Chống nóng cabin Mondeo. Bác nào làm hú em với

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Khu vực chân bên lái của nhà em hơi nóng. Bác nào biết làm chống nóng chỗ này chỉ em với. Thanks!

chauchau

Xe điện
hay bác thử ấn cái nút có chỉ cái mũi tên xuống dưới chân ấy... hoặc cởi giầy ra...???
bác thử đúng bác vót em cái nhá

hachi

Xe tăng
Điều hoà xe bác chắc là giống BMW. Bác thử tắt chế độ Auto đi. Xe em hôm nào trời mát đi buổi tối để Auto nó cũng sưởi ấm phía dưới chân và chỉ phả hơi lạnh ở các cửa gió phía trên. Chức năng này rất hay khi đi mùa đông. Nó chỉ phả hơi nóng ở dưới chân, phần trên cao thì lại phả hơi mát nên mũi mình rất thoáng, ko bị bí. Hồi đầu tưởng hỏng gọi điện vào hãng hỏi thì mới biết.

Chỉnh sửa cuối:

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Điều hoà xe bác chắc là giống BMW. Bác thử tắt chế độ Auto đi. Xe em hôm nào trời mát đi buổi tối để Auto nó cũng sưởi ấm phía dưới chân và chỉ phả hơi lạnh ở các cửa gió phía trên. Chức năng này rất hay khi đi mùa đông. Nó chỉ phả hơi nóng ở dưới chân, phần trên cao thì lại phả hơi mát nên mũi mình rất thoáng, ko bị bí. Hồi đầu tưởng hỏng gọi điện vào hãng hỏi thì mới biết.
Đúng là có lúc bị nóng, lúc không thật. Nhưng khi nóng em thấy nó nóng từ thành xe (phần tiếp giáp với máy) chứ không phải nóng từ cửa gió. Em sợ thằng thợ sửa xe nào nó giật mất tấm chống nóng ở đây.. ặc ặc

hay bác thử ấn cái nút có chỉ cái mũi tên xuống dưới chân ấy... hoặc cởi giầy ra...???
bác thử đúng bác vót em cái nhá
Vụ này em vẫn thử rồi. Nhưng mà thấy chỗ ngồi của ghế lái vẫn nóng hơn chỗ ngồi bên cạnh ạ.

phưỡn

Xe đạp
Xin các bác cho ý kiến: Cửa gió ngang bên tài thỉnh thoảng không mát bằng bên phụ. Nếu đóng bớt khe gió bên phụ thì bên tài mát hơn. Như vậy có phải là cần làm sạch đường dẫn lưu không khí của điều hoà không ạ. Mondeo ơi là Mondeo!

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Xin các bác cho ý kiến: Cửa gió ngang bên tài thỉnh thoảng không mát bằng bên phụ. Nếu đóng bớt khe gió bên phụ thì bên tài mát hơn. Như vậy có phải là cần làm sạch đường dẫn lưu không khí của điều hoà không ạ. Mondeo ơi là Mondeo!
Của nhà em cũng thế, em tưởng nó bị nóng chung với cái nóng của cabin.