[Funland] Chữa đau dạ dày bằng tinh nghệ, mật ong. Cụ nào thử chưa ạ?

Godfather77

Xe điện
Thưa các cụ, trước đây e đã có thớt về điều trị đau dạ dày bằng thuốc tây. Dưng mà khổ nỗi cứ lâu lâu lại bị tái phát (khoảng 10 tháng). Mấy lần trước em toàn đi khám để lấy thuốc tây uống, tuy nhiên uống thuốc tây rất mệt. Vừa rồi em quyết định dùng tinh nghệ (mua ngoài hiệu thuốc bắc) e cứ uống hết 1 lạng nghệ đen lại đến 1 lạng nghệ vàng. Công thức là ngày 10g chia 3 lần mỗi lần 3g hoà 150ml nước cùng 1 thìa mật ong. Uống trươcs bữa ăn 30p. Đến nay e đã uống hết 2 lạng thấy ok, rất dễ chịu các cụ ạ. E sẽ uống khoảng 45 ngày rồi theo dõi xem hiệu quả ntn?
Đã có cụ nào thử cách này chưa ạ?

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
cái này e dùng qua rồi cụ ạ. e giống như kiểu bị dạ dày di truyền từ đời bố e. ăn uống giữ gìn cực kỳ mà vẫn đau dạ dày nặng (còn bố em dân lái xe thì ko tránh được)
nhà e trong nghệ an nên mẹ e còn tìm được nghệ xịn và mật ong xịn cơ :)) ngệ thì e ko nhớ rõ lắm những hình như chỉ cả nghệ đen lẫn vàng trộn nhau hay sao đó. mẹ e mua nghệ tươi về tự xay tự viên lại vs mật ong. để trong hộp bắt e uống dần
nhưng thú thật với cụ, nhiều người khen chứ với e thì chả được gì. uống được 2 tuần thì e táo bọn nặng, ko đi đại tiện được. cổ họng lúc nào cũng nóng ran, kiểu muốn ợ hơi nhưng nóng cực kỳ khó chịu, khó ngủ, người cảm thấy cơ thể như kiểu suy nhược, mệt mỏi. chán quá e nghỉ luôn ko uống nữa :-s

feroza_hb

Xe tăng
Nói về chuyện đau dạ dày, Anh bạn e có thời gian sống chung với bệnh dạ dầy hơn 20 năm có lẻ, các loại thuốc Đông, Tây, Nam Y.., ở đâu mách có thầy chữa là đều tìm đến, nhưng đều ko có kết quả...cho đến khi theo sự giới thiệu, tìm gặp một Bác sỹ nữ trẻ có trình độ đào tạo chuẩn Qtế (Bênh viện này ở Sơn Tây, HN) sau khi lấy mẫu xét nghiệm, phác đồ điều trị...kết quả không thể không tin đó là khỏi bệnh với đơn giá 400 nghìn VND. E nghĩ có thể là hợp thầy, hợp thuốc các Cụ nhỉ mà có khi cũng phải vía hay sao ấy.

Gabpearl

Xe buýt
Hồi trước có ông nội em bị bệnh dạ dày, thế là mỗi ngày cứ lấy dồi rồi nhét nghệ tươi xắt nhỏ vào rồi nướng lên mà ăn, thơm lừng, sau một thời gian thì khỏi.
Có cụ nào thử giống vậy chưa ạ

xe thủng lốp

Xe container
Đã có rất nhiều người thử và tác dụng rất tốt cụ chủ cứ yên tâm nhé

Chichchoeht

Xe tăng
cụ bị quá nóng rồi. cháu dự thế ạ. cái đó nóng lắm.

cái này e dùng qua rồi cụ ạ. e giống như kiểu bị dạ dày di truyền từ đời bố e. ăn uống giữ gìn cực kỳ mà vẫn đau dạ dày nặng (còn bố em dân lái xe thì ko tránh được)
nhà e trong nghệ an nên mẹ e còn tìm được nghệ xịn và mật ong xịn cơ :)) ngệ thì e ko nhớ rõ lắm những hình như chỉ cả nghệ đen lẫn vàng trộn nhau hay sao đó. mẹ e mua nghệ tươi về tự xay tự viên lại vs mật ong. để trong hộp bắt e uống dần
nhưng thú thật với cụ, nhiều người khen chứ với e thì chả được gì. uống được 2 tuần thì e táo bọn nặng, ko đi đại tiện được. cổ họng lúc nào cũng nóng ran, kiểu muốn ợ hơi nhưng nóng cực kỳ khó chịu, khó ngủ, người cảm thấy cơ thể như kiểu suy nhược, mệt mỏi. chán quá e nghỉ luôn ko uống nữa :-s

