Cho em hỏi về sơn xe FF 1.8 AT. Em đang bức xúc quá.

latdat

Xe buýt
Báo cáo các bác, chuyện nó như thế này:
Do đi không cẩn thận, xe em bị móp và xước cửa bên phụ. Sau khi đã chữa em nó đầy đủ bằng cách gò và sơn lại, nhìn em nó lúc làm xong long lanh hơn xe mới:)). Tuy nhiên, hôm qua rửa xe em phát hiện ra những chỗ gò và sơn lần trước có hiện tượng sơn bị sần, chỗ mép cửa sơn bị bong ra như bị bệnh vảy nến. Nhìn điên không chịu được.
Em mang xuống gara định bắt đền nhưng họ nói đã hết hạn bảo hành (6 tháng) nên không làm đền. Bây giờ muốn làm thì phải mất tiền.x-(
Trường hợp này em xin lời khuyên của các bác giải quyết như thế nào? Nếu không bắt đền được xin các bác cho em địa chỉ sơn xe ngon, bổ, rẻ tại Hà Nội.
Em "dự" là phải theo phương án 2 rồi.
Thank các bác.

NewPeace

Xe điện
Bác sơn ở gara ngoài thì chắc là khó đạt tiêu chuẩn cao rôi, nếu có BH thì bác cứ vào hãng mà làm.

Sonbh

Xe tăng
Do đi không cẩn thận, xe em bị móp và xước cửa bên phụ. Sau khi đã chữa em nó đầy đủ bằng cách gò và sơn lại, nhìn em nó lúc làm xong long lanh hơn xe mới:)). Tuy nhiên, hôm qua rửa xe em phát hiện ra những chỗ gò và sơn lần trước có hiện tượng sơn bị sần, chỗ mép cửa sơn bị bong ra như bị bệnh vảy nến. Nhìn điên không chịu được.
Em mang xuống gara định bắt đền nhưng họ nói đã hết hạn bảo hành (6 tháng) nên không làm đền. Bây giờ muốn làm thì phải mất tiền.x-(
Trường hợp này em xin lời khuyên của các bác giải quyết như thế nào? Nếu không bắt đền được xin các bác cho em địa chỉ sơn xe ngon, bổ, rẻ tại Hà Nội.
Thank các bác.
Cụ có rảnh, mai sang Long Bien Ford cùng bọn em. Nếu cụ có bảo hiểm thì hỏi luôn họ có liên kết với bảo hiểm ko, còn ko thì thử luôn trình độ sơn của gara được coi là hiện đại nhất của Ford tại Việt Nam đê cụ. Em ko hứa được gì nhiều nhưng khoản giá cả hợp lý hơn gara ngoài thì có thể giúp cụ vì gara đang trong thời gian khuyến mại nữa.
Sonbh

NewPeace

Xe điện
Không hiểu công nghệ làm phẳng bề mặt thế nào chứ vẫn thấy vết gò thì chán nhỉ. Nhớ thời xưa đi xe UAZ Liên Xô, sau vài lần s/c thì matis bóng ra từng mảng như cơm cháy.

pham ngoc chau

Xe buýt
gara ngọc khánh, đối diẹn deawoo, ok

vanxe

Xe máy
Thank các bác.
Ngay giữa lòng hà nội bác còn phải đi đâu xa, bác vào chỗ bác SHD ở Hồ ba mẫu mà sơn ngon bổ rẻ đấy mà bảo hành những 2 năm cơ, em sơn 2 năm rồi có bị là sao đâu mà lại rất đẹp, sơn ở đấy hơi bị chuẩn đấy. Có phòng sơn với pha sơn vi tính và công nghệ trang thiết bị hiện đại phết. Bác qua đường tàu rẽ phải đến cuối hồ là đến, số cắp nách bác ấy bác Sơn 0983232402. Chúc cụ toại nguyện

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Cụ có rảnh, mai sang Long Bien Ford cùng bọn em. Nếu cụ có bảo hiểm thì hỏi luôn họ có liên kết với bảo hiểm ko, còn ko thì thử luôn trình độ sơn của gara được coi là hiện đại nhất của Ford tại Việt Nam đê cụ. Em ko hứa được gì nhiều nhưng khoản giá cả hợp lý hơn gara ngoài thì có thể giúp cụ vì gara đang trong thời gian khuyến mại nữa.
Sonbh
Mai bác sang Long Biên Ford àh. Bác ơi, tiện thể cho em xin cái TeamRS nhé. Khi nào bác ra bác nhắn tin cho em phát, em ra hầu chuyện bác tý! Số dây thép của em là 0913395133 bác ạ! Nhà em cách LB Ford cũng ko xa lắm!

latdat

Xe buýt
Cảm ơn các bác. Hôm nay em không đi cùng các bác sang Long Biên được. Lý do em đã trình bày trong Ford Club. Còn chuyện gara nó không chịu làm đền cho mình thì phải chịu hả các bác?

ifa50w

Xe buýt
em nói thật hãng đâu đã tốt.em làm rồi cũng ko ưng ý lắm .o hà nội bây giờ chỉ có hai chỗ mà em ưng ý nhất . một ở bên phố TƯ ĐÌNH bên gia lâm,hai là chỗ anh HÀO ở linh đàm. các bác hỏi thợ sơn o hn ai cung biết hai ông này.làm rồi khỏi quay lại.mỗi tội đông.