[Funland] Chia sẻ và thấm tháp chuyện... Thế nào là mất tết

BMW_6688

Xe container
Mệ... Năm vừa rồi e nhọ quá các cụ ạh. Ngta nói... 30 vẫn chưa phải là tết cũng đúng thật các cụ ah. Và cũng ngán vô cùng
Ngày 20 tết sau khi tất niên ở cty về. Mà tất nhiên là đã tất niên thì ko thể ko uống. ( cái ngu vẫn là ở đây :( )
Sau khi về từ cty về nhà. Trên đường đi e cug thấy lơ mơ rồi. Về đến nhà. Vừa say vừa lóng ngóng mở cửa,thế quái nào cánh cửa nó làm cho nhát vỡ cmn Xương Gò Má Chuyển Tệp. Thế là phải vào Bạch mai để nhập và đợi sau 2 ngày nữa mới mổ để xử lý chỗ vỡ. Mổ xong và an dưỡng ở viện đến ngày 27 đc xuất viện với 2 vết sẹo trên má,cùng với cái lịch sau 6 tháng sau gặp lại các anh chị bác sỹ thân yêu để tháo vit :(
Ngày 28 bắt đầu về quê để ăn tết với bố mẹ và gia đình.thì sáng sớm ngày 30 đang ngủ bỗng thấy mũi âm ấm.quẹt tay lên thấy lại mà máu.trong đầu cứ nghĩ chắc chảy máu cam nên chạy ra nhà wc lau tý rồi vào nằm và cầm máu. Nhưng ko cầm đc các cụ ah. Mệ.. Càng lau nó càng chảy nhiều. Thế là Gấu em vs thằng út đưa ngay ra Bv tỉnh cấp cứu. Cấp cứu ở Tai mũi họng vs 2 lần tiêm cầm máu và gạc Mes các kiểu vẫn ko cầm... Nhọ quá :(
Lúc này gấu e nghĩ hay do vết mổ và bị gì đó trong chỗ mổ hôm trước nên xin đi cấp cứu nhanh lên BV. Dọc đường bs đi cùng phải 2 lần dừng xe và thay bông băng vì máu vẫn chảy nhiều.lên tới BM thì nó thôi ko chảy nữa,khám ở đây xong các bs cho nằm đến chiều rổi cho về nhà nằm. Vậy là bắt đầu từ đó đến khi e gỡ đc cái Mes trong mũi ra là 5 ngày.
Hauzaaa... 5 ngày ấy tính từ chiều 30 tết đối vs e cà là 1 cực hình. Gấu em cug chỉ quanh quẩn ở nhà chăm chồng. Chả thiết tha gì tete nhất. Đêm giao thừa e nằm thiếp đi. Vợ thỉ thắp hương cúng giao thừa và làm đt chúc tết mọi người. Cảm giác những ngày như vậy thật là buồn và chán.cùng với suy ngẫm về những cốc beer ly rượu vs hậu của cuộc chơi.và cuối cùng những lúc như thế thì còn ai vs ai quanh ta
Biết dừng và làm chủ được mới là chuẩn... :)
Ps : Tâm hự hơi loằng ngoằng của 1 thằng ộp phơ mất tết vì rượu :))

BadBoy79

Xe lăn
Em vào chúc Cụ năm mới mạnh khoẻ, Vạn Sự Như Ý, chắc chắn từ giờ cụ sẽ không mất tết nữa :)

hailuatn

Xe container
Đã OFer là không uống rượu nhá :)). Mà cụ chỉ mở cửa thôi cũng vỡ xương gò má chắc là tay cụ phải to như chân :)).

KAXIHAN

Xe tải
Chúc cụ may mắn và nhanh khỏi, nói chung bia rượu đúng mức, đã uống thì cứ taxi mà về, người nhà mở cửa đưa vào, cho nó lành, nhiều khi tai bay vạ gió từ chỗ không ngờ tới, nên cứ cẩn thận cho lành. Tết này em mới có 3 chén whiskey với 3 lon bia, hehe, uống bữa tối và trước lúc đi ngủ thôi, rượu nhiều có hay ho gì đâu.

thungkhe

Xe điện
Rồi Cụ đến một lúc nào đấy sẽ như E. Uống vừa đủ ngon, ép hay ko kệ cmn. Vì lúc đó chẳng cần thể hiện, chẳng cần lấy lòng ai.
Năm mới Xin chúc Cụ mau lành!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chúc cụ mau khoẻ nhé. Cụ uống gì mà say khiếp quá. :(

fednet

Xe tải
Thôi thì cũng tai qua nạn khỏi thôi, chúc cụ chủ mau bình phục

Trang điểm Tử thi

Xe container
Chia buồn với cụ :( Đúng là hoạ vô đơn chí :-s
Chúc cụ chóng khỏi.

NonameNonick

Xe điện
Chúc cụ nhanh khỏe, năm mới mọi việc hanh thông!