Chichchoeht

Xe tăng
cháu thì ko ăn nghệ với mật. mà cháu ăn trứng gà với mật ong vào buổi sáng cùng với bánh mỳ. hồi đó cháu uống thuốc tây của 103 nữa nên ko biết khỏi bởi thuốc tây hay thuốc ta nữa? ( cháu bị dạ dày từ khi đi nghĩa vụ quân sự và đến năm 2003 nghĩa là 5 năm. thế mà giờ cháu ko bị lại nữa ạ.)

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
đau dạ dày e thấy thuốc thang chỉ đỡ thôi chứ sao khỏi được trừ khi cụ phát hiện sớm thôi .nói chung là không tránh khỏi chỉ hạn chế thôi cụ ạ.bia rượu ko uống thì hơi khó thôi thì ít đi vậy =))

Godfather77

Xe điện
Em hóng hớt trên nét thấy nố trong time uống nghệ, mật ong mà xới rượu bia vào là hại gan lắm. Cụ nào bên đông y vào phán cho e phát. Từ hôm e uống đều đến giờ thấy dễ chịu lắm ạ. Không bị đau nữa, hết ạ ợ và buồn nôn.

Luu Lehong

Xe container
Thưa các cụ, trước đây e đã có thớt về điều trị đau dạ dày bằng thuốc tây. Dưng mà khổ nỗi cứ lâu lâu lại bị tái phát (khoảng 10 tháng). Mấy lần trước em toàn đi khám để lấy thuốc tây uống, tuy nhiên uống thuốc tây rất mệt. Vừa rồi em quyết định dùng tinh nghệ (mua ngoài hiệu thuốc bắc) e cứ uống hết 1 lạng nghệ đen lại đến 1 lạng nghệ vàng. Công thức là ngày 10g chia 3 lần mỗi lần 3g hoà 150ml nước cùng 1 thìa mật ong. Uống trươcs bữa ăn 30p. Đến nay e đã uống hết 2 lạng thấy ok, rất dễ chịu các cụ ạ. E sẽ uống khoảng 45 ngày rồi theo dõi xem hiệu quả ntn?
Đã có cụ nào thử cách này chưa ạ?
Em cũng đã dùng tinh nghệ loại tinh chất là cucurmin cơ . Theo công thức chiết xuất là 1 tấn chỉ được ra 3 kg tinh nghệ cucurmin. Tuy nhiên đó chỉ là lý thuyết chứ thực tế cSSX cũng pha thêm đường gluco nhưng cũng rất tốt. Giá trước đây vài năm là 100 k , bây giờ là 275 ngàn/lạng. Em mua chỗ nhà GSTS Nguyễn Văn Tỵ số nhà 58 KTT Viện Hóa đường Trần quốc Hoàn. Thỉnh thoảng đau thì mua 1-2 lạng dùng pha với mật ong sau bữa ăn mỗi bữa 1 thìa sữa chua là đỡ.:-*
Em bỏ dùng thuốc tây lâu rồi!:D

xe thủng lốp

Xe container
Cứ mua tươi về thái lát phơi khô là chuẩn nhất cụ ạ
Em cũng đã dùng tinh nghệ loại tinh chất là cucurmin cơ . Theo công thức chiết xuất là 1 tấn chỉ được ra 3 kg tinh nghệ cucurmin. Tuy nhiên đó chỉ là lý thuyết chứ thực tế cSSX cũng pha thêm đường gluco nhưng cũng rất tốt. Giá trước đây vài năm là 100 k , bây giờ là 275 ngàn/lạng. Em mua chỗ nhà GSTS Nguyễn Văn Tỵ số nhà 58 KTT Viện Hóa đường Trần quốc Hoàn. Thỉnh thoảng đau thì mua 1-2 lạng dùng pha với mật ong sau bữa ăn mỗi bữa 1 thìa sữa chua là đỡ.:-*
Em bỏ dùng thuốc tây lâu rồi!:D

