[Thảo luận] Chiều 18.3 em thắng 2 hiệp với XXX Hải Phòng và Hải Dương trên đường 5

theph

Xe điện
Hôm nay có công việc ở Hải Phòng, 9h sáng em và mấy cậu em kỹ thuật bên đối tác chạy về HP. Khi công việc còn chưa xong thì em có hẹn với đối tác quan trọng ở HN nên một mình chạy lên HN. Đúng là 1 ngày xui khi công việc không thuận và 2 lần bị vẫy nhưng đổi lại em được hưởng 2 niềm vui chiến thắng XXX. Hiện em đang ngồi với đối tác nên em chưa từong thuật chi tiết cũng như upload audio lên được. Em sẽ tường thuật chi tiết để các cụ chia vui cùng em vào đêm nay.
Em update text nhé. Audio em post sau.
Hiệp 1: Theph vs 5 XXX Hải Phòng kéo dài khoảng 30'.
Nửa đầu hiệp 1: có audio minh hoạ.
Từ trung tâm TP Hải Phòng em theo cầu Lạc Long đi đường cũ lên HN. Vì là gốc HP nên đường 5 với em quá quen thuộc. Luôn giữ tốc độ dưới 50km/h thế mà khi vừa qua đoạn cầu Bính được một lát thì cạp nong vẫy em vào. Chả biết lỗi gì, em bình tĩnh táp lề và xuống xe.
XXX1 rất to béo và trẻ khoẻ chào em và yêu cầu kiểm tra giấy tờ. Đúng bài OFers em đề nghị xxx cho biết lỗi. Rất mất lịch sự không thèm trả lời em mà nói vào bộ đàm
XXX1: xe *** lỗi gì?
XXX4: xe *** phạm lỗi vượt sai quy định, không có tín hiệu khi vượt.
Em: (nghĩ thầm) thôi bỏ mẹ rồi, dính khi nào ta?
Lúc đó em xác định khả năng dính lỗi là 50/50 nhưng với tinh thần sai thì chịu phạt em đề nghị xxx cho xem hình ảnh. Nếu sai em trình giấy tờ và ăn biên bản.
XXX1: đem hình ảnh lên cho lái xe xem.
XXX4: lên ngay.
Vì nghĩ có khả năng dính lỗi thật nên em vào xe chuẩn bị giấy tờ và cũng không xác định sẽ ghi âm nếu mình có lỗi thật. Trong lúc đợi XXX4 thì có thêm XXX2 lượn ra liên tục yêu càu em trình giấy. Em cương quyết không đưa và nói chỉ đưa khi có hình ảnh.
Thấy lâu, XXX3 - có lẽ là sếp nói vào bộ đàm:
XXX3: xe *** sao?
XXX1: lái xe muốn xem hình ảnh!
XXX3: có hình ảnh chưa?
XXX1: dạ đang lên.
Đợi tầm 10' XXX4 chạy con wave chiến phi tới, tay cầm camera, người mặc áo pull, quần jean và bắt đầu mở máy tìm kiếm. Tìm thấy XXX4 mời em ra xem film. Xem kỹ đoạn film tàm 30s em thấy có quá nhiều cửa thắng nên tự tin hỏi lại:
Em: với đoạn video này mà anh nói tôi vi phạm?
XXX4: (rất chuyên nghiệp quay sang XXX1) mặc sắc phục giải thích cho anh ấy.
XXX1: bla bla
Em: tôi đã xem và tôi dám chắc tôi không có sai.
XXX1: (quay sang XXX4) mở máy quay lại toàn bộ.
Em: à hay, vậy tôi cũng ghi âm nhé?
XXX1: vâng, anh cứ ghi thoải mái.
Con IP của em hết pin, móc ra con Đt khác mà tìm mãi mới ra cái voice recorder, chắc mất đến 30s tìm nên XXX cứ tưởng em không dám ghi.
Mời các cụ nghe đoạn em ghi âm và kết thúc nửa đầu hiệp 1.
Em vừa convert đoạn audio qua MP3 nhưng cũng không có thời gian tìm cách upload lên YouTube. Do vậy em đẩy tạm lên FShare.vn cho các cụ load nghe tạm. Link đây ợ!

