Chống ồn cho xe Kia Forte

hienvm

Xe hơi
Em mới cưới 1 em Kia Forte TH nhưng có ve hơi ồn nên em mới mạo muội làm 1 bài để nhờ các cụ, các mợ giúp đỡ cách chống ồn.
Anh bạn em cũng mới cưới 1 em như vậy và cũng đã chống ồn ở Lê Văn Lương ( hình như là 45 Lê Văn Lương), thấy bảo cũng đỡ ồn nhiều. Làm như sau: làm lớp chống ồn ở sàn và cốp, bơm cao su gì đấy vào hốc lốp.
Mong các cụ, các mợ ai đã làm rồi thì giúp đỡ em cách làm và địa chỉ làm nhé.
Cảm ơn các cụ, các mợ nhiều!

Bác ơi đừng bao giờ ra các garage làm chống ồn nhé! Phí tiền, xe nặng thêm 30kg mà k giải quyết đc gì đâu. Nhiều bác kinh nghiệm đã khuyên thế đấy. Mà Forte đâu có ồn như Vios mà bác phải lo. Bác kiểm tra lại 4 bánh xem. Bánh xe non hơi hoặc căng quá đều ồn cả bác ạ.

Qua chỗ cụ Việt Vòi bên mục chợ giời mà làm cụ ạ, ạnh em OF tín nhiệm lắm

kochit

Xe tải
Theo em thì chẳng có tác dụng gì đâu. Chỉ tốn tiền thôi, tiền đó cụ thay lốp mới hay hơn. Các cụ đừng ném em nhá.

DRM

Xe hơi
Cái này thấy nhiều ý kiến là không nên làm ...

phongboy

Xe tăng
Theo em thì chẳng có tác dụng gì đâu. Chỉ tốn tiền thôi, tiền đó cụ thay lốp mới hay hơn. Các cụ đừng ném em nhá.
Em ném đá phát. Bác nói hợp lý đấy, em thấy đầu tư 4 quả lốp xứng đáng hơn

elegantteam

Xe tăng
Cụ có thời gian và hèo thì em nghĩ làm cũng được.
nhưng độ ồn của em này chủ yếu từ lốp dội lên là do vành em này 17ich lốp mỏng nên iem nghĩ là khó tránh được lắm

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com

GANHO

Xe buýt
Em mới cưới 1 em Kia Forte TH nhưng có ve hơi ồn nên em mới mạo muội làm 1 bài để nhờ các cụ, các mợ giúp đỡ cách chống ồn.
Anh bạn em cũng mới cưới 1 em như vậy và cũng đã chống ồn ở Lê Văn Lương ( hình như là 45 Lê Văn Lương), thấy bảo cũng đỡ ồn nhiều. Làm như sau: làm lớp chống ồn ở sàn và cốp, bơm cao su gì đấy vào hốc lốp.
Cụ xem xe nhập bên kia về họ đã phun hốc bánh, một số chỗ ở gầm bằng caosu non rồi, ko biết xe của cụ có chưa? chứ với giá tiền bằng Vios, mà chạylốp bản rộng, mỏng như lốp Bim Sr5 thì tránh làm sao được ồn hả cụ? Cụ xem Cam có dám dùng lốp thế đâu, chứ ko nói đến Civic hay Altis mà dùng lốp như Kf thì chắc còn ồn hơn đấy

nguyenthedzung

Xe tải
Em cũng di FT, cũng đã xịt caosu non vào gầm... nhưng theo em thì không giảm được mấy tiếng ồn của xe. Tiếng ồn là do nhiều nguyên nhân, từ lốp, nhún, khung xe, và đặc biệt chất liệu để làm gầm, vỏ xe. Vì vậy không chỉ phun cao su non, không chỉ thay 4 lốp là có thể giảm được tiếng ồn. Ngoài ra nếu bác mà thay 4 lốp lên loại dầy hơn, theo quan điểm nhìn nhận của em là xe xấu đi nhiều. Xịt cao su non thì em thấy tốt ở điểm cảm thấy an tâm hơn khi gầm xe được bảo vệ --> chống gỉ gầm.
Nếu bác xịt caosu non thì làm chỗ bác Vietvoiz là một điểm làm khá an tâm. Hồi xưa em cũng xịt ở chỗ bác ấy hồi bác ấy mới khai truơng nên em được free :D

tuan.cduc

Xe tải
bác thay lốp nữa là oke nhưng phải lốp loại gai to nha bác để không bị đá nhỏ nhỏ dín vào lốp ý

xe365vn

Xe container
cụ cẩn thận lại thành ồn hơn.. vì forte có ồn đâu cơ chứ??

laitaxi

Xe đạp
Không ăn thua gì đâu,em làm hết rồi:Phun cao su non,lót chống ồn....Làm xong mới biết mình dại vì lót chống ồn bằng cao su non khổ lắm cụ ơi,vì không để xe ngoài nắng to được đâu vì cao su có nguy cơ chảy ra dính vào khung xe đấy cụ ơi,theo em cụ không nên chống ồn làm gì,tốt nhất cụ thêm xiền mua con mec s500 mà đi cụ ợ,đảm bảo cụ chỉ than: ngồi trong mà lại chả nghe thấy tiếng còi xe khác gì cả,nhỡ nó đâm cho một phát thì chít .

