[Thảo luận] Cho "Gấu nhà" tập xe, hú hồn!

lexus_ldn

Xe tải
Em kể chuyện này ra chắc sẽ có nhiều cụ trách nhà em, nhưng thôi em cứ kể cho các cụ bình luận cho vui.
Số là Gấu nhà em đi xe với em nhiều nên thích tít cả mắt lại, đòi đi học lái. Em thấy tình hình dạy lái ở nhà mình hơi rủi ro vì mấy ông thày toàn bắt lái ngoài đường từ buổi đầu tiên mà xe thì lởm, thế nên em quyết định cho gấu nhà em lướt qua trước để phòng bất trắc. Em đã cho Gấu ra bãi rộng không người để tập số nguội, chỉ cho tất cả các bài cơ bản. Được vài buổi Gấu cho xe chạy được thích lắm, nhưng khổ một nỗi Gấu nhà em chỉ biết cho xe chạy tiến chứ lùi thi quay lung tung, mỗi lần em ngồi cạnh cho Gấu lùi là em cứ hoa cả mắt. Thế rồi dần dần gấu cũng bắt đầu cho xe chạy đều đều được, em quyết định nâng bài cho Gấu chạy xe ra đường nhưng tính em cẩn thận nên chỉ cho ra vào lúc nửa đêm, quê em có đoạn đường mới làm chưa đi vào sử dụng vừa rộng vừa chẳng có ai qua lại (cái này em hơi liều lĩnh phải không các cụ). Đêm đó đường vắng Gấu lần thứ 2 ra tập lúc đầu cho xe chạy rất chậm, nhưng rồi vào số 2, rồi số 3 Gấu nhà em tăng tốc khoảng tầm 30km/h (em cũng hơi ghê vì từ trước em toàn bắt đi 5-20km/h) và hình như con người ta cứ ngồi lên xe là phóng càng nhanh càng phê thì phải. Đến giữa đường (vì đường này thẳng nhưng cao áp chưa bật nên rất tối) Gấu đang bon bon thì tự nhiên có một thằng trai làng cầm cái đèn pin (chắc đi cua gái làng), nó đi lững thững từ trên dải phân cách giữa bước xuống, Gấu nhà em giật mình và thay vì đạp phanh Gấu nhà em nhấn mạnh chân ga làm cái xe chồm lên, kêu ầm ầm (hì hì may là em chỉ cho đi số 3). Lúc này chỉ cách thằng kia chừng 20-30m, thằng trai làng giật mình nghe tiếng xe (chắc nó ko nghĩ là có ô tô đi vào đường làng nó) quay lại thì bị trượt chân, trong khi gấu nhà em vẫn phi tới, may sao khi xe nhà em vừa tới thì thằng kia vừa kịp bò lên giải cỏ giữa đường. Em bắt Gấu dừng lại hỏi làm cái gì đấy thì Gấu bảo, em chả nhớ chân nào là phanh nên hoảng quá đạp bừa. Phúc tổ cho nhà em là thằng kia còn bò kịp lên lề đường và nó choáng nên ko kịp cho nhà em viên gạch vào giữa xe. Từ bữa đó em quyết chỉ cho Gấu đi lòng vòng trên bãi trống và bắt đi học đàng hoàng.

Gấu nhà các cụ thì thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác quá liều so với quy định. Nên thuê thầy tập đàng hoàng, tránh gây hậu họa cho người khác.

hi_lander_6052

Xe buýt
Nghĩ cái cảnh chú kia bò mà thấy thương thương:21::21::21:

