Thảo luận Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe VF7

gadoi

Xe buýt
Em mới mua VF7 thấy có nhiều vấn đề cần học hỏi, chia sẻ trong quá trình sử dụng. Các cụ Offer dùng VF7 hãy vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm nhé.

Trungpv

Xe tăng
cụ thể là vấn đề gì thế cụ ơi. cụ có thể nêu ra chia sẻ cho mọi người biết đc ko?. em và nhiều người khác còn chưa đc cầm lái VF7 cũng tò mò.

gadoi

Xe buýt
cụ thể là vấn đề gì thế cụ ơi. cụ có thể nêu ra chia sẻ cho mọi người biết đc ko?. em và nhiều người khác còn chưa đc cầm lái VF7 cũng tò mò.
Nhiều vấn đề lắm. Xe mới ra, đại lý cũng chưa nắm được hết nên chưa hướng dẫn người dùng đầy đủ được. Mọi tính năng của xe đều phải cài đặt qua màn hình trung tâm (dù có tài liệu hướng dẫn) nhưng vẫn phải trải nghiệm nhiều mới sử dụng hợp lý được nên người dùng trao đổi chia sẻ với nhau sẽ thuận tiện hơn.

Bopbun

Xe điện
Em mới mua VF7 thấy có nhiều vấn đề cần học hỏi, chia sẻ trong quá trình sử dụng. Các cụ Offer dùng VF7 hãy vào đây cùng trao đổi kinh nghiệm nhé.
Cụ muốn giao lưu mà kể hiểu biết của mình về xe ít quá. Không biết đằng nào mà còm. Cụ cần phải nêu câu hỏi hoặc nói cần khám phá tính năng gì. Ví dụ như cụ đã làm cho xe chạy được chưa? Khi lái thì cụ ngồi bên trái hay bên phải? Hoặc nêu câu hỏi: Xe em là xe điện nhưng nếu đổ xăng vào chỗ sạc đó thì xe có chạy không? Hoặc "uống rượu thì không lái xe" nhưng xe em thông minh, tự nó lái thì đúng ra em không bị phạt chứ. Đại loại phải nêu câu hỏi cụ ợ.

gadoi

Xe buýt
Cụ muốn giao lưu mà kể hiểu biết của mình về xe ít quá. Không biết đằng nào mà còm. Cụ cần phải nêu câu hỏi hoặc nói cần khám phá tính năng gì. Ví dụ như cụ đã làm cho xe chạy được chưa? Khi lái thì cụ ngồi bên trái hay bên phải? Hoặc nêu câu hỏi: Xe em là xe điện nhưng nếu đổ xăng vào chỗ sạc đó thì xe có chạy không? Hoặc "uống rượu thì không lái xe" nhưng xe em thông minh, tự nó lái thì đúng ra em không bị phạt chứ. Đại loại phải nêu câu hỏi cụ ợ.
Em vừa làm chặng 500km miền núi bằng VF7. Cảm giác quá đã. Xe đầm chắc, leo đèo Pha đin vun vút, vượt xe vèo vèo. Giờ chỉ đang vướng chưa mua được gói cước 4G tốc độ cao cho xe, hãng đang xử lý, không biết các cụ chạy VF7 khác có xe nào mua được chưa nhỉ?

gadoi

Xe buýt
Lần đầu trải nghiệm tính năng ADAS của xe khá thú vị, hỗ trợ tốt khi đi cao tốc. Đi qua các đoạn đường hạn chế tốc độ vừa rảnh chân ga, vừa thay thế được chức năng hạn chế tốc độ (LIM).

Kiên Khùng

Xe điện
Hoặc "uống rượu thì không lái xe" nhưng xe em thông minh, tự nó lái thì đúng ra em không bị phạt chứ. Đại loại phải nêu câu hỏi cụ ợ.
Câu này hay.
Bác Vượng làm sao phát triển đc 1 con xe có khả năng tự lái, cho phép chủ xe vẫn đi xe, vẫn uống, vẫn đi xe của mình về đc, miễn có thủ tục chứng minh xe tự lái chứ không phải ông uống cồn lái.
Chắc cháy hàng.

Bopbun

Xe điện
Em vừa làm chặng 500km miền núi bằng VF7. Cảm giác quá đã. Xe đầm chắc, leo đèo Pha đin vun vút, vượt xe vèo vèo. Giờ chỉ đang vướng chưa mua được gói cước 4G tốc độ cao cho xe, hãng đang xử lý, không biết các cụ chạy VF7 khác có xe nào mua được chưa nhỉ?
Cái này cụ không nên khoe. Vì xe điện vượt đèo khỏi nói. Trên con dốc cầu kính rồng mây Sapa là con dốc gắt nhất nhì Việt Nam, đầy xe phải dừng dưới chân dốc, mà lên đỉnh dốc em thấy toàn vf5. Vf7 khoe làm gì nữa.

