[Thảo luận] Chim mồi bẫy vượt phải tại Việt Trì - Phú Thọ. Nhờ ngồi hóng OF nên em Victory.

Nipo

Xe tải
Báo các các cụ OF, sau bao nhiêu ngày ngồi lê hóng OF, đọc bài nhà cháu cũng cảm thấy sáng dạ ra nhiều điều về ATGT :x. và tinh thần chiến đấu lên cao lắmb-).
Nhà cháu nhớ gần đây có cụ nào bị dính lỗi vượt phải tại Việt Trì - chỗ đoạn tổng hành dinh quân khu 2. Xin cám ơn cụ đã thông báo. Hôm nay nhà cháu bị đúng lỗi này
Sáng nay cháu cùng ông bác đi từ Việt Trì ( VT ) lên Đoan Hùng ( ĐH ). Đi qua VT tầm 10 km, ngồi ăn sáng thì ông bác chợt nhớ là mang nhầm giấy tờ xe nên bảo quay về lấy vì từ VT lên ĐH các anh hùng núp bắn tốc độ, đè vạch, vượt phải... trùng điệp, nhỡ bị kiểm tra thì toi.
Lúc đi là nhà cháu cầm lái, lúc quay về lấy bằng là bác cháu lái
Về đến đúng đoạn cách cổng ĐỀN HÙNG tầm 1km thì thấy 1 Chim Mồi
Nó là 1 con xe tải chở mang biển Vĩnh Phúc 88.. 41xx gì đó ( biển lem nhem quá cháu chả rõ hết ) chở đầy rô tơ động cơ trông có vẻ nặng nề như thằng què chân bò chậm chạp bên làn sát giải phân cách, ko cho vượt.

Cháu bảo ngay ông bác :" Có khả năng chim mồi, bác xin nhan phải rồi đi vào làn giữa đi. Cứ đi thẳng 1 đoạn nữa"
Đi dc khỏang 50m thì lại xin nhan vào làn của mình.
Y như rằng 1 gậy cạp nong vào mặt. xxx tuýt luôn cả con chim mồi kia đỗ lại.

xxx1: Chào rất tử tế " Bác cho kiểm tra giấy tờ"
Ông bác: Lỗi gì thế đồng chý ơi
xxx1: Bác vi phạm lỗi vượt phải
Nhà cháu vào luôn: Sao lại vượt phải hả anh
xxx1 : Anh có thấy xe tải kia ko. Xe anh vượt phải xe tải kia. bla bla... nguy hiểm, ko dc phép.
Nhà cháu: Xin lỗi anh, đường này có phân làn đâu. Mà em ko mắc lỗi vượt phải. Xe em chuyển làn và khi chuyển làn sang bên tay phải em có xin nhan phải rồi em đi được 1 đoạn lại xin nhan trái về làn ngoài cùng.
xxx1 : A mắc lỗi vượt phải mà còn cãi à.

Nhà cháu:"Xe đi đúng làn nên ko thể mắc lỗi vượt phải được" Quay sang ông bác " Bác cứ để im để cháu gọi điện cho thằng bạn cháu ABC Phó phòng CSGT Thành Phố. E gọi 3lần ko nghe máy
Ông bác em cũng " Các chú từ từ để tôi hỏi anh XYZ Phó Giám Đốc CA thành phố xem sao" =))
xxx1 : Vâng cháu biết anh XYZ rồi. Kể cả bác gọi cho anh XYZ cũng thế thôi =)) Có mà đang vãi *** ra ấy
Nhà cháu: E ko thấy bất kì biển phân làn nào trong thành phố này cả. Như vây ko cấm e đi vào làn này đúng ko? E nói với các anh. E đã đọc trên báo về trường hợp ở Việt Trì, 1 con xe biển 88 đi rất chậm làm chim mồi ko cho vượt. Khi xe chuyển làn sang bên phải để tránh thì bị các anh bắt lỗi vượt phải. Em rất chịu khó tìm hiểu luật. Em gặp các trường hợp các anh bắt lỗi vượt phải như thế này rất nhiều ở Đường 5 Hải Dương, Hải Phòng.E đọc trên Otofun.net và thấy các anh bị kêu ca rất nhiều vì bắt thế này
Nhà cháu thề là nói to và rõ ràng từ " chim mồi, Đường 5 HD HP, Otofun.net vào mặt xxx1

xxx2 già ngồi ghi biên bản bắt đầu nói: Chúng tôi có trách nhiệm kiểm tra và thực hiện nhiệm vụ kiềm chế tai nạn GT ( vãi nhiệm vụ cao cả )(:|(:|. Thậm chí có thể gọi các anh vào nhưng chỉ nhắc nhở rồi lại cho đi =))=))( Chắc tại vừa rồi ông bác và cháu gọi điện cho súng ống kinh quá và cháu cũng cãi thật lực nên chột dạ)

