Chưng cư Tokyo Tower Vạn Phúc, Có điên mới mua?

quynhhd

Xe đạp
Chào các cụ,
E định nhòm ngó cái dự án này, căn 2PN. Vì e có qua, xem thiết kế cũng được, nội thất thì bàn giao gần full.
Hỏi thằng bạn bên kinh doanh bất động sản.
Nó kêu: Có điên mới mua dự án này. Vì CDT không uy tín, bỏ một đống tiền ra mua, mang bực vào mình.
Vậy các cụ cho e xin thông tin là có nên dính vào dự án này không? Em mua để ở, sợ nhất vấn đề bàn giao? chất lượng thi công? sau quản lý có ổn không? (Vì một số chưng cư của SĐ 1.01 đã dính phốt quản lý o ép cư dân).

Xin cao kiến,

xindunghoi

Xe hơi
cụ đợi bàn giao rồi mua. đắt hơn 1 chút nhưng an toàn. dự án này cũng lùm xùm lắm, hơn nữa chung cư ăn nhau ở dịch vụ nữa , cứ đợi bàn giao xong xem tình hình ăn ở thế nào hãy xuống tiền cụ ạ . ko lại mua ức chế vào người như em ^^

chungsucvicongdong

Xe đạp
Em thấy các cụ nên sang HPC 105 của chủ đầu tư Hải Phát, gần ngay đó mà chủ đầu tư lại uy tín, giá hợp lý. :D

tranthanh1368

Xe máy
Chào các cụ,
E định nhòm ngó cái dự án này, căn 2PN. Vì e có qua, xem thiết kế cũng được, nội thất thì bàn giao gần full.
Hỏi thằng bạn bên kinh doanh bất động sản.
Nó kêu: Có điên mới mua dự án này. Vì CDT không uy tín, bỏ một đống tiền ra mua, mang bực vào mình.
Vậy các cụ cho e xin thông tin là có nên dính vào dự án này không? Em mua để ở, sợ nhất vấn đề bàn giao? chất lượng thi công? sau quản lý có ổn không? (Vì một số chưng cư của SĐ 1.01 đã dính phốt quản lý o ép cư dân).

Xin cao kiến,
Theo em biết thì dự án này mới đổi tên từ Hanoi Landmark 51 (kiểu ăn theo Keangnam Landmark 51) thành Tokyo Tower vì lý do không bán được, đơn vị bán trước là Hoàng Vương thì phải. Giá em nhớ không nhầm hồi đầu là 23-25tr/m2.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Tầm 2,5 tỷ là có căn 2 ngủ rồi chị ạ. Nếu chị thiếu chút chủ đầu tư hỗ trợ lãi suất 0% đến tận khi bàn giao nhà chị ạ. Lên khu này có đầy đủ tiện ích như trường học, bể bơi, trung tâm thương mại... chị ạ
Cụ ko hiểu hay cố tình ko hiểu, cứ gò người ta mua trên đó.
1. Có thể vì vị trí làm việc ko thể lên tận đó mua được (người ta làm ở hà Đông và thành xuân)
2. Về tiền là vấn đề lớn. Nói mua khoảng 2 tỉ nhưng chắc cũng chỉ có tầm 1,5 tỉ tiền mặt, còn lại là vay, mà cụ tư vấn cho người ta mua 2.5 tỉ thì khác gì đánh đố.

Dự án Tokyo này em cũng ngó qua rồi, em định mua căn nhỏ, nên tầm 1,6 tỉ. Nhưng công nhận ghê nhất là chủ đâu tư mới tinh, chả biết là ông nào có tiếng cả.
Dự án thì cao 51 tầng nên mật độ dân cư lớn quá.
Khu đấy ko có không gian xung quanh gì, xuống cái là đường
Gía thì mấy bạn bên môi giới chào em căn nhỏ là 21-21.5 căn to thì 20-20.5
Nhưng sau em quyết định ko mua đi tìm căn khác dịch vào trong trung tâm tí

ngochoang88

Xe đạp
Sàn BDS Vinhomes, T13, 458 Minh Khai, HBT,Hà Nội
Đang đinh dẫn ông xã xuỗng em. Ban đầu là Land Mark 51 giờ đổi thành Tokyo Tower . Chắc nh phốt đây @@
bác tham khảo xuân mai riverside giá tương đương mà gần khu trung tâm hơn. CĐT xuân mai thì khỏi phải lo về tiến độ và chất lượng công trình.có gì ới em tư vấn thêm cho a

