[Funland] Chia sẻ thông tin. Học phí tháng 2 của F1 nhà các cụ như thế nào?

Motcongdan

Xe đạp
Ko trừ cả tiền ăn à :D
Dạ. Tiền ăn tháng 2 là lần trước nhà em chưa đóng nên trong thông báo tháng 3 này không có mục đó. Và cũng không phải đóng tiền ăn tháng 2 cụ ạ. Chỉ phải đóng đủ tiền học phí tháng 2 ạ.

muoibaconcho

Xe điện
Vâng cảm ơn cụ chia sẻ thông tin . Nhà em còn bé thứ hai cũng học mẫu giáo trường tư thì nhà trường họ không thu học phí tháng 2, thậm chí tháng 3 còn trừ 1 ngày là 1/3 vẫn chưa đi học. Có sự khác biệt biệt nên chia sẻ lên để xem các cụ mợ như thế nào ạ
Mẫu giáo không có chương trình theo SGK cụ ơi.
Còn trường học thì dù số lượng ngày học có thể ít đi nhưng khối lượng bài học thì vẫn phải hết bộ SGK.

Tôi là Hưng kính

[Tịch thu bằng lái]
Việc này trường thực hiện đúng rồi
Cụ cứ thế chấp hành thôi

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
F2 trường công ko thu gì, F1 trường bán công thu 75%

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
F1 nhà em học mầm non Pink Sunshine Montessori, học phí mỗi tháng 4tr5 , tiền ăn tầm 1tr . tháng 2 nhà trường thu tổng có 1tr2 tất cả thôi

chinhpham7983

Xe buýt
Kính chào các Cụ các mợ!
Cuối tuần có chút thời gian rảnh, em muốn hỏi các cụ các mợ vấn đề học phí của F1 nhà các cụ tại các trường ttư tháng covid 2/2021 như thế nào???
Trường hợp gia đình em thì như thế này. Trường tiểu học Bạch Dương ở khu Định Công, nơi bé nhà em theo học vừa gửi thông báo học phí tháng 3. Trong đó vẫn thu đủ học phí tháng 2, dù tháng 2 là tháng covid và thực tế học sinh không đến trường, chỉ học online và nghỉ tết theo lịch của toàn TP Hà Nội. Hỏi lại thì được nhà trường trả lời bằng thông báo là đầu năm trong chính sách tài chính của nhà trường đã quy định : Nhà trường sẽ không hoàn trả lại học phí trong trường hợp thiên tai, dịch bệnh.... ( Cái này chắc rút kinh nghiệm từ năm ngoái) Tuy nhiên vấn đề ở chỗ đầu năm họp phụ huynh mà thay đổi này không được thông báo. Chỉ ghi thêm vào trên văn bản mà giống mọi năm nên phụ huynh bị bất ngờ. Dù giấy trắng mực đen thì phụ huynh không đọc là phụ huynh thiếu sót.
Có cảm giác như bị gài vậy.
Đối với em thì số tiền học phí không lớn ( 3,5 tr/ 1tháng) nên vẫn chấp hành đóng . Tuy nhiên cách Trường Tiểu học Bạch Dương quy định không hoàn trả lại học phí như vậy theo em chưa có tình, đặc biệt là trong hoàn cảnh các bậc phụ huynh cũng bị ảnh hưởng bởi Covid và đó là bất khả kháng không ai mong muốn. Và bản thân em cũng hoàn toàn thoải mái nếu nhà trường có thu học phí thán 2, nhưng có mức giảm trừ do cả tháng 2, học sinh chỉ học online.
Giá như nhà trường thông báo giảm 10%, 20%, 30%... để cùng phụ huynh vượt qua khó khăn thì có lẽ hợp lý hơn!
Em đưa lên đây mang tính chất chia sẻ cuối tuần, để xem các cụ các mợ có giống hoàn cảnh của em không. Chứ cũng xác định là sẽ phải đóng học phí cho con theo quy định nhà trường rồi. Tuy nhiên vẫn tâm tư về triết lý và cái tâm, cái tình trong việc kinh doanh giáo dục của trường TH Bạch Dương.
Cuối tuần chúc các cụ, các mợ mạnh khỏe!
Thong bao hoc khi thang 3.2021.png
Chinh sach tai chinh_TH Bach Duong.jpg
Thấy cụ viết về triết lý cái tâm cái tình nhưng nội dung không có tâm lắm. Em thấy gv dạy online cũng vất vả và áp lực hơn cả offline đấy. Phòng ốc bớt được chút tiền điện thì lại mất phụ thu cụ nhé

puredoll

Xe điện
Cụ đã cho học trường tư thì theo quy định của họ thôi. Có trường họ thu đủ, có trường họ thu 1 ít, phụ thuộc vào chính sách của Hội đồng trường. Về cơ bản, Cụ thấy không thoả đáng thì chuyển trường, đừng cái gì cũng đưa lên mạng

