[Thảo luận] Chú xxx này đen vãi

vihali

Xe container
Ông anh họ em, trước là CSHS, sau giải nghệ đi buôn ô tô nên quá trình bôn tẩu va chạm với đồng nghiệp cũ rất nhiều. Suốt từ Bắc chí Nam, ông này rải thành tích khắp nơi, xxx Huế, Đà Nẵng, Nghệ An đều dính vào ông này, kết quả là bị kỉ luật, chuyển công tác có đủ cả, giờ thì lại đến lượt xxx HN mấy ngày nay có chút ân tình nên đi lại suốt.

Số là ông này mới từ miền Trung chuyển ra HN, nên không thạo đường lắm. Hôm nọ đi 2B chở ông bạn là thương binh đi khám, đến một ngã tư nọ, thay vì phải đi quá lên rồi vòng lại thì ông rẽ luôn nên bị trương tuần ách lại.

Ông này trình bày là mới ra, đường đông đã toát mồ hôi rồi nên không kịp nhìn biển, đồng chí có thể nhắc nhở để tôi rút kinh nghiệm. Chú xxx trẻ không chịu, đòi phạt, ổng thấy không được thì chấp nhận phạt. Công dân vi phạm hành chính thì phải phạt thôi, các bác nhỉ, thế còn công chức nhà nước thì sao?

Sau khi quan sát thì ổng nói với chú xxx những lỗi chú xxx mắc phải như sau:

- Anh sao không có bảng tên.
- Không lập biên bản, viết giấy phạt không tên tuổi, kí tên không rõ ràng.

Sau đó, ổng đến đội, gặp đội trưởng. Đội trưởng nghe xong bảo để gửi lại tiền, ổng bảo tôi lên trình bày sự việc chứ không phải để đòi tiền. Trên đường về, xxx lại gọi lần nữa bảo đến lấy lại tiền, lại bảo "chú phải có tinh thần xây dựng đất nước chứ (???)", ông anh em lại càng sôi máu thảo cái đơn đưa các chú đọc và sẽ gửi lên thanh tra. Mấy hôm nay các chú đang xin ông anh em tha, lại còn nhắn tin "sau này lên sếp, em sẽ không quên ơn anh" :)):)):)). Cái tin nhắn này mà gửi cho sếp của chú này thì chắc chú toi. Ghế của anh đang ngồi, chú cứ muốn ngồi là sao??? Là sao???

small_best

Xe lăn
Lại còn "Sau này lên xếp sẽ ko quên ơn anh" hài vãi ..... xxx lại đau đầu rồi :D

longkn

Xe tải
mấy chú XXX giờ lắm trò quá kụ chủ nói ông anh cho bọn nó đi đi

LexusES2013

Xe đạp
chú xxx này đụng nhầm hàng rồi :)):))

giang.it

Xe đạp
volka cho anh cụ phát nào

vihali

Xe container
À, ông anh em còn chụp ảnh chú xxx này nữa, có bằng chứng làm việc không đeo bảng tên.

Thực ra thì đây là lần 2, ông va chạm với xxx HN. Năm ngoái, ổng lên Nội Bài đưa đón thằng rể khoai tây, đi vào làn taxi (biển phân làn không đúng chuẩn) nên bị phạt. Đang vội nên ổng chả cãi, lại có cò mồi bảo chú cho xxx ít tiền là xong nên ổng dúi cho ít tiền để vào cho kịp. Mấy hôm sau, có việc lại lên Nội Bài, bọn em tạt qua đồn gặp đội phó. Ổng kể ngày tháng đó, có chiến sĩ của các đồng chí vu cho tôi là phạm luật giao thông, gây khó dễ nên tôi phải đưa tiền cho chiến sĩ ấy để kịp làm thủ tục. xxx lại bảo chúng tôi không biết chiến sĩ đó là ai. Nói thế là toi rồi, ông này đã từng là xxx nên thủng thẳng cảm ơn các đồng chí, các đồng chí không biết ngày giờ đó là chiến sĩ nào trực bắt xe tôi thì để tôi gặp thanh tra truy lại sổ trực vậy. Chú đội phó sợ xanh mặt sang phòng bên cạnh lôi ngay ra thủ phạm nhận tiền. Hôm đó, bọn em được chú đội phó mang tận vào trong sảnh đón thằng em em, lại còn dặn nếu có vấn đề gì thì cứ gọi em.

