[VHGT] CHuyện 2B Quay đầu ở trên đầu cầu vượt nhẹ. Xin nhờ các bác nhà báo và ngành giao thô

tienlq

Xe buýt
Em vài lần xuýt tông vào xe máy quay đầu kiểu thế này ở chân cầu vượt nhẹ

Mà có rất nhiều là mợ chở con nhỏ, rất nguy hiểm.
Tuần trước lại gặp cảnh, các xe đang dồn ứ bò, nhích từng cen ti mét lên cầu vượt từ Lê Văn Lương sang Láng Hạ, thì có 1 chiếc 2B chở 2 thanh niên mặc may ô không mũ bảo hiểm len lỏi lên và quay đầu.
Khổ nỗi sau khi quay ngang xe ra thì chiều ngược lại cũng quá đông, nên không quay đầu được, mà hai thằng đó nó cũng lì lợm không chịu đi xuôi đường cho thoáng.

Em thấy có thể trong số những người vi phạm có những người không hiểu luật. (Tất nhiên ở đây có biển cấm rẽ trái)
Vậy rất mong các cụ nào bên ngành GT, có trách nhiệm cắm biển xem có thể bổ sung biển phụ viết bằng chữ to: "CẤM XE QUAY ĐẦU" ở ngay giải phân cách, thì đảm bảo những người mua bằng cũng hiểu ngay, hoặc nếu cố ý vi phạm họ cũng thấy xấu hổ với con cái và những người xung quanh

hanoivietnam

Xe tăng
Nó phải xảy ra tai nạn chết người thì may ra biết sợ (vài hôm)
Họ cũng chẳng sợ đâu cụ ơi, lối đi thiếu ý thức này nó di căn rồi. Theo em thì cứ phạt thật nặng như kiểu đi 4b uống r ấy thì mọi người mới sợ.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Ăn thua gì Cụ,hôm trc em còn gặp Cụ 27.chở thép quay đâu ở đấy cợ

anh cho em xin

Xe buýt
Văn hóa kém quá, mình đã sai lại còn gây nguy hiểm cho người khác. Đi thêm khoảng 20m nữa là quay đầu thoải mái mà cũng ko chấp hành được.

ngaynha

Xe tăng
Không phải họ không hiểu luật đâu ạ mà do cái ý thức.
Đã do cái ý thức thì cụ có đặt cả chục cái biển có chữ rõ ràng cũng chả có nghĩa lý gì.

pham minh

Xe container
Không phải họ không hiểu luật đâu ạ mà do cái ý thức.
Đã do cái ý thức thì cụ có đặt cả chục cái biển có chữ rõ ràng cũng chả có nghĩa lý gì.
em cũng chung ý kiến với cụ . nhiều người có học luật tử tế và hiểu rõ nhưng họ vẫn cố tình vi phạm ( mà dạo này có xu hướng tăng lên nhất là 2b , đèn đỏ cứ vượt ào ào ) theo quan điểm của em csgt cứ xử lý và phạt xe 2b nghiêm như vẫn phạt 4b thì ý thức sẽ phải thay đổi

Ducloidsn

Xe tải
Theo e ko nên ghi 'cấm rẽ trái' mà nên ghi là Lợn được phép rẽ trái. Theo e sẽ hiệu quả hơn nhiều. :))

phambinhminh

Xe tải
không thể chápnhaanj đươck

LamKhanh

Xe tải
Nếu có thể GTCC cho kéo dài dải ngăn cách cứng ở giữa thêm 50 mét nữa may ra mới đỡ quay đầu xe trên cầu.

thotran

Xe đạp
cái này là chuyện thường ngày ở huyện.cũng như ở trong miền nam người ta sống chung với lũ thôi.nói thật thì dân mình cũng có một số người thiếu ý thức.

cucho

Xe tăng
Nói ra thì khó nghe thực ra là luật không nghiêm.

Đừng nghĩ dân Tây là tốt, họ cũng đủ xấu tốt-sang hèn như mình, mỗi tội luật nghiêm quá. Vi phạm trảm ngay , nặng nhẹ theo luật định.
Em hỏi các bác nhé. Ai là ngừoi đi phạt hút thuốc lá nơi công cộng và gọi đt ở trạm xăng?. Thế mà vẫn ra văn bản đấy
Đừng đổ lỗi cho ý thức. Luật trước-ý thức sau. Không có tiền nộp phạt hả?. Lao động công ích bắt buộc. Ví như làm vệ sinh WC công cộng 1 buổi
Nếu thực hiện đc, thì đảm bảo các nhà WC công cộng sạch bong trong thời gian đầu. Sau sẽ sợ dần và bắt buộc ý thức trỗi dậy
Chẳng làm gì thì cứ mãi thế thôi

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Theo e ko nên ghi 'cấm rẽ trái' mà nên ghi là Lợn được phép rẽ trái. Theo e sẽ hiệu quả hơn nhiều. :))
Đúng ạ. Em thấy ở đường Yên Phụ chỗ Sofitel cũng ghi đại loại kiểu: "Người có văn hóa không quay đầu xe tại đây...".

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Nói ra thì khó nghe thực ra là luật không nghiêm.

Đừng nghĩ dân Tây là tốt, họ cũng đủ xấu tốt-sang hèn như mình, mỗi tội luật nghiêm quá. Vi phạm trảm ngay , nặng nhẹ theo luật định.
Em hỏi các bác nhé. Ai là ngừoi đi phạt hút thuốc lá nơi công cộng và gọi đt ở trạm xăng?. Thế mà vẫn ra văn bản đấy
Đừng đổ lỗi cho ý thức. Luật trước-ý thức sau. Không có tiền nộp phạt hả?. Lao động công ích bắt buộc. Ví như làm vệ sinh WC công cộng 1 buổi
Nếu thực hiện đc, thì đảm bảo các nhà WC công cộng sạch bong trong thời gian đầu. Sau sẽ sợ dần và bắt buộc ý thức trỗi dậy
Chẳng làm gì thì cứ mãi thế thôi
Chỉ ra cái xấu của chính quyền thì chính quyền mới tích cực, thậm chí là rất tích cực "xử lý". Còn mấy cái việc ích dân, lợi nước và ko có tiền vào túi quan chức thế này thì chính quyền lờ đờ lắm!

blackpaint

Xe container
Em dự là họ sẵn sàng nhận họ là lợn để quay đầu ngay, tiết kiệm khoảng 1 phút để còn làm việc lớn lắm í ạ. Chả ăn thua

cwise

Xe container
Nếu có thể GTCC cho kéo dài dải ngăn cách cứng ở giữa thêm 50 mét nữa may ra mới đỡ quay đầu xe trên cầu.
Ý kiến của cụ rất chuẩn, là đoạn bắt đầu lên và xuống phân cách ngắn quá tạo đk dân vi phạm

blackpaint

Xe container
Ý kiến của cụ rất chuẩn, là đoạn bắt đầu lên và xuống phân cách ngắn quá tạo đk dân vi phạm
Ui giời, thêm 50 mét nữa quay đầu thoải mái, chả phải đợi đèn gì mà họ còn chả đi nữa là kéo dài thêm vài chục mét, kiểu họ thích đi thế thôi.

artmedia5881

Xe container
Tối nay em vừa suýt bị oan gia vì một lão tầm 40 vòng kiểu này ở đầu cầu vượt Láng Hạ cắt Thái Hà đây.
Điên hết cả tiết!