[Funland] Chung cư tăng giá kinh quá các bác 😅

cadan

Xe container
đang họp thì cụ để đt làm gì, tắt đi tập trung vào chuyên môn. Ai cần kíp ko gọi đc cụ họ sẽ có cách.
Còn nếu cụ là sếp thì đã có thư ký lo.
Trong Xh nhiều vấn đề thế này mà không bình thản thì rất khó sống.
chắc cụ ít họp

trong điện thoại, là notes, là tài liệu, là email, là số liệu, là cac loại chat khac nhau với doitac, ti tỉ thứ

nghề thư ký sắp bị bỏ tới nơi. Cái phone chính là thư ký, ngay cả với các sêp to.

đang tra cứu, tham khảo, có thằng mất dậy gọi vào ngăt quãng, vẫn bình thản hay muốn tế m ả nhà nó ạ

hung69

Xe tải
chắc cụ ít họp

trong điện thoại, là notes, là tài liệu, là email, là số liệu, là cac loại chat khac nhau với doitac, ti tỉ thứ

đang tra cứu, tham khảo, có thằng mất dậy gọi vào ngăt quãng, vẫn bình thản hay muốn tế m ả nhà nó ạ
Họp nhiều thế mà cứ lướt ô tô fun rồi quan tâm đến nhà với đất thế này là không tốt cho công việc đâu

Trăm hoa đua nở, diễn đàn đủ các loại thành phần nhỉ

CuuTu

Xe tải
ý em nói là một hệ luỵ của thị trường nhà đất nóng lên là sự thổi giá mà môi giới đóng góp vào đó

với chủ thì gọi gạ bán giá vống lên, với ng mua thì gạ mua cũng bơm bít thúc giục.
Sự làm phiền đó ko hề nhỏ

tât nhiên, nóng bỏng tới luc nào đó, sẽ lại đóng băng, như thời đất nền 2022 đó
Cái này thì em chia sẽ với cụ, 11 năm sở hữu CC ở Times, em chưa thấy nó đóng băng lúc nào. Group Cư dân thỉnh thoảng có giao bán thì cũng bay sau đó 1-2 tháng, chỉ là vấn đề giá nào thôi. Số lượng giao bán cũng giảm dần. 2 năm trở lại đây giá mới tăng nhanh và số mục giao bán còn ít hơn.

babeo

Xe điện
ý em nói là một hệ luỵ của thị trường nhà đất nóng lên là sự thổi giá mà môi giới đóng góp vào đó

với chủ thì gọi gạ bán giá vống lên, với ng mua thì gạ mua cũng bơm bít thúc giục.
Sự làm phiền đó ko hề nhỏ

tât nhiên, nóng bỏng tới luc nào đó, sẽ lại đóng băng, như thời đất nền 2022 đó
Thì cụ cứ chờ đến lúc nó đóng băng, ai cấm cụ đâu.
Tôi thì cứ thấy chưa phải lúc để ra tay thì nằm im chịu trận chờ thời. May là giờ tôi không còn tiền mặt, chứ nếu còn chắc cũng đau đầu vê việc có nên mua nhà lúc này hay không 😅.

babeo

Xe điện
chắc cụ ít họp

nghề thư ký sắp bị bỏ tới nơi. Cái phone chính là thư ký, ngay cả với các sêp to.

Vâng, nhà cháu ko cần họp vì mọi quyết định là của cháu chả phải bàn với ai! Nhưng có chặn số lạ, số lạ thì hẳn là ko liên quan đến họp rồi, đơn giản thế sao cụ ko làm.
mà giờ này cụ lên đây chém thì cũng ko phải ng quá bận đâu 😄

cadan

Xe container
Họp nhiều thế mà cứ lướt ô tô fun rồi quan tâm đến nhà với đất thế này là không tốt cho công việc đâu

