Chuyện đổ xăng Fiesta, sale vô giải thix dùm cái nhé.????

FordAT

Xe tăng
1-Tình hình là vầy, mình thấy có cái phễu đổ xăng nhưng ko biết có phải là dùng khi bơm xăng ở cây ko . ???
2-Vì khi cắm cái phễu đó vô bơm xăng rất khó hay bị tràn ra ngoài. Mình toàn để nv cây xăng cắm thẳng vô luôn, vậy có tốt ko???
3- Còn cái này nữa, xe Fi ko khóa dc nắp xăng ngoài, nhưng nắp xăng bên trong có phải sẽ khóa lại khi mình bấm khóa điện tử ko vì nghe cụ QuangTN bẩu nhưng mình chưa thử?????

FiestaS

Xe tải
Em trả nhời cụ thế này:
1-cái phễu đúng là dùng đổ xăng, bơm ở cây cụ cắm phễu vào cũng ok, nhưng cái bơm xăng ở trạm xăng nó thò vừa được vào bình xăng nên nếu cụ thích thì cho phễu vào, còn nếu chưa mở cốp lấy phễu thì cụ cứ để bọn nó chọc thẳng vào cũng không sao ạ b-(, ngoài ra cụ có thể dùng đổ nước làm mát cũng ok

2- câu số 2 hơi giống số 1 cụ nhỉ, theo em cắm trực tiếp cũng khó tràn ra ngoài mà, họa chăng có rơi rớt vài hột thôi :P

3- khi cụ khóa xe là vẫn mở nắp được nhưng không chọc j vào được, xăng cộ không sợ mất mà chỉ sợ mất nắp thôi, khác với Phò cụt là nó khóa cả nắp.

Chúc cụ vui bên vợ 2.

Ps: cụ có thì Fiesta bàn chân vàng ko đới

Chỉnh sửa cuối:

bibiabc

Xe buýt
1-Tình hình là vầy, mình thấy có cái phễu đổ xăng nhưng ko biết có phải là dùng khi bơm xăng ở cây ko . ???
2-Vì khi cắm cái phễu đó vô bơm xăng rất khó hay bị tràn ra ngoài. Mình toàn để nv cây xăng cắm thẳng vô luôn, vậy có tốt ko???
3- Còn cái này nữa, xe Fi ko khóa dc nắp xăng ngoài, nhưng nắp xăng bên trong có phải sẽ khóa lại khi mình bấm khóa điện tử ko vì nghe cụ QuangTN bẩu nhưng mình chưa thử?????
1. Phễu đổ xăng dùng trong trường hợp xe cụ hết xăng. Mà ở xung quanh là đồng không, mông quạnh. Chả có cây xăng nào. :D. Khi đó ta sẽ xử dụng em nó để tiếp thêm nhiên liệu, và tiếp tục cuộc hành trình. ^_^

2. Ford Fiesta trang bị hệ thống tiếp nhiên liệu, bên hãng gọi là Ford Easy. Tính năng này giúp tăng thêm tính thuận tiện khi tiếp nhiên liệu, bằng cách cắm trực tiếp vòi phun vào. Như vậy cụ có thể yên tâm với cách cụ đang làm nhé. :)

3. Cái này em chưa bít. Cụ thử đi rồi chia sẻ cho mọi người với. (b)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hình như hàng lắp ráp trong nước không có phễu ợ??

bcad

Xe buýt
Cái này cụ FiestaS nói chính xác rồi đó anh ah. Cái phễu mình dùng lúc đổ cũng được. ko thì cũng chẳng sao. vì cái phễu nó nhỏ nên bơm chậm thì ko sao, bơm nhanh thì hay bị tràn ra ngoài. Cái này do nhân viên cây xăng thôi. Nhiều khi thấy nhân viên cây xăng cứ cắm vòi xăng vào dùng sức cứ thùm thụp cũng xót xe lắm ý chứ. Dùng phễu xem ra nhẹ nhàng, hiệu quả mà tránh được tình huống là cái van đóng mở đây bị tác động mạnh nhiều bị nát anh ah.

liuy_max

Xe máy
Có j` thắc mắc về sử dụng các loại xe Ford (hay bất cứ loại xe nào), các bác cứ ới e 1 câu :D. Mobile e ở dưới chữ ký :D Rất hân hạnh được tiếp đón các bác :D

phuongcum

Xe buýt
Em nghĩ xe nào mà chả có hai lần mở nắp. Nắp thứ nhất bằng sắt cùng với vỏ xe, mở bằng cơm hoặc điện ở trong xe. Mở nắp này ra rồi thì mới mở đước nắp nhựa ở trong. Còn nắp nhựa có khóa hoặc không cũng chả sợ gì.

digger

Xe tăng
Có j` thắc mắc về sử dụng các loại xe Ford (hay bất cứ loại xe nào), các bác cứ ới e 1 câu :D. Mobile e ở dưới chữ ký :D Rất hân hạnh được tiếp đón các bác :D
Nếu hình trong cái a va tar là em thì anh sẽ gọi em suốt.... (xin lỗi, fun tí)

ceo.dung

Xe hơi
Ka ka!
Thế này em phải thay cái Avatar mới để các Cụ ăn dưa mới được
ha ha!