SpecialOne

Xe tải
Hắt xì hơi, các cụ nhắc đến nghệ hẳn nào em cứ hắt xì liên tục. Nói về nghệ thì quả là dài nhưng túm lại là cái hoạt chất curcumin có trong tinh nghệ. Cái cái thì các cụ nhà mềnh biết từ xa xưa nhưng hiềm nỗi củ nghệ có nhiều chất trong đó có váng dầu là chất gây mầu và vị đắng khiến cho củ nghệ không dùng phổ biến được. Ngoài ra cũng chưa có công nghệ để chiết xuất được curcumin trong nghệ. Vài năm gần đây đã có nhiều cơ sở trong nước đã chiết xuát được tinh nghệ loại bỏ hoàn toàn được váng dầu và nâng cao hàm lượng curcumin cao hơn nhưng chưa phải là curcumin 100%. Bây giờ ta cũng nhập curcumin từ nước ngoài, chủ yếu là Ấn Đọ, Mỹ nhưng đó curcumin tổng hợp chứ ko phải từ tự nhiên và giá ngày càng cao lên đến 5-7tr/kg.
Tinh nghệ nguyên chất thì rất dễ uống, ko đắng tẹo nào, loại bỏ đc váng dầu nên khong gây nóng cho người dùng. Công dụng thì rất nhiều kể ra không hết nhưng chủ yếu được dùng cho bệnh nhân đau dạ dày, đại tràng, hỗ trợ điều trị ung thư, dùng cho phụ nữ sau sinh, cho chị em làm đẹp, trắng da....rất tốt mà hoàn toàn không gây tác dụng phụ như thuốc Tay, Mỹ phẩm.
Nhà cháu hiện có cơ sở ở Nghệ an trực tiếp sx và cung cấp tinh nghệ nguyên chất vàng và đen, tinh nghệ curcumin hàm lg cao, được Cục ATVSTP cấp giấy chứng nhận chất lượng, VSATTP (cơ sở đầu tiên trong Nghệ an, hoạt động được 5 năm rồi), sắp tới nhà cháu đã xin phép Mod mở 1 topic trong Bệnh xá OF để phục vụ các cụ, trả lời tất tần tật thông tin liên quan đến củ nghệ, hoạt chất curcumin, tư vấn miễn phí chữa bệnh bằng củ nghệ và nếu được các tin tưởng xin cung cấp tinh nghệ chất lượng cao nhất, giá OF nhất ạ:D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SpecialOne

Xe tải
Tư vấn online: Tác dụng của củ nghệ và hoạt chất curcumin trong củ nghệ

Chào các kụ OFER và xin phép Mod cho mở topic Tác dụng của củ nghệ và hoạt chất curcumin trong củ nghệ
Gần đây ở Việt nam bắt đầu tìm kiếm nguồn thuốc thảo dược thiên nhiên để chữa bệnh, nâng cao sức khoẻ, ngay cả nước ngoài từ lâu cũng đã bắt đầu tìm hiểu về tác dụng chữa bệnh từ thảo dược với phươpng châm "trở về thiên nhiên". Trong các loại thảo dược ở Việt nam gần đây củ nghệ được quan tâm nhiều nhất bởi công dụng, tính năng và sự sẵn có của nguồn nguyên liệu này vốn được mệnh danh Vua của các cây thuốc hay Vị thuốc quý từ thiên nhiên. Để có thêm thông tin, tư liệu quý báu về củ nghệ và các sản phẩm liên quan đến nghệ, với kinh nghiệm gần 10 năm gắn bó với củ nghệ mình xin trả lời tất cả các câu hỏi về củ nghệ và các sản phẩm liên quan đến củ nghệ (bột nghệ, tinh bột nghệ, curcumin, piperine, tinh dầu nghệ....

Mong mọi người ủng hộ, xin cảm ơn!