Trăm hoa đua nở, diễn đàn đủ các loại thành phần nhỉ
ô tô fun là nơi em học được rât nhiều thứ
Luc ko họp thì phải giải trí, phải quan sát thị trường, phải rèn luyện cả trí não trong việc chém gió và tranh biện chứ
Phải ko cccm😉

cadan

Xe container
Vâng, nhà cháu ko cần họp vì mọi quyết định là của cháu chả phải bàn với ai! Nhưng có chặn số lạ, số lạ thì hẳn là ko liên quan đến họp rồi, đơn giản thế sao cụ ko làm.
trời đất, còn shipper, còn đối tác mới, còn bao nhiêu số ngẫu nhiên gọi một lần nhưng lại là cái mình cần mà cụ

chặn số lạ thì nhỡ việc ấy

dù 7-8/10 số lạ là toàn bọn spam, lừa đảo, bán bds thì vẫn phải mở

mà em có 3 điện thoại, vẫn bị nã thế mới chuối

babeo

Xe điện
trời đất, còn shipper, còn đối tác mới, còn bao nhiêu số ngẫu nhiên gọi một lần nhưng lại là cái mình cần mà cụ

chặn số lạ thì nhỡ việc ấy

dù 7-8/10 số lạ là toàn bọn spam, lừa đảo, bán bds thì vẫn phải mở

mà em có 3 điện thoại, vẫn bị nã thế mới chuối
Chuối thì cụ tự tìm cách phù hợp với mình để loại nó ra, đấy là sự thích nghi. XH này thế đấy, cụ muốn tồn tại thì phải thích nghi thôi. Nếu không cụ sẽ dần bị đào thải.

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Tùy thôi cụ, người mua lần đầu hay luồn tiền trả nợ ko dồi dào quá mà vẫn còn cân đối chi phí sinh hoạt thì 30-35% cho an toàn, chứ múc vài cái rồi thì 70-80% cũng ko quá vấn đề tâm lý chai sạn rồi. Hơn nữa bank họ cũng đánh giá chán chê khả năng trả nợ nên họ mới tự tin cho con nợ vay tới 7-80%
À thì đương nhiên khi tâm lý chai sạn, nhưng những cụ ấy đảm bảo đã có tính toán. Nhưng thị trường không đoán biết trước được. Vì em biết nhiều cụ quyết xong vay nữa, dù tính toán nhưng vì 1 vài lý do gãy tài chính là phải cắt lỗ. Nên làm gì an toàn và tính toán nguyên tắc vẫn ok hơn

QD092000

Xì hơi lốp
Có mà cụ. Bác họ em bán nhà to ngõ ô tô vào đc, rồi mua cho mỗi đứa con 1 cái chung cư ở riêng. Tiền còn lại 2 ông bà mua 1 căn hộ có hơn 60m2 ở với nhau, và dư ít tiền gửi bank dưỡng già. Giờ thằng con giai và con rể chiều như vong, cuối tuần tranh nhau qua đưa bố mẹ đi ăn sáng, ăn trưa, ăn tối. Cô con dâu và cô con gái thì lại hằm hè nhau. Ý cô con dâu là cái nhà ông bà đang ở và xèng gửi bank là sau phải cho nhà cô cả vì chồng cô là giai trưởng, còn cô con gái thì muốn chia đều. Ông con trai với con rể khôn hơn 2 con vợ, chơi bài lấy lòng các cụ ;));));))
P.án này ở HN rất nhiều và dần phổ biến.
Nhà ngõ/ phố bán đi mua 1-2-3 căn cc cho con và bố mẹ, dư tiền nữa nũa thì càng tốt.

cadan

Xe container
Chuối thì cụ tự tìm cách phù hợp với mình để loại nó ra, đấy là sự thích nghi. XH này thế đấy, cụ muốn tồn tại thì phải thích nghi thôi. Nếu không cụ sẽ dần bị đào thải.
Cụ/mợ trao đổi vui vui nhưng hay thích dùng từ mạnh với ng đối diện nhỉ

tất nhiên là nhà cháu thích nghi ổn, bằng chứng là từ luc tham gia diễn đàn tới giờ thì thu nhập cháu tăng đâu gấp 5 (vẫn chậm, vì cháu lười), và với nhu cầu của cháu thì thế là quá thừa

cơ mà thấy cái gì phiền toái cho mình và cho XH thì vẫn nên lên tiếng, phỏng ạ?