Kim J. Ủn

Xe tăng
bác tham khảo xuân mai riverside giá tương đương mà gần khu trung tâm hơn. CĐT xuân mai thì khỏi phải lo về tiến độ và chất lượng công trình.có gì ới em tư vấn thêm cho a
Em cũng đi soi dự án này, nhìn chung ưng ý. Nhưng hiện tại thì hơi quá budget của em.
Tầm này sang năm mà giá vẫn same same thế là em đủ thóc

ngochoang88

Xe đạp
Em cũng đi soi dự án này, nhìn chung ưng ý. Nhưng hiện tại thì hơi quá budget của em.
Tầm này sang năm mà giá vẫn same same thế là em đủ thóc
bác soi căn nào mà quá tài chính thế, năm sau nhận nhà chắc nhích lên chút, có BIDV hỗ trợ bác ới, b cần em cho bạn bidv hỗ trợ bác

Kim J. Ủn

Xe tăng
bác soi căn nào mà quá tài chính thế, năm sau nhận nhà chắc nhích lên chút, có BIDV hỗ trợ bác ới, b cần em cho bạn bidv hỗ trợ bác
Em soi căn 62m mà, tầm gần tỉ 6. Em hiện chỉ có 5 lít. Vay nhiều quá hơi hốt/
Tầm sang năm bỏ được tầm 800 em mới đủ sức

ngochoang88

Xe đạp
Em soi căn 62m mà, tầm gần tỉ 6. Em hiện chỉ có 5 lít. Vay nhiều quá hơi hốt/
Tầm sang năm bỏ được tầm 800 em mới đủ sức
sang năm thì bác vẫn hơi cố tí đó, tầm 500 bác mua dưới dương nội bên em còn 1 dự án dưới này nữa nhé

Buki

Xe điện
Đúng là có thần kinh mới mua toà nhà này. Miếng đất thì bé tí mà xây cái nhà 51 tầng, cái chung cư này ko được một cái điểm cộng nào. Ghê răng nhất là chủ đầu tư lởm rồi xây cái nhà 51 tầng. Vơi nhà cao như vậy thì phải chủ đầu tư và thi công cỡ Keangnam may ra thấy an tâm khi ở. Xây cái nhà để an toàn và vận hành ko sự cố lâu dài thì toà 30 tầng nó đã khác 20 tầng, giờ 50 Cái miếng đất này của thằng Vinafor, kết hợp với cha Trung Sông Đà và cái cty xây dựng gì ở Huỳnh Thúc Kháng, mà cha Chung này thì xây cái chung cư ở cuối Lê Văn Lương bị dân kiện và bao năm ko giao đc nhà. Nhà này khi có vấn đề gì thì chắc chết vì chen nhau ko có chỗ đứng trước khi chết vì có biến cố. NÓi chung tất cả bọn dính vào cái toà này mà em biết thì toàn thằng tham lam chỉ mong đút túi rồi phủi tay. Còn dịch vụ thì yên tâm đi chỉ có lởm khởm phò phạch. Giảm giá mà có bán đc đâu, chúng nó có ngu ko mà giảm giá, vì sao giảm giá?
Bố mấy thằng nhà quê đặt cái tên cũng ăn cắp cái tên Lanmark. Tham hơn cả bố Thản.

thangdc

Xe buýt
Ủa, nó gọi là Landmark 51 nhưng mà có phải 50 tầng đâu nhỉ? Hải Phát Landmark 105 gọi là 105 là do số lô đất chứ làm gì có chuyện xây đến 105 tầng, Hải Phát xây có hơn 40 tầng thôi mà.