SpecialOne

Xe tải
Sáu điều cần biết về curcumin
Curcumin được ghi nhận là sản phẩm hỗ trợ phòng chống và điều trị khá nhiều bệnh lý khác nhau, trong đó nổi trội là phòng ngừa ung thư, hỗ trợ điều trị kiểm soát phát triển của tế bào ung thư. Ngoài ra tinh nghệ Curcumin còn có tác dụng chống viêm loét dạ dày do tác dụng tăng bài tiết chất nhày mucin.1 tác dụng khác của Curcumin là giúp hưng phấn và co bóp tử cung, tác dụng lợi mật, thông mật, kích thích tế bào gan và co bóp túi mật, giảm hàm lượng cholesterol trong máu. Ngoài ra, tinh nghệ curcumin cũng làm giảm tỉ lệ mắc ung thư như ung thư vú, tuyến tiền liệt, phổi và ruột kết.

1. Curcumin những tác dụng chính được ghi nhận từ sản phẩm này như thế nào ?

Curcumin được ghi nhận là sản phẩm hỗ trợ phòng chống và điều trị khá nhiều bệnh lý khác nhau, trong đó nổi trội là phòng ngừa ung thư, hỗ trợ điều trị kiểm soát phát triển của tế bào ung thư. Ngoài ra tinh nghệ Curcumin còn có tác dụng chống viêm loét dạ dày do tác dụng tăng bài tiết chất nhày mucin.1 tác dụng khác của Curcumin là giúp hưng phấn và co bóp tử cung, tác dụng lợi mật, thông mật, kích thích tế bào gan và co bóp túi mật, giảm hàm lượng cholesterol trong máu. Ngoài ra, tinh nghệ curcumin cũng làm giảm tỉ lệ mắc ung thư như ung thư vú, tuyến tiền liệt, phổi và ruột kết.​
2. Curcumin có khả năng ngăn chặn, kiểm soát sự phát triển của tế bào ung thư như thế nào ?

Hoạt chất Curcumin trong sản phẩm tinh nghệ Curcumin có tác dụng huỷ diệt tế bào ung thư vào loại mạnh. Tại Mỹ, Đài Loan, người ta đã tiến hành thử lâm sàng dùng Curcumin điều trị ung thư và kết luận Curcumin có thể kìm hãm sự phát tác của tế bào ung thư da, dạ dày, ruột, vòm họng, dạ con, bàng quang. Curcumin còn là chất bổ cho dạ dày, ruột, gan, mật, lọc máu, làm sạch máu, điều trị vết thương, chống viêm khớp, dị ứng, nấm, chống vi khuẩn có hiệu lực. Từ nǎm 1993, các nhà khoa học thuộc ĐH Harvarrd (Mỹ) đã công bố 3 chất có tác dụng kìm hãm tế bào HIV-1, HIV-1-RT và 1 trong 3 chất đó là Curcumin.​
Đối với bệnh nhân ung thư, tế bào ung thư sẽ tự sản sinh ra những mạch máu mới để nuôi dưỡng chính nó và làm nó ngày càng phát triển mạnh mẽ. Nếu muốn huỷ diệt nó đầu tiên phải hủy diệt những mạch máu nuôi sống nó mà tốt hơn hết là chống lại khả năng tạo mạch. Curcumin cũng chính là một trong những chất chống tạo mạch có nguồn gốc thảo dược thiên nhiên. Chúng làm vô hiệu hóa tế bào ung thư và ngăn chặn không cho hình thành các tế bào ung thư mới mà không làm ảnh hưởng đến các tế bào lành tính bên cạnh. Đây là ưu điểm nổi bật không như một số loại thuốc khác diệt tế bào ác tính cũng diệt luôn cả tế bào lành tính làm cho cơ thể suy kiệt, chán ăn, rụng tóc, buồn nôn.​
3. Curcumin có thể giải độc và bảo vệ gan ra sao ?

Ngoài hoạt tính phòng ngừa và chống ung thư, Curcumin còn đuợc biết là một chất có khả năng giải độc gan, chống lại xơ gan cổ chướng, bảo vệ tế bào hồng cầu (Vermeule – Biochem Pharmacology – 1990 – Vol 39 – N12 – pp 1860)​
Các nhà khoa học tại Phần Lan và Hồng Kông đã phát hiện ra rằng, hoạt chất Curcumin có tác dụng ngăn chặn hoạt tính của gien NF-kappaB, một trong những "thủ phạm" gây bệnh gan. Các thí nghiệm trên chuột với nhiều chế độ dinh dưỡng khác nhau có trộn thêm Curcumin, được miêu tả trong tạp chí "American Journal of Physiology - Gastrointestinal and Liver Physiology" cho thấy, hoạt chất curcumin không chỉ có tác dụng ngăn chặn hoạt tính của gien NF-kappaB mà còn bảo vệ tế bào gan không bị phá hủy khi có nồng độ cồn cao trong máu.​
4. Bị bệnh đau dạ dầy có nên sử dụng Curcumin thường xuyên ?

