Cho em hỏi về Microsoft Outlook!

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Các bác nào đã và đang sử dụng MO cho em hỏi 1 vấn đề nhỏ về dùng 2 - 3 acc trong cùng MO.
Hiên tại em mới add thử 2 acc vào cùng MO nhưng lúc check email mới thì nó nhận lẫn lộn tùm lum hết, phải view từng email thì mới biết email đó gửi cho acc nào.
Giờ em muốn tạo folder để phân loại các email khi tải về nó sẽ tự động nhảy vào từng acc thì làm cách nào? Nhờ các bác chỉ giúp, e vốt nhiệt tình (y)
Các bác đừng hiểu nhầm là phân loại sender nhé
Nghe nói Thunderbird giải quyết đc vấn đề này dễ dàng nhưng em chưa test!

Con_Ra_Ga_Vao

Xe tăng
Cụ vào Tools / Rules and Alerts và tạo ra các quy tắc về việc chia email theo ý cụ. Bộ rules builder của MO rất dễ sử dụng, chúc cụ thành công

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
Cái rule ko xử lý được vụ này.
Cái này trong Outlook phải làm kiểu khác nhưng cũng dễ lắm:

Cụ vào Tools/Account Settings: trong tab email
- Click vào account thứ 2
- Chọn Change Folder
- Tại đây có 2 sự lựa chọn:
+ Nếu cụ chỉ muốn phân loại email nhận thôi thì đánh dấu vào Personal Folders và
chọn New Folder, đặt tên cho nó (ví dụ Inbox2) rồi click OK, OK,...
Xong việc thì email của account chính sẽ vào Inbox còn email tới email thứ 2 của cụ sẽ vào Inbox2.

+ Nếu cụ muốn phân loại tất tần tật từ Inbox, Sent, Draft,... thì chọn New Outlook Data File, đặt tên, click OK OK....

Chúc cụ thành công, nhớ vuốt cháu đấy :))

jeep292

Xe hơi
Website
www.nghiatranghanoi.com
Cái rule ko xử lý được vụ này.
Cái này trong Outlook phải làm kiểu khác nhưng cũng dễ lắm:

Cụ vào Tools/Account Settings: trong tab email
- Click vào account thứ 2
- Chọn Change Folder
- Tại đây có 2 sự lựa chọn:
+ Nếu cụ chỉ muốn phân loại email nhận thôi thì đánh dấu vào Personal Folders và
chọn New Folder, đặt tên cho nó (ví dụ Inbox2) rồi click OK, OK,...
Xong việc thì email của account chính sẽ vào Inbox còn email tới email thứ 2 của cụ sẽ vào Inbox2.

+ Nếu cụ muốn phân loại tất tần tật từ Inbox, Sent, Draft,... thì chọn New Outlook Data File, đặt tên, click OK OK....

Chúc cụ thành công, nhớ vuốt cháu đấy :))
Chỉ dẫn này của cụ hình như là cài đặt cho Outlook Express thì phải vì em vào Tool k thấy Acc Settings :^)

Anthq

Xe tăng
Cụ dùng MO mấy? Nếu MO 2007 thì đầu tiên cụ tạo các sub-folder trong Inbox cho từng account, sau đó vào Tools/Rules and Alerts...
Xuống mục Start from a blank rule, chọn "Check messages when they arrive" rồi Next
Chọn mục thứ 3 "through the specified account" rồi click chuột vào cái chữ specified thì nó sẽ hiện 1 cái pop-up cho cụ chọn account cần áp dụng rồi Next.
Chọn "move it to the specified folder" rồi click chuột vào cái chữ specified thì nó sẽ hiện 1 cái pop-up cho cụ chọn cái sub-folder dùng cho cái account đấy ....
Cụ mò tiếp nhá, em lười gõ lắm :)):)):))

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ mở MO ra. Sau đó vào tool-account-add new. Đến display name (your name) thì đánh tên chủ account vào. VD account 1 là Nguyên Văn A thì Account 2 là Nguyên văn B, không trùng nhau.
Sau đó đến phần email address thì cụ điền địa chỉ email vào (không được trùng nhau cho 2 account).
Đén phần incomming mail và out going mail thì cụ điền địa chỉ server vào.
Pas thì cụ điền vào luôn. Cụ nhớ tick vào phần: My server requires authentication.
Còn tiếp thì chắc cụ biết rồi.
Sau khi cụ làm như vậy thì chắc chắn không bị lẫn vì cụ có thể set up 10 account tối đa.
Hiện tại em dung 3 account 1 lúc không vấn đề gì.