Motcongdan

Xe đạp
Trường công lập thì chửi chết cmn đi :)
Trường tư thì tùy Hội đồng quản trị của từng trường. Bx em dạy hợp đồng cho hai trường tư em biết, có trường nghỉ 1 tiết cũng trừ tiền, hè không được đi du lịch, ... nói chung là dạy tiết nào ăn tiết đó. Trường còn lại thì nghỉ 1 vài tiết người ta vẫn tính đủ tiền, được đi nghỉ mát như giáo viên Biên chế, thường các loại
Hi. Trường tư cụ ạ. Em đưa thông tin lên đây để chia sẻ xem các cụ có gặp trường hợp giống vậy không mà. Dù sao thì em cũng vẫn nộp. Chỉ thấy cái triết lý kinh doanh giáo dục của nhà trường với phương châm tận thu như vậy thì chưa hợp tình thôi cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

chinhpham7983

Xe buýt
Ở Việt Nam mình rất nhiều người kí hợp đồng và cam kết cho vui. Lúc động đến quyền lợi của mình thì lại bảo em chưa đọc và cũng không hiểu em kí cái gì.

Tứ Vạn

Xe điện
F1 nhà e cũng tư thục, tháng 2 ơn thì thu 800k thôi ơi, tháng về mốc BT

Joker Tiger

Xe tăng
Hi. Trường tư cụ ạ. Em đưa thông tin lên đây để chia sẻ xem các cụ có gặp trường hợp giống vậy không mà. Dù sao thì em cũng vẫn nộp. Chỉ thấy cái triết lý kinh doanh giáo dục của nhà trường với phương châm tận thu như vậy thì chưa hợp tình thôi cụ ạ.
Vừa hỏi vk em bảo, f2 học NTT đóng 1,6 củ tháng 2 còn F1 c3 đóng cả kỳ 1,3 củ

Motcongdan

Xe đạp
Em mới đóng cho 2 thằng cu học phí tháng 2 dù học đc có vài ngày trước Tết. Bớt đc ít tiền ăn thôi các cụ.
Vâng. Vậy trường F1 nhà cụ chắc cũng thu đủ học phí tháng 2 giống như trường F1 nhà em rồi ạ. Cảm ơn cụ chia sẻ thông tin.

Mountain Men

Xe buýt
Trường con em thông báo từ năm ngoái và nhà cháu đóng đủ cả năm rồi! Lạy giời các cụ phòng chống dịch tử tế, chứ nghỉ riết thì xót tiền lắm :(

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vâng. Cảm ơn cụ đã chia sẻ . Công việc của gia đình em thì có bị ảnh hưởng nhưng em không lấy lý do đó để không đóng, em vẫn đóng cụ ạ. Cũng chia sẻ thêm là trường tư mầm non bé thứ hai nhà em học thì họ không thu học phí tháng 2, học phí tháng 3 còn được trừ 1 ngày là ngày 1/ 3 vẫn là ngày nghỉ. Vì có sự khác biệt như vậy nên em chia sẻ lên đây để xem tình hình các cụ mợ có giống vậy không thôi ạ.
Mầm nom có học online k cụ?
Nhà trường có phải trả lương học online cho giáo viên k cụ?
K biết quy định cụ thể của trường f1 nhà cụ ntn nhưng trường f1 nhà em quy định 1 năm thu đủ 10 tháng học theo khung chương trình. Còn học 10, 11 tháng hay 12 tháng, trực tiếp hay online để hết chương trình là do nhà trường cân đối. Hết cãi nhau luôn.

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em là 80% học phí, bọn em OK. Thôi thì chia sẻ chút khó khăn với trường.