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Liệu ông anh cụ có làm đến cùng không ? nên làm điểm cái nhỉ

New_Carens

Xe điện
Hay, các chú gặp đúng sao quả tạ chiếu.

Ob3xuT

Xe điện
Em thì nghĩ ko đen chút nào, làm láo thì chịu trách nhiệm thôi :)) Coi thường pháp luật, kỉ luật, coi thường dân :))

Website
www.geotextile.com.vn
cụ vihali có nhiều bài đấu đầu với xxx. Trông avatar cụ đầy mưu thế cơ mà. đã mời riệu cụ.

Chỉnh sửa cuối:

thanh1609

Xe tải
Em không nghĩ chú xxx đấy đen đâu.
Nếu chú ý cứ làm đúng thì làm gì có chuyện phải sợ hãi :)

ke0kul

Xe buýt
À, ông anh em còn chụp ảnh chú xxx này nữa, có bằng chứng làm việc không đeo bảng tên.

Thực ra thì đây là lần 2, ông va chạm với xxx HN. Năm ngoái, ổng lên Nội Bài đưa đón thằng rể khoai tây, đi vào làn taxi (biển phân làn không đúng chuẩn) nên bị phạt. Đang vội nên ổng chả cãi, lại có cò mồi bảo chú cho xxx ít tiền là xong nên ổng dúi cho ít tiền để vào cho kịp. Mấy hôm sau, có việc lại lên Nội Bài, bọn em tạt qua đồn gặp đội phó. Ổng kể ngày tháng đó, có chiến sĩ của các đồng chí vu cho tôi là phạm luật giao thông, gây khó dễ nên tôi phải đưa tiền cho chiến sĩ ấy để kịp làm thủ tục. xxx lại bảo chúng tôi không biết chiến sĩ đó là ai. Nói thế là toi rồi, ông này đã từng là xxx nên thủng thẳng cảm ơn các đồng chí, các đồng chí không biết ngày giờ đó là chiến sĩ nào trực bắt xe tôi thì để tôi gặp thanh tra truy lại sổ trực vậy. Chú đội phó sợ xanh mặt sang phòng bên cạnh lôi ngay ra thủ phạm nhận tiền. Hôm đó, bọn em được chú đội phó mang tận vào trong sảnh đón thằng em em, lại còn dặn nếu có vấn đề gì thì cứ gọi em.
người trong ngành nên nắm rõ quy trình, hệ thống cấu trúc làm việc. nói câu nào là chí mạng câu đấy. em đã rót mời 2 anh em cụ rồi ạ (b)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ 2 e thắc mắc là nếu họ ko nhận là ăn tiền thì a cụ có bằng chứng ko ạ, có thì mấy ông mới rét thế chứ nhỉ??

Cái vụ biên lai cụ nào h bị phạt cứ nhìn a cụ Vihali nhá: Không lập biên bản, viết giấy phạt không tên tuổi, kí tên không rõ ràng.

Fiat

Xe buýt
chậc, đó là xxx hịn, chứ dân đen chúng em thì...

trancongdung

Xe điện
êm cứ đọc những mẩu truyện này là em sướng cực các cụ ạ

Ngọc Mi Lan

Xe tải
cảm ơn cụ đã truyền đạt, vào OF mỗi ngày là em lại rút ra được chút ít kinh nghiệm cho bản thân mình.

phamdung184

Xe hơi
đang buồn ngủ đọc bài này của bác hay quá, tih cả ngủ,thanks chủ topic cái