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Em kể chuyện này ra chắc sẽ có nhiều cụ trách nhà em, nhưng thôi em cứ kể cho các cụ bình luận cho vui.
Số là Gấu nhà em đi xe với em nhiều nên thích tít cả mắt lại, đòi đi học lái. Em thấy tình hình dạy lái ở nhà mình hơi rủi ro vì mấy ông thày toàn bắt lái ngoài đường từ buổi đầu tiên mà xe thì lởm, thế nên em quyết định cho gấu nhà em lướt qua trước để phòng bất trắc. Em đã cho Gấu ra bãi rộng không người để tập số nguội, chỉ cho tất cả các bài cơ bản. Được vài buổi Gấu cho xe chạy được thích lắm, nhưng khổ một nỗi Gấu nhà em chỉ biết cho xe chạy tiến chứ lùi thi quay lung tung, mỗi lần em ngồi cạnh cho Gấu lùi là em cứ hoa cả mắt. Thế rồi dần dần gấu cũng bắt đầu cho xe chạy đều đều được, em quyết định nâng bài cho Gấu chạy xe ra đường nhưng tính em cẩn thận nên chỉ cho ra vào lúc nửa đêm, quê em có đoạn đường mới làm chưa đi vào sử dụng vừa rộng vừa chẳng có ai qua lại (cái này em hơi liều lĩnh phải không các cụ). Đêm đó đường vắng Gấu lần thứ 2 ra tập lúc đầu cho xe chạy rất chậm, nhưng rồi vào số 2, rồi số 3 Gấu nhà em tăng tốc khoảng tầm 30km/h (em cũng hơi ghê vì từ trước em toàn bắt đi 5-20km/h) và hình như con người ta cứ ngồi lên xe là phóng càng nhanh càng phê thì phải. Đến giữa đường (vì đường này thẳng nhưng cao áp chưa bật nên rất tối) Gấu đang bon bon thì tự nhiên có một thằng trai làng cầm cái đèn pin (chắc đi cua gái làng), nó đi lững thững từ trên dải phân cách giữa bước xuống, Gấu nhà em giật mình và thay vì đạp phanh Gấu nhà em nhấn mạnh chân ga làm cái xe chồm lên, kêu ầm ầm (hì hì may là em chỉ cho đi số 3). Lúc này chỉ cách thằng kia chừng 20-30m, thằng trai làng giật mình nghe tiếng xe (chắc nó ko nghĩ là có ô tô đi vào đường làng nó) quay lại thì bị trượt chân, trong khi gấu nhà em vẫn phi tới, may sao khi xe nhà em vừa tới thì thằng kia vừa kịp bò lên giải cỏ giữa đường. Em bắt Gấu dừng lại hỏi làm cái gì đấy thì Gấu bảo, em chả nhớ chân nào là phanh nên hoảng quá đạp bừa. Phúc tổ cho nhà em là thằng kia còn bò kịp lên lề đường và nó choáng nên ko kịp cho nhà em viên gạch vào giữa xe. Từ bữa đó em quyết chỉ cho Gấu đi lòng vòng trên bãi trống và bắt đi học đàng hoàng.

Gấu nhà các cụ thì thế nào?
Gấu nhà bác vẫn thua cháu. 15 cháu biết lái xe rồi Nhưng bây h k được lái do 1 lần táng vào hàng chè gần nhà do nhầm chân phanh và chân côn :69:

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Không nhưng phúc tổ bà đời cái thàng trai làng , cũng phải noi phúc tổ cho nhà cụ ( em nói hơi quá nhưng nghĩ cũng đúng thôi ) . Lần sau em nghĩ cụ chưa có kinh nghiệm dạy lái , xe laạikhông có phanh phụ , dạy gấu nàh như vậy quá nguy hiểm , tốt nhất thuê cái xe cho cái thàng thày dạy lái nó dạy , xe đó có phanh phu ,mà họ lại có chí chỉ dạy nghề, mà có gây tai nạn ,thì thỳa dạy cũng có cái cáhc giaỉ quyết của họ .

