Cho em hỏi về độ ồn của E250 2012

thuongtri

Xe tải
Em mới tậu con E250 model 2012 mà không hiểu có phải do đợt này bay nhiều nên tai hơi ù hay không mà em cảm giác tiếng lốp khá to và âm thanh bên ngoài xe lọt vào khá nhiều. Các cụ chạy E250 cho em xin ý kiến với ạ

RAVA

Xe ba gác
Em mới tậu con E250 model 2012 mà không hiểu có phải do đợt này bay nhiều nên tai hơi ù hay không mà em cảm giác tiếng lốp khá to và âm thanh bên ngoài xe lọt vào khá nhiều. Các cụ chạy E250 cho em xin ý kiến với ạ
-Em thấy chạy con E300-2011 thấy ổn lắm mà, em thấy bác nào trên of bảo là ồn của máy 1.8 là do turbo?

hungbm

Xe điện
Với chất lượng mặt đường quá kém như ở VN thì cụ đi Bently hay Roll-Roy vẫn ồn như thường

thuongtri

Xe tải
Với chất lượng mặt đường quá kém như ở VN thì cụ đi Bently hay Roll-Roy vẫn ồn như thường
Rolls - Royce thì không ồn cụ ạ :D. Hôm trước xe của ông sếp em bị chú Gentra lùi vào mà chú Gentra thì bẹp ***, con Rolls - Royce thì không sước tí sơn :))

La Rang

Xe hơi
Chính xác là E250 ồn (ù thì không đúng lắm). Tiếng ồn nhận thấy rõ vọng từ khoang động cơ, gầm và từ khoang cốp để lốp dự phòng. Để giảm tiếng ồn từ khoang cốp (cái này lớn nhất), Bác ra Lê Văn Lương nói họ nhấc lốp dự phòng ra và dán cho lớp cách âm như vậy đỡ rất nhiều. Còn từ khoang động cơ và gầm thì em chịu.
Nhược điểm của E250 rễ nhật thấy nhất là:
1. Cửa đóng nặng, khó và không chắc tay. Tiếng cửa là "phạch" chứ không "phập" chắc và sang trọng như các dòng cùng hạng.
2. Ồn: Nhiều bác không dám nghĩ E lại ồn, nhưng thực tế là vậy. Em thấy thất vọng nhất ở điểm này.
3. Tiếng động cơ không được êm và ngọt.
4. Điều hoà hoạt động ở chế độ sưởi ấm tốt hơn làm mát. Hai cái cửa gió bên cột B để cho đẹp chứ làm việc chả đến đâu.
Theo em hãng nên bán con này khoảng 75k là ok. Số còn lại để anh em còn khắc phục các yếu điểm.

thuongtri

Xe tải
Chính xác là E250 ồn (ù thì không đúng lắm). Tiếng ồn nhận thấy rõ vọng từ khoang động cơ, gầm và từ khoang cốp để lốp dự phòng. Để giảm tiếng ồn từ khoang cốp (cái này lớn nhất), Bác ra Lê Văn Lương nói họ nhấc lốp dự phòng ra và dán cho lớp cách âm như vậy đỡ rất nhiều. Còn từ khoang động cơ và gầm thì em chịu.
Nhược điểm của E250 rễ nhật thấy nhất là:
1. Cửa đóng nặng, khó và không chắc tay. Tiếng cửa là "phạch" chứ không "phập" chắc và sang trọng như các dòng cùng hạng.
2. Ồn: Nhiều bác không dám nghĩ E lại ồn, nhưng thực tế là vậy. Em thấy thất vọng nhất ở điểm này.
3. Tiếng động cơ không được êm và ngọt.
4. Điều hoà hoạt động ở chế độ sưởi ấm tốt hơn làm mát. Hai cái cửa gió bên cột B để cho đẹp chứ làm việc chả đến đâu.
Theo em hãng nên bán con này khoảng 75k là ok. Số còn lại để anh em còn khắc phục các yếu điểm.
Cảm ơn cụ rất nhiểu!
Cụ LaRang nói như vậy xin các cụ cho ý kiến ạ. em có nên đi dán lớp cách âm ở khoang cốp không ạ?

