cọc mát ra để cả đêm, sáng dậy một số bộ phận đã không làm việc được : sunroof không hoạt động, ghê chỉnh điên phải bật nguồn lên mới hoạt động, smartkey không hoạt động, cd, kính hậu gập điện cũng không hoạt động. Mà hình như đề chưa chết vì khi xảy ra em rờ vào đề thấy không nóng nhưng tiếng đề nghe lạ lắm...Không biết chổi than của 2009 với 2010 có dùng chung được không. Để em thử kiểm tra xem. Còn mấy thứ khác chắc em để mai thợ của hãng lên kiểm tra bác ơi, sợ đụng vào nó không bảo hành cho thì chết dở.
Toàn bộ những món cụ kêu nó không hoạt động đều được điều khiển bởi cái cục cảm biến ở cực (-) đấy, cái món này mà không có phần mềm chuyên dụng thì bó tay .com cụ ơi!!!!!!!
Cái chổi than 2010 dùng lẫn của 2009 cụ ạ.

dangthanhluan

Xe máy
Hãi quá, mong sao bác sớm có phần mềm để cứu em. Mà hôm qua người ngồi vô đề máy không phải là em mà là tài xế xè tải nhà em. Theo như tường thuật lại thì nó ngứa tay, dở hơi không biết sử dụng nên ấn nút Engine Start/Stop nhấp nhả 3 lần trong khi vẫn đạp thắng!!!Không biết có phải do người sử dụng không. Biết thế đừng cho thằng ấy táy máy cái xe, bây giờ ôm hận luôn. Nếu trong này pó hand thì chắc chỉ còn cách kêu cứu bác HT, làm phiền bác vô đây một chuyến thôi, làm một chuyến Hà Nội - Sài Gòn sẵn tiện đi du lịch luôn bác nhỉ

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Toàn bộ những món cụ kêu nó không hoạt động đều được điều khiển bởi cái cục cảm biến ở cực (-) đấy, cái món này mà không có phần mềm chuyên dụng thì bó tay .com cụ ơi!!!!!!!
Cái chổi than 2010 dùng lẫn của 2009 cụ ạ.
Thế này thì choáng quá cụ ạ:77::77:, ở VN vẫn chưa có phần mềm chuyên dụng hả cụ Hardtop?:102::102: Làm sao xử lý vụ này ạ???

manhodessa

Xe tải
Bác gọi sang Hyudai Viethan chỗ bác Nhã thử coi , bác đó cũng tích cực giúp anh em rồi hai bác ấy giải quyét qua điên thoại . Bác HT nếu vào SG ới nhé , AE rước bác phục vụ 24/24 luôn

dangthanhluan

Xe máy
Em cũng hỏi qua bác Nhã rồi nhưng bác í bảo xe nhập khẩu thì làm được xe nội địa và lại là bản 2010 thì thua vì chưa có phần mềm chuyên dùng để sửa chữa. Bác HT vào là em cứ làm mâm cỗ mà đón bác thôi:)

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Hãi quá, mong sao bác sớm có phần mềm để cứu em. Mà hôm qua người ngồi vô đề máy không phải là em mà là tài xế xè tải nhà em. Theo như tường thuật lại thì nó ngứa tay, dở hơi không biết sử dụng nên ấn nút Engine Start/Stop nhấp nhả 3 lần trong khi vẫn đạp thắng!!!Không biết có phải do người sử dụng không. Biết thế đừng cho thằng ấy táy máy cái xe, bây giờ ôm hận luôn. Nếu trong này pó hand thì chắc chỉ còn cách kêu cứu bác HT, làm phiền bác vô đây một chuyến thôi, làm một chuyến Hà Nội - Sài Gòn sẵn tiện đi du lịch luôn bác nhỉ
Xe cụ là SF phải không ợ ? chia buồn với cụ nhé.

dangthanhluan

Xe máy
SF 2010 cụ ợ, buồn rười rượi...

Chaien

Xe tăng
Em nghĩ oan cho ông lái xe tải nhà bác quá! làm gì có chuyện nhấp nhả mà đến nỗi thế ...cái xe xịn đâu phải thao tác đơn giản thế mà hỏng được...

Em nghĩ chắc do vấn đề oxy hóa gì đó trong quá trình vận chuyển thôi...dù sao cũng đen đủi thật

À mà bọn bán xe nó không bảo hành hả bác?

dangthanhluan

Xe máy
Bên bán bảo hành 1 năm cho động cơ và hộp số nên em đang chờ ngày mai họ sẽ cử người xuống để xem xét đây. Em cũng nghĩ như bác nhưng em không tin nổi xe mới mua được 2 tuần, đang chờ biển số mà lại gặp sự cố, buồn thật!