Tài mới

Xe tăng
Hii. các cụ à. có lần ông anh em đi ở chơi về quê và đổ xăng tại một cây xăng quân đội thì cái vòi bơm nó nhỏ hơn nên không bơm được may mà có cái phễu đó đấy. Em nghĩ là là còn có loại đầu bơm xăng khác.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em mới kiểm tra, khóa điệN vẫn mở đc năps mới ghét chứ

FordAT

Xe tăng
Em mới kiểm tra, khóa điệN vẫn mở đc năps mới ghét chứ
Cái nắp thì chắc chắn là ko khóa dc rồi, cái này em biết lâu rồi.
Ý em hỏi các cụ là khóa điện rồi thì có đút vòi hoặc phễu vô dc ko.?
Em hôm nay lượn suốt 3 h mà quên khuấy ko thử, về nhà mới nhớ....

Còn cái vụ đút vô rút ra thì em toàn dụ dỗ mấy em gái cây xăng nhẹ nhàng lắm. "Ngoan đi,để anh đút cho, em làm ko cẩn thận anh ko hài lòng đâu, cả 2 cùng ko vui. Anh đút rất nhẹ nhàng thôi."(đút vòi xăng vô lỗ xăng xe nhé các cụ)

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
Cái nắp thì chắc chắn là ko khóa dc rồi, cái này em biết lâu rồi.
Ý em hỏi các cụ là khóa điện rồi thì có đút vòi hoặc phễu vô dc ko.?
Em hôm nay lượn suốt 3 h mà quên khuấy ko thử, về nhà mới nhớ....

Còn cái vụ đút vô rút ra thì em toàn dụ dỗ mấy em gái cây xăng nhẹ nhàng lắm. "Ngoan đi,để anh đút cho, em làm ko cẩn thận anh ko hài lòng đâu, cả 2 cùng ko vui. Anh đút rất nhẹ nhàng thôi."(đút vòi vô lỗ nhé các cụ)
Em mạn phép chỉnh sửa lại của anh nhé! Mong anh tha lỗi.
Và em thử cái anh nói rồi nhé. Khi khóa cửa xe phễu vẫn đưa vào được.

tuyenvpt

Xe tăng
Cái phễu này hay đấy, đúng là ford sx cho những nc như mình :D . Trước đây e đi Hà giang đúng đợt thiếu điện, đi mấy chục cây xăng đều mất điện cuối cùng đành phải vào 1 cây để đổ = phễu mà cái phễu ở cây đó nó ngắn ko tài nào mở đc cái nắp ở cổ bình xăng cuối cùng phải lấy cái que sắt chọc vào cùng phễu.

sh87

Xe hơi
Em không hiểu sao nhà thiết kế xe Fiesta lại thiết kế không khóa nắp bình xăng lại được. Xe mà đỗ ở nơi công công gặp phải mấy bọn mất dạy thì có mà thôi rồi luôn. Chán không chịu được !!!

sh87

Xe hơi
Em thật không hiểu nổi mấy đồng chí thiết kế của xe Fiesta lại không thiết kế khóa nắp bình xăng lại. Xe mà đỗ ở nơi công cộng gặp mấy thằng mất dạy thì ôi thôi rồi. Chán không chịu được !!!

cominup

Xe hơi
Em thật không hiểu nổi mấy đồng chí thiết kế của xe Fiesta lại không thiết kế khóa nắp bình xăng lại. Xe mà đỗ ở nơi công cộng gặp mấy thằng mất dạy thì ôi thôi rồi. Chán không chịu được !!!
Chưa Việt Nam hóa roài, ha ha. Theo em thì đến cả cái gạt nước cũngp hải làm khóa vào hoặc chế sao cho nó rẻ vào là đc.

Xe thì nó phục vụ mình, em biết là mới mua thì cũng nâng niu nhưng mà cái lỗ cắm xăng thì cứ cắm thật lực vào thôi. Cái phễu thì em nghĩ là dùng trong trường hợp không bơm từ cây vào mà chắt từ bình ra thì cực cần thiết.