Chọn nissan 2014 hay civic 2010

royal12

Xe tải
Hi các cụ,
Cháu có câu hỏi muôn năm cũ, các cụ đã trải qua xin ném đá cháu nhẹ tay:
Chả là cháu cũng chuẩn bị đc khoảng từ 450 - 500 củ để múc vk2 , cháu cực không thích quốc xẻng nên ngó sang JP, các cụ cho cháu nhận xét về 2 em sunny2014 và civic1.8 mt 2010 ạ, đại loại như hỏng vặt, cảm giác lái, ăn nhiên liệu, nội ngoại thất.
Múc đích của cháu là hàng tuần đưa vợ con về thăm ông bà cách 30km 2 lần, ngoài ra thỉnh thoảng mỗi tháng đi chơi bán kính khoảng 150km đổ lại.
Cháu cảm ơn các cụ

TonyTinh

Xe hơi
theo em cụ nên vihanhf thực tế, thương hiệu xe là một chuyện, quan trọng là cụ thích và vấn đề này nó đi theo cụ dài dài nhé.mọi ý kiến chỉ là tham khảo mà thôi..

royal12

Xe tải
Thì các cụ cứ chém giúp cháu, vì có vi hành đi chăng nữa thì cũng quá ngắn về thời gian để cảm nhận cụ ạ

tit_va_mit

Xe tải
Em thì ngày trước đi civic 1.8 AT, khách quan mà nói Civic cho em cảm giác lái nhất trong các xe mà em đã từng đi (bốc, tay lái đầm, chan ga kiểu thể thao...) nhưng em cũng thấy chưa có em nào ồn như thế (hình như Honda xe nào cũng thế, em đi thử cả CRV vưỡn vậy). Vì thế Civic hợp với các cụ trẻ tuổi. Sunny em đi thử chưa đầy 3km ở Nissan Long Biên, em thấy: mẫu mã điềm đạm, xe êm ái, chắc chắn. Tay lái chỉnh điện chưa được khoái cho lắm, chắc do em còn trẻ. Nên, hợp với các cụ thích nhẹ nhàng ko ồn ào... Cụ nghiên cứu đi thử và cảm nhận ạ.
Thì các cụ cứ chém giúp cháu, vì có vi hành đi chăng nữa thì cũng quá ngắn về thời gian để cảm nhận cụ ạ

royal12

Xe tải
Các cụ, hôm rồi xem clip test cảm giác lái civic và maz, thấy vic ngon thật, cháu vẫn nghiêng vic cũ nhưng ngại hỏng vặt cụ ạ
Em thì ngày trước đi civic 1.8 AT, khách quan mà nói Civic cho em cảm giác lái nhất trong các xe mà em đã từng đi (bốc, tay lái đầm, chan ga kiểu thể thao...) nhưng em cũng thấy chưa có em nào ồn như thế (hình như Honda xe nào cũng thế, em đi thử cả CRV vưỡn vậy). Vì thế Civic hợp với các cụ trẻ tuổi. Sunny em đi thử chưa đầy 3km ở Nissan Long Biên, em thấy: mẫu mã điềm đạm, xe êm ái, chắc chắn. Tay lái chỉnh điện chưa được khoái cho lắm, chắc do em còn trẻ. Nên, hợp với các cụ thích nhẹ nhàng ko ồn ào... Cụ nghiên cứu đi thử và cảm nhận ạ.

Taxulo

Xe buýt
Các cụ, hôm rồi xem clip test cảm giác lái civic và maz, thấy vic ngon thật, cháu vẫn nghiêng vic cũ nhưng ngại hỏng vặt cụ ạ
Bác ngại hỏng vặt thì cưới em Sunny cũng đc đấy ạ, con nhà bình dân nên cũng bền bỉ chịu thương chịu khó. Ngoài điện nước đầy đủ ra thì cũng chả có gì khác để hỏng đâu ợ bác cứ yên tâm :D

vietduong

Xe buýt
nói chung với mức tiền của cụ thì cụ nên rước em sunny mới cho nó lành, đi mấy năm chưa phải nghĩ. civic giờ cũng đến thời hỏng vặt rồi. tiền ít thì mình cứ mua xe về cho nó phục vụ mình, chứ mình rước thằng già ốm về lại đi phục vụ nó nữa thì cháy túi đấy

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
E nghĩ cụ chủ nên chạy thử 2 xe rồi đưa ra quyết định ạ, về độ tiết kiệm nhiên liệu và độ bền thì Sunny 2014 ăn đứt Civic 2010 ạ. Cụ chạy thử Sunny vui lòng alo e, e chuẩn bị xe cho cụ đi thử ạ. E Phương bên Nissan Thăng Long:0936002357

tom.lv

Đi bộ
Tay lái chỉnh điện là sao bác, mình cũng đang tìm hiểu thôi chứ chưa biết gì về xe.
Thanks bác

tit_va_mit

Xe tải
Tay lái chỉnh điện là sao bác, mình cũng đang tìm hiểu thôi chứ chưa biết gì về xe.
Thanks bác
Híc, em xin lỗi. Chính xác là trợ lực điện ạ... Cụ đi thử chưa???hôm nào qua showroom bảo các bạn sâu giới thiệu chi tiết cụ thể thì mới hình dung đc cụ ạ. Các bạn ý giờ nhiệt tình lắm. Hôm nay đi bảo dưỡng ở Nissan Long Biên rất ấn tượng. Rất chu đáo, nhiệt tình. Cụ thử qua đó xem.

royal12

Xe tải
E nghĩ cụ chủ nên chạy thử 2 xe rồi đưa ra quyết định ạ, về độ tiết kiệm nhiên liệu và độ bền thì Sunny 2014 ăn đứt Civic 2010 ạ. Cụ chạy thử Sunny vui lòng alo e, e chuẩn bị xe cho cụ đi thử ạ. E Phương bên Nissan Thăng Long:0936002357
Cụ cứ cho vài cái tư vấn luôn trên này ạ

0936002357

[Tịch thu bằng lái]
Website
otofunnissan.com
Đây là 2 phân khúc khác nhau ạ, Để so sánh nó hơi khó ạ, có vài điểm sau cụ nên cân nhắc ạ:
+Civic chỉ khoảng đôi ba năm nữa là e nó đòi vào gặp các bác thợ liên tục, sunny cụ yên tâm chỉ việc bảo dưỡng định kỳ.
+ E đảm bảo cụ là ngồi trên xe sunny về độ cách âm không thua kém gì Civic cụ định mua.
+ Sunny bản MT tiêu tốn khoảng 5,5-7l tuỳ vào cung đường cụ đi, Civic hơn sunny khoảng 2l ạ.
+ ngoại thất thì Civic nhìn trẻ trung hơn, sunny hơn chững chạc lịch sự ạ.
+ Nội thất thì Sunny nhìn không được bắt mắt bằng Civic nhưng cũng được trang bị khá là đầy đủ.
+ sunny cụ đóng lên 120km vẫn không bị liệng tay lái ạ, Civic 2010 e chưa cầm lái thử.
=> nếu cụ chọn chiếc xe đi lâu dài thì nên chọn Sunny, còn để đi tạm đôi ba năm rồi đổi xe thì e thiên về Civic ạ. Cụ lái thử rồi đưa ra quyết định của mình ạ. Chúc cụ chọn được chiếc xe ưng ý.

royal12

Xe tải
Bác sale nào inbox em giá sunny xv, xl nhé