Chuyến đi HN thăm vợ tuần vừa rồi của tui

ngocphandang

Xe tăng
Tuần vừa rồi là một tuần đáng nhớ. Nhớ vì sao? Người ta Mệt mà vui, còn mình thì mệt mà buồn. ( Tui không có khiếu văn chương nên kể tường minh chuyến đi cho các cụ), cũng không có hình lun

Chặng đường 3 ngày: thứ 6 thứ 7 chủ nhật tôi đạt được là 887 km ( tính tới 9h tối ngày chủ nhật).

Đêm thứ 5(19h30) tôi xuất phát từ Vinh - Nghệ An theo đường mòn Hồ Chí Minh ra HN: Trên xe có cha Vợ, chị vợ, và 3 đứa cháu ( xì pắc Van - hơi phạm luật tẹo ). Tới HN lúc 12h20ph, hoàn thành chặng đường hơn 350 km.

Sáng thứ 6 đi dạo một vòng, kính cụ HELY caffe nhưng cụ ấy bận. Mình qua chỗ Cụ BOSCH thay 3 cái bugi 4 chấu ( tổng thiệt hại hết 1050k, được tặng 3 bugi xe máy loại thường), cụ BOSCH rất vui vẻ và nhiệt tình. Kế tới mình alo cụ HELY nhưng cụ ấy bận, cụ chỉ cho mình chỗ làm mặt gương chỉnh điện chỗ Linh Đàm ( Mình qua đấy làm, thợ người miền trong, làm nhiệt tình, vui tính và hình thức đẹp - Thank you cụ HELY ). Dạo lòng vòng HN cả buổi chiều đợi vợ tan giờ làm.

Tối thứ 6: Đón vợ đi làm về, dắt xe máy đi chơi ( đi ô tô ở HN sao mà ngán ). Vừa dắt xe ra khỏi cổng thì người nhà gọi thông báo Dượng ở quê mất ( Miền trong mình người đàn ông lấy gì(cô ruột em mẹ) gọi là Dượng) do tai nạn. Mình đành để bố vợ và mọi người ở lại độc hành về theo tuyến đường HCM ( Xuất phát 20h30 và tới nhà lúc 1h00 - người mệt nhoài).

Cả ngày thứ 7 lo lễ tang cho Dượng, 4h chiều cùng ngày thì kết thúc mọi việc và lên đường về nhà, ra đi được hơn 2km thì lại nghe điện thoại em gái con cô ruột ( em gái bố ) tai nạn xe máy nghiêm trọng, mình lại quay lại xem tình hình. Kết thúc cũng không có hậu, 3 ngày 2 cái tang.

Người mệt mỏi, một tuần lễ buồn

OKiaforte

Xe buýt
Chia buồn với bác! Sao bác lại để vợ cả một thân một mình chốn phồn hoa đô thị thế!

ngocphandang

Xe tăng
Chia buồn với bác! Sao bác lại để vợ cả một thân một mình chốn phồn hoa đô thị thế!
Vợ chồng mới cưới cụ ạ, đang giải quyết nốt công việc ngoài kia rồi về cụ ạ @@ xa vợ nhớ ko chịu nổi

muadem

Xe cút kít
Để xem người sống nơi khác nghĩ về HN như thế nào :-??

2 tai 8 banh

Xe container
cụ khỏe thật đới
HN - NA mà cụ làm vài vòng chưa kể thức đêm hôm lo tang lễ
chia buồn cùng cụ

ngocphandang

Xe tăng
Để xem người sống nơi khác nghĩ về HN như thế nào :-??
Mình nghĩ về Hà Nội: Ôi nhiễm, đất chật người đông, đồng lương ít ỏi mà giá cả lại cao, con người sống quá bon chen - tình làng nghĩa xóm chỉ có ở trong sách lịch sử. Đi oto trong nội thành thì là ác mộng, tìm được chỗ đỗ xe trong thành phố cũng thật khó.
Tất nhiên ở HN thì sẽ nhiều cơ hội hơn cho những người thích làm giầu, việc làm cũng dễ hơn, nhiều lựa chọn hơn, v...v...
Đâu cũng có cái hay cái dở cụ ạ. Riêng em, tốt nghiệp xong em chuồn thẳng về quê không chút băn khoăn, lưu luyến, Vinh - Nghệ An thân yêu, oto chạy thành phố 40-50 km/h, tắc đường là chuyện trong mơ, đi xe máy, đi bộ cũng không cần khẩu trang, giá cả thì bình dưn, hì hì. Càng sống càng yêu Vinh

Camrybeo

Xe tải
Ai cũng nghĩ như cụ thì Hà Nội đỡ đông hẳn. Đông quá nó sinh bon chen. Em ở đây từ bé nên phải học cách sống chung ạ.

