[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lượng để bắt đáy – Part 2

LuaGia

Xe tải
Hnay em cũng nhập ít khoáng sản chơi. Kỳ vọng sẽ ngon. :)

Kugiong

Xe hơi
đc mấy lả đâu . cứ ngồi ngoài xem là lành nhất các cụ ạ

anhday29

Xe hơi
He he cám ơn cụ ạ , cụ tâm đắc nên em cũng mạn phép nói về mấy em cụ đang rình
- STP trước đây là 1 CP sóng sánh rất nét, làm ăn khá ổn định, nhưng dòng họ SD giờ là dòng họ chết ==> tránh tất cả các CP SD, làm ăn tốt như SD5, SDT còn ngắc ngoải, SJS còn nguy cơ hủy niêm yết, STP cũng ko hiệu quả
-STC, INN,NET đều là những CP vốn hóa nhỏ, đây là những CP rất tiềm năng, nhưng có lẽ là trong tương lai, có thể 1 vài năm tới nó sẽ HOT, hiện giờ nếu đầu tư CP này thì ăn cổ tức thuẩn túy, còn khó hi vọng vào sóng. có STC đồ thị khá đẹp chuẩn bị cho tín hiệu lên tiếp.
- KHP vẫn đang đà lên, duyệt CP này cụ à.
- FPT là 1 BCS già cỗi, ngành nghề đã qua thời đỉnh cao, nên trong 1 vài năm tới khó có đột biến (với những CP già , cũ mà ko có đột biến thì cũng sẽ ko hiệu quả )
-VNM thì khỏi phải nói rồi, nhưng theo em VNM chờ khi nào chuẩn bị có tin chia, ăn sóng từ 7x,8x lên 12x-13x. Chứ vùng này cũng khó rồi, sóng to nhất của VNM trong năm hiện tại đã qua, cụ chờ khi nào có ngày chốt mua vào rồi đợi 6-8 tháng thì ok .
-CT6 xấu , ko ăn thua cụ à,.ngành nghề BĐS hiện đứt, EPS ko có, thanh khoản lởm ==> vứt
- DXG EPS cao, cụ nên ngắm vào những CP như vậy, gợi ý thêm DVP và BMP.
-CNG, LIX thanh khoản ổn định, đúng chất đầu tư dài hạn =D> CNG giá này mua ok, LIX khả năng sẽ test lại vùng 22-25 nhưng giá này cũng OK.
Hiện tại em đang ôm VCF và VPK, đầu tư vào CP phòng thủ, giữ tiền là chính.
EM nhận định từ giờ đến cuối năm còn 1 sóng khá nữa nên giờ chỉ ngắm các CP đầu cơ về vùng giá mục tiêu. em đặc biệt chú ý đến LCG nếu về vùng 3,x
Quá tuyệt vời cụ ạ! đọc phân tích của cụ em như gặp được "tri âm":"> nhưng cụ thì sâu và chuyên hơn em gấp nhiều lần. Tiếc là em đang phải công tác ở nước ngoài hơn năm nữa mới về hẳn, không thì kiểu gì cũng phải diện kiến đãi cụ "1 chỉ". Thôi hẹn cụ khi nào em về nước sẽ contact với cụ nhé! Hiện em có 1 khoản để rình, trong đó 8 phần em lên kế hoạch vứt vào dài hạn đầu tư phòng thủ, còn 2 phần em để lướt cho vui. Kinh nghiệm về lướt em bằng 0, đang thử lướt với lcm đấy nhưng có lẽ giờ không còn sóng rồi. Theo cụ hiện tại nếu lướt thì có mã nào nên cho vào giỏ ạ? Đôi lời lạm bàn với cụ mong cụ tiếp tục trao đổi, san sẻ kinh nghiệm ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Tam

Xe buýt
Chào các cụ, dạo này bên này vẫn sinh hoạt đều nhỉ. Các cụ không sang skype chém cho vui bên đó không chỉ có chứng mà còn nhiều đề tài hấp dẫn sẽ khó buồn ngủ hơn.
Chúc cả nhà ngày làm việc vui vẻ và thành công!

