[Thảo luận] Chiều nay xe Toy 143.42 làm tắc toàn bộ đường Định Công ! Cả nghìn người bị ảnh hưởng

anhtho

Xe ngựa
Chiều hôm nay lúc 4h30, em có việc vòng vào khu Đại Kim, lúc ra em vòng qua đường Định Công. Vừa vào thì thấy ngay đường tắc, nguyên nhân thật rõ ràng: 1 con xe Toy đen định vượt xe bus và đã ngoi lên song song với xe bus, nhưng ko thể vượt được vì các cụ biết rồi đấy, đường Định công vừa nhỏ vừa luôn đông và có ngay 2 chú taxi đối đầu. Thế là dòng 2b ngược lại ko đi được (vì có 2 xe dàn ngang), họ dồn sang và bus cũng ko nhích được. Cứ vậy, xe Toyota phải đứng im và xe bus nhích từng cm một. Dòng người cứ đi sau xe bus và ngửi khói. Cuối cùng thì em cũng ra được đường GP và nhìn đồng hồ: mất đúng 40 phút đi sau xe bus.
Chỉ vì đi láo 1 chút mà ảnh hưởng tơi cả nghìn người, và bàn thân xe Toy đó cũng chẳng đi được nào, thậm chí còn bị nhiều người chửi rủa. Hy vọng các cụ ném đá thật mạnh để loại bỏ kiểu đi ích kỷ, cá nhân làm ảnh hưởng quá lớn tới cộng đồng.

DNM

Xe hơi
Thật khó hiểu giờ nhiều người đi 4b vẫn cứ thích chèn, thích nhanh. Văn hoá quá lùn. Hôm trước đi đường Kim Mã, đường thì tắc cũng có 1 chú cố xông từ cổng công ty ra, các xe 2b bị chặn lại hết còn chú ý cũng chả đủ đường mà quay hẳn đầu xe ra đường. Thế là cứ đứng đấy mãi.Nhìn thấy stupid kinh khủng.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Văn hóa 2 bánh áp dụng lên 4 bánh đây mà! Phải bị ném trứng thối thì mới hết cái nạn vượt ẩu này các cụ ạ!

Game Over

Xe điện
Những thằng kiểu này chỉ muốn đấm vỡ alo nó ra!

QuangBB

Xe tải
Thói ích kỷ của mấy con L làm ảnh hưởng cả xã hội

bmw1226

Xe tải
Xe mới + ý thức phọt phẹt = tắc đường! Đúng là cái thằng lái láo quá!

Chiều hôm nay lúc 4h30, em có việc vòng vào khu Đại Kim, lúc ra em vòng qua đường Định Công. Vừa vào thì thấy ngay đường tắc, nguyên nhân thật rõ ràng: 1 con xe Toy đen định vượt xe bus và đã ngoi lên song song với xe bus, nhưng ko thể vượt được vì các cụ biết rồi đấy, đường Định công vừa nhỏ vừa luôn đông và có ngay 2 chú taxi đối đầu. Thế là dòng 2b ngược lại ko đi được (vì có 2 xe dàn ngang), họ dồn sang và bus cũng ko nhích được. Cứ vậy, xe Toyota phải đứng im và xe bus nhích từng cm một. Dòng người cứ đi sau xe bus và ngửi khói. Cuối cùng thì em cũng ra được đường GP và nhìn đồng hồ: mất đúng 40 phút đi sau xe bus.
Chỉ vì đi láo 1 chút mà ảnh hưởng tơi cả nghìn người, và bàn thân xe Toy đó cũng chẳng đi được nào, thậm chí còn bị nhiều người chửi rủa. Hy vọng các cụ ném đá thật mạnh để loại bỏ kiểu đi ích kỷ, cá nhân làm ảnh hưởng quá lớn tới cộng đồng.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Đi 4B - văn hóa thấp việc béo gì phải lôi 2B vào?
Chuẩn cụ ạ!
Nhưng mà Mợ AT giật tít kinh quá, nhà cháu tưởng TN.
CHuyện thường ngày ở quê em mà. Nhưng mà em 4b đi láo, nhưng các cụ ngược chiều mới 2b thấy thế đừng chen lên nữa, thì đỡ hơn.
Đấy đâu phải do mỗi em 4b, em 4b chỉ là nguyên nhân thôi. Mà sâu xa do cái đường lóa bé các cụ nhờ.
Nhà cháu ngày nào cũng đi qua đoạn đường sắt trên đường 32, 2l/ngày. toàn tắc do đi như vầy. :-bd
Thế mới là VH giao thông vn. Em té.

