[Thảo luận] Cho em hỏi vấn đề này về vấn đề kiện các XXX sai phạm

kevinmitnick

Đi bộ
Năm nay cũng trên 30t thiết nghĩ tài chính cũng không thiếu , nên mạn phép mở topic này cho ae cùng tham vấn cho mình .

trên đường đi gặp XXX láo cá quá , em muốn dùng camera ghi hình lại bằng chứng tất cả các hạnh vì sai phạm của XXX và sau khi ghi xong , em muốn hỏi dùng các bằng chứng này đâm đơn kiện ra toà án được không ? cái loại nào em đã ghét thì em muốn dùng tiền của em kiện cho đến cùng , và văn phòng luật nào đại diện cho vấn đề này ? chuyện tiền nong và thời gian em không thiếu .

LuckyCar

Xe container
Thật không ạ.

chicong298

Xe tải
Cũng chỉ là kiểm điểm rút kinh nghiệm , anh em đi làm nóng tính mắc sai sót nhỏ nhắc nhở bỏ qua .Bác cho lên diễn đàn cho anh em xem để biết với nhau thôi chứ không giải quyết vấn đề gì đâu . Nó là một hệ thống rồi.

takarinchidotoj

Xe tải
văn phòng luật đi cụ, nếu cụ không sợ cái gì cả thì làm luôn.

cucho

Xe tăng
- Nếu các bằng chứng bác có được nhằm để phục vụ quyền lợi chính đáng của chính bác thì em ủng hộ bác nên kiện và làm cho rõ nếu T & T của bác dư giả.
- Nếu các bằng chứng này chỉ chung chung không nhằm vào đối tượng nào cụ thể mà chỉ là "vấn đề của XH" thì em khuyên bác không nên. Vì dù rất ngưỡng mộ bác em cũng vẫn đảm bảo là không Tiền và Thời gian đâu cho đủ đâu.

Bác bức xúc quá, lên đây bày tỏ thì không sao. Bắt tay làm trong thực tế thì cực kỳ vất vả và tốn kém mà lại không nhìn thấy kết quả đâu. Em thương bác em khuyên thật lòng

my dinh

Xe điện
em ủng hộ cụ

hainga

Xe tải
Ủng hộ cụ, nhưng CA&TA là anh e cụ ợ, em nghĩ muốn làm thì phải làm thật lớn kêu gọi được các cơ quan truyền thông vào thì mới được. Không thì lại bị dìm cho chìm xuồng thôi

tiger-indochina

Xe buýt
Em can cụ, cụ có xiền thì đầu ******* mảng khác đại loại như đi làm từ thiện chẳng hạn :) , giây với mấy ông xxx mệt lắm, túi từ trên thúi xuống rồi...như cóc bỏ đĩa thôi cụ ạ, mất thời gian của mình ra...em thật

tuctucs

Đi bộ
Lại là câu quen thuộc ,các đồng chí XXX rút kinh nghiệm , hết phim

vietsunboy

Xe tải
Tư tưởng lớn nhưng vẫn chỉ là tư tưởng!

Ginkgo

Xe buýt
Em cũng không có niềm tin là cụ làm "cách mạng" được thế đâu, nếu thực sự cụ có tiền và thời gian cụ ghi hình lại các lỗi bắt láo để chia sẻ cho mọi người rút kinh nghiệm là tốt lắm rồi ạ

lonelydriver

Xe buýt
- Nếu các bằng chứng bác có được nhằm để phục vụ quyền lợi chính đáng của chính bác thì em ủng hộ bác nên kiện và làm cho rõ nếu T & T của bác dư giả.
- Nếu các bằng chứng này chỉ chung chung không nhằm vào đối tượng nào cụ thể mà chỉ là "vấn đề của XH" thì em khuyên bác không nên. Vì dù rất ngưỡng mộ bác em cũng vẫn đảm bảo là không Tiền và Thời gian đâu cho đủ đâu.