xxx1 bắt đầu bốc phét: Đúng là đường 5 HD HP như thế. Và cũng như cả cái tỉnh Phú Thọ này ko có cắm biển phân làn. Nào thì học quá thuộc luật GT ở trong trường:-w và có cả bằng thạc sĩ ( vãi Thạc Sĩ ) , chúng tôi thay mặt Thủ Tướng điều hành giảm thiểu, kiếm chế tai nạn GT ( vãi thay mặt với kiềm chế=))=))), chúng tôi sẽ lập biên bản lỗi vượt phải rồi các anh có quyền khiếu nại. 8->8->=))=)) bla bala 1 thôi 1 hồi tỏ vẻ tử tế, hiểu biết, đúng luật.
xxx2: Cậu kia còn thích cãi ko . Tôi lập biên bản tội ko mang giấy tờ, phạt 1 triệu giam xe 30 ngày.

Nhà cháu hơi chột vì đúng là quên giấy tờ: E ko cãi mà đang tranh luận với anh kia về thế nào là lỗi vượt phải trên tinh thần của luật GT ĐB. E ko vượt phải mà là chuyển làn và khi chuyển làn có xin nhan, khi trở về làn cũ cũng có xin nhan đàng hoàng. Tại xe kia ko cho em vượt. Các anh nhìn rõ em đều xin nhan 2 lần đấy chứ
Ông bác cứ quát em thôi nhưng tại xxx1 cừ lè nhè nên em cứ cãi ( sau bác mới bảo đê mang giấy tờ lại đây rồi máng cho nó 1 trận )
xxx1: Chúng tôi đứng gần đây thì chẳng lẽ ko nhìn rõ à!
xxx2: Bác gọi mang giấy tờ đến đây tôi sẽ cho bác đi.
Ông bác ( vừa rồi có bác XYZ gọi lại thì phải ) " Xong rồi, xong rồi. À vâng bà xã đang mang giấy tờ đến đây rồi. Nhà cách đây có mấy cây thôi.
xxx2 và xxx1 nhòm bằng lái: Nhà bác ở ... à. Chỗ nào nhỉ.
Hình như xxx1 cũng ở gần khu nhà ông bác thì phải.
xxx2 nói với nhà cháu: Trông cậu quen lắm hình như gặp ở ở đâu rồi
Nhà cháu: Ôi 2 anh đều quen mặt cả, cùng trong TP nên quen hết mặt nhau ấy mà.
xxx1nói giữ sĩ diện: Thôi bác đi đi. Chúng tôi thực hiện nghĩa vụ. Làm việc nhưng cũng còn để đức cho con cháu :-o:-o
E biết xxx cũng ko bắt dc lỗi vượt phải nữa rồi nên phải buông nên cám ơn và lên xe té.

Nói về con chim mồi: xxx vẫy cả xe chim mồi đứng lại đỗ trưỡc xe em. 1 thanh niên nhảy xuôg. Trông mặt rất quen. E đã gặp đâu đó trong thành phố rồi.Chắc chắn là người loanh quanh ở đây. Nó xuống nhìn bọn em tủm tìm cười ( chắc tưởng vừa bắt dc tiền rơi ) Lần sau vô tình đi trên đường mà gặp lại cậu này nhất định sẽ cảnh cáo.

Túm lại: Mặc dù ông bác em đi cả tỉnh Phú Thọ, Tuyên Quang, Hà Nội... có vi phạm nếu thích thì alo là xxx cứ đi mà nộp tiền hộ rồi mang giấy tờ về trả nhưng ko phải vì thế mà nhà cháu cạy quen biết mà làm láo.
Theo đúng tinh thần đã học hỏi dc OF: cái lỗi vượt phải là lỗi vớ vấn, mồi bẫy láo toét nên quyết ko chịu để lâp biên bản về lỗi này. Nếu bị lập bb về cãi lỗi này thì 2 ông xxx này cũng sẽ phải gặp cháu vài lần nữa vì cháu sẽ ko để yên mà sẽ kiện.
Quan trọng là đi đúng biển báo và xin nhan khi chuyển làn.