đánh võng

Xe tải
Cái này cụ không nên khoe. Vì xe điện vượt đèo khỏi nói. Trên con dốc cầu kính rồng mây Sapa là con dốc gắt nhất nhì Việt Nam, đầy xe phải dừng dưới chân dốc, mà lên đỉnh dốc em thấy toàn vf5. Vf7 khoe làm gì nữa.
Tùy do lái nữa, yaris em vẫn leo lên bình thường hihi

Moccoi

Xe tải
Câu này hay.
Bác Vượng làm sao phát triển đc 1 con xe có khả năng tự lái, cho phép chủ xe vẫn đi xe, vẫn uống, vẫn đi xe của mình về đc, miễn có thủ tục chứng minh xe tự lái chứ không phải ông uống cồn lái.
Chắc cháy hàng.
Anh bác kém chứ nhà cháu giải quyết được từ lâu rồi, cháu lắp gấu nhà cháu vào ghế laid :))

tvson

Xe buýt
Em bổ sung chút : "Vợ em nó bảo xuống mà ngủ với xe - thế xe là đực hay cái vậy các cụ ???"

Bopbun

Xe điện
Tùy do lái nữa, yaris em vẫn leo lên bình thường hihi
Dốc đó em thấy có biển cảnh báo hình như xe trên 10 năm không được lên. Nghĩa là xe xăng giảm sức mạnh sau 10 năm. Nhưng xe điện thì bao nhiêu năm sức mạnh vẫn thế vì động cơ không bị mất hơi.

gadoi

Xe buýt
Nghe kể có khác mình kể mà cụ

Arsephan

Xe tăng
Trong Group này không được khoe xe cụ nhé, không cụ lại trở về thành phần thấp kém nhất thời Phong kiến đó

Bopbun

Xe điện
Em bổ sung chút : "Vợ em nó bảo xuống mà ngủ với xe - thế xe là đực hay cái vậy các cụ ???"
Thế thì chắc là đực, bởi vì đực thì vợ mới khuyến khích cho cụ ngủ cùng.

acciaio

Xe hơi
Gói cước mua thêm cụ cứ mua, sau đó chưa tích hợp được cụ gọi tổng đài, các bạn ấy giải quyết cho. Nhưng cơ bản cũng ít dùng đến. Em mua gói 4G/ ngày mà mỗi ngày dùng chưa đến 200Mb. Các cài đặt cụ vừa đi vừa tìm hiểu, nói chung cũng không có gì. Chỉ mấy cái cơ bản: Chế độ chạy, chế độ phanh tái sinh. Sau này update full ADAS thì có thêm mấy cái mới của ADAS. Trước tiên cứ lái nó như 1 chiếc xe bình thường cảm nhận cho nó trơn tru đã, ADAS tính sau cụ ạ.

gadoi

Xe buýt
Gói cước mua thêm cụ cứ mua, sau đó chưa tích hợp được cụ gọi tổng đài, các bạn ấy giải quyết cho. Nhưng cơ bản cũng ít dùng đến. Em mua gói 4G/ ngày mà mỗi ngày dùng chưa đến 200Mb. Các cài đặt cụ vừa đi vừa tìm hiểu, nói chung cũng không có gì. Chỉ mấy cái cơ bản: Chế độ chạy, chế độ phanh tái sinh. Sau này update full ADAS thì có thêm mấy cái mới của ADAS. Trước tiên cứ lái nó như 1 chiếc xe bình thường cảm nhận cho nó trơn tru đã, ADAS tính sau cụ ạ.
Cụ mua được gói cước rồi chứng tỏ xe em có trục trặc gì đó. Quét mã QR xong nhìn thấy các gói cước rồi nhưng không có chỗ thao tác mua hay đăng ký. Gọi tổng đài rồi thấy báo chuyển cho bộ phận IT xử lý. Còn tính năng kết nối với điện thoại để điều khiển từ xa thì tổng đài báo chờ update. Mà cụ có để ý tính năng đèn liếc khi vào cua không? Em mới đi tối trong phố không cảm nhận được, hay là tính năng này cũng phải chờ update.

Bopbun

Xe điện
Vf7 có hay bị chết đứng giữa đường như vf8 không các cụ?