Nhưng mà cụ cứ nói thật đi, cái vụ "mở cửa-vỡ xương gò má" là em thấy chưa thuyết phục đâu ạ!!! ;)

hienzm

Xe tăng
Chúc cụ mau lành. Xong xuôi nhớ làm chầu nhậu chúc mừng tai qua nạn khỏi nhá.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Hết mưa là sẽ nắng thôi cụ. Em hay nhậu nhưng ít bia rượu, toàn ăn với diệt mồi. Món khoải khẩu là coca.

ATTILA

Xe điện
Bác chủ uống xong đi bộ về là chắc, ofer nhậu là ko lái xe đâu. Mà bữa đó ko nhậu thì chắc chả đến nỗi, thôi chúc chủ thớt sớm lành bệnh, ăn thôi ko uống hay làm chén cũng chả thua ai.

BMW_6688

Xe container
Rồi Cụ đến một lúc nào đấy sẽ như E. Uống vừa đủ ngon, ép hay ko kệ cmn. Vì lúc đó chẳng cần thể hiện, chẳng cần lấy lòng ai.
Năm mới Xin chúc Cụ mau lành!
Đúng thật.... Mệ... Lúc hơi phê phê lại càng húng. Ngu là ở chỗ này cụ nhỉ

DurexXL

Xe lăn
Mệ... Năm vừa rồi e nhọ quá các cụ ạh. Ngta nói... 30 vẫn chưa phải là tết cũng đúng thật các cụ ah. Và cũng ngán vô cùng
Ngày 20 tết sau khi tất niên ở cty về. Mà tất nhiên là đã tất niên thì ko thể ko uống. ( cái ngu vẫn là ở đây :( )
Sau khi về từ cty về nhà. Trên đường đi e cug thấy lơ mơ rồi. Về đến nhà. Vừa say vừa lóng ngóng mở cửa,thế quái nào cánh cửa nó làm cho nhát vỡ cmn Xương Gò Má Chuyển Tệp. Thế là phải vào Bạch mai để nhập và đợi sau 2 ngày nữa mới mổ để xử lý chỗ vỡ. Mổ xong và an dưỡng ở viện đến ngày 27 đc xuất viện với 2 vết sẹo trên má,cùng với cái lịch sau 6 tháng sau gặp lại các anh chị bác sỹ thân yêu để tháo vit :(
Ngày 28 bắt đầu về quê để ăn tết với bố mẹ và gia đình.thì sáng sớm ngày 30 đang ngủ bỗng thấy mũi âm ấm.quẹt tay lên thấy lại mà máu.trong đầu cứ nghĩ chắc chảy máu cam nên chạy ra nhà wc lau tý rồi vào nằm và cầm máu. Nhưng ko cầm đc các cụ ah. Mệ.. Càng lau nó càng chảy nhiều. Thế là Gấu em vs thằng út đưa ngay ra Bv tỉnh cấp cứu. Cấp cứu ở Tai mũi họng vs 2 lần tiêm cầm máu và gạc Mes các kiểu vẫn ko cầm... Nhọ quá :(
Lúc này gấu e nghĩ hay do vết mổ và bị gì đó trong chỗ mổ hôm trước nên xin đi cấp cứu nhanh lên BV. Dọc đường bs đi cùng phải 2 lần dừng xe và thay bông băng vì máu vẫn chảy nhiều.lên tới BM thì nó thôi ko chảy nữa,khám ở đây xong các bs cho nằm đến chiều rổi cho về nhà nằm. Vậy là bắt đầu từ đó đến khi e gỡ đc cái Mes trong mũi ra là 5 ngày.
Hauzaaa... 5 ngày ấy tính từ chiều 30 tết đối vs e cà là 1 cực hình. Gấu em cug chỉ quanh quẩn ở nhà chăm chồng. Chả thiết tha gì tete nhất. Đêm giao thừa e nằm thiếp đi. Vợ thỉ thắp hương cúng giao thừa và làm đt chúc tết mọi người. Cảm giác những ngày như vậy thật là buồn và chán.cùng với suy ngẫm về những cốc beer ly rượu vs hậu của cuộc chơi.và cuối cùng những lúc như thế thì còn ai vs ai quanh ta
Biết dừng và làm chủ được mới là chuẩn... :)
Ps : Tâm hự hơi loằng ngoằng của 1 thằng ộp phơ mất tết vì rượu :))
Thôi, hạn thế cũng qua rồi

Chúc Kụ năm mới An Thuận

Khoai Cún

Xe tăng
Chúc cụ mau lành, sớm khôi phục sức khỏe. Năm mới bình an.

thinhduybao

Xe điện
Em có lần uống say quá, mở cánh cửa tủ quần áo đái vào mà rõ ràng em nhìn thấy cửa WC.
Hết sức chia sẻ cùng cụ chủ. Chúc cụ năm mới bình an.

Mandalord

Xe điện
Chúc mừng cụ, uống nhiều rượu thế mà chỉ vỡ mỗi gò má là may rồi, khối người còn chẳng bao giờ về đến nhà.