Vipmouse

Xe tải
Những thằng kiểu này chỉ muốn đấm vỡ alo nó ra!
Kiềm chế đi cụ ơi. Sao cứ hơi tí là lại phải động chân , động tay thế. :-w
Cụ cứ để em, em dùng...... cục gạch là được mà :))

adonis

Xe buýt
de nghi cac tai rut kinh nghiem

Loidaveco

Xe tải
Cứ xem ý thức người dan Nhật Bản rồi nhìn lại dân mình mà thays buồn quá

CAP_bl

Xe điện
Vẫn còn gặp nhiều cảnh thế này trên đường, hy vọng dần dần sẽ ít đi thôi.

anhtho

Xe ngựa
Chuẩn cụ ạ!
Nhưng mà Mợ AT giật tít kinh quá, nhà cháu tưởng TN.
CHuyện thường ngày ở quê em mà. Nhưng mà em 4b đi láo, nhưng các cụ ngược chiều mới 2b thấy thế đừng chen lên nữa, thì đỡ hơn.
Đấy đâu phải do mỗi em 4b, em 4b chỉ là nguyên nhân thôi. Mà sâu xa do cái đường lóa bé các cụ nhờ.
Nhà cháu ngày nào cũng đi qua đoạn đường sắt trên đường 32, 2l/ngày. toàn tắc do đi như vầy. :-bd
Thế mới là VH giao thông vn. Em té.
Cụ nói thế là lại đỡ cho anh Toy rồi. Đường hẹp, người đông, nếu các 4b cứ lần lượt thì đâu đến nỗi. Đằng này một mình ông ý nhoi lên đứng ngang hàng với xe bus, tình huống đó mà ko kẹt xe thì hơi phí cụ à. 2b vẫn là 2b, nhưng đi 4b là phải khác đi, không thể xử sự như 2b được. Một mình em thì ko đáng nói, nhưng đằng này cả nghìn người, đông nghẹt 1 con phố nhỏ, mà nguyên nhân thì chỉ mỗi chiếc toy biển 5 số.

@muabui: tit này thì có gì mà quá hở cụ, mà làm sao cụ lại liên tưởng tới TNGT?

Chỉnh sửa cuối:

MÃI MÃI !

Xe buýt
em dự đấy là chóa lái xe ..........^:)^

X53.0si

Xe buýt
chan"!
như cháu đêy nè! sau vài tháng cháu vi vu học hỏi trên OF nhà mình, tiến bộ hẳn lên! ( ngày trước nhá: cháu tạt cả đầu hung thần đêy" b-) fun ti" =))
chẳng là hôm nọ đi học về đoạn 179, cháu chở đứa bạn ( = 2B xe đạp ợ) và đi cùng mấy đứa nữa, đoạn qua chợ nên hơi tắc tí, trước là 1 anh bus 204, sau là 1 mẹ hung thần tí hon, cháu biến thành nhân bánh mì kẹp :-|
tay cháu và đứa bạn cháu thì nó cứ giục lách sang mà đi, dưng mà trong đầu cháu thì lại ko có ý định như thế ( mình là 1 ofer cơ mà \:D/ )
cùng chung số phận làm nhân banh" mì kẹp vơi" chau" co" thêm 1 cụ 2B (xe máy), dưng mà cụ ấy ko thể dữ nổi bình tĩnh và đã lách sang làn ngược chiều và...
kêt" quả: cháu thấy cụ ấy phải quay xe lại và rúc về phía sau! :)) =)) ngại thía 8-x , 1 ti" thấy 1 ông bồn trộn bê tông đi qua : hóa ra là ông này to xác quá, ông 2B hốt hoảng mới phải quay đầu lại! đáng đời cái tội bon chen a`
ông xe bồn đi qua thê" là lại ổn hết tắc!
hớ hớ, cháu tự hào khi mình là thành viên của OF và tự hào khi văn hóa giao thông của mình vẫn còn hơn khối người \:D/
=))

Comeback86

Xe buýt
em chúa ghét thằng nào như thằng nàyx-(

xe365vn

Xe container
cửa đóng kín rồi thì chửi nữa cũng thế thôi cụ ah

Steven

Xe tăng
Em thấy thiếu gì 4B đi ngu. Đường đông và hẹp mà nhiều đứa còn quay đầu làm tắc hết đường mới bực

HoangCivic

Xe hơi
Kiềm chế đi các cụ, đôi khi hoặc chí ít ta cũng một lần mắc sai lầm mà...