Cho em hỏi đường đi Mù cang chải với

bugati veron

Xe đạp
Cuối tháng 9 đầu tháng 10 này em định làm 1 chuyến đi mù cang chải để ngắm ruộng bậc thang mùa lúa chín (vì nhìn trên ảnh bị thèm. zz:). Cho em hỏi đường sá lên đấy có dễ đi ko, ăn chơi ngủ nghỉ ở đâu thì tốt ah. ( em lái mới, cưỡi e forte cùi ) Các bác nào đi rồi có kinh nghiệm vào chia sẻ nhé, Tkss all! :):):):)

Má Lúm

Xe tăng
đường xá thì ko xấu lắm ạ, e nhớ ko nhầm thì có đoạn đèo Khau Phạ hơi xấu thui :D nhà nghỉ thì Tú Lệ cũng có nhiều, MCC cũng nhiều, đi tránh dịp lễ ra là ok í mà, dịp lễ thì dân phượt lên đông như kiến

korandovinhyen

Xe container
Từ Hà nội, cụ cứ theo quốc lộ 32 thẳng tiến, qua đèo ban ngày thì ko ngại. Tối sương mù thì hơi khó đi thôi.

xenha

Xe đạp
Đi vào cuối T9 hoặc T10 là mùa táo mèo ở Mù Cang Chải, Cụ nhớ mua về ngâm rượu hoặc ngâm đường nhé.d
Còn đường xá bạn đi HN - Thanh Sơn - Thu Cúc - QL 32 - Nghĩa Lộ ( có thể nghỉ ngơi và ăn ở đây) - đi đèo Khau Phạ ban ngày không có sương mù mấy ( nhưng tốt nhất vẫn chuẩn bị giấy dán vàng để dán vào đèn trong trường hợp có mù cụ ạ) trên tuyến này mình chỉ ngại sạt nở đường thôi.