Chung cư cao cấp như Time city hay Malbury lane nên mua tầng cao hay tầng thấp ?

emyeumazda

Xe buýt
Chào các Bác !
Em chót mua căn hộ tầng 33 Park hill Time city
Hôm qua em ra nhà bạn ở Malbury chơi , lên tầng 27, ở tòa nào thì em không nhớ rõ nhưng mà phải đợi gần 5 phút mới có thang máy. Vào thang rồi thì đi lên tầng 27 phải dừng đến 6 lần :(((( . Em là thằng vào sau nên cứ vào rồi lại ra, vào rồi lại ra. Mất bao nhiêu time mà thấy bực mình quá !
Em hỏi đứa bạn thì nó bảo ở cao nên cũng ít xuống sân chơi và ngại đi lại lằng nhằng. Mà em thấy kiểu này thì đúng là rách việc thật mà nhà em thì F1 hay thích ra khu vui chơi trẻ con.
Em đang tính đổi về tầng thấp đây ạ , Các cụ đã ở chung cư rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với !

nguyenphan80

Xe tăng
Em ở tầng 3 , thang máy thích thì đi không đi thang bộ . Thi thoảng trèo thang bộ 2 lượt lên tầng 27 cho toát mồ hôi thôi

091090098

Xe điện
Chào các Bác !
Em chót mua căn hộ tầng 33 Park hill Time city
Hôm qua em ra nhà bạn ở Malbury chơi , lên tầng 27, ở tòa nào thì em không nhớ rõ nhưng mà phải đợi gần 5 phút mới có thang máy. Vào thang rồi thì đi lên tầng 27 phải dừng đến 6 lần :(((( . Em là thằng vào sau nên cứ vào rồi lại ra, vào rồi lại ra. Mất bao nhiêu time mà thấy bực mình quá !
Em hỏi đứa bạn thì nó bảo ở cao nên cũng ít xuống sân chơi và ngại đi lại lằng nhằng. Mà em thấy kiểu này thì đúng là rách việc thật mà nhà em thì F1 hay thích ra khu vui chơi trẻ con.
Em đang tính đổi về tầng thấp đây ạ , Các cụ đã ở chung cư rồi thì chia sẻ kinh nghiệm với !
thang máy công cộng nào chẳng vậy.
Tầng cao nào mà chẳng đi từ tầng 1, tầng hầm. và đi lên thì phải cho những người lên các tầng thấp đi ra trước chứ.
Đi xuống thì cũng lại chờ người các tầng thấp họ vào rồi cùng xuống chứ.

> ở tầng cao thì chui vào thang trước, sát phía trong, rồi bước ra cuối cùng.

Nhà có thang máy, nhưng em ở 2 tầng trên cùng nên vào thang nếu có người cùng lên thì cũng đứng trong cùng,
may là chỉ lên tầng 6 thôi, với lại ít người đi, nên gọi thang là lên/xuống ngay, ko phải chờ đến 30s

Chỉnh sửa cuối:

Ford Ranger 2016

Xe tải
e nghe thấy mùi pr times ở đây :))

Manual Chửi

Xe máy
Leo lên tầng 27 mà dừng 6 lần là chuyện vặt thôi, em làm ở cái VP 7 tầng mà còn dừng đủ cả 7 cơ mà :))
Còn em mua nhà tầng 0x với 3x thì em mua 0x, x>5 là được :D