Mình nghĩ về Hà Nội: Ôi nhiễm, đất chật người đông, đồng lương ít ỏi mà giá cả lại cao, con người sống quá bon chen - tình làng nghĩa xóm chỉ có ở trong sách lịch sử. Đi oto trong nội thành thì là ác mộng, tìm được chỗ đỗ xe trong thành phố cũng thật khó.
Tất nhiên ở HN thì sẽ nhiều cơ hội hơn cho những người thích làm giầu, việc làm cũng dễ hơn, nhiều lựa chọn hơn, v...v...
Đâu cũng có cái hay cái dở cụ ạ. Riêng em, tốt nghiệp xong em chuồn thẳng về quê không chút băn khoăn, lưu luyến, Vinh - Nghệ An thân yêu, oto chạy thành phố 40-50 km/h, tắc đường là chuyện trong mơ, đi xe máy, đi bộ cũng không cần khẩu trang, giá cả thì bình dưn, hì hì. Càng sống càng yêu Vinh

ngocphandang

Xe tăng
Ai cũng nghĩ như cụ thì Hà Nội đỡ đông hẳn. Đông quá nó sinh bon chen. Em ở đây từ bé nên phải học cách sống chung ạ.
Hì, cũng tùy người mà cụ, người ta thích vươn lên thì người ta cố bám trụ, em lượng sức mình + thích an nhàn => em zề quê

Quydo

Xe buýt
Chia buồn với cụ, là e thì k để vợ như cụ đâu, e đi thì dc chứ vợ đi chít với e...chưa cưới e đã bắt về rồi!

Lancerdo_son

Xe buýt
Tớ học xong đại học cái là cũng té thẳng về Hải Phòng thành phố tôi yêu, có cái nắng có cái gió có cái đó, trong đầu không hề có chút ý tưởng nào ở lại Hà Nội - mảnh đất ngàn năm văn vật. Khú khú khú.

Audioto

Xe tăng
Ai mà tốt nghiệp xong mà cũng về quê thì đỡ cho HN quá. Nhiều người ở lại bon chen rồi lôi kéo họ hàng thân quen ra nữa chứ.
Chia buồn với cụ chủ nhá

Toyota Celica

Xe container
Thậtm, ai cũng tư tưởng như cụ thì tốt cho hà nội quá , em chỉ mong đến lễ tết để hà nội thật sự là hà nội thanh lịch , sạch sẽ chứ ko như ngày thường ;((

ngocphandang

Xe tăng
Tớ học xong đại học cái là cũng té thẳng về Hải Phòng thành phố tôi yêu, có cái nắng có cái gió có cái đó, trong đầu không hề có chút ý tưởng nào ở lại Hà Nội - mảnh đất ngàn năm văn vật. Khú khú khú.
Cái đó là cái gì hở cụ?

vietran

Xe ba gác
Thậtm, ai cũng tư tưởng như cụ thì tốt cho hà nội quá , em chỉ mong đến lễ tết để hà nội thật sự là hà nội thanh lịch , sạch sẽ chứ ko như ngày thường ;((
Ai cũng như cụ chủ thì giờ hà lội vẫn chỉ là cái làng nhỏ bên sông hồng với những túp lều và cái chợ cóc bán cá.
Hà lội và sài gòn là nơi các anh tài tụ hội: cac giáo sư, nhà kh, các bác sỹ hàng đầu tập trung ở đây; các nhà chính trị, các doanh nhân hàng đầu tập trung ở đây, tóm lại cái gì cũng hàng đầu, kể cả sửa cái lặt vặt, đấy cụ chủ làm cái mặt gương con xe cỏ cũng phải ra HN...
Em ở vùng sâu xa nhé

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện
Vote cho cách nghĩ của cụ, rất chân thật và thoải mái. Đâu cũng sống được không cứ phải ở thủ đô cụ nhể.

hung vuong GL

Xe buýt
Xin chia buồn cùng cụ chủ!

kien_ktnl

Xe buýt
Em chiến đấu với cái Hà Nội này cũng được thời gian khá lâu rồi mà ngày càng thấy mệt mỏi, chẳng phải mình kém cỏi mà vì nhiều khi thấy hết động lực. Đi ra khỏi nhà từ sáng sớm, tối về thì nhiều khi con đã ngủ, đường tắc... chả hiểu sao vẫn ở lại, chắc vì yêu. Em cũng rất thích Vinh, nhẹ nhàng...