Cho em hỏi về Audi Q7!

fire_dragon

Xe tải
Chào các bác, em là lính mới đang có ý định tậu 1 em tầm 75k, với tầm giá này thì em có 2 lựa chọn là Audi Q7 hoặc là Acura MDX tầm 07-08.
Acura thì hàng nhật bủn chắc là ko có vấn đề gì? Cơ mà em ko thích xe Nhật lắm, lại khoái Audi, mà em thì chưa dùng xe Audi bao giờ.
Các bác cho em hỏi là xe Audi Q7 có hay bị lỗi vặt ko? Và ở HN thì sửa xe Audi ở đâu ạ.
Em kính các bác(b)(b) ạ

ngockhanh_pl

Xe máy
Chào các bác, em là lính mới đang có ý định tậu 1 em tầm 75k, với tầm giá này thì em có 2 lựa chọn là Audi Q7 hoặc là Acura MDX tầm 07-08.
Acura thì hàng nhật bủn chắc là ko có vấn đề gì? Cơ mà em ko thích xe Nhật lắm, lại khoái Audi, mà em thì chưa dùng xe Audi bao giờ.
Các bác cho em hỏi là xe Audi Q7 có hay bị lỗi vặt ko? Và ở HN thì sửa xe Audi ở đâu ạ.
Em kính các bác(b)(b) ạ
Thứ nhất em muốn nói với cụ Acura là xe sản xuất ở Mỹ ko phải là xe Nhật cụ nhé.
Thứ hai xe Acura lành hơn Q7
Thứ ba phụ tùng Acura rẻ hơn
Thứ năm Q7 khó sửa chữa hơn tuy nhiên vẫn sửa được bình thường có điều giá cả thì đắt hơn hẳn MDX
Cảm nhận khi ngồi lên hai xe này thì em đánh giá Q7 hay hơn.
Nếu cụ thích 1 chiếc xe nói về đẳng cấp thì em đánh giá Q7 hơn hẳn MDX
Chúc cụ có 1 sự lựa chon sáng suốt
Nếu cụ cần tư vấn hay phụ tùng của các em nó thì cứ alo em đáp úng cho cụ nhanh gọn

dembangxuongday

Xe máy
Thứ nhất em muốn nói với cụ Acura là xe sản xuất ở Mỹ ko phải là xe Nhật cụ nhé.
Thứ hai xe Acura lành hơn Q7
Thứ ba phụ tùng Acura rẻ hơn
Thứ năm Q7 khó sửa chữa hơn tuy nhiên vẫn sửa được bình thường có điều giá cả thì đắt hơn hẳn MDX
Cảm nhận khi ngồi lên hai xe này thì em đánh giá Q7 hay hơn.
Nếu cụ thích 1 chiếc xe nói về đẳng cấp thì em đánh giá Q7 hơn hẳn MDX
Chúc cụ có 1 sự lựa chon sáng suốt
Nếu cụ cần tư vấn hay phụ tùng của các em nó thì cứ alo em đáp úng cho cụ nhanh gọn
E cũng như cụ, e chọn Q7 mặc dù MDX cũng là 1 chiếc xe tuyệt vời. Nhưng có 1 điều e ko hiểu là: E cứ nghe nói là "Camry cho nó lành...", và nay cũng nghe cụ nói là ACURA lành. Vậy chữ lành ở đây dc hiểu ntn ạ. Chẳng lẽ xe Đức ko lành bằng xe Nhật??? :-??

ngockhanh_pl

Xe máy
E cũng như cụ, e chọn Q7 mặc dù MDX cũng là 1 chiếc xe tuyệt vời. Nhưng có 1 điều e ko hiểu là: E cứ nghe nói là "Camry cho nó lành...", và nay cũng nghe cụ nói là ACURA lành. Vậy chữ lành ở đây dc hiểu ntn ạ. Chẳng lẽ xe Đức ko lành bằng xe Nhật??? :-??
Theo cảm nhận của em thì xe Nhật lành hơn xe Đức. Còn có lành với người khác thì em ko rõ. Riêng với MDX và Q7 thì rõ ràng MDX lành hơn. Như em nói ở trên phí sửa chữa MDX rẻ hơn nhiều và ít bị lỗi. Ai đi Q7 đời 2007 và 2008 thì nên cẩn thận cửa nóc bị vào nước dẫn đến lỗi ở hệ thống âm thanh ( ampli , navi...)

Escalade

Xe tải
tiện thớt này bác chủ cho em hỏi ké tí nhé!
Nhà em đang định mua lại 1 chiếc Q7 s-line 4.2 full option. xe đời 09 hoặc 2010 j đó e ko chắc vì chủ xe mua hồi tháng 4/2010. xe mới chạy được 3 vạn và chủ xe rất giữ.
các bác cho em hỏi là nên mua lại với giá nào là hợp lý ạ?
Em cảm ơn!

