Chi hội Chung kết: Xin giá PM Santafe 2017 dầu full lấy xe trong tháng 8/2017

MIREEH

Xe tải
Closed topic. Thanks các cụ sale đã cho thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

aicho

Xe máy
Con này ra biển chạy trên đg có cả bảo hiểm tâm 1.3 tỷ là đẹp chứ hiện giờ hãng vẫn ăn dày quá

Bze

Xe đạp
Em cũng đang đợi thời điểm để múc em san full xăng màu cát vàng/nội thất màu be, theo dõi giá thấy giảm ác liệt, đổi xe cũng xót đứt ruột, xe mới thì giá phập phù. Em cũng chủ yếu đi trong nội đô là chính, hứng lên thì đi du lịch...nhưng quyết định chọn máy xăng. Bác chủ thớt MIREEH chia sẻ quyết định chung kết chọn máy dầu để anh em ké tí được không?

MIREEH

Xe tải
Em cũng đang đợi thời điểm để múc em san full xăng màu cát vàng/nội thất màu be, theo dõi giá thấy giảm ác liệt, đổi xe cũng xót đứt ruột, xe mới thì giá phập phù. Em cũng chủ yếu đi trong nội đô là chính, hứng lên thì đi du lịch...nhưng quyết định chọn máy xăng. Bác chủ thớt MIREEH chia sẻ quyết định chung kết chọn máy dầu để anh em ké tí được không?
Nội thất be là bản thuòng hả cụ? Bản đặc biệt nội thất đen à? Hay là bản nào cũng có 2 mầu tuỳ chọn cho nội thất???
Thật ra chọn bản xăng hay dầu của Santafe cũng khá đau đầu. Chủ yếu là độ ồn dầu Huyndai lúc vận hành hầu nhu không phân biệt đuọc vói bản xăng (trù khi cụ nổ máy đúng cạnh bên ngoài xe). Giá bản xăng dầu hiện chênh nhau khoảng hon 30 củ nhung chi phí nhiên liệu hàng tháng sẽ bằng một nủa. Mùi thì mình để hầm chung cu nên không lo. Đã kiểm chúng mùi dầu chỉ khổ ông đúng cạnh chú ngồi trong xe chả thấy gì. Tất nhiên bản xăng sẽ có uu điểm khi dùng đỗ đèn đỏ trong phố xuất phát sẽ bốc hon. Yến tĩnh hon không có tiếng lọc xọc nho nhỏ của động co diesel. Tuy nhiên mã lục bản dầu hon xăng và mô men xoắn gấp đôi nên đi đuòng truòng và trèo đèo lội suối khỏi nghĩ.
Tất nhiên mỗi loại đều có uu nhuọc điểm. Quan trọng là phù họp vói điều kiện hoàn cảnh tùng nguòi. Em chạy 2 đòi sedan xăng rồi nên muốn thủ cảm giác mói nũa cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

MIREEH

Xe tải
Con này ra biển chạy trên đg có cả bảo hiểm tâm 1.3 tỷ là đẹp chứ hiện giờ hãng vẫn ăn dày quá
Ra biển bây giò bản full là khoảng 1,3 tỉ mà cụ!

