[Thảo luận] Chúng em xin lỗi vì đã vỗ mông vợ 2 bác KM sáng nay.

now_what

Xe điện
Sáng nay em đi nhờ một anh bạn cùng cơ quan. Dừng đèn đỏ Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch trước Kylin, bọn em đỗ sau bác KM màu bạc.
Sau khi đèn chuyển xanh bác KM từ từ tiến lên, bọn em cũng bán theo. Bỗng dưng có một 2b chạy cắt mặt bác KM, bác ý phanh gấp, làm bạn em ko kịp xử lý nên đã dúi vào mông vợ 2 bác ý.
Hậu quả là vợ 2 bác ý xước cản sau bên tài khoảng 20cm x 20cm.
Bác ý dừng xe lại, em mở cửa xông ra... cười rồi nói: Bác đánh xe vào bên đường cho khỏi tắc rồi em thưa chuyện.
Bác ý bảo vào Toyta Thăng Long để sửa lại mông cho vợ 2 bác ý và cầm CMT của bạn em.
Vì vội đi làm nên chỉ đưa cho bác ý cái số điện thoại của bạn em mà quên ko hỏi số của bác ý, cũng quên biển số xe của bác ý luôn.
Bác ý bảo 2 ngày nữa cho "đàn em" đem xe vào Toy Thăng Long rồi gọi cho bạn em.
Cả 2 bên cùng :):):) rồi đi tiếp.
Chúng em xin lỗi bác lần nữa nhé!!!:):):)

Pham Quoc Han

Xe buýt
Đi oto mà còn lấy mấy đồng để làm lại vài vết xuớc thì...chả thà là Porche, hay Lambo, nói chung tại hạ thấy Cụ KM không galăng lắm.

Shinta

Xe tăng
Đi oto mà còn lấy mấy đồng để làm lại vài vết xuớc thì...chả thà là Porche, hay Lambo, nói chung tại hạ thấy Cụ KM không galăng lắm.
ở nhà em còn có tàu vũ trụ, nhưng cụ nào thử đâm vào xước vài cm xem? em cũng đòi tiền ngay ấy chứ... ^^

Blackwind

Xe đạp
KM thì sửa cái chỗ đó hết đáng bao xiền đâu nhỉ, chờ nhiều nhiều làm BH một thể

berryfun

Xe điện
Thế như thế nào là ga lăng hở bác. Chuyện gì đi chuyện đó chớ bác. Ghớm động vào bác xem nào.

xaunhatxahoi

Xe điện
thế là lịch sự lắm roài đấy

now_what

Xe điện
Cũng tùy từng trường hợp thôi. Hôm em lấy xe chưa đc 1 tháng, có cụ Ỉn táng em một phát vào mông ở đường rẽ từ Giải Phóng vào Linh Đàm, xuống trình bày một lúc trời mưa. Nhưng em nghĩ vào bảo hiểm nó lo hết nên em cũng chẳng đền gì bác Ỉn.
E nghĩ cụ KM này không có bảo hiểm.

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Thế như thế nào là ga lăng hở bác. Chuyện gì đi chuyện đó chớ bác. Ghớm động vào bác xem nào.
Em đồng ý với cụ berryfun. Em thấy: "Cả 2 bên cùng
rồi đi tiếp" là hợp lý và thoải mái rồi mà.

Tran Thanh Tung

Xe điện
tùy người cụ ơi. Em hay bỏ qua lắm mà hôm nọ quệt tí xíu với 1 xe camry 2001, xước vệt nhò bằng ngón tay dài 20cm mà chú già tài xế đòi bồi thường bằng được. E đang vội, đưa 5 lít bảo - "lúc nào tiện a đi sơn hộ em nhé".

Smee april

Xe điện
Cá nhân em thì nghĩ thế này: nếu không may va quệt mà hai bên có bảo hiểm, xin lỗi nhau một tiếng rồi đi. Tức nhất là nhiều người va quệt xong lại ăn vạ hoặc bỏ chạy. Đến một câu xin lỗi cũng không nói được nên em thấy nhiều cụ đã nói về việc này trên diễn đàn rồi. Nhắn một lời xin lỗi thì em nghĩ là ai cũng có thể làm được. Nhưng nhiều người không làm. có người còn hứa này kia xong rồi thành hứa lèo.

Riêng cụ KM này em không biết cụ vào Toy Láng hạ làm gì nhể. Em tưởng đi Toy thì mới thích vào đó chứ ạ? Các cụ các bác có kinh nghiệm giải thích hộ em vụ này cái.

ketpo

Xe điện
Em thấy thế này, va chạm thì chẳng ai mong muốn cả. Nhưng mà ai có lỗi thì phải bồi thường cho bên kia thôi.
Cho dù xe có bảo hiểm đi chăng nữa thì cũng mất công đi làm bảo hiểm, rồi thuê xe đi mấy ngày trong thời
gian chờ sửa xong xe.

thrang

Xe tải
va chạm thế này hai bên trao đổi card rồi hẹn liên lạc sau thế cũg đc mà sửa xog có khi tốn tiền beer hơn ý chứ

gia doi

Xe điện
Nói chung sử xự là ok rùi

jeehoon

Xe tải
Xước cản sau thì có đáng gì, thái độ tốt là cười rùi đi, okie như con muỗi

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Nhiều người nói thì rất hay. nhưng đặt mình vào tình huống đó thi "Kinh khủng". Xe mình thì mình quí, xe người khác thì mình không quí, bắt đền để làm vơi đi bực dọc. Không nên trách KM

bacnv

Xe buýt
Em thấy 2 bên xử sự như thế là lịch sự, nhất là bên phía cụ chủ thớt

bellring

Xe buýt
Nếu bác đi KM là chủ xe và có bảo hiểm thì thôi bỏ qua không vấn đề gì. Nhưng bác đó mà đi mượn xe thì muốn mượn bác chủ cái CMT về trình với chủ xe cho có trách nhiệm của người mượn xe chứ.

ngcom

Xe tải
Nhiều người nói thì rất hay. nhưng đặt mình vào tình huống đó thi "Kinh khủng". Xe mình thì mình quí, xe người khác thì mình không quí, bắt đền để làm vơi đi bực dọc. Không nên trách KM
Đồng ý với bác.
Tôi thấy 2 bên xử sự với nhau như thế là OK rồi, rất có văn hoá.

now_what

Xe điện
Cá nhân em thì nghĩ thế này: nếu không may va quệt mà hai bên có bảo hiểm, xin lỗi nhau một tiếng rồi đi. Tức nhất là nhiều người va quệt xong lại ăn vạ hoặc bỏ chạy. Đến một câu xin lỗi cũng không nói được nên em thấy nhiều cụ đã nói về việc này trên diễn đàn rồi. Nhắn một lời xin lỗi thì em nghĩ là ai cũng có thể làm được. Nhưng nhiều người không làm. có người còn hứa này kia xong rồi thành hứa lèo.

Riêng cụ KM này em không biết cụ vào Toy Láng hạ làm gì nhể. Em tưởng đi Toy thì mới thích vào đó chứ ạ? Các cụ các bác có kinh nghiệm giải thích hộ em vụ này cái.
E thấy cụ KM rút quyển sổ bảo hành của Toy Thăng Long ra, chắc là cụ ý đặt bảo hành hay mua bảo hiểm có ủy quyền của Toy Thăng Long.