[Thảo luận] Chính thức bắt sai làn tại đường Giải phóng

getzbac

Xe tăng
Sáng nay 21/5 lúc 8h20 em đi làm chiều từ Linh Đàm lên Lê Thah Nghị. Đến ngã ba Đuôi cá ( Giải phóng - Trương Định) có cái biển này:
( Do em không kịp chụp ảnh nên em up tạm cái ảnh em chụp ở ngã ba Giải phóng - Kim Đồng có hình tương tự)
thì gặp một mợ đi xe Kia Morning màu bạc, trên xe có chở 1 trẻ em chắc là F1. Mợ ấy đỗ ở làn ngoài cùng bên trái chờ đèn đỏ, em thì ở làn giữa. Cùng lúc đó có 1 xxx đứng bên kia đường chỗ hàng rào ga Giáp bát nhấc bộ đàm. Em đoán chắc mợ này sẽ bị túm nhưng không cách nào báo được bởi vì hôm nay em cũng đi oto, nếu em đi xe máy chắc mợ ấy se thoát.
Đến ngã ba trước cửa bên xe phía Nam chỗ có cái bển này:

thì mợ ấy bị vịn, em đi ngay sau mợ ấy.
Do đó em có thể khẳng định rằng xxx bắt đúng. Hôm trước cũng có một thớt có cụ đã cãi thắng xxx cũng vụ này nhưng em nghĩ có thể hôm đó xxx không muốn đôi co bởi vì mất thời gian nên không vợt được xe khác. Vì vậy các cụ cẩn thận đường này cả 2 chiều nhé. Mọi hôm đường đông em vẫn đi làn ngoài nhưng bây giờ thì em kiếu, chả dại gì vừa mất thời gian vừa mất tiền.

Chỉnh sửa cuối:

duhd

Xe máy
Thank cụ chủ cảnh báo

thuysinh.tl

Xe container
Cái này nhà cháu thấy bắt cũng lâu rồi. Nhiều hôm đi về thấy xxx đi từ làn bên này sang làn bên kia để vợt xe chiều từ Đuôi cá lên Kim Đồng

ga.forte

Xe hơi
em thấy xxx hay bắt đi sai làn cho này mà. không phải mới nhưng xxx toàn đứng ở ngã 3 dưới để bắt đi sai làn ở trên thui. Nhưng đi thế là sai rùi.

Liver

Xe hơi
ủng hộ xxx bắt đúng:>

windys

Xe tăng
Đoạn này bắt là đúng rồi, nhưng xxx quái nhở, không tổ chức rầm rộ bắt tại chỗ để tránh làm kinh động đến các dân chơi ô tô, mà bắt gián tiếp ở ngã tư kế tiếp.
Như thế này là xxx dừng xe không trực tiếp nhìn thấy xe vi phạm, cần phải đưa ra hình ảnh, đúng không các cụ ?

Chỗ này cũng là bất cập đây, lượng lưu thông về phía Vọng quá nhiều, trong khi lượng rẽ trái thì quá ít, đáng nhẽ cái biển phân làn cho làn ngoài sát phân cách phải là đi thẳng và rẽ trái thì hợp lí.

catchu

Xe tải
Đoạn ngã 3 cắt với Kim Đồng và đoạn cắt Nguyễn An Ninh vẫn bắt đấy chứ, vẫn đề là đoạn nào cắm biển.

getzbac

Xe tăng
Đoạn này bắt là đúng rồi, nhưng xxx quái nhở, không tổ chức rầm rộ bắt tại chỗ để tránh làm kinh động đến các dân chơi ô tô, mà bắt gián tiếp ở ngã tư kế tiếp.
Như thế này là xxx dừng xe không trực tiếp nhìn thấy xe vi phạm, cần phải đưa ra hình ảnh, đúng không các cụ ?

Chỗ này cũng là bất cập đây, lượng lưu thông về phía Vọng quá nhiều, trong khi lượng rẽ trái thì quá ít, đáng nhẽ cái biển phân làn cho làn ngoài sát phân cách phải là đi thẳng và rẽ trái thì hợp lí.
Đúng như vậy, nhất là ở ngã ba Giải phóng - Kim Đồng. Ở vị trí này dành cho rẽ trái nhưng cấm oto quay đầu nên cũng chả có xe nào dừng ở đây để quay đầu vì vậy toàn bộ làn trái không có oto. Toàn bộ xe oto sẽ phải đi vào làn giữa, nhiều hôm dài đến tận ngã ba Đuôi cá.