Cám ơn các cụ đã kiên nhẫn ngồi đọc bài. Nhà cháu lần đầu cãi lí nên tâm lí viết dài. Cám ơn các cụ OF đã chia sẽ kn đi đường, hiểu biết thêm về luật để có Victory ngày hôm nay:x:x:x
Hi vọng xxx VT sẽ bớt bắt láo về cái lỗi này8->8->8->:-w:-w:-w

Nhắc các cụ nào có đi lên VT ĐH nhớ là bắt đầu qua cầu Việt Trì xxx tổ chức bắn tốc độ, bắt lỗi xin nhan, đè vạch các kiểu khắp thành phố, huyện . Dạo này chỉ tiêu tăng hay sao mà núp cả 2 chiều, cần mẫn đến tận 1, 2 giờ sáng mới nghỉ. Các cụ cứ đi đúng luật cho cháu.
PS: lúc cãi lý em hô cả Otofun.net cho xxx nghe ko biết có sao ko các cụ nhỉ#-o#-o

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
PS: lúc cãi lý em hô cả Otofun.net cho xxx nghe ko biết có sao ko các cụ nhỉ.
Chúc mừng cụ.
Còn cái kia thì xxx nó hỏi: Thế là cái gì?:-o

Nipo

Xe tải
PS: lúc cãi lý em hô cả Otofun.net cho xxx nghe ko biết có sao ko các cụ nhỉ.
Chúc mừng cụ.
Còn cái kia thì xxx nó hỏi: Thế là cái gì?:-o
Em nhớ là xxx1 lúc đó đứng sát cháu gập đầu " ừ ừ " Chả biết có nghe thủng không. NHưng cháu dự nếu anh ấy có bằng thạc sĩ mà trẻ tuổi nữa nên chắc cũng biết :D:D

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Mai em dán LOGO của OF lên mũi xe cho xxx nhìn thấy là tởn đến lúc về hưu luôn :D:D:D

mrkoi

Xe tăng
Cụ mang cả Hải Dương, Hải Phòng vào đây. Sợ tóa. Hế hế

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em thấy thế này hông giống cãi victory lắm. Theo em thì nếu chỉ dùng luật và lý của mình mà buộc xxx thua thì mới là victory ạ. Chứ em thấy cụ cũng có ô dù thế kia thì đi là mừng chứ ko hẳn là thắng về lý.

hoangdole

Xe buýt
Tưởng cụ chỉ cãi lý mà xxx chịu chứ lại vác đủ loại trợ giúp ra thì cũng chả có gì để bàn.

Nipo

Xe tải
Em thấy thế này hông giống cãi victory lắm. Theo em thì nếu chỉ dùng luật và lý của mình mà buộc xxx thua thì mới là victory ạ. Chứ em thấy cụ cũng có ô dù thế kia thì đi là mừng chứ ko hẳn là thắng về lý.
Ban đầu xxx1 cứ khăng khăng bắt lỗi em vượt phải. Sau khi em cãi thì xxx1 quay sang đồng ý vs em đường ko phân làn, e chuyển làn đều xin nhan đày đủ rồi kể lể bằng cấp vs trách nhiệm này nọ. xxx2 thì bảo là có thể chỉ kiểm tra nhắc nhở rồi cho đi trên tinh thần kiềm chế TNGT. Có dọa lập biên bản thì chỉ nói vs lỗi " KO mang theo giấy tờ " chứ ko nói đến lỗi vượt phải như ban đầu nữa. Như vậy là xxx biết ko ăn dc lỗi vượt phải nữa
Còn gọi điện cho người thân thì chỉ cần nhờ nghe lỏm trên đài báo, truyền miệng rồi giả vờ bốc đt gọi ầm lên ( như ở HN là gọi cho bác Nhanh chẳng hạn ) rồi lại bảo ko nghe máy. Mà bọn em gọi có dc đâu. Sau tự dưng mấy anh ấy " để đức cho con cháu nên tha đấy ạ :D:D
Chơi vs quan chức em thú thật chả thích tí nào. Có phải cứ có chuyện là cái gì cũng nhờ vả được đâu.

sodiachinh

Xe buýt
Quên mang giấy tờ mà cãi lý như cụ chủ thớt, nếu địa điểm xảy ra xa nhà một vài trăm cây số là phần thiệt thuộc về bác đấy.

Quy trình làm việc với xxx của nhà cháu thì chỉ cần đơn giản thế này thôi :

1. Yêu cầu xxx nói rõ lỗi vi phạm
2. Xuất trình giấy tờ cho xxx thấy là giấy tờ đầy đủ (nói rõ với xxx là tôi cầm giấy tờ và đưa cho xxx xem thôi nhé)
3. Giải quyết lỗi vi phạm :
a. Nếu xxx có bằng chứng hình ảnh đầy đủ về lỗi vi phạm thì vui vẻ ký biên bản và nộp phạt.
b. Nếu xxx đưa ra lỗi vi phạm dựa trên nhận định "cảm tính" của xxx thì nhẹ nhàng gọi điện cho "người thân"