XH mà ai cũng im lặng trước những sự phiền nhiễu thô bạo thì bao giờ mới tiến đến văn minh ạ? “Tiền nhiều, để làm gì?”

Chỉnh sửa cuối:

Goya

Xe buýt
ko muốn nói lại chứ trò telesale này nở rộ tới mưc quá tả là tính từ ngày chủ đầu tư mở bán Tham xiti và Roi xiti

bất kể ngày đêm giờ giấc là bom spam tin nhắn cuộc gọi

mà cũng lạ, kể cả tới giờ hầu như cứ dự án nào nằm trên đất của chủ đầu tư này cũng telesale như bom chùm nhuư vậy

Đa phần chủ đầu tư khác dù có bán nhà cũng ko thô bạo tới vậy

Cụ như kiểu bị ám ảnh ghét Vin ấy, cái gì cũng đổ cho Vin mới chịu được.
Bên Vin thanh khoản dễ, số lượng lớn nên sale nhiều gọi nhiều, chứ có phải tại ông Vin đâu.

Em cũng ghét telesale cực kì cực kì, từ nhẹ nhàng trả lời xong chuyển qua gắt gỏng và giờ là im lặng cúp máy. Em report với chặn cả trăm số đt rồi nên giờ cũng có đỡ hơn, mỗi ngày còn 3-5 cuộc gọi thôi mặc dù em có mấy căn Vin

hung69

Xe tải
ô tô fun là nơi em học được rât nhiều thứ
Luc ko họp thì phải giải trí, phải quan sát thị trường, phải rèn luyện cả trí não trong việc chém gió và tranh biện chứ
Phải ko cccm😉
Nói cho nó vui miệng thế thôi chứ đọc còm, đọc nội dung còm, các vấn đề liên quan của cá nhân đó,... cũng đoán được ra "nhân thân" của chủ nhân mà

Suy nghĩ thì ở trong đầu, nhưng suy nghĩ sẽ thể hiện ra bằng lời nói, câu văn... Mà văn hoá, tính cách, sở thích,... thì nó cũng thể hiện hết ở đây. Không có mà nói có, người ta cũng không tin mà có nói là không thì người ta cũng không tin...

Lại nhớ lâu lâu trước có cụ ọp phơ nhận mình là Trung Uỷ, chắc viết tắt của Uỷ viên Trung ương!!! Hic Không thấy dạo này trên này để còn nhắc đi khám, chữa đi cho mau khỏi

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Cụ/mợ trao đổi vui vui nhưng hay thích dùng từ mạnh với ng đối diện nhỉ

tất nhiên là nhà cháu thích nghi ổn, bằng chứng là từ luc tham gia diễn đàn tới giờ thì thu nhập cháu tăng đâu gấp 5 (vẫn chậm, vì cháu lười), và với nhu cầu của cháu thì thế là quá thừa

cơ mà thấy cái gì phiền toái cho mình và cho XH thì vẫn nên lên tiếng, phỏng ạ?

XH mà ai cũng im lặng trước những sự phiền nhiễu thô bạo thì bao giờ mới tiến đến văn minh ạ? “Tiền nhiều, để làm gì?”
Nhà cháu ko phán xét gì cụ, chỉ là nêu quan điểm.
Dưới góc nhìn của nhà cháu , thì phàn nàn là việc ko cần thiết. Muốn góp ý là tốt, nhưng ở đây không hiệu quả.
Cụ nghĩ nhà cháu dùng từ mạnh, đó là cảm nhận của riêng cụ! Cảm nhận đó có thể đúng có thể sai lệch so với thực tế!
Nhà cháu tham gia diễn đàn từ 2011, chưa từng bị khoá bánh hay cảnh cáo nào, nên nhà cháu tự thấy mình là người nhã nhặn, có khuôn phép.

