Cho em hỏi tí về CX5

thuongtri

Xe tải
Em thấy có CX5 2WD và CX5 AWD giá chênh nhau vài chục. Vậy các Pro cho em hỏi:
1- Hai dòng này khác nhau gì ạ?
2- Theo các cụ thì nên mua xe nào?
3- Giá tốt nhất bây giờ thê nào ạ, khuyến mại những gì?
4- Ông anh em muốn mua mầu trắng thì có xe ngay ko hay lại phải chờ ạ?

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều :)

luyenok

Xe điện
1. Đó là dẫn động 2 bánh hoặc 4 bánh, cụ vào đây để tham khảo thêm http://www.autozoom.vn/threads/2wd-va-4wd-khac-nhau-o-diem-nao.3977/
2. Tham khảo link trên cụ sẽ có đc câu trả lời, nhưng đại loại là nếu chủ yếu đi nội thành thì 2WD sẽ hợp lý hơn.
3. CX5 đang loanh quanh khoảng 950M + khuyến mại linh tinh hình như khoảng gần 20M nữa.
4. Em nghĩ CX5 đang đẩy hàng nên sẽ không phải chờ đâu, cụ kết thì chắc chỉ trong ngày là có xe chạy.

nhocyeumazda

Xe hơi
Em thấy có CX5 2WD và CX5 AWD giá chênh nhau vài chục. Vậy các Pro cho em hỏi:
1- Hai dòng này khác nhau gì ạ?
2- Theo các cụ thì nên mua xe nào?
3- Giá tốt nhất bây giờ thê nào ạ, khuyến mại những gì?
4- Ông anh em muốn mua mầu trắng thì có xe ngay ko hay lại phải chờ ạ?

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều :)
1 - 2WD là dẫn động 2 bánh, AWD là dẫn động 4 bánh nên cấu tạo nó khác nhau. 4 bánh thì có thêm bộ gài cầu để đổi 1 cầu, 2 cầu tùy vào mục đích sử dụng. Xe mà đi đường địa hình nhiều, đổ đèo, leo dốc thì nên lấy 2 cầu. Còn nếu cụ chủ yếu đi trong phố thì lấy 1 cầu, đáp ứng lội nước thoải mái ạ.
2 - như ý 2 câu 1 :)
3 - CX5 1 cầu hiện đang là chín năm lăm cụ nhé, có tặng kèm BHVC, thảm trài sàn, túi cứu hộ, dán phim cách nhiệt và bộ bệ bước chân (như tất cả các sâu KVBB và báo đài vẫn đưa tin về khuyến mại khủng ạ).
4- Giờ vào thời điểm cuối năm, nhu cầu xe nhiều, giá xe sang tháng 12 sẽ có thay đổi nên nếu cụ yêu thì cưới luôn em nó để có màu ưng, giá tốt.
Chúc cụ và gia đình sớm chọn đựơc em yêu như ý. Cần thêm thông tin gì, cụ call em phát nhé!

thuongtri

Xe tải
1 - 2WD là dẫn động 2 bánh, AWD là dẫn động 4 bánh nên cấu tạo nó khác nhau. 4 bánh thì có thêm bộ gài cầu để đổi 1 cầu, 2 cầu tùy vào mục đích sử dụng. Xe mà đi đường địa hình nhiều, đổ đèo, leo dốc thì nên lấy 2 cầu. Còn nếu cụ chủ yếu đi trong phố thì lấy 1 cầu, đáp ứng lội nước thoải mái ạ.
2 - như ý 2 câu 1 :)
3 - CX5 1 cầu hiện đang là chín năm lăm cụ nhé, có tặng kèm BHVC, thảm trài sàn, túi cứu hộ, dán phim cách nhiệt và bộ bệ bước chân (như tất cả các sâu KVBB và báo đài vẫn đưa tin về khuyến mại khủng ạ).
4- Giờ vào thời điểm cuối năm, nhu cầu xe nhiều, giá xe sang tháng 12 sẽ có thay đổi nên nếu cụ yêu thì cưới luôn em nó để có màu ưng, giá tốt.
Chúc cụ và gia đình sớm chọn đựơc em yêu như ý. Cần thêm thông tin gì, cụ call em phát nhé!
Cảm ơn nhiều, để mình báo lại cho ông ấy quyết