Nhà cháu luôn đi đứng, tuân thủ nghiêm chỉnh Luật Giao thông đường bộ, nhưng cũng thỉnh thoảng bị xxx vẫy vào vì những lỗi nhận định "cảm tính" của xxx
Bình thường thì chỉ cần 5 - 10 phút là đi ngay, có khi còn ít hơn cả 5 phút vì nhiều xxx nghe tên "người thân" của nhà cháu thì linh động cho đi luôn, chả cần gọi điện nữa.

langtulanhlung

Xe điện
Bác chủ đi sai luật rồi còn cãi cái giề, không mang giấy tờ mà x không phang là thế nào nhỉ.

yenthanh2410

Xe tải
Kể ra thời gian này xxx Phú Thọ kiếm ăn cần mẫn thật, đúng như cụ chủ thớt nói đoạn từ Việt trì lên Đoan Hùng đủ các kiểu bẫy. Nhà cháu cũng lưu ý các cụ là phía trên Phù Ninh hay bắt lỗi đè vạch, đi cẩn thận thì không sao chứ gặp lúc các cháu HS tan học thì hơi phiền: phần đường bên phải bé tý nếu phải tránh các cháu dàn hàng 3 đùa nhau nguy cơ bị tóm là rất cao.

xe thủng lốp

Xe container
Việt Trì dạo này cũng bắt lỗi vượt phải nhiều thế cơ à. Chắc bài xi nhan hết tác dụng rồi

Nipo

Xe tải
Bác chủ đi sai luật rồi còn cãi cái giề, không mang giấy tờ mà x không phang là thế nào nhỉ.
Nhà cháu ko hề cãi về việc này vì rõ ràng mình sai lè. Đáng lẽ đi qua VT rồi thì ông bác lại bảo quay về lấy lại đúng lúc chim mồi nó lượn nên mới sinh sự. Ông bác có 2 con xe giống hệt nhau sáng đi vội nên mang nhầm giấy tờ của xe kia. Thỉnh thoảng cũng có lần quên chứ cụ :D

xe thủng lốp

Xe container
Nhà cháu ko hề cãi về việc này vì rõ ràng mình sai lè. Đáng lẽ đi qua VT rồi thì ông bác lại bảo quay về lấy lại đúng lúc chim mồi nó lượn nên mới sinh sự. Ông bác có 2 con xe giống hệt nhau sáng đi vội nên mang nhầm giấy tờ của xe kia. Thỉnh thoảng cũng có lần quên chứ cụ :D
Ông bác nhà cụ giầu nhỉ :P

TVPL

Xe container
Nhà cháu: Xin lỗi anh, đường này có phân làn đâu. Mà em ko mắc lỗi vượt phải. Xe em chuyển làn và khi chuyển làn sang bên tay phải em có xin nhan phải rồi em đi được 1 đoạn lại xin nhan trái về làn ngoài cùng.
xxx1 : A mắc lỗi vượt phải mà còn cãi à.
Nhà cháu:"Xe đi đúng làn nên ko thể mắc lỗi vượt phải được" Quay sang ông bác " Bác cứ để im để cháu gọi điện cho thằng bạn cháu ABC Phó phòng CSGT Thành Phố. E gọi 3lần ko nghe máy
Ông bác em cũng " Các chú từ từ để tôi hỏi anh XYZ Phó Giám Đốc CA thành phố xem sao" =))
xxx1 : Vâng cháu biết anh XYZ rồi. Kể cả bác gọi cho anh XYZ cũng thế thôi =)) Có mà đang vãi *** ra ấy
Nhà cháu: E ko thấy bất kì biển phân làn nào trong thành phố này cả.
... Em gặp các trường hợp các anh bắt lỗi vượt phải như thế này rất nhiều ở Đường 5 Hải Dương, Hải Phòng.E đọc trên Otofun.net và thấy các anh bị kêu ca rất nhiều vì bắt thế này
Nhà cháu thề là nói to và rõ ràng từ " chim mồi, Đường 5 HD HP, Otofun.net vào mặt xxx1
xxx2 già ngồi ghi biên bản bắt đầu nói: Chúng tôi có trách nhiệm kiểm tra và thực hiện nhiệm vụ kiềm chế tai nạn GT ( vãi nhiệm vụ cao cả )(:|(:|. Thậm chí có thể gọi các anh vào nhưng chỉ nhắc nhở rồi lại cho đi =))=))( Chắc tại vừa rồi ông bác và cháu gọi điện cho súng ống kinh quá và cháu cũng cãi thật lực nên chột dạ)
Cụ đùa à, không phân làn thì cụ sai lè ra rồi còn giề ?
Dưng vẫn phải dùng phương án trợ giúp, em không phục đâu =))

vihali

Xe container
Nó là THIẾN SĨ, gặp em là GIÁO SƯ TIẾN SĨ NHÀ GIÁO NHÂN DÂN thì nó phải đứng đơ cán cuốc mà chào em ngay. Dọa không đúng đối tượng rồi.