cadan

Xe container
Nhà cháu ko phán xét gì cụ, chỉ là nêu quan điểm.
Dưới góc nhìn của nhà cháu , thì phàn nàn là việc ko cần thiết. Muốn góp ý là tốt, nhưng ở đây không hiệu quả.
Cụ nghĩ nhà cháu dùng từ mạnh, đó là cảm nhận của riêng cụ! Cảm nhận đó có thể đúng có thể sai lệch so với thực tế!
Nhà cháu tham gia diễn đàn từ 2011, chưa từng bị khoá bánh hay cảnh cáo nào, nên nhà cháu tự thấy mình là người nhã nhặn, có khuôn phép.
hì hì, cụ nhắc về lịch sử bản thân thì em nhớ ra từ khi tham gia 2012 tới giờ em cũng vậy

đội nói chát chúa với em, rồi bị khoá bánh hay xì hơi, thì của đáng tội, kha khá

nên xét về định lực trong khả năng “phàn nàn” một cách có điều độ, chăc em ko tệ lắm

cùng là thành viên nghiêm chỉnh, có uy tín thì hãy cứ duy trì phong độ đó cụ nhé

cadan

Xe container
Cụ như kiểu bị ám ảnh ghét Vin ấy, cái gì cũng đổ cho Vin mới chịu được.
Bên Vin thanh khoản dễ, số lượng lớn nên sale nhiều gọi nhiều, chứ có phải tại ông Vin đâu.

Em cũng ghét telesale cực kì cực kì, từ nhẹ nhàng trả lời xong chuyển qua gắt gỏng và giờ là im lặng cúp máy. Em report với chặn cả trăm số đt rồi nên giờ cũng có đỡ hơn, mỗi ngày còn 3-5 cuộc gọi thôi mặc dù em có mấy căn Vin
Em phải block liên tục trong vài tháng nay tầm 500 600 số, mà cũng ko đếm xuể, cụ đạt tới mức ấy chưa ạ?

cadan

Xe container
Kiểu như ám ảnh bồ cũ vì bị đá, em e là sắp thành bệnh
Bồ cũ ko ám em, bằng vài chục cuộc gọi một ngày

nên với bồ cũ thì ký ức của em toàn chuyện đẹp ạ

còn đây thì…

cadan

Xe container
Nói cho nó vui miệng thế thôi chứ đọc còm, đọc nội dung còm, các vấn đề liên quan của cá nhân đó,... cũng đoán được ra "nhân thân" của chủ nhân mà

Suy nghĩ thì ở trong đầu, nhưng suy nghĩ sẽ thể hiện ra bằng lời nói, câu văn... Mà văn hoá, tính cách, sở thích,... thì nó cũng thể hiện hết ở đây. Không có mà nói có, người ta cũng không tin mà có nói là không thì người ta cũng không tin...

Lại nhớ lâu lâu trước có cụ ọp phơ nhận mình là Trung Uỷ, chắc viết tắt của Uỷ viên Trung ương!!! Hic Không thấy dạo này trên này để còn nhắc đi khám, chữa đi cho mau khỏi
ko nói truoc duoc đâu cụ ạ

những ng có cái đầu làm việc đa năng, ngta xuất hiện khắp nơi

có lần em đi công tác với một quan chức cấp bộ, ngồi hạng C, thấy ảnh đọc kinddle mới hỏi, anh bận thế còn tgian đọc sách sao? Anh đọc gì? Đáp: Trư Tiên.
(Chăc cccm biết bộ truyện tiên hiệp cả chục nghìn trang này)

mà ổng là một người cực giỏi, thông thạo ngoại ngữ, chuyên môn từ đối tác tới đồng nghiệp hay cấp dưới đều phục