Bác bức xúc quá, lên đây bày tỏ thì không sao. Bắt tay làm trong thực tế thì cực kỳ vất vả và tốn kém mà lại không nhìn thấy kết quả đâu. Em thương bác em khuyên thật lòng
Chuẩn... Cụ còm rất chuẩn... Muốn kiện thì phải nhằm vào một đối tượng cụ thể, vì lợi ích cụ thể...

chứ kiện một tập thể, không có đối tượng cụ thể thì... đành làm chủ tập thể với trách nhiệm của tập thể và hòa cả làng...

Khi nào cụ về hưu, buồn vì không biết làm gì (sẽ chóng chết) thì hãy bỏ T&T ra làm việc này

Du_don

Xe điện
Toàn con em trong nhà, có gì thì góp ý tôi sẽ bảo ae rút kinh nghiệm, làm gì kiện cáo lôi thôi

minck

Xe container
Năm nay cũng trên 30t thiết nghĩ tài chính cũng không thiếu , nên mạn phép mở topic này cho ae cùng tham vấn cho mình .

trên đường đi gặp XXX láo cá quá , em muốn dùng camera ghi hình lại bằng chứng tất cả các hạnh vì sai phạm của XXX và sau khi ghi xong , em muốn hỏi dùng các bằng chứng này đâm đơn kiện ra toà án được không ? cái loại nào em đã ghét thì em muốn dùng tiền của em kiện cho đến cùng , và văn phòng luật nào đại diện cho vấn đề này ? chuyện tiền nong và thời gian em không thiếu .
Cụ có bằng chứng chính xác; cụ có thời gian; Cụ có tiền (Ko cần nhiều) Cụ kiện chúng nó: Cụ mất 01 - Chúng nó mất 10...(Khỉ vẫn vặt lông khỉ-Chó vẫn ăn thịt chó)...Sau đó LĐ chúng nó mới bảo kê cho chúng nó...
Bọn XXX rất sợ những người có những điều kiện trên cụ ạ. Qua hai vụ kiện của cụ dongkisot và cụ thanh_hói Tuy toà sử cho chúng nó thắng nhưng đến giờ mấy thằng đấy vưỡn còn Lái ra quần mỗi khi nhớ lại...(Ko phải tự dưng mà lũ toà ở cả 2 cấp cho chúng nó thắng kiện đâu.)

Chỉnh sửa cuối:

tavantruong

Xe tải
Tôi ủng hộ tư tưởng Kiện cáo của cụ, ai cũng có tư tưởng này thì sẽ tốt biết mấy. Làm cho XXX đỡ bớt hung hăng, hách dịch, quát thảo mày tao, bịa ra các lỗi linh tinh, chim mồi hằng ngày, gây phiền hà, nhũng nhiễu người dân,có khi kết hợp XHĐ đánh dân v.v.... Kiện, Kiện, Kiện. Dù biết là cũng khó khăn, không làm gì được XXX nhưng hi vọng tư tưởng của cụ phổ biến cho nhiều người dân, Kiện cáo nhiều cũng làm cho XXX phải suy nghĩ nhiều về hành vi của mình, và trừng phạt những XXX có những thái độ hách dịch, bịa lỗi sai cho người dân. Và mong rằng các cơ quan chức năng, có thêm nhiều biện pháp như giả danh dân thường, mật phục đi kiểm tra, thanh tra XXX hằng ngày, sẽ tìm ra được những con sâu ngay. Dân biết mà tại sao các cơ quan chức năng lại không biết chứ!

vuanhanghi

Xe điện
Cụ cẩn thận cái anh nhà báo cũng vì gài xxx mà xộ khám đới, nói chung biết là họ sai nhưng cơ chế xin cho nhũng nhiễu cả cái xã hội này nó vậy, cụ đụng đến bát cơm của ng khác kiểu gì cũng mệt lắm

guoc

Xe tải
Không biết E hiểu đúng không nhưng bên Đức và Úc vì E có người nhà bên đấy thì Cảnh sát GT bên đấy là những đối tượng gần như là bị kỷ luật tống ra đường và gần như không ai thích và rất ít.Còn ở Việt Nam! E thấy toàn con em các Bác mới làm đc.Lên Cụ lên xem lại E thật