Cho em lời khuyên từ A-Z khi Tậu xe Lx ie 125

Gà Ngố

Xe đạp
:( e mới ra trường được bố mẹ cho tiền mua xe ga. Em định mua 1 con lx 125 ie, màu xanh cl , Các bác cho em lời khuyên nhé...Bố mẹ ở xa, e thì không biết gì, nếu bác nào cần giới thiệu để lên VIP thì cứ bảo e nhé. ^^

Thd

[Tịch thu bằng lái]
E cũng ngồi ngóng,

Gà Ngố

Xe đạp
Em định rước con lx 125 vào cuối tuần này, nhưng hình như chưa có khuyến mại gì, hỏi ở 1 Xuân Cầu báo 66,7. Các cụ có biết ở đâu giá tốt và xem xe cần lưu ý gì?
Em gà ngố, lại phái yếu nên hy vọng đầu xuôi đuôi lọt, chọn được 1 con ưng ý...Các cụ giúp em với :)

AirbladeFi5865

Xe tải
Em định rước con lx 125 vào cuối tuần này, nhưng hình như chưa có khuyến mại gì, hỏi ở 1 Xuân Cầu báo 66,7. Các cụ có biết ở đâu giá tốt và xem xe cần lưu ý gì?
Em gà ngố, lại phái yếu nên hy vọng đầu xuôi đuôi lọt, chọn được 1 con ưng ý...Các cụ giúp em với :)
Thích thì mua thôi lăn tăn làm gì bạn! Đã thích rùi có hỏi cũng vẫn mua mà:P

wormamagedon

Xe hơi
mua LX ie nhập đi bạn giá 120tr thôi

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em trước đi con lx 150 việt bác ạ, có vài cảm nhận giúp bác đây ạ! dòng lx nói chung là máy kêu to vì làm mát cưỡng bức bằng gió, bác cũng đừng quá lo lắng về xăng, không tốn quá đáng đâu ạ, em đi nhiều, từ nhà trên phố lên tận mỹ đình học đều đều như vắt chanh (tối về loanh quanh đi chơi) đầy bình tầm 3 ngày, đầy bình khoảng 130k ! đi tốc độ dưới 30 thì máy hơi ỳ, tầm 20 thì hơi rung rung! nhưng trên 40 khi đã có đà xe rất bốc, tay ga nhậy chứ ko như đi tốc độ thấp đâu ạ! xe đầm đi thik lắm ạ! bác nên lắp cái lồng cho to xe và gửi xe đỡ va quệt, 125 và 150 chỉ khác nhau ở tốc độ thấp thôi, còn trên 40 gần ngang nhau thôi...ie e chả biết thế nào vì chưa đi thử, nhưng nghe mn bảo đi thik hơn, bác cứ an tâm, lx việt nam cũng ổn lắm, chịu khó giữ gìn bảo dưỡng cẩn thận là được!

AirbladeFi5865

Xe tải
Em đã xác định mua LX rồi, nhưng muốn lời khuyên mua ở đâu, Khi mua cần kiểm tra những gì?
Hic. Mua thì cứ ra đại lí của Piaggio chứ còn ở đâu hả Mợ. Xe chính hãng Mợ còn muốn kiểm tra gì nữa. Có mua ở ngoài đâu mà sợ. Hic chịu Mợ thật!~X(

acc_75

Xe điện
Xe này 100% động cơ của Tung của SX đấy, bác suy nghĩ cho kỹ rồi mua nhé

robocop

Xe buýt
Xe này 100% động cơ của Tung của SX đấy, bác suy nghĩ cho kỹ rồi mua nhé
xe vespa Ý cũng nhập máy từ nhà máy này của Tung của về bác ạ =DDD. Cái máy tính, điện thoại, Tivi bác xài dù thương hiệu Hàn, Châu Âu v.v. nhưng linh kiện rời thì từ châu phi, châu á, CHina không đấy =DDDD

trả lời cho bác chủ, em đi con LX 125 i.e của em gần 6 tháng rồi, chạy 6500km, chả vấn đề gì. Cứ chạy đều đều thôi, đúng hạn đi bảo dưỡng, xài nhớt trong hãng cũng được, có điều kiện hơn thì bác xài nhớt tốt hơn máy sẽ ít nóng hơn. Thế thôi ạ.

Còn bác thích nghe lời thị phị cũng được, nhưng hãng xe nó tồn tại được thì chất lượng của nó phải được cái đã. Và chỉ tại VN này mới có giá SH cao hơn vespa thôi nhé bác =DDD

Mata

Xe container
Em đã xác định mua LX rồi, nhưng muốn lời khuyên mua ở đâu, Khi mua cần kiểm tra những gì?
TOPCOM hay Xuân Cầu đều ok hết, chỉ cần kiểm tra bề ngoài thôi, chứ máy móc mới tinh số đen thì dính lỗi.