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em có 1 giải pháp xin được góp thêm với các xe bị ồn từ cánh cửa là dùng gioăng cao su bổ xung, không biết ý kiến các cụ nghĩ sao??

GANHO

Xe buýt
bác thay lốp nữa là oke nhưng phải lốp loại gai to nha bác để không bị đá nhỏ nhỏ dín vào lốp ý
Gai to ko dùng được đâu bác à, nó chỉ phù hợp với xe Đức thôi bác mà dùng gai to chạy ồn hơn rất nhièu loại đang sử dụng đấy, gai nhỏ và sâu như loại MXV8 của Mit thì mới bị đắt đá nhiều gây ồn chừ bình thường thì lốp nào cũng bị dắt bác à

tuan.cduc

Xe tải
Gai to ko dùng được đâu bác à, nó chỉ phù hợp với xe Đức thôi bác mà dùng gai to chạy ồn hơn rất nhièu loại đang sử dụng đấy, gai nhỏ và sâu như loại MXV8 của Mit thì mới bị đắt đá nhiều gây ồn chừ bình thường thì lốp nào cũng bị dắt bác à
chả biết thế nào chứ em lên lốp 225/45 dùng gai to dạng mũi tên chạy rất tốt không dắt đá mà cũng không ôn

hienvm

Xe hơi
Em thấy bảo là bơm lốp 2.2kg thì đi đỡ ồn hơn có đúng không các cụ?

dncomputech

Xe máy
làm lớp chống ồn ở sàn và cốp, bơm cao su gì đấy vào hốc lốp. Cái này Thì Xe trường hải Nhập làm sẵn Luôn rồi, không cần làm nữa
Còn Bác thấy vẫn còn Ồn thì có cách: tắc máy không chạy là hết Ồn hiihihihi

xe365vn

Xe container
làm lớp chống ồn ở sàn và cốp, bơm cao su gì đấy vào hốc lốp. Cái này Thì Xe trường hải Nhập làm sẵn Luôn rồi, không cần làm nữa
Còn Bác thấy vẫn còn Ồn thì có cách: tắc máy không chạy là hết Ồn hiihihihi
nhất cụ :D fun quá trời :D

Hungm76

Xe tải
Em có vài lời tham gia về vụ chống ồn cho KF.
Nói về cách âm thì KF, cerato nhập hơn hẳn, ăn đứt KF anh Hải (đây là điều khác biệt căn bản, lớn nhất nếu so sánh KF nhập và LD). Vì vậy nếu nói chống ồn thì chỉ KF anh Hải mới phải làm chống ồn, còn đối với KF nhập thì duy nhất chỉ nên thay lốp mit là quá OK, có thể sánh ngang với atils 2.0 2011 hoặc camry (hơi đuối nếu so với em này).
Vợ 2 em cũng là KF anh Hải nên em đã làm:
1. Phủ gầm bên cụ Vietvoiz bằng sơn Phirol. (có thể bằng 3M underseal, DIY như cụ Cua hoặc đến cụ Lyquy thi công).  Em đã làm, kết quả: yên tâm về chống rỉ, giảm tiếng long coong do đá văng lên hốc bánh xe.
2. Trải lại sàn xe bằng tấm giả da cao cấp.  Em đã làm, kết quả: nội thất xe sang hơn, đặc biệt hiệu quả trong việc phải dọn vệ sinh khi bất đắc dĩ có người phi ra xe (say xe, nhậu say).
3. Thay lốp mit, nâng độ dày lên 50, độ rộng có thể là 215 hoặc 225  Em đã làm, kết quả: giảm ồn rõ rệt, rất ấn tượng. Tuy nhiên tốc độ thay đổi, xăng ăn nhiều hơn trước (giải pháp là em lắp ngay bộ HUD+TPMS của nhà Tienhungtech, chỉnh lại chỉ số hiển thị tốc độ kết quả là bắn được tốc độ thực lên kính lái, đồng thời giám sát được áp xuất lốp, rất hiệu quả).
4. Dán mấy tấm vật liệu chống ồn lên 4 cánh cửa, có thể thêm sàn, trần xe.  cái này em chưa làm nhưng đã tìm hiểu khá nhiều:
- Vật liệu dự định là tấm Dynamat treme (không mùi, hàng nhập Mẽo nên yên tâm về các tiêu chuẩn của sản phẩm).
- Nơi thi công có thể là nhà Duylinh.
Dự định của em là sẽ làm, giờ em rất cần ý kiến tư vấn của các Cụ, đồng thời có thêm đồng minh để cùng thực hiện vì vợ 2 yêu quý.