mexeaudi

Xe buýt
tiện thớt này bác chủ cho em hỏi ké tí nhé!
Nhà em đang định mua lại 1 chiếc Q7 s-line 4.2 full option. xe đời 09 hoặc 2010 j đó e ko chắc vì chủ xe mua hồi tháng 4/2010. xe mới chạy được 3 vạn và chủ xe rất giữ.
các bác cho em hỏi là nên mua lại với giá nào là hợp lý ạ?
Em cảm ơn!
nếu 4.2 thì đắt lắm, tốt nhất có loại 3.6 nhập lướt cũng được

dembangxuongday

Xe máy
Theo cảm nhận của em thì xe Nhật lành hơn xe Đức. Còn có lành với người khác thì em ko rõ. Riêng với MDX và Q7 thì rõ ràng MDX lành hơn. Như em nói ở trên phí sửa chữa MDX rẻ hơn nhiều và ít bị lỗi. Ai đi Q7 đời 2007 và 2008 thì nên cẩn thận cửa nóc bị vào nước dẫn đến lỗi ở hệ thống âm thanh ( ampli , navi...)
cám ơn bác, câu trả lời của bác làm e thuyết phục và mở mang đầu óc. e hỏi mấy ông thích Camry thì chẳng thấy trả lời là biết nó lành như thế nào :-??. e thấy TOY nó ăn vào tâm trí ng Việt mình nhiều quá, nhiều người gần như dạng tôn thờ :-s. votka cụ

tranminhhn

Xe hơi
audi Q7 nhìn chung rất phù hợp cho kinh doanh bởi kiểu dáng to lớn,đẹp và trẻ trung

phuong_doc

Xe tải
Xe nhà em chưa thấy bị cửa nóc, còn lỗi linh tinh thì cũng chả bị gì. chỉ thấy thay đồ là đắt; cần gạt nước 1,2tr/cái. đôi má phanh 12tr. còn 3 cái bóng đèn thì mấy nghìn đồng cũng mua được

chuotlang

Xe lừa
Xe nhà em chưa thấy bị cửa nóc, còn lỗi linh tinh thì cũng chả bị gì. chỉ thấy thay đồ là đắt; cần gạt nước 1,2tr/cái. đôi má phanh 12tr. còn 3 cái bóng đèn thì mấy nghìn đồng cũng mua được
Bác mua ở hãng hay sao mà đắt thế, thảo nào ông anh ở VN toàn nhờ em mua đồ Q7 gửi về ạ.
Em mua hàng chính hãng ở China cũng chỉ tầm 1/2 giá như bác nói

phuong_doc

Xe tải
Bác mua ở hãng hay sao mà đắt thế, thảo nào ông anh ở VN toàn nhờ em mua đồ Q7 gửi về ạ.
Em mua hàng chính hãng ở China cũng chỉ tầm 1/2 giá như bác nói
chính xác bác ah

tranvuhoang2005

Xe điện
Audi, mua đi rồi khỏi hối tiếc bác ah. Chắc chắn, khỏe khoắn, sang trọng, đẳng cấp hơn, chỉ đắt hơn thôi

beefburger

Xe tăng
Các cụ cho hỏi một Em 4.2 full op đi 4 vạn giá 115 ô Ba ma thì thế nào ạ. Em nó đk cuối năm 2008

Chỉnh sửa cuối:

Tôi nói thật

Xe tải
Thứ nhất Acura là xe Nhật nhưng chất lượng ...Mỹ cụ ah!
Thứ 2 Q7, MDX và X6 là 3 chiếc xe cùng tầm
Thứ 3 là Q7 cho cảm giác rộng rãi hơn
Bản thân em thik MDX hơn
Nếu cùng đời thì mua MDX chác chắn rẻ hơn Q7
Và cuối cùng nếu ở tầm tiền của cụ, mà nhà cụ ko quá nhiều người, em chọn Q5 mới cho "ló mấu"!

Shara

Xe máy
Audi Q7 đẳng cấp, thanh lịch..........

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
cám ơn bác, câu trả lời của bác làm e thuyết phục và mở mang đầu óc. e hỏi mấy ông thích Camry thì chẳng thấy trả lời là biết nó lành như thế nào :-??. e thấy TOY nó ăn vào tâm trí ng Việt mình nhiều quá, nhiều người gần như dạng tôn thờ :-s. votka cụ
Nhà em cũng đồng tình với quan điểm của bác, câu cửa miệng của dân đi ô tô ở việt nam mình là " Đi xe TOY cho nó lành" mà không hiểu bản chất của vấn đề. Trên các dòng xe của Châu Âu, xe Mỹ được trang bị rất nhiều hệ thống điện tử, mà các nước tư bản họ rất đề cao tính năng an toàn ( họ đặt an toàn cho con người lên hàng đầu). Em lấy ví dụ với xe Mec E240, nếu hệ thống điều khiển ESP báo đỏ thì xe của các bác không thể đi nhanh được mà chỉ xe chỉ cho phép bác đi rất chậm về đến xưởng. Hơn nữa theo em được biết khoảng dung sai giá trị cho phép thay đổi trong giới hạn rất nhỏ, lên các bác thấy động cơ chỉ nổ hơi rung, không đều là xe đẫ báo lỗi động cơ rồi. Ở xe nhật khoảng dung sai cho phép rất rộng, em đã nhiều lần gặp những chú Camry mấy rung bần bật mà không hề báo lỗi tý nào, đấy là lý do các bác nhà mình bảo nó lành đấy.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Làm gì có Audi Q7 giá 75k obama nhỉ?
Q7 3.6 đời cuối 2006 đầu 2007 thì giá chỉ tầm thế thôi bác ạ, nhưng các bác trước khi mua cần xem xe thật kỹ tốt nhất là nhờ người sành về xe Đức, nếu cần thì dùng máy chẩn đoán chuyên cho dòng AUDI test trước