Chuyện Gara ôtô Thanh Bình

Tít và Mít

Xe tải
Đã từ lâu em muốn lắp cái vè chắn nước mưa cho xe. Tìm mãi trên mạng mới ra cái nhà Thanh Bình ở 623 đường Nguyễn Trãi có vè che cho Rav4. Nhưng vì bận quá em cũng chẳng có lúc nào ra đó cả. Sớm nay có việc đi BaLa và gần 13h em mới tạt vào đó được. Giữa trưa nắng nóng khủng khiếp. Em vào hỏi và đúng là có ngay thật. Và cũng rất vui khi thấy các chú thợ ra làm nhiệt tình trong khi nhiệt độ ngoài đường lên tới khoảng 45 độ. :^)
Tuy nhiên bên cạnh sự nhiệt tình lại là 1 cách làm việc quá cẩu thả. Các chú mang 1 cái giẻ bẩn ra lau. Em nhắc mấy lần nhưng các chú bảo anh cứ yên tâm, nó bám hết. Nếu bong ra, anh lấy băng dính hai mặt xử lý là xong. Ôi các chú nói dễ quá làm em điên tiết, giật ngay cái giẻ và tự lau lấy. Còn các chú chuyên tâm vào việc dán vè. Với cái giẻ bẩn thì sự cố gắng của mình cũng chỉ giảm bớt được chút nắng nóng thôi các bác ạ! Và khi lau xong em quay lại mới giật mình: Các chú dán gì mà cái vè nhựa nó cong vổng cả lên cứ như môi vẩu ấy. Công chúa nhà mình màu vàng cát đẹp như hạt ngọc, dính quả môi vẩu, điên quá cơ! Em bắt chúng nó tháo ra và dán lại. Vuốt mãi rồi thì cũng phải xong. Thôi trả tiền nhanh (230K) và đi tìm beer cho khỏi nóng. :102:
Chẳng biết tuổi thọ của 4 cái được bao lâu. Nhưng mà được câu: Nếu bong anh cứ băng dính hai mặt là ngon, em lại thấy yên tâm ngay! :77:
Có câu chuyện nhỏ đóng góp với các bác cho đỡ nhiệt! Không biết bác nào đã dính chuyện ở đây chưa ạ? :mad:

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đã từ lâu em muốn lắp cái vè chắn nước mưa cho xe. Tìm mãi trên mạng mới ra cái nhà Thanh Bình ở 623 đường Nguyễn Trãi có vè che cho Rav4. Nhưng vì bận quá em cũng chẳng có lúc nào ra đó cả. Sớm nay có việc đi BaLa và gần 13h em mới tạt vào đó được. Giữa trưa nắng nóng khủng khiếp. Em vào hỏi và đúng là có ngay thật. Và cũng rất vui khi thấy các chú thợ ra làm nhiệt tình trong khi nhiệt độ ngoài đường lên tới khoảng 45 độ. :^)
Tuy nhiên bên cạnh sự nhiệt tình lại là 1 cách làm việc quá cẩu thả. Các chú mang 1 cái giẻ bẩn ra lau. Em nhắc mấy lần nhưng các chú bảo anh cứ yên tâm, nó bám hết. Nếu bong ra, anh lấy băng dính hai mặt xử lý là xong. Ôi các chú nói dễ quá làm em điên tiết, giật ngay cái giẻ và tự lau lấy. Còn các chú chuyên tâm vào việc dán vè. Với cái giẻ bẩn thì sự cố gắng của mình cũng chỉ giảm bớt được chút nắng nóng thôi các bác ạ! Và khi lau xong em quay lại mới giật mình: Các chú dán gì mà cái vè nhựa nó cong vổng cả lên cứ như môi vẩu ấy. Công chúa nhà mình màu vàng cát đẹp như hạt ngọc, dính quả môi vẩu, điên quá cơ! Em bắt chúng nó tháo ra và dán lại. Vuốt mãi rồi thì cũng phải xong. Thôi trả tiền nhanh (230K) và đi tìm beer cho khỏi nóng. :102:
Chẳng biết tuổi thọ của 4 cái được bao lâu. Nhưng mà được câu: Nếu bong anh cứ băng dính hai mặt là ngon, em lại thấy yên tâm ngay! :77:
Có câu chuyện nhỏ đóng góp với các bác cho đỡ nhiệt! Không biết bác nào đã dính chuyện ở đây chưa ạ? :mad:
gara này làm cẩu thả đã có topic nói về nó rùi mà cụ..(b) lần sau cụ chịu khó vào OF là sẽ giảm đc tình huống như này hơn đới:6:

Tít và Mít

Xe tải
Đúng là em không để ý nên ăn phải củ chuối đậu. Cảm ơn bác đã nhắc nhở!