Tinh nghệ curcumin có rất nhiều tác dụng trong hỗ trợ tiêu hóa do thúc đẩy sự co bóp của túi mật nhưng lại không làm tăng tiết axit dạ dày. Tinh nhất Curcumin trong củ nghệ cũng ức chế được các khối u ở bộ phận này. Có thể dùng nghệ với liều lượng 1-6 g/ngày (dưới dạng bột hoặc thuốc sắc) để chữa bệnh đau dạ dày, vàng da, đau bụng sau sinh. Để điều trị bệnh viêm loét dạ dày, tá tràng, người bệnh nên sử dụng Biocurmin thường xuyên.​
5. Curcumin thích hợp dùng cho những đối tượng nào và có cần kiêng sử dụng thuốc hay loại thực phẩm nào trong thời gian sử dụng ?

Với nhiều tính năng ưu việt, tinh nghệ curcumin thích hợp cho các đối tượng khỏe mạnh có mong muốn phòng bệnh, và đặc biệt thích hợp cho các đối tượng đang bị hoặc có tiền sử ung thư, viêm loét dạ dày tá tràng, các bệnh đường tiêu hóa, viêm gan. Curcumin hoàn toàn không gây phản ứng với bất kỳ các loại thuốc, thực phẩm nào, vì vậy hãy ăn uống đầy đủ dưỡng chất để đảm bảo sức khỏe.
6. Sản phẩm có phản ứng phụ không ?

Sản phẩm an toàn tuyệt đối không gây ứng phụ tuy nhiên sản phẩm không nên dùng cho phụ nữ trong thời kỳ mang thai.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chủ cho em hỏi làm sao mua đc Curcumin mà ko mua phải bột nghệ thông thường?:) và cách phân biệt ạ? em cảm ơn

SpecialOne

Xe tải
Bột nghệ thì không thể nhầm với curcumin được vì bột nghệ màu vàng sẫm, mùi hăng nồng và đắng khủng khiếp, chắc ý cụ hỏi về tinh Bột nghệ và curcumin. Nếu nhìn bằng mắt thì curcumin mịn hơn, màu vàng nhưng đậm hơn, pha vào nước thì curcumin nổi hiàn toàn trên mặt nc còn tinh nghệ vẫn có 1 phần chìm xuống dưới do tinh lọc chưa hết. Để biết hàm lượng chính xác % curcumin thì chỉ có xét nghiệm mới biết đc, mà xét nghiệm chủ tiêu này rất ít nơi làm được. Bác có thể Yc bên cung cấp trình giấy chứng nhán gọi là CA nhé

Chỉnh sửa cuối:

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bột nghệ thì không thể nhầm với curcumin được vì boịt nghệ màu vàng sẫm, mùi hăng nồng và đắng khủng khiếp, chắc ý cụ hỏi về tinh Bột nghệ và curcumin. Nếu nhìn bằng mắt thì curcumin mịn hơn, màu vàng nhưng đậm hơn, pha vào nước thì curcumin nổi hiàn toàn trên mặt nc còn tinh nghệ vẫn có 1 phần chìm xuống dưới do tinh lọc chưa hết. Để biết hàm lượng chính xác % curcumin thì chỉ có xét nghiệm mới biết đc, mà xét nghiệm chủ tiêu này rất ít nơi làm được. Bác có thể Yc bên cung cấp trình giấy chứng nhán gọi là CA nhé
Cụ ơi, Curcumin đậm hơn tức là màu hay hương vị ạ? cụ có biết chỗ nào bán thật sự chất lượng có hàm lượng curcumin cao ko ạ?

hanoi06

Xe buýt
E vẫn mua Cucumin của một bác ở Viện Hóa học hoặc mua ở Viện CNTP, nhưng gọi là tinh bột nghệ hay bột Cucumin thì chịu cụ ạ. Giá cả thì 200k, 250k hay 700k/ lạng cũng ko thấy khác nhau. Cụ có thể cho anh em biết chíng xác nơi nào bán Cucumin hay ko?