uduchi

Xe container
Nội thất be là bản thuòng hả cụ? Bản đặc biệt nội thất đen à? Hay là bản nào cũng có 2 mầu tuỳ chọn cho nội thất???
Thật ra chọn bản xăng hay dầu của Santafe cũng khá đau đầu. Chủ yếu là độ ồn dầu Huyndai lúc vận hành hầu nhu không phân biệt đuọc vói bản xăng (trù khi cụ nổ máy đúng cạnh bên ngoài xe). Giá bản xăng dầu hiện chênh nhau khoảng 30 củ nhung chi phí nhiên liệu hàng tháng sẽ bằng một nủa. Mùi thì mình để hầm chung cu nên không lo. Đã kiểm chúng mùi dầu chỉ khổ ông đúng cạnh chú ngồi trong xe chả thấy gì. Tất nhiên bản xăng sẽ có uu điểm khi dùng đỗ đèn đỏ trong phố xuất phát sẽ bốc hon. Yến tĩnh hon không có tiếng lọc xọc nho nhỏ của động co diesel. Tuy nhiên mã lục bản dầu hon xăng và mô men xoắn gấp đôi nên đi đuòng truòng và trèo đèo lội suối khỏi nghĩ.
Tất nhiên mỗi loại đều có uu nhuọc điểm. Quan trọng là phù họp vói điều kiện hoàn cảnh tùng nguòi. Em chạy 2 đòi sedan xăng rồi nên muốn thủ cảm giác mói nũa cụ ạ!
Bản thường bản đủ đều có nội thất màu be nếu ngoại thất màu đỏ,cát,trắng cụ ạ.Còn nếu ngoại thất màu xanh,đen,bạc thì nội thất màu xám.

Bze

Xe đạp
Cảm ơn bác chia sẻ. Em cũng đang ở chung cư nên để xe ở hầm như bác nên mùi mẽ kệ đi, có vấn đề là mấy ông bạn nhà chạy máy xăng (ford mondeo, cr-v...) về nhà không dám đưa xe vào nhà ngay hoặc phải cắm đầu vào, chứ không mùi xe, nóng nực, mùi xăng khắp nhà, trẻ con không chịu nổi, nếu là mùi dầu nữa chắc ói hết. Vấn đề quan trọng là mình ở chung cư hai hay ba, bốn năm chán rồi xuống mặt đất ở, không lẽ lại bán xe nữa...vì em mới ở có 2 năm đã ngán chung cư rồi, đang tăm tia chuẩn bị xây nhà, mỗi tội hay đi xa nên còn lăn tăn chút. Vụ mã lực em lại không lăn tăn lắm hai con cũng được, trừ đường xấu, nói vui chứ bình thường con sedan nhà em vẫn cứ hậm hực vì chưa bao giờ được thử giới hạn =D>.

MIREEH

Xe tải
Cảm ơn bác chia sẻ. Em cũng đang ở chung cư nên để xe ở hầm như bác nên mùi mẽ kệ đi, có vấn đề là mấy ông bạn nhà chạy máy xăng (ford mondeo, cr-v...) về nhà không dám đưa xe vào nhà ngay hoặc phải cắm đầu vào, chứ không mùi xe, nóng nực, mùi xăng khắp nhà, trẻ con không chịu nổi, nếu là mùi dầu nữa chắc ói hết. Vấn đề quan trọng là mình ở chung cư hai hay b bốn năm chán rồi xuống mặt đất ở, không lẽ lại bán xe nữa...vì em mới ở có 2 năm đã ngán chung cư rồi, đang r tăm tia chuẩn bị xây nhà, mỗi tội hay đi xa nên còn lăn tăn chút. Vụ mã lực em lại không lăn tăn lắm hai con cũng được, trừ đường xấu, nói vui chứ bình thường con sedan nhà em vẫn cứ hậm hực vì chưa bao giờ được thử giới hạn =D>.
Xây nhà đất thì bố trí để xe dưới tầng hầm đừng để tầng 1 cùng PK với bếp ăn cụ nhé kể cả máy xăng. Không thì đem ra ngoài mà gửi.

Lê Đình Ngọc

Xe đạp
E chung kết dc san full dầu rồi cụ ạ. giá mà ngon e vác tiền đi múc luôn đấy.

HYUNDAI Chính Hãng

[Tịch thu bằng lái]

HoVaMeo

Xe tải
Huyndai ko có bão giá các cụ nhỉ, e ngóng mãi

lacse_09

Xe tăng
Các cụ máu wa hẳn hãng mà tham khảo.
Inbox vẫn còn chưa thật đâu.
Làm e dầu full là lựa chọn ok đó.
E lấy dc 2 tháng rồi.