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Ẩu quá trời. Thực ra đây không phải việc khó. Cái chính là do quản lý hoặc ông chủ gara không chú tâm đến công việc. Nếu mà cứ để như thế thì chỉ có mà đóng cửa hàng. Khách hàng chạy hết.

quatmo212

Xe điện
cụ đúng là tít mít chả chiệu cập nhập thông tin gì cả có topic nói về TB này rồi đới ạ :21:

E43000

Xe tăng
Khi làm mà thấy làm ẩu vậy là em té luôn ko có làm ăn gì nữa hết á. Mất tiền mà mua cái bực mình và cứ lo lo lắng lắng thì khỏi luôn ạ :102:

thienphuc

Xe điện
ơ thế bác k biết bọn này hả.cho em xin lỗi em chửi chúng nó 1 câu nhé.lịt bựa cái bọn thanh bình,hôm em mang xe ra bắn bảo vệ gương nói ra rả với chúng nó làm hết sức bình tĩnh cẩn thận vào dứt lời nó khoan 1 phát thủng từ trong ra ngoài.nói thì chúng nó cãi là tại vỏ nhựa bọc gương của anh mỏng quá chứ có tai em đâu :77: .em gọi chủ nó ra thì nó xoen xoét để tý bắn đinh xong em sửa cho anh.anh vào làm cốc nước cho mát.em vào trong k quên nhìn ra thì nó bẻ 1 đoạn que nhé vào rồi bôi sơn đen lên chẳng khác dán bùa lxx mèo.đến khi thanh toán em bảo OF đưa nick thì nó bảo lúc nãy con nhân viên báo giá nhầm em xl anh và nó quay ra mắng nv.giá đo đã giảm 10% cho OF chứ khách còn cao hơn

xe365vn

Xe container
cái bọn này nó đã có "kinh nghiệm" rồi mà
nhiều người vẫn dính chưởng như thường
vãi chưởng lực :77:

duongtm

Xe tăng
***, gần chỗ nhà em. Hồi em mới lấy xe ra làm mấy thứ vớ vẩn, mới hỏi dò chúng nó nếu là OFer thì có đít cong đít queo gì không, thế mà chúng nó vả ngay vào mẹt em là chúng tôi chẳng biết OF léo gì hết, kể cả Nam Vũ cũng thế (hỏi cái bơm mà).

Em cạch từ hồi đấy đến giờ, nhưng vẫn còn nhiều gà lắm các bác ợ. Ngày nào đi làm qua cũng thấy 1-2 bác

Europe

Xe buýt
Bọn vớ vẩn thật. Thế thì tốt nhất là mua về rồi tự dán. Chúng nó làm được thi mình cũng làm được.

taihung05

Xe đạp
làm thế thì ko được phải vệ sinh sạch sẽ mới được dán mà phải dán băng dính hai mặt luôn trước khi dán phải sấy nhiệt băng dính sao bác không gọi chủ ra mà nói

gamo2007

Xe tải
Bác chủ thớt cổ hủ quá..bác chịu khó lượn lờ OF nhiều vào nhé...chia sẻ...

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Các bác dán cái vè che mưa thì chỉ được lợi khi trời mưa mình hé kính, nước kô vào trong xe nhưng sẽ bị hạn chế tầm nhìn ở cột A. Khi đi qua các vòng xuyến hoặc rẽ phải rẽ trái sẽ bị hạn chế tầm nhìn vì em nhìn cái màu của vè chắn nó tối tối, chắc mắt thường kô nhìn xuyên qua được .

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Các bác dán cái vè che mưa thì chỉ được lợi khi trời mưa mình hé kính, nước kô vào trong xe nhưng sẽ bị hạn chế tầm nhìn ở cột A. Khi đi qua các vòng xuyến hoặc rẽ phải rẽ trái sẽ bị hạn chế tầm nhìn vì em nhìn cái màu của vè chắn nó tối tối, chắc mắt thường kô nhìn xuyên qua được .
Quá đúng. Nhưng được cái lọ thì phải mất cái chai chứ.

phanthanh

Xe tải
dung là nên mua về tu làm là tôt nhat:69::69::69:

Cái thằng thanh bình này chính em lập thớt về nó từ lâu rồi mà cụ ko để ý à? Chắc là lâu lâu ko có ai nhắc nên chìm rồi. Thôi chia buồn với cụ và cũng thêm một lần cảnh báo cho những anh em có ý định vào thanhbinhauto :77:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cái thằng thanh bình này chính em lập thớt về nó từ lâu rồi mà cụ ko để ý à? Chắc là lâu lâu ko có ai nhắc nên chìm rồi. Thôi chia buồn với cụ và cũng thêm một lần cảnh báo cho những anh em có ý định vào thanhbinhauto :77:
Không phải là lâu lâu không ai nhắc, tại vì nó nhiều hàng, trang web trông được, giá cả rẻ (em khảo qua thấy thế) nên nhiều cụ bị nó thịt thôi.
Em cũng suýt dính đới (vì tham rẻ) nhưng đọc xong thớt của cụ cách đây mấy tháng nên em té kịp.:21::21:
@Babetta: Đúng là lắp vè che mưa vào thì cái góc chữ A quan sát rất khó, em toàn phải nhoài người khi cua gấp vì sợ chú nào đó chui ở đấy ra.

Chỉnh sửa cuối:

me_ accord

Xe buýt
Em ở tận mãi Nhà Choa mà vẫn biết cái chổ đó, thế mà các cụ ở Hà Lội lại không biết nhỉ?:'(:'(:'(:'(:'(