Cho em hỏi về tiếng kêu kít kít khi đánh lái của Camry 2.4G

congtubot8874

Xe đạp
Xe em là Camry 2.4G mới đi được 1.5vạn. Gần đây mỗi buổi sáng khi khởi hành có đánh lái thì nghe thấy tiếng kêu kít kít ở bánh trước bên phụ. Các bác cho em hỏi đó là hiện tượng gì và có nghiêm trọng không, có thể khắc phục bằng cách nào?

Xin chân thành cảm ơn các Bác!

lenamhung83

Xe tăng
Không có gì nghiêm trọng đâu: bác cho thợ kiểm tra may ơ trước ( xem có rơ ko), dây đai máy lạnh, dây đai trợ lực lái ( xem có trùng ko). Khắc phục cũng ko có vấn đề gì

Hiệp Tùng

Xe tải
Xe em là Camry 2.4G mới đi được 1.5vạn. Gần đây mỗi buổi sáng khi khởi hành có đánh lái thì nghe thấy tiếng kêu kít kít ở bánh trước bên phụ. Các bác cho em hỏi đó là hiện tượng gì và có nghiêm trọng không, có thể khắc phục bằng cách nào?

Xin chân thành cảm ơn các Bác!
Bác để xe trong hầm hoặc nơi để xe nó có nền bê tông nhẵn, hay quá sần sùi thì sẽ phát ra tiếng kêu của lốp khi đánh lái chậm . Nếu đúng là như vậy không ảnh hưởng gì cả.
Còn nếu khi đi nhanh mà đánh lái thử thấy vẫn phát ra tiếng kêu thì mang xe đi kiểm tra cho an tâm.

congtubot8874

Xe đạp
Cám ơn các Bác đã quan tâm.
Em xin mô tả thêm 1 chút cho rõ: tiếng kêu như em đã nói chỉ xảy ra khi đỗ xe qua đêm còn khi đã chạy rồi thì hệ thống lái vẫn bình thường ạ. Em đang lo là hệ thống trợ lực có vấn đề khi dừng đỗ lâu.
Kính mong các Bác chỉ giáo thêm cho em ạ. Thanks các Bác!