Thảo luận Cho em hỏi bệnh Kia Rondo

hsvzip

Xe đạp
Chào các cụ.
Sau thời gian ngó nghiêng các kiểu em đã mua kia rondo và tới hiện nay là 17000km thì xe có các hiện tượng như sau:
1/ Dạo gần đây khi đề máy thì kiểu như bị hụt hơi đề rất lâu và kéo dài còn nếu nổ máy thì cảm giác hụt và ngắt quãng rất nhiều...tới hôm nay không thể biết được nguyên nhân dù tháo bugi ra kiểm tra, thay lọc gió các kiểu...(nếu tắt máy đề lại thì hết).
2/ Do xe có chế độ Eco nên nếu bật Eco thì điều hòa có vẻ không mát mà chỉ dịu dịu không biết có phải chế độ tiết kiệm xăng hay không nhưng xe em hiện tại thì 12/5/100kM rất hao xăng dù thành phố em đi ko tắc đường.
3/ Lốp đến nay mới chỉ 17000kM tuy nhiên có hiện tượng xần xần nếu đi chậm cảm giác rất khó chịu dù không lủng không chao xe.
4/ Xe có hệ thống đèn xenon nhưng rất yếu nên có cụ nào độ lại thì cho em xin cấu hình để đục lại tinh thể cho em nó.
5/Xe có cửa trời panorama nhìn rất đẹp và thoáng tuy nhiên lâu lâu mở ra vẫn thấy có hiện tượng lá cây nằm phía trong dù kính luôn đóng và nước thấm rất nhiều xung quang miếng lưới cản bụi và gió phải chăng zoăng nó ko kín....
Ngoài các điều đó ra thì em nó tuyệt vời và nếu được các cụ có thắc mắc hay có gì hay hay cũng xin đóng góp cho thớt đỡ trôi...em cảm ơn

anhhq1

Xe hơi
ủn cho cụ nào có kinh nguyệt vào chia sẻ ạ :)

thangnk

Xe hơi
Xe đẹp và đặt vậy mà nhiều bệnh thế hả cụ?

hsvzip

Xe đạp
Nó lẻ tẻ nhưng khó chịu...có cái cảm biến em muốn ON liên tục mà chưa can thiệp đc

kiarondo

Đi bộ
xe em máy dầu, còn đang đổ bệnh, nghi ngờ hộp số nhưng ra kia mới kt xác nhận có bệnh nhưng chưa biết bệnh gì, cũng thấy hơi nản nản vì em nó mới chưa được 2 tháng đã ốm thế rôi.

Vic77

Xe hơi
xe em máy dầu, còn đang đổ bệnh, nghi ngờ hộp số nhưng ra kia mới kt xác nhận có bệnh nhưng chưa biết bệnh gì, cũng thấy hơi nản nản vì em nó mới chưa được 2 tháng đã ốm thế rôi.
Rondo này cũng có máy dầu hả cụ? Xe này mới ra và đẹp mà sao lại tệ vậy nhỉ?

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]

Mr.Chem

Xe điện
Em hỏi nhờ giúp cụ bên hội Rondo Viet Nam, cụ đọc nhé, hoặc cụ có thể tham gia facebook: rondo viet nam. Chúc cụ may mắn.