gaconditimthoc

Xe máy
Chào các cụ, dạo này bên này vẫn sinh hoạt đều nhỉ. Các cụ không sang skype chém cho vui bên đó không chỉ có chứng mà còn nhiều đề tài hấp dẫn sẽ khó buồn ngủ hơn.
Chúc cả nhà ngày làm việc vui vẻ và thành công!
CLB mình có room sky hả cụ? cụ cho em tham gia được không ạ? Nick skype của em: gaconditimthoc. Cảm ơn cụ nhiều.

ToanThangLong

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi, Tk của em còn 25000 PVX em ôm từ lúc nó 18k.
Em làm gì với cái đống đấy bây giờ ạ.
Từ lâu lắm rồi em chẳng them nhòm ngó đến CK nữa nên giờ cũng chẳng biết nó ra sao.
Các cụ chỉ giùm em với ạ.

Everest1368

Xe hơi
Cụ nên tranh thủ lúc phân phối đỉnh, bán ra rồi mua lại giá thấp để hạ giá vốn. Còn chờ lên 18 thì cũng mất thời gian kha khá nữa đấy.

Từ lâu lắm rồi em chẳng them nhòm ngó đến CK nữa nên giờ cũng chẳng biết nó ra sao.

Ngoccu

Xe tăng
Nghe cụ nói có vẻ cụ ko quan tâm đến khoản này ( khoảng gần 150 tr )
- Theo em có 2 cách :
1. Cụ ôm luôn đi sẽ có ngày cụ có lãi ( 5-7 năm nữa )
2. Cách này hay hơn, với đúng số tiền đó, cụ bán hết PVX và mua lại 1 CP thuộc dòng cơ bản : VPK, BMP, VNM, HSG, LIX, LHG, VNC, CNG, TLG, HAD v.v...là xong 3 năm nữa cụ sẽ có lãi, chả phải chờ 5,7 năm

Ngoccu

Xe tăng
Quá tuyệt vời cụ ạ! đọc phân tích của cụ em như gặp được "tri âm":"> nhưng cụ thì sâu và chuyên hơn em gấp nhiều lần. Tiếc là em đang phải công tác ở nước ngoài hơn năm nữa mới về hẳn, không thì kiểu gì cũng phải diện kiến đãi cụ "1 chỉ". Thôi hẹn cụ khi nào em về nước sẽ contact với cụ nhé! Hiện em có 1 khoản để rình, trong đó 8 phần em lên kế hoạch vứt vào dài hạn đầu tư phòng thủ, còn 2 phần em để lướt cho vui. Kinh nghiệm về lướt em bằng 0, đang thử lướt với lcm đấy nhưng có lẽ giờ không còn sóng rồi. Theo cụ hiện tại nếu lướt thì có mã nào nên cho vào giỏ ạ? Đôi lời lạm bàn với cụ mong cụ tiếp tục trao đổi, san sẻ kinh nghiệm ạ!
Hi hi cám ơn cụ đã coi em như tri ân, kế hoạch 8-2 của cụ em thấy là rât hay đấy ạ. phần 2 của cụ đầu tiên phải phụ thuộc vào TT có sóng hay ko? khi có sóng thì mới đến lúc lựa hàng, tránh xa dòng KS, Chứng khoán, bank ra. Tập trung vào BĐS thôi cụ, BĐS đang rất khó khăn, chính vì thế giá bị giảm rất mạnh, và cũng có vài chính sách hỗ trợ cho BĐS đang treo trên đầu, vậy nên hãy chọn BĐS lướt sóng cho 2013. Còn các năm sau chưa biết, mỗi năm 1 khác ko ai nói trước đc

Ngoccu

Xe tăng
Hiện tại em vẫn chưa vào hàng, vậy lúc nào có thể giải ngân? đây là câu trả lời :

taimam

Xe đạp
Dạo này bận rộn quá, bác Tri Dung với em hốt PPC chờ rung cây thôi :D