thanh_hoi

Xe điện
Đoạn này, có ngã ba có biển phân làn theo hướng di chuyển, có ngã ba không có biển phân làn theo hướng di chuyển. Tóm lại như thế này:
1. Tại ngã ba có biển phân làn theo mũi tên (kiểu như hình dưới)

- Đi hướng nào thì đi vào làn đó theo mũi tên không phân biệt phương tiện là xe máy hay ô tô.
XXX hay bắt lỗi rẻ phải vào Linh Đàm do các cụ đi 4 B ko đi sát làn trong cùng (có mũi tên rẽ phải)

2. Tại các ngã ba không có biển phân làn theo hướng di chuyển
- Các bác đi 4 B thì cứ đi 2 làn trong cùng bên trái vì biển phân làn theo phương tiện vẫn còn tác dụng

Các cụ đi như thế thì bố xxx cũng chả phạt được các cụ.

windys

Xe tăng
Đoạn này, có ngã ba có biển phân làn theo hướng di chuyển, có ngã ba không có biển phân làn theo hướng di chuyển. Tóm lại như thế này:
1. Tại ngã ba có biển phân làn theo mũi tên (kiểu như hình dưới)

Quá chuẩn cụ ạ, vote cụ

- Đi hướng nào thì đi vào làn đó theo mũi tên không phân biệt phương tiện là xe máy hay ô tô.
XXX hay bắt lỗi rẻ phải vào Linh Đàm do các cụ đi 4 B ko đi sát làn trong cùng (có mũi tên rẽ phải)

2. Tại các ngã ba không có biển phân làn theo hướng di chuyển
- Các bác đi 4 B thì cứ đi 2 làn trong cùng bên trái vì biển phân làn theo phương tiện vẫn còn tác dụng

Các cụ đi như thế thì bố xxx cũng chả phạt được các cụ.
Quá chuẩn các cụ ạ, cứ đi thế này thì xxx khóc
Nhưng ở ngã tư Kim Đồng - Giải Phóng. Các cụ nào đi làn ngoài sát giải phân cách mà đi thẳng cũng dễ phải cãi nhau với xxx lắm nhé. Mặc dù đi không sai.

bimbimpro

Xe buýt
Giải Phóng bắt sai làn nhiều rồi mà, em ngày nào cũng đi, em thấy biển báo trên đường này khá chuẩn. Tuy nhiên còn 1 số biển chưa hợp lí như ở các ngã ba đèn đỏ Phương Mai, đèn đỏ rẽ vào Linh Đàm. Nếu đi theo biển thì sai làn ô tô- xe máy, xxx hay vịn nhưng cãi được. Mà các cụ cho em hỏi: cái biển phân làn cắm ở giữa đường có trong luật ko?

getzbac

Xe tăng
Quá chuẩn các cụ ạ, cứ đi thế này thì xxx khóc
Nhưng ở ngã tư Kim Đồng - Giải Phóng. Các cụ nào đi làn ngoài sát giải phân cách mà đi thẳng cũng dễ phải cãi nhau với xxx lắm nhé. Mặc dù đi không sai.
Nếu cụ đi từ ngã tư Vọng về thì em không rõ nhưng nếu cụ đi từ Linh Đàm lên là cụ sai đấy cái biển của nó đây này:

windys

Xe tăng
Nếu cụ đi từ ngã tư Vọng về thì em không rõ nhưng nếu cụ đi từ Linh Đàm lên là cụ sai đấy cái biển của nó đây này:
Theo hướng từ vọng về cụ ạ. Không có biển phân làn theo hướng, chỉ có phân làn theo phương tiện thôi. Nên làn ngoài cũng sát phân cách mà đi thẳng cũng được, nhưng ở đây cũng có xxx đeo bộ đàm bắt láo. Chuyên bắt lỗi sai làn mặc dù k sai

LuckyCar

Xe container
xxx bắt đúng thì cảnh báo cáo giề.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Biển ntn thì đi 2 làn giữa mới đúng, xxx bắt không sai mà.

night_fury

Xe hơi
kể ra em thấy cũng hơi bất cập, biển phân làn thì như thế kia trong khi lại có biển giữa đường phân làn ô tô - xe máy, muốn rẽ phải lại phải tạt vào làn xe máy đến khổ

thanh_hoi

Xe điện
Cụ này chả hiểu gì cả. Biển nó căm như nào thì đi như thế. Chứ không đi theo thói quen.

nighmate

Xe máy
Bị vịn đi sai làn thì theo quy đinh phạt thế nào hả cac cụ,
Ngồi cafe ở ciao 1 buổi chiều mà thấy xxx vịn đén hơn 10xe sai làn ở đầu hàng bài