Chú ý về chạy thẳng tại đường Hoàng Quốc Việt - HN

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chú ý hướng xe đi từ Bưởi theo HQV ra đường Phạm Văn Đồng, khi đến ngã 4 giao Nguyễn Phong Sắc thì bám theo làm bên phải nhé! Nếu bám trái mà chạy thẳng thì CSGT bắt ngay (tôi vừa gặp 3 ô tô con bị dính xong - 4h00' chiều mùng 7 Tết), vì làn trái dành cho xe rẽ trái ra Nguyễn Phong Sắc.

Đợt trước Tết hướng mũi tên hơi bị mờ và CA không bắt lỗi này. Nhưng gần đây mới kẻ lại rất rõ.

Các cụ chú ý nhé!

nguyenphan80

Xe tăng
Nhà cháu đến ngã tư là nhìn vạch , đèn , biển từ xa khoảng 30m nên rất chú ý , kính cần cảm ơn cụ nhắc anh em

vietran

Xe ba gác
Bẩn bựa nhể
Chỗ này mấy ai rẽ trái đâu vì trc đó có nhiều đường rẽ trái rồi, chủ yếu đi thẳng, dành hẳn một làn cho rẽ trái là ngu, dựa vào cái ngu và bất hợp lý để kiếm trác là bẩn bựa

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Bẩn bựa nhể
Chỗ này mấy ai rẽ trái đâu vì trc đó có nhiều đường rẽ trái rồi, chủ yếu đi thẳng, dành hẳn một làn cho rẽ trái là ngu, dựa vào cái ngu và bất hợp lý để kiếm trác là bẩn bựa
Đúng là tách làn rẽ trái là rất bất hợp lý vì chủ yếu xe chạy thẳng, mà không tách đèn riêng. Nếu tạo hẳn làn rẽ trái riêng như đoạn ngã 4 tháp Hòa Bình thì hợp lý hơn.

30x-FUNX

Xe hơi
Bẩn bựa nhể
Vâng chính xác là rất ít xe rẽ trái. Đường này em ít đi nên cũng ko biết nó có cái phân làn từ bao giờ nữa. Sáng sớm hôm qua em đi phủ về tí dính chỗ này vì có chú taxi chạy trước đánh sang phải để đi thẳng, em đi ngay sau nên chỉ hơi thoáng thấy cái mũi tên rẽ trái trên làn đường thì đã đến cột đèn rồi, nhìn bên đối diện thấy có chú xxx đang nhìn mình với tư thế rình mồi, em liền gạt xi nhan rẽ trái qua Ng Phong Sắc luôn. Không ngờ xxx mới tết ra mà làm việc nhiệt tình thế :D

MeogiaTL

Xe tải
Chiều ngược lại cũng thế các cụ nhé. Làn ngoài cùng là để rẽ trái vào viện E. Kính mong các cụ cửn thựn khi qua `4 này

tla

Xe điện
Nhà cháu đến ngã tư là nhìn vạch , đèn , biển từ xa khoảng 30m nên rất chú ý , kính cần cảm ơn cụ nhắc anh em
Thật sự khi nhiêu xe nối đuôi nhau thì em chỉ nhìn dược biển không còn nhìn được vạch nữa.

trentungcayso

Xe tăng
Bẩn bựa nhể
So với nhiều thằng khác thì còn sạch chán. Có cần kể ra không nhỉ?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay thấy 1 bác đi Kia đỏ vô tư chạy thẳng khi bám trái làn tại nút giao này (đường HQV hướng lên Bưởi), trong khi đó có 2 cậu CA trẻ đứng bên trên nhưng không bắt.

Lúc dừng xe đưa con lên lớp học thì vô tình gặp bác đó cũng cùng đưa con, nói bác may mắn, bác đó còn nói hoàn toàn không để ý làn đường mới hay chứ!

MTfan

Xe buýt
Em đi đường này suốt và phải nói rằng ngã tư HQV và NPS biển báo GT cực kỳ vớ vẩn. Làn rẽ trái thì chỉ có duy nhất một vạch mũi tên chỉ làn rẽ trái trước đèn đỏ ngay tại ngã tư, không có vạch báo trước đó. Nếu có xe nào đỗ lên trên cái mũi tên chỉ hướng thì các bác chỉ có móm. Biển báo bên đường hoặc trên cao cũng không có luôn nên ko dính mới là chuyện lạ

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Đường Hoàng Quốc Việt phân làn dành riêng cho rẽ trái, có cả tín hiệu đèn trên cao và vạch dưới đường. Các cụ đi chú ý là được

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đường Hoàng Quốc Việt phân làn dành riêng cho rẽ trái, có cả tín hiệu đèn trên cao và vạch dưới đường. Các cụ đi chú ý là được
Tôi ngày nào cũng lượn ở ngã 4 này không dưới 6 lần, nhưng không thấy cái đo đỏ???