http://www.fshare.vn/file/6ZEAIHBKPN/
https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=AqDpk14nAOE
Nửa cuối hiệp 1: Tranh luận rất sòng phẳng và quân tử. XXX trả em giấy tờ và bắt tay em.
Em và XXX1 qua đường sang bên kia, nơi có XXX5 ngồi ghế viết biên bản. Có lẽ thấy lâu nên XXX5 sốt ruột đi ra đón XXX1 lấy giấy tờ của em (bằng lái và đăng ký, nghe audio các cụ sẽ thấy họ trả em bảo hiểm và đăng kiểm rồi) và hỏi: Có giữ xe không?
XXX1: người ta đủ giấy tờ sao giữ xe?
Em: (chêm vào) anh muốn làm gì anh cứ làm ạ!
XXX5 ngồi xuống ghế và chả thèm nói gì, em đợi khoảng 5s, ngó biển tên và chỉ vào chiếc ghế nhựa bên bàn hỏi: Xin lỗi anh Thường, tôi có thể ngồi ghế này không?
XXX Thường nhìn em với ánh mắt ngạc nhiên và nói: anh ngồi đi.
Em chưa kịp ngồi yên chỗ thì XXX Thường nói: anh lỗi vượt sai quy định, tôi lập biên bản. Mồm nói tay anh ấy cầm bút định ghi biên bản.
Em: anh Thường ạ, anh đã xem đoạn video chưa?
XXX Thường: tôi chưa xem nhưng tôi được thông báo.
Em: Xin lỗi anh, tôi đã xem và tôi khẳng định tôi khô sai. Nếu anh định lập biên bản, anh vui lòng xem trước khi viết.
Đúng lúc đó đt của em có cuộc gọi. Em xin phép XXX Thường để nghe trong 5s nói với đối tác em sẽ gọi sau. Xong em trở lại chiến đấu tiếp.
XXX Thường: anh vi phạm vượt tại nơi đường bộ giao nhau với đường sắt, đường sắt là đường tàu hoả ấy! (em suýt té ghế).
Em: Anh Thường ạ.
XXX Thường: lỗi của anh... Nói đến đây đt của XXX đổ chuông. Anh ấy cầm máy alo tầm 2' rồi bỏ máy xuống.
Em: A Thường ạ, tôi với anh đang làm việc. Tôi có đt tôi xin phép anh và chỉ nghe 5s. Anh không xin phép tôi và anh nghe 2', như thế là mất lịch sự đấy!
XXX Thường: ...
Em: tôi nhắc lại, tôi đã xem file video và thấy tôi không sai. Anh lập biên bản đi rồi tôi ghi ý kiến. File video đó sẽ làm bằng chứng để tôi và anh gặp nhau ở toà. Lúc trước các anh ngoài kia quay film, tôi ghi âm. Giờ - đúng ra không cần xin phép anh nhưng tôi vẫn xin phép anh để tôi ghi âm lại cuộc tranh luận này. Em nói và rút đt ra để lên bàn XXX.
XXX Thường: anh T ạ, chúng ta mỗi người 1 nghề. Chúng tôi có cả đội và nhiều vị trí. Khi dừng xe không nhất thiết sẽ phạt nếu người vi phạm nhận lỗi. Có những lỗi tôi còn không có quyền phạt. Anh cất điện thoại đi và chúng ta nói chuyện một cách quân tử.
Em thấy chiều hướng thắng lên cao nên em cũng nhẹ nhàng: Tôi là người luôn chấp hành luật và tôi nhắc lại với anh Thường là tôi không sai. Tôi sẽ không ghi âm nhưng vì tôi không sai nên đề nghị anh trả giấy tờ để tôi đi.
XXX Thường: bla bla đại khái về việc nếu sai nhận thì có thể không phạt và nói sẽ trả giấy tờ em.
Tâm sự vài hồi thì XXX trả em giấy tờ và bắt tay em rồi em té trong sự ngỡ ngàng của mấy XXX bên ngoài và mấy người dân hiếu kỳ đứng hóng.

Em update thêm là đoạn video đó quay khoảng 40s lúc em vượt 1 xe tải. Khi e vượt nó thì chưa đến biển báo giao với đường sắt. Vì chỉ đi dưới 50 nên em cứ tà tà chạy và con xe tải bám đuôi xe em. XXX lấy cảnh cuối cùng khi xe em nằm trên đường ray và xe tải sau xe em để nói em vượt khi giao cắt với đường sắt. Em trình bày như sau:
1. Khi e vượt xe tải không hề có biển cấm nên em không sai. Em vượt xong trước khi có biển báo giao đường sắt nên không thể nói em vượt ở nơi giao với đường sắt.
2. XXX nói em vượt không có tín hiệu, em hỏi lại tín hiệu gì? Anh ta nói signal. Em vặn lại là em đã nháy đèn để xe tải biết và đủ điều kiện thì em vượt. Signal chỉ dùng khi chuyển làn và chuyển hướng chứ khi vượt em chả bao giờ signal trái.

Hiệp 2: Theph vs XXX Cẩm Giàng và chim lợn trong khoảng 40s.
Chưa kịp sướng thì em dính cái vẫy ở Cẩm Giàng. Đang bon bon thì em em bị cạp nong vẫy vào làn 2 trong khoảng 1h. Xin lỗi các cụ chứ lúc ấy em buột miệng "ơ đệch, cái **** gì vậy".
Táp vô và xuống xe, XXX chào và như thường lệ là đòi kiểm tra giấy tờ. Cũng đúng bài em hỏi lỗi gì thì ra là lỗi chuyển làn không tín hiệu.
Em: chắc anh nhầm, tôi chưa bao giờ chuyển làn không có tín hiệu (em chém).
XXX: có người làm chứng, tay chỉ vào 1 nhân mà khi em nhìn thì thấy môi thâm thì, răng đen xì và đi dép lê.
Em: xin lỗi anh, ngưoeif này không đủ tư cách để làm chứng. Anh nói tôi vi phạm thì anh cho tôi xem hình ảnh chứng minh tôi sai.
XXX: tôi kiểm tra hành chính.
Em: thế thì được, nhưng anh cho tôi xem chuyên đề.
XXX: ...
Đúng lúc đó em nhớ ra xe chưa khoá nên em quay lại xe để lấy chìa khoá khoá cửa. Chắc XXX tưởng em chuồn nên đi theo. Mở cửa xe em thấy đám giấy tờ vứt trên ghế phụ nên chỉ cho XXX
Em: giấy tờ xe tôi ở ghế kìa, tôi vừa đưa cho anh Thường, công an Hồng Bàng HP kiểm tra và anh ấy trả lại tôi. Tôi còn có file ghi âm, anh nghe luôn không?
Miệng nói tay em móc đt ra. XXX chán quá vẫy tay: thôi anh đi đi!
Em chả thèm cảm ơn, nhưng cũng đủ lịch sự chào anh ấy rồi em té.
Câu chuyện của em kết thúc. Em có đoạn audio dài hơn 2' lúc chiến đấu với XXX1 Hải Phòng. Em sẽ tìm cách copy từ máy đt ra rồi up các cụ nghe sau

Chỉnh sửa cuối:

trungdv

Xe tải
Chiến thắng ròn rã nhỉ, em hóng xem thế nào.

billnantes

Xe container
chắc lại lỗi vượt phải hả cụ?

Civic TN

Xe lăn
Cụ làm đc cú đúp cơ ah, e hóng

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay có công việc ở Hải Phòng, 9h sáng em và mấy cậu em kỹ thuật bên đối tác chạy về HP. Khi công việc còn chưa xong thì em có hẹn với đối tác quan trọng ở HN nên một mình chạy lên HN. Đúng là 1 ngày xui khi công việc không thuận và 2 lần bị vẫy nhưng đổi lại em được hưởng 2 niềm vui chiến thắng XXX. Hiện em đang ngồi với đối tác nên em chưa từong thuật chi tiết cũng như upload audio lên được. Em sẽ tường thuật chi tiết để các cụ chia vui cùng em vào đêm nay.
Chắc cụ chủ đang sượng âm ỉ?
Nhưng có 1 vấn đề nhân tiện em hỏi cả nhà - tại sao mỗi lần các cụ chiến thắng được cơ quan công quyền thì các cụ lại sướng & hể hả quá vậy?
Thâm tâm của em thấy buồn!?!?!?

Captiva555

Xe tăng
đúng là vừa vui vừa buồn, vui vì lẽ phải đã chiến thắng và buồn cho xxx nước nhà, những người bảo vệ lẽ phải lại đi làm trái

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chắc cụ chủ đang sượng âm ỉ?
Nhưng có 1 vấn đề nhân tiện em hỏi cả nhà - tại sao mỗi lần các cụ chiến thắng được cơ quan công quyền thì các cụ lại sướng & hể hả quá vậy?
Thâm tâm của em thấy buồn!?!?!?
em dư cụ này ÂM BINH
cảm giác NIỀM VUI CHIẾN THẮNG nó oanh liệt lắm chứ cụ, sao lại buồn ? nghi ngờ quá

trungk8888

Xe tải
pot di cụ ơi

anh cho em xin

Xe buýt
Cụ ý buồn vì giá trị đảo lộn hết cả, chẳng biết đằng nào mà lần. Nick của cụ ý cũng phần nào nói lên nỗi niềm đấy thôi. Em nói thế có đúng ko hả cụ " ngày giữa đêm"???

BobTran

Xe điện
THEPH ơi lên đi ,lên là lên là lên là lên.........

giangcoi79

Xe điện
Mừng cụ chiến thắng. Đợi file ghi âm của cụ...

romantic_kt1

Xe tăng
Đọc bài của cụ xong em chẳng hiểu cuối cùng đoạn video xxx quay nó thế nào??? vượt xe tại nơi giao nhau với đường sắt hả cụ? Em cũng nghe xxx quê em dạo này hay rình lỗi này nhưng chưa bao giờ được chứng kiến.

theph

Xe điện
Cụ nào up file audio lên giùm em nhé. Em email vì em không có acc youtube.

theph

Xe điện
Đọc bài của cụ xong em chẳng hiểu cuối cùng đoạn video xxx quay nó thế nào??? vượt xe tại nơi giao nhau với đường sắt hả cụ? Em cũng nghe xxx quê em dạo này hay rình lỗi này nhưng chưa bao giờ được chứng kiến.
Cụ đọc lại nhé. Em vừa update rồi cụ

Taitam83

Xe buýt
đúng tuần trước bạn em tiễn khách đi sân bay Cát bi cũng bị lỗi này ,sau làm luật mất 4 loét cụ ạ đúng luôn

tankist

Xe buýt
Chúc mừng cụ thôi. Đợi đoạn ghi âm của cụ