La Rang

Xe hơi
Em ra Bác Hùng Cao Bá Quát (Lê Văn Lương) cả dán và may thêm lớp lót bạt trải khoang cốp sau hết 500k. Hiệu quả rõ dệt: đỡ ồn + sặch khoang đồ, không sợ để rớt nước ra sinh ẩm + mốc lên mùi khó chụi.

thuongtri

Xe tải
Em ra Bác Hùng Cao Bá Quát (Lê Văn Lương) cả dán và may thêm lớp lót bạt trải khoang cốp sau hết 500k. Hiệu quả rõ dệt: đỡ ồn + sặch khoang đồ, không sợ để rớt nước ra sinh ẩm + mốc lên mùi khó chụi.
ở đó may luôn bạt trải khoang sau hả cụ? nhân tiện cụ cho em hỏi luôn là cụ có biết chỗ nào may thảm lót sàn không ạ, em muôn may một bộ đẹp đẹp để dự phòng cho bộ xin theo xe và may luôn cái lót yên ngựa ở khoang sau cho nó sạch ạ

La Rang

Xe hơi
Đúng ở đó may luôn. Em nghĩ không nên thay lót sàn khác, cứ cái của nó mà xài, giữ để thằng khác nó hưởng à. Bạt trải khoang sau là để rễ lau rửa khi bác có lỡ trở vài khóm cây cảnh nhỏ hoạc con chim kiểng vậy thôi. Lưu ý bác đừng cho thợ nội thất tháo ghế ra để bọc sàn nhé, rất có thể gặp rắc rối với hệ thống ghế điều chỉnh điện.

nvtrung

Xe máy
Thế thì lởm hơn con E 240 đời nhà lý của em rồi hihihi... có cụ nào đổi không ?

thuongtri

Xe tải
-Em thấy bác nên mua cái khay đựng đồ trong cốp sau hay hơn là lót sàn.
Có khay nhựa đựng đồ cốp sau cho E250 không cụ? ngày trước em chạy Civic thì có, không biết E250 thì thế nào nhỉ?
@La Rang: em không có ý định bọc sàn cụ ạ vì chẳng dại :D. E chỉ muốn mua thêm bộ thảm chải sàn để thay cho nó sạch vì HN sáp đến mùa mưa phùn rồi

OngTrumlx

Đi bộ
Oạch......nhỏ như con Thỏ.......Thửa dàn loa xịn chơi nhạc to là khỏi nghe tiếng ồn của xe mờ....:D

hungbm

Xe điện
Bác Thuongtri nên mua thảm xịn để dùng vì dùng thảm may thì cái xe của cụ mất giá quá. Lưu ý bác k nên làm gì đến xe cho đến khi hết bảo hành. Sau 2 năm bác có thể độ để phá xe của mình tùy thích

thuongtri

Xe tải
Bác Thuongtri nên mua thảm xịn để dùng vì dùng thảm may thì cái xe của cụ mất giá quá. Lưu ý bác k nên làm gì đến xe cho đến khi hết bảo hành. Sau 2 năm bác có thể độ để phá xe của mình tùy thích
@hungbm: tức là mình đi dán lớp chống ồn cho cốp sau cũng ko được hả cụ?

cerato08

Xe điện
Chính xác là E250 ồn (ù thì không đúng lắm).

Em khoái cái đoạn comment này của cụ

thuongtri

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến. Nhưng mà em vẫn chưa biết chính xác là xe E250 bây giờ nó ồn như thế hay xe em bị sao nhỉ? liệu xe mới mua 1 tháng. không va chạm gì thì có lý do gì khiến xe bị ồn không nhỉ? Em cũng không dám khẳng định là xe bây giờ ồn hơn lúc mới lấy về vì đúng là đợt này em đi công tác nhiều, bay nhiều nên tai có vấn đề. Chẳng nhẽ tai em lại thính hơn trước nhỉ :))

taothao70

Xe hơi
Xe Mer E mà các cụ cứ may cái này lót cái kia vào e rằng hơi khó coi. Có thể E250 cũng ồn nhưng theo em có mấy lý do cơ bản như sau:
1. Mặt đường xấu hoặc mặt đường cao tốc có rải lớp nhựa nhám tăng ma sát (S class cũng ồn luôn)
2. Lốp bơm không đúng áp suất
3. Xe E250 kiểu thể thao thiết kế chủ ý có tý tiếng ồn cho driver thêm phấn khích, đỡ ngủ quên
4. Các cụ mới bỏ cả đống tiền lên xe Mer và hơi bị kỳ vọng thái quá vào xe Mer (kiểu xe Mer phải thế này, phải thế nọ ...)

Cụ nào gián miếng lót xuống sàn dưới lốp dự phòng mà thấy đỡ ồn hẳn thì em e rằng hơi cảm tính. Em chả có Mer E250 nên chỉ chém gió thế thôi, trái ý cụ nào xin bỏ quá.