Azera3.8V6

Xe hơi
...bác cho gấu nhà nhà bác vào trường học cẩn thận cả lý thuyết và thực hành là tốt nhất ợ...ko là các bác trên of gặp là biết ngay mua bằng đới...:21::21::21:

Mr-Quadcore

Xe buýt
Bỏ móa .. Gấu nhà em cũng đang tỉ tê đi học :102:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đúng là phúc Bác Chủ thớt to bằng cái đình, dạy kiểu này sao bảo dạo này ra đường lắm tai nạn:77:

bachkhoak40

Xe điện
CỤ cũng liều thật, xe không có phanh phụ, nhưng sao cụ không đỡ tay lái để đánh lái cho mợ ấy, lúc ấy tay cụ để làm gì nhỉ?

Max cabin

Xe tải
Oan gia cho người khác có ngày:77:, lúc đấy có phải lại tại số không kụ:P:'(

tuananhbmw

Xe buýt
Em chả hiểu thế lúc đấy cụ ngồi bên cạnh để làm gì ạ,hay là cụ cũng hoảng quá chả kịp phản ứng,ngày xưa em chuyên dậy lái cho mấy thằng em,tuyền đi ngoài đường luôn nhưng buổi đêm,cụ ngồi bên cạnh phải chuẩn bị tâm lý lao sang đỡ tay lái,và tay trái của cụ phải cầm sẵn phanh tay,chẳng may làm sao thì cũng còn kéo chứ ạ...

F.ACURA

Xe container
Gấu nhà bác vẫn thua cháu. 15 cháu biết lái xe rồi Nhưng bây h k được lái do 1 lần táng vào hàng chè gần nhà do nhầm chân phanh và chân côn :69:
Không đc lái là đúng òy..Nếu không nhầm thì vẫn táng như thường :P:P:P

pham ngoc chau

Xe buýt
gấu nhà em cũng thế, nhưng là trong bãi tập đàng hoàng, ở cái đoạn cua chữ S ấy, thay vì không đánh lái kịp đã không giảm ga còn đạp thốc lên. Khổ nỗi cái bãi tập ấy đẹp nhưng duy nhất tại điểm ấy có 1 cái hố (do đào đất cạnh đường để lại) thế là cả em và gấu chổng đít lên giời nghiên cứu thổ nhưỡng. Hì hục mãi mới đưa được 4b lên và rất lạ khi ấy quan sát toàn bãi tập chỉ duy nhất có 1 cái hố đấy thôi các cụ ợ. Giờ bảo gấu nhà em làm lại chắc khó các cụ nhể.
Người nhà là không day nhau được các cụ ợ vì nếu bảo nặng gấu dỗi ngay, còn GV dạy lái xe mắng sao cũng được, nhưng khi về nhà còn khen nữa.
Chia sẻ với cụ chủ thớt

Mazspeed

Xe container
Thứ nhất là lái xe thì phải đi tập thầy chuyên nghiệp đàng hoàn, an toàn trên hết. Thứ hai là chồng thì không nên dạy lái cho vợ, tức mà hễ mở mồm mắng là lại bị mắng lại, thành ra cãi nhau mâu thuẫn dở hơi. Chả cái dại nào bằng cái dại nào.

mec c200a

Xe buýt
ơ thế cụ phải giật phanh tay ngay chứ
:77: cụ

buituananh_as

Xe điện
em cũng cho gấu ra quốc lộ ngay buổi đầu..gấu nhà em biết nghe lời..nên ổn(b)
như cụ chắc đầy cụ trên of này vãi ra quần rôi:21:

STARREX

Xe hơi
ơ thế các Kụ có cả gâu nhà và gấu rừng ag (b)(b)(b)

bachchuongtu

Xe tải
Gấu nhà em bảo: Anh cho em đi học lái xe nhé?
Em trả lời: Ừ..... CẤM:) ( vì cận nặng các cụ ạ )

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cụ này chắc chửa ngồi lên ghế lái của cái xe ô tô bao giờ , Em đếch thấy ai nhầm chân phanh với chân côn bao giờ vì côn và phanh ở hai chân khác nhau :21::21::21:

MinhHang0410

Xe buýt
Ku này có vẻ lớn nhanh nhể? Đã học bài chưa đấy?:21::21::21: