Chia sẻ về Nouvo LX!

Baby Drifter

Xe hơi
Chả là còn 1 tháng nữa là sinh nhật thứ 18 của e! Sn lần nào bố e cũng hỏi 1 câu: con muốn năm nay quà gì? E định xin 1 chiếc xe máy để năm sau đi học ĐH luôn! Mua sớm để bây h đi học Phổ Thông mấy tháng :P. Bản thân e nghía thằng LX lâu rối. Nhưng nghe nhiều ng nói ko bằng Air Blade! E thì thấy kiểu dáng AB ko đc ra dáng nam nhi lắm! Xin các bác chia sẻ về LX giúp e! Cho e hỏi cái máy ra sao? Có như Nouvo đời trước ko? Xe chạy thế nào và cho e xin cái màu các bác cho rằng là đẹp nhất! Mong các bác giúp e để qua tết e có thể mạnh miệng: ba cho con chiếc LX đi! (l)

Chân thành cám ơn các bác!(k)

amanoginji

Xe buýt
Exciter 1 phiếu, nouvo LX 0.5 phiếu, airblade 0.25 phiếu :D
Lựa chọn là của bác, vì vậy hãy cố gắng mượn xe lái thử khoảng vài tiếng thì bác sẽ tìm ra lựa chọn của mình. Chúc bác mau có xe mới (b)

sepbu

Xe điện
tớ đang đi novou LV . không có gì phải phàn nàn đâu , máy khỏe và độ vọt rất nhanh, kiểu dáng mẫu mã trẻ trung, đẹp hơn AB nhiều (tớ trên U30 rồi mà vẫn đi là biết rồi đấy)
Còn cái không bằng AB là không biết bằng cái gì chỉ biết rằng con AB giá quá cao trên 45T (có nơi hét 60T) tớ có lần đi hỏi , thằng bán xe bảo là vô giá không bán (tụi nó găm hàng để đội giá lên ) tiền chênh lệch đấy mình có thể đổ xăng , sửa chữa trong 10 năm chẳng hết (đấy là tính chi phs sửa chữa, đổ xăng chênh nhau giữa 2 con nhé! ) có đi nát bét con xe thì cũng chẳng cần phải bán làm gì .
tóm lại lad NV đi , đừng mua AB làm gì , toàn bán giá trên trời không đúng giá trị thật của xe cả . Còn đi tham khảo mà có giá 60T thì thêm 10T nữa mua piagjo LX125 còn hơn

kts_cheguevara

Xe tải
nouvo lx đi bác ạ, AB chất lượng cũng được nhưng cái giá thì không chấp nhận được, em cũng không thấy AB nó hơn cái gì ngoài cái giá, nếu đang phân vân giữa AB và Nouvo lx thì e khuyên nên mua nouvo lx.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
tớ đang đi novou LV . không có gì phải phàn nàn đâu , máy khỏe và độ vọt rất nhanh, kiểu dáng mẫu mã trẻ trung, đẹp hơn AB nhiều (tớ trên U30 rồi mà vẫn đi là biết rồi đấy)
Còn cái không bằng AB là không biết bằng cái gì chỉ biết rằng con AB giá quá cao trên 45T (có nơi hét 60T) tớ có lần đi hỏi , thằng bán xe bảo là vô giá không bán (tụi nó găm hàng để đội giá lên ) tiền chênh lệch đấy mình có thể đổ xăng , sửa chữa trong 10 năm chẳng hết (đấy là tính chi phs sửa chữa, đổ xăng chênh nhau giữa 2 con nhé! ) có đi nát bét con xe thì cũng chẳng cần phải bán làm gì .
tóm lại lad NV đi , đừng mua AB làm gì , toàn bán giá trên trời không đúng giá trị thật của xe cả . Còn đi tham khảo mà có giá 60T thì thêm 10T nữa mua piagjo LX125 còn hơn
:)):)):)):)) 60tr là AB Thái cụ ah, ABVN bọn nó chỉ dám đội giá lên tầm 37-39tr thôi ah !

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chả là còn 1 tháng nữa là sinh nhật thứ 18 của e! Sn lần nào bố e cũng hỏi 1 câu: con muốn năm nay quà gì? E định xin 1 chiếc xe máy để năm sau đi học ĐH luôn! Mua sớm để bây h đi học Phổ Thông mấy tháng :P. Bản thân e nghía thằng LX lâu rối. Nhưng nghe nhiều ng nói ko bằng Air Blade! E thì thấy kiểu dáng AB ko đc ra dáng nam nhi lắm! Xin các bác chia sẻ về LX giúp e! Cho e hỏi cái máy ra sao? Có như Nouvo đời trước ko? Xe chạy thế nào và cho e xin cái màu các bác cho rằng là đẹp nhất! Mong các bác giúp e để qua tết e có thể mạnh miệng: ba cho con chiếc LX đi! (l)

Chân thành cám ơn các bác!(k)
Nou LX máy 135cc, dáng thể thao, chạy bốc, lốp tubeless nên không lo bị đinh. Tuy nhiên có nhược điểm là người ngồi sau bị hơi nóng quạt gió phả vào chân, cốp không đc to lắm, bình xăng quá bé cho 1 cái xe 135cc (có 4,5l) trong khi xe tiêu thụ tầm 3,2l/100km nên vừa đi vừa canh đổ xăng vì có hơn 100km là hết bình roài (khá là bực mình khi đi xa). :102::102::102:

binhauto

Xe tăng
1 phiếu cho exciter :P

GL550_White

Xe tải
1 phiếu cho Exciter, hix em nhìn thanh niên chạy con đó mà thèm nhõ dãi....... êm ,khỏe, đẹp, manly phê thôi rồi ..... còn ko thì lấy pé Nov Lx màu trắng ý cũng dc cụ chủ thớt ạ......em chúa ghét con Chém gió,chạy thì ỳ mà cậu nào cũng vê ga ác lắm :77:(hình như đi xe đó chém gió mạnh hơn thì phải):21:......nếu iem mà dc bố hỏi cho mua xe rì ? em sẽ trả lời ngay Exciter ạ (l)

amanoginji

Xe buýt
mua airblade FI đi bạn hơn hẳn con lx về giá lẫn chất lượng
Airblade so sánh với LX:77::77: - 2 cái này khác xa nhau về đẳng cấp và thẩm mĩ, còn chất lưỡng thì chả cái nào phải lăn tăn cả :)):))

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mua gì thì mua,mỗi cụ 1 ý.

Cơ mà e chỉ khuyên cụ,thật sự máu thì làm em Exciter GP (Bản côn tay).Nếu không máu côn tay thì Ex thường cũng okie.

Chứ thật sự e cũng chả khoái thằng Nouvo Lx mấy.Thằng AB thì là phương án cuối cuối cùng.

Hay là thêm tí nữa,làm hẳn Piaggio Lx vào hội Piaggio của bọn em.Hị hị.

Đọc thấy cụ viết mà thấy thèm thèm,ước gì e cũng xin đc bố thế nhờ.Mua xe cụ cứ ới em,có ưu đãi cho cụ tại Kường Ngân (b)

spiderman

Xe tăng
Airblade so sánh với LX:77::77: - 2 cái này khác xa nhau về đẳng cấp và thẩm mĩ, còn chất lưỡng thì chả cái nào phải lăn tăn cả :)):))
Đó có thể chỉ là kết luận cá nhân mà thôi.
Cá nhân em thì chưa bao giờ thấy LX đẹp, lại còn thò ra 2 cái signal, nhìn từ phía sau thì toàn máy móc.
Nói thật là trước e cũng đã chạy 1 em nouvo thường nhưng đi hết hỏng cái này sang hỏng cái khác, liên tục ra Ngô Thì Nhậm bảo dưỡng, oải quá !
Nếu khách quan mà nói, AB bị Honda bán với giá đắt hơn so với thực tế khá nhiều nên tâm lý nhiều người không ưng. Biết là đắt mà số lượng AB vẫn rất nhiều, trong khi Nouvo LX thì đi cả buổi mới gặp đôi "con". Chẳng nhẽ chỉ có vài người thấy LX đẹp hơn AB ah!

amanoginji

Xe buýt
@spiderman: Em đang nói Piagio LX ạ, chả đụng gì đến nouvo LX mà cụ quote comment của em :77:

sepbu

Xe điện
Cá nhân em thì chưa bao giờ thấy LX đẹp, lại còn thò ra 2 cái signal, nhìn từ phía sau thì toàn máy móc.
Nói thật là trước e cũng đã chạy 1 em nouvo thường nhưng đi hết hỏng cái này sang hỏng cái khác, liên tục ra Ngô Thì Nhậm bảo dưỡng, oải quá !
Nếu khách quan mà nói, AB bị Honda bán với giá đắt hơn so với thực tế khá nhiều nên tâm lý nhiều người không ưng. Biết là đắt mà số lượng AB vẫn rất nhiều, trong khi Nouvo LX thì đi cả buổi mới gặp đôi "con". Chẳng nhẽ chỉ có vài người thấy LX đẹp hơn AB ah!
Vấn đề này là tâm lí chung của người Việt Nam thôi, giống như mua xe cần "ăn chắc mặc bền " tính thanh khoản cao . Nói về đẹp thì mỗi người 1 mắt nhìn khác nhau , nhưng nếu mua AB là vì nó đẹp hơn thì cũng tùy thôi và chưa chắc, vì AB hợp với lứa tuổi trung niên , và 1 số ít thanh niên trẻ mua xe là do bố mẹ quyết định. Ở đây cạu chủ thớt này cón quá trẻ , xin bố mẹ mua AB thì ok ngay , vì hợp lòng bố mẹ nhưng chưa chắc được ý mình (nhưng dù gì Bố là người cho tiền mua nên vẫn phải theo )
Tính ra thời điểm này mua AB cũng phải trên 40T , giá không phải giá niêm yết
(chăng khác nào bị lừa nhưng vẫn cố phải mua , vấn đề muôn thuở của xe máy HD)
Nếu mua AB ,lăn tăn NV thì theo đa só mọi khuyên ở đây thì EX là hợp lý nhất > Nam tính , đàn ông ... đi với girl mông cứ chổng ngược lên là khoái rồi .

sepbu

Xe điện
Tớ đi NV chưa thấy hỏng hóc gì, xăng thì hơi tốn tí thôi nhưng bù lại xe đi bốc khỏe , đường kính bánh xe to , không có cảm giác bị trượt bánh khi vào cua như các dòng xe ga khác , an toàn hơn . đi vào chỗ sóc , đường không đẹp . không bị nhẩy tưng tưng .

avalon

Xe buýt
Em thì lại chưa bao h thấy " chém gió " đẹp cả :P Xe gì bánh bé tí , lại còn yếu xìu . Vespa LX 125 của em lai 2 mà đề pa ăn đứt nó 2 cái cột điện :69: Thế mà xe em vẫn thua no LX nhiều đấy :)
No LX nhìn khỏe khoắn, cứng cáp, phong cách chả chê được chỗ nào (l) ( trừ mấy màu limited xấu băm :mad: )

bu_bu

Xe hơi
em đi lx nè, nói chung là ngon cac bác ợ, h chất lượng của yamaha so cới honda cao hơn đó các bác ợ,các bác cứ so các dong xe số thì biết, wave so với serius, future so với jupiter ấy, chất lượng và độ bền của yahama tốt hơn đóa, đi không bị nhựa kêu lọc cọc như honda mà máy cũng chất hơn. còn theo các cụ quạn niệm ngày xưa mua honda thì chịu thôi, vì các cụ nghĩ honda như ngày xữa ( honda thái cả Nhật thì ko phải nghĩ, quá ngon rồi ).
theo em thì bác chủ thớt nên mua nouvo, đi khỏe hơn, dáng đẹp hơn, màu thời trang, còn tốn xăng thì tiền chênh giữa nv cả air là khoảng hơn 5tr đủ bác đổ xăng nhòe, mà lúc nào cũng đi con xe bốc :)
:6:

avalon

Xe buýt
em đi lx nè, nói chung là ngon cac bác ợ, h chất lượng của yamaha so cới honda cao hơn đó các bác ợ,các bác cứ so các dong xe số thì biết, wave so với serius, future so với jupiter ấy, chất lượng và độ bền của yahama tốt hơn đóa, đi không bị nhựa kêu lọc cọc như honda mà máy cũng chất hơn. còn theo các cụ quạn niệm ngày xưa mua honda thì chịu thôi, vì các cụ nghĩ honda như ngày xữa ( honda thái cả Nhật thì ko phải nghĩ, quá ngon rồi ).
theo em thì bác chủ thớt nên mua nouvo, đi khỏe hơn, dáng đẹp hơn, màu thời trang, còn tốn xăng thì tiền chênh giữa nv cả air là khoảng hơn 5tr đủ bác đổ xăng nhòe, mà lúc nào cũng đi con xe bốc :)
:6:
"Ớt" ngày xưa ứ bằng Wave ZX :P