SpecialOne

Xe tải
Cũng đang định mua Lx 125ie nên vào hỏi các bác 1 câu, em thấy mua xe của các CH xe máy trên phố Huế thấy báo giá giảm 2-3tr so với giá hãng niêm yết, BH chính hãng. Vậy có nên mua ở đó ko hay cứ vào hãng mua chấp nhạn +2 đến 3tr
Tiện thể bác nào có ý định bán Lx VN thì cho thông tin nhé

Gà Ngố

Xe đạp
Hic. Mua thì cứ ra đại lí của Piaggio chứ còn ở đâu hả Mợ. Xe chính hãng Mợ còn muốn kiểm tra gì nữa. Có mua ở ngoài đâu mà sợ. Hic chịu Mợ thật!~X(
Nhà phân phối cũng có 3, 4 nhà mà. Em đã gọi cho bác Pi rồi, Thứ 7 này đi xem xe, có gì tậu luôn. Tậu em nó rồi làm bữa chia tay em RS,

TOPCOM hay Xuân Cầu đều ok hết, chỉ cần kiểm tra bề ngoài thôi, chứ máy móc mới tinh số đen thì dính lỗi.
bác nói thế thì e phải đi coi xem ngày đó ra cửa bước chân gì, mua vào ngày nào, *-:). Em mới nghĩ đến chọn màu theo phong thủy, có vẻ chưa triệt để nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Gà Ngố

Xe đạp
Hôm trước có đọc TOPIC. có bác nào cần giới thiệu người để lấy thẻ VIP của Piaggio thì bảo em nhé, tận dụng cho đỡ phí, e chẳng hiểu gì về chính sách này, không biết còn không?

acc_75

Xe điện
Thực ra quan điểm Made in China của mỗi người có thể khác nhau, với em Made in China phải là đúng hãng ví dụ như Nokia, Pana... đặt nhà máy ở tung của rồi Sx cũng như Honda đặt nhà máy ở VN rồi SX. Tất cả các SP này đều được kiểm soát của người chính hãng nên em chấp nhận được. Còn như Piajo là nhập máy của Zhongsheng SX về lắp xe nên em mới không tin vào hệ thống quản lý chất lượng của Tung của cũng như cái xe 4B của Lifan ấy thử hỏi trên OF có mấy cụ đi. Có ý kiến còi nếu mạo phạm mong các cụ lượng thứ.

robocop

Xe buýt
Thực ra quan điểm Made in China của mỗi người có thể khác nhau, với em Made in China phải là đúng hãng ví dụ như Nokia, Pana... đặt nhà máy ở tung của rồi Sx cũng như Honda đặt nhà máy ở VN rồi SX. Tất cả các SP này đều được kiểm soát của người chính hãng nên em chấp nhận được. Còn như Piajo là nhập máy của Zhongsheng SX về lắp xe nên em mới không tin vào hệ thống quản lý chất lượng của Tung của cũng như cái xe 4B của Lifan ấy thử hỏi trên OF có mấy cụ đi. Có ý kiến còi nếu mạo phạm mong các cụ lượng thứ.
thế cụ tưởng Pi nó nhờ sản xuất, nó không kiểm tra kiểm cháo gì ạ ?? cứ nhắm mắt mà mua ạ ??

Apple nó nhờ foxconn ráp, CPU,chip nhớ thì samsung + khoảng hơn chục công ty khác sản xuất cho nó ( Foxconn có phải nhà máy của apple đâu ) mà thằng apple và Dell là những nhà sản xuất vi tính trên thế giới mà hoàn toàn không có cái nhà máy nào của mình, toàn thuê công ty ngoài gia công hết) vậy thì chất lượng của DELL và Apple có đảm bảo không nhé bác ??

từ đó suy ra Pi nên em chả có gì phải lo, mình bỏ có vài chục triệu VND, nó bỏ vài trăm triệu USD + uy tín cả 70 năm của nó + dang phát triển thị trường mới thì em thấy không có lí do gì nó bỏ mặc mục "chất lượng"

Bác nói đúng khi nói made in china nhưng là công ty do chính nó làm chủ, như Nokia, Motorola v..v... nhưng cách làm kinh tế này là xưa rồi, trước năm 2000, còn sau 2000 thì bây giờ cách tốt nhất là nhờ gia công luôn, bù lại công tác quản lí chất lượng sẽ nâng cao, nhưng không phải duy trì nhà máy, công nhân v.v.. gì hết

còn các công ty Âu Mỹ thì nó nhìn xa trông rộng lắm, không vì cái lợi nhỏ trước mắt mà mất cái lợi ích lâu dài đâu ạ, vì thế nó sống tốt sống khỏe. VN ta ( điển hình ngành du lịch ) sẵn sàng vì cái lợi nhỏ trước mắt, ngay lập tức, chặt chém khách, lừa đảo khách, giảm chất lượng dịch vụ ===> suy ra cái đợt tour đó lời biết bao nhiêu tiền ma nói, quá lời quá sướng. Nhưng về lâu dài thì các bác biết tình hình du lịch của VN mình bị nước ngoài người ta sợ như thế nào rồi đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mymydzo

Đi bộ
minh mơi mua xe hum wa nik ! giá thi 66.7 là đúng rồi, nếu để ngta là giấy tờ thì 72tr2 ý ! mình mua ở Topcom . :"> hỏi họ có nên chạy Rodai ko mà họ bảo xe ko cần chay rodai . zậy là sao nhỉ :-?