1. Chưa gặp: có thể do bình yếu, ra garage hay hãng nó đo xem còn bao nhiêu Ampe là biết. Xe tôi chạy gần 2 năm (mua 06/02/2015), bình xuống còn 48/65. Nói chung khoảng 2-2,5 năm thay bình là vừa. Ngoài ra, xăng bẩn cũng là 1 nguyên nhân. Bugi thì phải thay cái mới mới biết, nhìn nhìn không phát hiện ra.
2. Chế độ Eco: thông thường sẽ cho sang số ở vòng tua thấp, và ngắt phun xăng khi giảm tốc, còn liên quan đến điều hòa thì chưa thấy, và cũng chưa bị.
3. Lốp Contineltal trên Rondo là lốp Malaysia (hàng thứ cấp), chứ ko phải hàng Germany. Nếu bạn không đảo lốp, cân mâm mỗi 10.000 km thì hầu hết sẽ bị. Xe tôi bị lúc 22.000 km. Tới nay 42.000 km tiếng ồn nghe nản luôn, nhưng ráng lết đến Tết thay Michelin, hy vọng sẽ hết.
4. Xenon của Rondo là loại Trung Quốc (hàng thứ cấp). Muốn sáng, thì thay bóng Xenon Philips chính hãng (giữ nguyên zin, có khoét đúng 1 lỗ trên cái nắp để đi dây điện), Nếu chịu chơi hơn thì thay luôn 2 cái thấu kính xin, tổng thiệt hại khoảng 8 triệu. Pha thì thay bóng led Philips chính hãng, khoảng 4 triệu/cặp cho loại xịn, loại bèo thì 2,4 triệu/cặp bao sáng. Muốn sáng thêm nửa thì độ cặp bi gầm, 4 triệu/cặp. Xe tôi đã làm những thứ trên, và đi rất tốt, lưu ý dùng đèn màu 4200-4300k là ok, đừng xài đèn 6000k bám đường kém lúc trời mưa.
5. Cửa sổ trời: là thứ xa xỉ, xe tôi không có, nên không giúp được gì thêm.

Đôi lời chia sẻ với hiệu biết hạn hẹp...Thân,

Em hỏi nhờ giúp cụ bên hội Rondo Viet Nam, cụ đọc nhé, hoặc cụ có thể tham gia facebook: rondo viet nam. Chúc cụ may mắn.

1. Chưa gặp: có thể do bình yếu, ra garage hay hãng nó đo xem còn bao nhiêu Ampe là biết. Xe tôi chạy gần 2 năm (mua 06/02/2015), bình xuống còn 48/65. Nói chung khoảng 2-2,5 năm thay bình là vừa. Ngoài ra, xăng bẩn cũng là 1 nguyên nhân. Bugi thì phải thay cái mới mới biết, nhìn nhìn không phát hiện ra.
2. Chế độ Eco: thông thường sẽ cho sang số ở vòng tua thấp, và ngắt phun xăng khi giảm tốc, còn liên quan đến điều hòa thì chưa thấy, và cũng chưa bị.
3. Lốp Contineltal trên Rondo là lốp Malaysia (hàng thứ cấp), chứ ko phải hàng Germany. Nếu bạn không đảo lốp, cân mâm mỗi 10.000 km thì hầu hết sẽ bị. Xe tôi bị lúc 22.000 km. Tới nay 42.000 km tiếng ồn nghe nản luôn, nhưng ráng lết đến Tết thay Michelin, hy vọng sẽ hết.
4. Xenon của Rondo là loại Trung Quốc (hàng thứ cấp). Muốn sáng, thì thay bóng Xenon Philips chính hãng (giữ nguyên zin, có khoét đúng 1 lỗ trên cái nắp để đi dây điện), Nếu chịu chơi hơn thì thay luôn 2 cái thấu kính xin, tổng thiệt hại khoảng 8 triệu. Pha thì thay bóng led Philips chính hãng, khoảng 4 triệu/cặp cho loại xịn, loại bèo thì 2,4 triệu/cặp bao sáng. Muốn sáng thêm nửa thì độ cặp bi gầm, 4 triệu/cặp. Xe tôi đã làm những thứ trên, và đi rất tốt, lưu ý dùng đèn màu 4200-4300k là ok, đừng xài đèn 6000k bám đường kém lúc trời mưa.
5. Cửa sổ trời: là thứ xa xỉ, xe tôi không có, nên không giúp được gì thêm.

Đôi lời chia sẻ với hiệu biết hạn hẹp...Thân,
BÀi hay. Em xin vo ka cụ.
Em thì mơ về Rondo.