hanhnguyen2810

Xe đạp
2 tỷ thì cụ về flc quang trung ở đi cụ ơi, tầm đó hơn căn 100m

tuan_minh

Xe đạp
tầm 2 tỷ thì mua cái Roman đi, quần thể rộng, tiện ích nhiều hơn, nội thất bàn giao nhiều hơn, so về giá thì ngag cái tokyo , vì lợi thế rất lớn nên hàng roman bán chưa đầy 1 tháng đã lên gần 100 căn, tokyo lắp moto vào đít chạy còn ko kịp

longvijp

Xe đạp
mình làm ở văn khê ngày nào cũng đi qua cái ngã tư vạn phúc, tòa này toàn căn to khó bán từ lúc cất nóc mấy tháng nay có thấy hoàn thiện gì đâu,

quynhhd

Xe đạp
Đúng là có thần kinh mới mua toà nhà này. Miếng đất thì bé tí mà xây cái nhà 51 tầng, cái chung cư này ko được một cái điểm cộng nào. Ghê răng nhất là chủ đầu tư lởm rồi xây cái nhà 51 tầng. Vơi nhà cao như vậy thì phải chủ đầu tư và thi công cỡ Keangnam may ra thấy an tâm khi ở. Xây cái nhà để an toàn và vận hành ko sự cố lâu dài thì toà 30 tầng nó đã khác 20 tầng, giờ 50 Cái miếng đất này của thằng Vinafor, kết hợp với cha Trung Sông Đà và cái cty xây dựng gì ở Huỳnh Thúc Kháng, mà cha Chung này thì xây cái chung cư ở cuối Lê Văn Lương bị dân kiện và bao năm ko giao đc nhà. Nhà này khi có vấn đề gì thì chắc chết vì chen nhau ko có chỗ đứng trước khi chết vì có biến cố. NÓi chung tất cả bọn dính vào cái toà này mà em biết thì toàn thằng tham lam chỉ mong đút túi rồi phủi tay. Còn dịch vụ thì yên tâm đi chỉ có lởm khởm phò phạch. Giảm giá mà có bán đc đâu, chúng nó có ngu ko mà giảm giá, vì sao giảm giá?
Bố mấy thằng nhà quê đặt cái tên cũng ăn cắp cái tên Lanmark. Tham hơn cả bố Thản.
Cám ơn cao kiến của cụ,
Mấy điểm phân tích của cụ hợp với suy nghĩ của e,
Thui e stop, không dám chốt dự án này.
Để cho mấy ông CĐT lởm khởm, tai tiếng, không bán được hàng, phải cải thiện kiểu làm ăn chộp giật đi

Mr Kim

Xe tải
Cám ơn cao kiến của cụ,
Mấy điểm phân tích của cụ hợp với suy nghĩ của e,
Thui e stop, không dám chốt dự án này.
Để cho mấy ông CĐT lởm khởm, tai tiếng, không bán được hàng, phải cải thiện kiểu làm ăn chộp giật đi
Em thấy vậy là cụ sáng ra rồi đấy

Buki

Xe điện
Dự án thuộc loại A1 do chính Bộ xây dựng trực tiếp quản lý và giám sát thi công. Nếu chủ đầu tư lởm khởm thì liệu có được Bộ xây dựng phê duyệt không. Nếu các cụ đi xem nhà để ý 1 chút sẽ thấy công trình 4 tầng hầm, 51 tầng nổi nhưng các nhà dân bên cạnh k hề bị ảnh hưởng hay bị nứt. Nếu cụ nào làm trong ngành xây dựng thì đều chung 1 quan điểm về chất lượng công trình tốt. Tòa nhà có 5 tầng trung tâm thương mại, bể bơi 4 mùa, sky bar tầng 51, hành lang rộng, căn hộ thoáng mát. gần ngay ngã tư 2 dãy shophouse, nhà phố ngay 2 bên đường thì tiện ích, kinh doanh, giải trí thiếu gì nữa. Hơn nữa, nếu lởm khởm, xương ống thì ông Vin không vào đây để thuê hẳn 1 sàn làm TTTM.
Bộ xây dựng nào quản lý và giám sát hả cụ? nó giám sát cái gì? thế chung cư của ông Thản họ ko giám sát và quản lý mà chỉ cấp phép thôi ah? Ngon thế sao phải giảm giá mấy triệu/m2?

quynhhd

Xe đạp
- Nói chung là CĐT là cụ Sông Đà thì nghe đã ghê rồi,
- Nên về điểm xây dựng ko bị nut nhà dân, thiết kế đẹp, giá mềm hơn các dự án xung quanh. E vẫn không dám mua rủi ro.