Theanh_72

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhắc nhở.

hieubf

Xe hơi
luật nó sửa tối ngày mà các cụ, bẫy nhau là chính, kinh nghiệm của em là chỗ nào cũng vào giữa đường mà thẳng, trừ chỗ nguyễn lương bằng, còn nếu tạo làn rẽ riêng cho chuẩn thì phải kẻ đường theo chuẩn và chém bớt cái dải phân cách mới là đúng, luật này chỉ VN mới có :)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Các ngã 4 trên đường HQV có 2 chỗ đều bất hợp lý. Ngã tư đã cảnh báo và ngã tư chỗ tháp Hoà Bình - chợ Nghĩa Tân. Tại nút giao này lại đi từ hướng trường Đa'ng lên dốc Bưởi thì ở làn bên trái vừa được rẽ trái và chạy thẳng, nhưng lại có đèn báo tín hiệu khác nhau. Do đó, khi đèn rẽ trái màu xanh (hướng chạy thẳng thì đỏ), các bác muốn rẽ trái cóc rẽ được vì vướng xe chạy thẳng. Khi đèn chạy thẳng xanh thì các bác làn bên trái vướng xe rẽ trái cóc thoát được. Do vậy đường HQV đang thông thoáng thì bây giờ toàn ùn tắc!!!!!!!!!!
Không hiểu thằng nào nó "phát minh" mấy nút kiểu này sao mà ngu vậy? Chẳng lẽ muốn anh em lái xe cẩn thận hơn khi tạo các tình huống lắt léo này?

học lái

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ nhắc nhở

programervn

Xe tải
Thanks bác chủ thớt đã cảnh báo, vì em dạo này hay rẽ trái từ HQV sang NPS. Ngu ý hay không thì phải bảo với người kẻ vạch, còn anh em of thì báo nhau vạch kẻ các bác à. Chứ đợi đến khi xxx gọi xuống mà chửi tại ông kẻ vạch ngu thì cũng vô nghĩa, vẫn mất tiền thôi.

ThienRacer

Xe buýt
Theo cháu nghĩ thì tốt nhất là làn ở hn nên chia như sau:
- Làn 1 - rẽ trái: sẽ cho cả rẽ trái và đi thẳng
- Làn 2 - đi thẳng: Chỉ cho đi thẳng vì rẽ sang bên nào cũng tạt đầu ảnh hưởng tới xe khác
- Làn 3 - rẽ phải: cũng cho cả đi thẳng và rẽ phải

Cháu thấy 1 số đường chia làn như thế rất hợp lí, và nếu tất cả đường ở hn đều chia như thế thì dần mình sẽ đi theo thói quen, ko cần để ý đến biển, cứ gần đến ngã 3, ngã 4 là tự động chuyển làn, vừa đỡ tắc đường lại đỡ mất công blabla với 3x

programervn

Xe tải
Theo cháu nghĩ thì tốt nhất là làn ở hn nên chia như sau:
- Làn 1 - rẽ trái: sẽ cho cả rẽ trái và đi thẳng
- Làn 2 - đi thẳng: Chỉ cho đi thẳng vì rẽ sang bên nào cũng tạt đầu ảnh hưởng tới xe khác
- Làn 3 - rẽ phải: cũng cho cả đi thẳng và rẽ phải

Cháu thấy 1 số đường chia làn như thế rất hợp lí, và nếu tất cả đường ở hn đều chia như thế thì dần mình sẽ đi theo thói quen, ko cần để ý đến biển, cứ gần đến ngã 3, ngã 4 là tự động chuyển làn, vừa đỡ tắc đường lại đỡ mất công blabla với 3x
Còn tùy vào tình hình giao thông từng nút bác à, ở những nút lưu lượng đông, tín hiệu đèn rẽ trái/phải và đi thẳng không cùng 1 lúc thì bố trí như bác nói lại không hợp lý.

ThienRacer

Xe buýt
Còn tùy vào tình hình giao thông từng nút bác à, ở những nút lưu lượng đông, tín hiệu đèn rẽ trái/phải và đi thẳng không cùng 1 lúc thì bố trí như bác nói lại không hợp lý.
1 số điểm nút lớn thì đúng như cụ nói ah *-:)